Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rukato_peo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2012] Raeng Ngao | Ken P & Jaine

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 22-1-2013 20:18:12 | Chỉ xem của tác giả
nghe thiên hạ nói phim này hay lắm nhưng chưa có thời gian xem
với lại mik ko thix janie với ken P mấy nhìn janie với ken P thấy ko xứng
nhưng dù sao cũng đặt gạch ở đây trước nha !!!!!!!!!

Bình luận

lên phim nhìn cũng xứng lắm, ko lệch lắm đâu ;))  Đăng lúc 22-1-2013 08:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 22-1-2013 20:56:58 | Chỉ xem của tác giả
ko sướng đâu bạn ơi!
phim mới thì ra như bị cắt kinh khủng luôn.....
phim Rang Ngao (Cái Bóng Của Chị Em) của Ann & Ken có đĩa mà gồm 2 phần (4 đĩa)
có cả slap kiss nữa đó...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 5-2-2013 10:29:01 | Chỉ xem của tác giả
Đang luyện bộ này, công nhận Jannie đóng hay, kịch bản cũng khá hấp dẫn

KenP bộ này nhì khá hơn 3SNTT, chắc KenP hợp vai buồn hơn vai vui, nói chung vai nào càng ít cười thì càng tốt

Cao ráo to con nên đóng với Jannie cũng không chênh mấy, nhưng đóng vẫn còn hơi cứng.

Ss Tanya thì khỏi nói, đóng quá thật, đóng như không đóng nhất là mấy cảnh đánh ghen. Quất thẳng tay.

Mà đánh bằng tay là còn nhẹ á, giựt chồng người ta thì phải quất bằng xẻng mới vừa, tình yêu là cái gì mà có thể coi  nhẹ hạnh phúc gia đình người ta như thế ?

Nhưng e bồ đáng đánh 1, thì thèng chồng đáng đánh gấp 1000 lần, thứ lăng nhăng ko e này thì cũng qua e khác, ko bỏ được, có nước chờ nó xuống lỗ thì mới hết thôi :<.

Nhà có ông dượng lăng nhăng từ hồi chưa cưới , giờ sáu mấy gần 70 rồi, làm ông ngoại ông nội rồi , vẫn ko bỏ được tính đó.

Tội nghiệp bà dì cứ phải sống ghen tuông cả 1 đời , người thân ai cũng khuyên bỏ, bả nói yêu, ko bỏ được mới chết  T_T, bó tay.

Khổ T_T,  yêu phải người trăng hoa đúng là nghiệp chướng cả 1 đời. Mà mấy đứa lăng nhăng lại giỏi quyến rũ. Biết là chỗ chết mà lại cứ thích đâm đầu vào nó {:430:}

Nhiều người nói vai này như chính ss Tanya mang từ đời vào phim chắc ko sai. Ss ấy đóng hay quá.

Bộ phim khá thực tế, cũng khá gay cấn , rất đáng xem

Đặc biệt nhạc phim rất là hay, bài nào mình cũng thích{:434:}

Bình luận

à à,có người chịu luyện rồi ha,có engsub nhưng quyết tâm chờ vietsub hoặc.... tự làm tự ăn.hehe.cơ mà đang vướng cái sgpt,chờ vợ xong mới đến bồ chứ....  Đăng lúc 6-3-2013 01:43 AM
em cũng thích nhạc phim này, hồi ss Ann đóng e cũng thích, cơ mà cái lúc Ken P rape Jen í, ôi sao mà nhìn Jen llúc ấy so với K có phần già hơn tí...còn lại thì ok :D  Đăng lúc 14-2-2013 07:36 PM
đã là phận fangirl thái thì phải chịu thôi :)  Đăng lúc 5-2-2013 08:36 PM
Trc đây com ko có điểm bạn ơi, mới bị lỗi đấy, trc post bài mới đc điểm, chặn 60s nữa. Phim Ch7 kiếm engsub hơi chua nhg WeirMai thì hy vọng :D  Đăng lúc 5-2-2013 08:17 PM
Tiếp theo là phim của Weir - Mai, cầu trời lạy phật có sub =))  Đăng lúc 5-2-2013 05:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 21-4-2013 18:03:32 | Chỉ xem của tác giả
mấy nay mới có time ngồi xem nghiêm túc tý,trước kiếm engsub có mỗi 18 19,quan tâm nhất đoạn r thì được dịch ,sướng
ss Loveyadech nói qua nhất là đoạn Tanya thì khỏi chê,m chỉ nói về mấy ng khác thôi
xem phim thực ra có hiểu gì đâu,chủ yếu nắm nội dung mới xem diễn xuất
-k hiểu sao KEn cứ bị chê diễn cứng,m trước có xem Fa30 thấy chả hay(vì m xem thích nhât kịch bản nh khỏn này nhà M39 yêu yếu thì phải),nh vì mê Ken P nên đã down lại.đúng là dx thuộc loại bt,chả có gì để nói,bt tới mức bt,nh cũng có 1 số đoạn được trông khá tâm trạng,ngoài ra tận dụng ưu thế răng trắng bóc lóe mắt dân thường như m đây,đúng là vẽ ra anh này chỉ để các bà cô 30 mơ mộng vớ vẩn.
sang  3 SNTT thì thấy vai công tử,thì vai đó nó thế,chê Ken diễn dơ chi nhỉ?????hay tại m xem phim cũng dễ tính?
Veekit trong RN cũng công tử,nh k như công tử ở trên là công tử ăn bám bố mẹ,k hư,quậy phá,nh thụ động chơi bời là chính,lăng nhăng.Veekit công tử ngoan,hiền,chuyện thích Ta cũng dễ hiểu.nh k biết ai thấy thế nào chứ có lẽ bị hàm răng Ken đánh lừa,Ken mặc sơmi đóng thùng trông rất chững chạc thâm trầm,hợp với hình tượng Veekit.bác quay phim cũng ý tứ thay đổi góc quay nên có cười thì răng cũng bớt trắng đi,cười mỉm đẹp
nói 1 chn k liên quan:thấy cử động môi và giọng nói của Ken sao ấy,như cuống lưỡi có vđề nên giọng sao sao đó,còn môi trên cười k hết như bị giữ lại (nếu bt thì phải cười toét hở lợi rồi).mà thôi,có khi tự nhiên là thế
-thực ra m cũng coi linh tinh mấy phần bản cũ,nghĩ là Ken-Ann được yêu thích nên phim được sub,chứ m nghĩ hồi phim chiếu thì cũng bt k nổi lắm thì phải.nếu k có Ken_Ann đình đám sau này k biết ngta có khen bản sau nhiều nhiều vì thành công k?????
-mà để ý mới thấy rating 6 tập đầu lẹt đẹt 5-6 thôi,tự nhiên từ tâp 7 vọt lên 10 rồi cứ cao thế?mà m thấy mấy tập đầu Ken xh ít,từ sau mới xh nh,hehe,có phải vì thế nên??????
-hồi mới ngó qua m cũng nghĩ Janie già,sau mới biết top high paid có tên chị ấy.xem RN thì k ý kiến,diễn đạt,nhất là sự đấu tranh nội tâm của Moona(có mấy đoạn Ta hiện hồn đó-chả hiểu nói gì).tiếc cho Janie,người đậm,xương to,gò má cao.đúng là dx đạt,nh với ng mới nhìn thì dễ k có thiện cảm khi vào vai 1 cô gái trẻ hiền lành(vai Ta đó)
-ông chú dê già ,trông đã thấy đểu,y 1 dv nào bên Ch5 k biết tên,toàn đóng vai ác,ngoại tình(phim gì đóng chồng Bee sau Bee bị đổi linh hồn đó),nh chú này trông đểu tri thức chứ k gian như chú kia
-thích nhất Ken mặc sơmi đóng thùng nhìn Janie,mấy đoạn 2 ng sweet cũng hay lắm,rất ngọt,cảm tưởng nếu Ken diễn dở thì Janie cũng k diễn đạt được thế(trong nh cảnh đó)
-k biết ngta chọn Ken vì nhìn ra tiềm năng hay Ken đột nhiên xuất thần,về cơ bản m nghĩ Ken có năng lực,càu tiến(chả biết đúng thế k)
nh có ng chê Ken nóng tính,thân phận bí mật,nh xem show thấy Ken cười rất "ngu",thật như mấy chàng cấp 3 cười bạn gái ý(show Happy camp đó)
mong là Ken tiến xa được
RN 2012 ,sao k ai engsub cho tôi nhờ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 24-5-2013 23:25:03 | Chỉ xem của tác giả
Có ai muốn sub phim nè k vậy
Bên viki có ep 3 rồi
vậy là có engsub 1 ,2 ,3 ,18 ,19
Mình tìm được địa chỉ cap và tóm lược nội dung đủ bộ
Theo m biết scrip bản này và bản 2001 của KA k khác nhau,chỉ khác mấy cái công nghệ như iphone thôi
thế nên làm được
Bạn nào hứng thì làm với m đi
m có thể trans và timer,tốc độ thì chắc sẽ rùa bò ,nh k sao,rùa còn hơn k
lạy trời có ng vào đọc rồi làm cùng mềnh

Bình luận

Bạn ơi, mình thật sự thích fikm này. Coi mà ức chế có eng vài tập thôi. Mình có thể time + time kara + effect cũng tạm chấp nhận.  Đăng lúc 26-6-2013 10:42 PM
muốn làm sub thì phải kiếm thêm đc 1 người biết enc nữa :3  Đăng lúc 24-5-2013 11:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 24-5-2013 23:40:01 | Chỉ xem của tác giả
muốn làm sub thì phải kiếm thêm đc 1 người biết enc nữa :3

chuyện encode thì t nhờ vả được
chỉ cần chạy phần mềm thôi mà
cái quan trọng là có ai trans với time k kìa
giờ t vướng mấy cái khác,hầu như toàn làm 1 mềnh,hix
vì tình yêu với RN thì sẽ cố làm trong năm nay,ít ra cũng được nh phần đã engsub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 24-5-2013 23:49:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình coi hết , công nhận là rất hay lun, rate cao vậy là xứng đáng. Chỉ có điều khó hiểu là sao ko ai làm engsub hết
Sis Janie đóng thì thôi rồi, quá toẹt vời, nhưng kenP vẫn còn sượng sượng sao ý
Happyending với tất cả ,mình chỉ tức mình vụ cuối phim thèng cha dê già chả bị gì ráo, vẫn phơi phới, rõ ức chế !!!! Ai biết rồi một mai có theo em nào xinh như mộng nữa không, haiz

Bình luận

pede thì đâu có lăng nhăng đc , lộn rồi  Đăng lúc 25-5-2013 08:16 PM
m k nghe được tiếng Thái ,nh xem bình luận trên asiafuse thì thấy fan nói thế  Đăng lúc 25-5-2013 08:07 PM
uh, mình nói vậy ko có ý chê Ken đâu nha, phim này coi thấy em ấy đóng có hồn hơn rất nhìu. Ủa mà lão già dê đó pd à??? Tưởng con lão chứ nhỉ ????  Đăng lúc 25-5-2013 12:35 AM
chứ Ken P diễn nhiều ng khen,cá nhân m rất thích sự trầm ổn của Ken,rất hợp với vai Veekit vốn là công tử bột ngoan hiền quá  Đăng lúc 25-5-2013 12:29 AM
gã bị pede mà,nên mới lăng nhăng vậy còn Ken P thì k nói,mỗi ng 1 ý,nh chuyện diễn kém,có lẽ tại mọi ng bị ám ảnh chuyện Ken đẹp trai với mấy vai playboy hay baby   Đăng lúc 25-5-2013 12:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 25-5-2013 20:10:36 | Chỉ xem của tác giả
chém
http://entertain.teenee.com/series/104299.html
có phần 2 này,nghe phong phanh rồi nhưng k ngờ là thật
chả biết định làm gì ở phần 2 nữa
Link này dẫn trên fanpage f của Ken,mình google dịch cơ mà k hiểu lắm
nhưng đại loại là phần 2 rồi,chỉ là diễn viên cũng bận nên chưa hẹn ngày quay thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 4-6-2013 22:36:14 | Chỉ xem của tác giả
zai đẹp nhà mình đây rồi !!!!!!!!!.
ngồi hóng thôi , mong ràng sẽ được xem vietsub tại kites!!.
mình mong phim này lắm lắm ! Nghe có vẻ hay !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 6-7-2013 23:44:30 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mò vào đây nữa đây. Cái phim này, mình để ý vì nó nổi quá, được lên bài trên iheartlakorn (t14) lại có Ken P. Sau càng biết nhiều thì càng thấy nó nổi, khổ cái thân là k có engsub, down trọn bộ nhưng chưa có xem tử tế vì k hiểu gì mấy. May quá là có bạn đã sub tiếp, tình hình đến t4 rồi. Mình mấy nay ngồi xem t1 2 cảm xúc quá phải viết ra đây
Janie nhìn mặt gò má cao, trông như tiêm botox quá liều, xem ảnh cũ thấy chỉ bàu bầu dễ thương thôi chứ không đậm vả can thiệp như giờ, đã thế đóng vai ngoài 20 nên mình xem thì xem vẫn lăn tăn. Giời ơi, ấy thế mà lúc xem, nhìn Janie diễn vai Mutta nai tơ hiền lành mà mình choáng, phải nói 1 câu " điêu luyện" {:425:}
Đúng là diễn viên, nếu ngoài đời người ta sẽ nói em này giỏi giả vờ, siêu diễn xuất luôn. Ánh mắt trông ngây thơ, cử chỉ ăn nói đáng yêu nhẹ nhành, điệu bộ hờn giỗi, tự ái, thơ thẩn đúng kiểu con gái yếu đuối mộng mơ. Chả trách chị thuộc hàng kỳ cựu.
Sang đến Tanya, đóng vai bà cô 40( trông với bà mẹ cứ same same) đẹp lộng lẫy, nhà giàu có khác, bộ nào ra bộ nấy, dáng dấp không thua thiếu nữ, trang điểm đậm, tính cách dữ dội kinh khủng. Hơi tý là quát tháo, mắng chửi không chừa ai, từ chồng, con cho đến em gái, nhân viên của chồng. Thậm chí còn thẳng tay tát em gái chỉ vì mấy câu cạnh khóe nhau. Sống ích kỷ, chỉ chăm chăm giữ chồng, giữ thể diện, giỏi giả vờ đúng kiểu mấy phu nhân giàu có dỗi hơi hay ngồi buôn chuyện. Thực ra nhân vật Nappa cũng là người phụ nữ giỏi giang, kiếm ra tiền, đẹp, tự trọng(và 1 số tính xấu thường gặp của bà chủ giàu có thì không nói); chỉ tiếc vớ phải ông chồng lăng nhăng nên mới điên khùng, rồ dở lên như thế. Mình nghĩ nếu Pob đàng hoàng đứng đắn, thì Napa không đến nỗi xấu tính, hay quát nạt,vênh váo như thế
Về ông chồng Pob, có phong độ, có tài, có địa vị, kiếm ra tiền lăng nhăng cũng dễ hiểu. Vì muốn tán em Mutta, thấy em nai tơ hiền lành, bản chất khốn nạn nhưng khôn rạch giời bày trò (sau lưng thằng cháu ruột nữa chứ) , đầu tiên là giả vờ cùng sở thích đọc tiểu thuyết, giả vờ đi công tác cùng, giả vờ nhờ em mua quà cho người thân, giả vờ xe hỏng để cùng em 1 chỗ, giả vờ đứng đắn k làm gì em, giả vờ khóc lóc kể khổ,Toàn những trò mèo của bọn đàn ông khốn nạn.
Thực ra cũng do Ta quá yêu đuối, mơ mộng kiểu thiếu nữ khuê các. Mình thường thấy nhiều người con gái , có thể lúc bé đanh đá, ghê gớm, nhưng lớn lên(thường đi kèm với bố/mẹ hà khắc) thì cứ hay mộng mơ, lãng mạn + thêm hoàn cảnh thiếu thốn tình cảm,  nên sinh ra yêu đuối, mê muội, những người con gái như vậy thường yêu sớm, nhưng toàn gặp phải thằng không ra gì ( như con bạn mình, mình may là xấu quá nên k có thằng nào thèm lừa){:402:}
Xem phim thấy trò lừa gái (giờ gọi là chăn rau thì phải) mà bực cả mình với lão già Pob, vừa thương vừa bực em Ta ngốc nghếch mê muội dù biết người ta có vợ rồi
Cuối cùng xin nói về em Ken P. Nhìn em trong phim thâm trầm là mình đã thích rồi. Xem phim càng thích em hơn, có cái cảnh nhìn em u sầu mà muốn yêu luôn được. Mà công nhận kịch bản phim này hết chỗ chê, Broadcast Thai nó dữ dội thế. Veekit khá ngoan đạo, rất đứng đắn, tuy nhìn thấy em Ta xinh xắn thơ ngây thích luôn, tán luôn , nhưng rất truyền thông, nói chuyện, đưa đón
Nhưng Kit tính quá khác Ta, Ta thích người lớn tuổi, hiểu biết khéo chiều chuộng, cảm giác bao bọc mình được. Kit thì trẻ quá, lại thật thà . Tội 1: chê sách nàng đọc, Tội 2 : chỉ biết quanh quẩn bên nàng, mời đi ăn, nói chuyện. Tội 3: bép xép chuyện gia đình (thực ra tại Ta vốn k thích nên mới chê) Tội 4 : hay hỏi nàng kiểu tò mò quản lý ( cũng do nàng k ưa thôi từ trước thôi) Kit nhận mình cổ hủ vì chỉ nghĩ tán chứ không có nghĩ thiếu đứng đắn, thế nhưng dù biết Ta cặp bồ với chú mình, vẫn che chở bảo vệ, yêu Ta được (hình như ở VN chuyện này không có được vì Kit-Pob là chú cháu ruột mà)
Mấy nhân vật phụ thì quá nhiều so với các phim khác, 3 bà tám chỗ Ta trọ, đội ngũ công chức chuyên" lôi 4g ra quay" ở cơ quan, gia đình Nappa, nhà Ta ở quê,...Ai ai cũng có cá tính riêng, miêu ta rất đặc trưng, cảm giác như 1 nồi canh chua đủ vị á
Càng xem càng mê, càng thấm cái chất cái đỉnh, thảo nào phim rate cao, là hit vì thế, ai ai cũng phải bàn tán
À, hóa ra mình nhầm, sau t7 rate cao vì nhân vật Nin xuất hiện chứ không phải do Ken có nhiều đất diễn hơn, từ nào giờ em nó vẫn thế

Bình luận

fim nì Janie diễn rất tuyệt vời, tiếc là mình thấy Ken P k hợp lắm, if là Aum or Rome sẽ rất tuyệt vì diễn xuất tốt, kịch bản hay, diễn viên đẹp đôi.  Đăng lúc 7-7-2013 10:48 AM
chừng nào engsub full báo mình với nhe, coi raw nghe chữ dc chữ mất, mà mất toàn chữ quan trọng ko mới chết chứ lỵ >"<  Đăng lúc 7-7-2013 10:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách