Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2010] Trái Tim Của Akkanee / 4 Hearts Of The Mountains Series 2: Akkanee's Heart - Nadech Kukimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 9-9-2011 18:30:37 | Chỉ xem của tác giả
golden_ochna gửi lúc 9-9-2011 18:26
Ss Nhím ơi, xem bộ này đi,hay cực, hay hơn mấy bộ phim Hàn gần đây nhiều
Zai đẹp,  ...

Phim này có phải là phim e xem mà ông anh của e k xem mà cũng xí xớn khen gái xinh k? hí hí
Uh ss giờ chưa cảm được bộ phim Hà nào mới cả e ạ
Sau khi Rip kết thúc hình như thấy vẫn còn vương vấn ;P
Uki vậy ss sẽ down phim này về vì xong cả bộ rồi k phải đợi nhỉ ^^

Bình luận

Đúng rồi ss, hầu như lão nào cũng đổ bạn Yaya hết ss Nhím ơi.  Đăng lúc 9-9-2011 06:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 9-9-2011 19:42:43 | Chỉ xem của tác giả
XIEXIE_THANKS gửi lúc 8-9-2011 22:39
có ai giải đáp giùm mình zụ này
Lom hay nói với Fai rằng "em đáng lẽ tên Fay chứ ko  ...

mình lại nghĩ Fay có nghĩa khác cơ, vì Lom nhắc đi nhắc lại hoài à nên chắc ko fải là do "fay" giống "fai" đâu ^^

Bình luận

ừa,koi cười nứt ruột với 2 ông anh. cứ koi xong lại ao ước mình cũng được sinh tư thì sướng. Anh em vui dã man. Nam xuất hiện ít nhưng cũng vẫn thích con pé  Đăng lúc 15-9-2011 03:14 PM
=)) tội nghiệp thằng pé trong vai Fai(lửa) toàn bị hai lão kia đàn áp  Đăng lúc 14-9-2011 02:32 PM
oh,thanks bạn. h mình đã hiểu iu film này điên cuồng, 2 pé dễ thương ^^  Đăng lúc 12-9-2011 07:09 PM
hic nhầm là con trâu :D  Đăng lúc 10-9-2011 04:23 PM
fay có nghĩa là bò đó bạn :))  Đăng lúc 10-9-2011 04:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 11-9-2011 19:45:35 | Chỉ xem của tác giả
Tổng kết dự đoán giờ ra Ep 10

Chúc mừng em sarang đã giành giải 100 K$T với dự đoán sớm và chính xác nhất ngày giờ ra ep 10 là 20h10 ngày 5/9/2011

PS: Tiền đã chuyển vào tài khoản của em, check xiền nhá!!!  :lol
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 13-9-2011 18:41:17 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi là link ở page 1 có phải HD ko thế.Từ ngày xem HD chả muốn xem chất lượng TB nữa

Bình luận

ko phải là HD đâu bạn, phim Thái rất khó kím bản HD. Bản này xem cũng rất nét mà  Đăng lúc 13-9-2011 07:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 13-9-2011 23:41:36 | Chỉ xem của tác giả
Lâu không vào nhà,dọn nhà xong cũng lên được 6 page nhỉ.Chậc bộ này đã xong rùi à,chắc mình tung tăng đi xem thui.
Hết bộ nì cả nhà có làm mí phần sau của cả bộ không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 14-9-2011 09:42:00 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi sao trong tập 7 lúc bắn thú nhồi bông, Fai biết trong phòng Jeed đã có 1 con.
Mình xem đi xem lai mấy tập liền nhưng không thấy giải thích chi tiết ấy.

Bình luận

Cũng định kiếm novel nè: Anh, Việt, Hoa đều được. Nếu bằng tiếng Thái thì potay.  Đăng lúc 15-9-2011 03:50 PM
koi khúc đó thì mình tự suy ra là con gấu đó do Fai tặng lun. Chứ thắc mắc vì sao thì chắc phải kím cuốn novel đó mà đọc quá. Ai bik ở đâu bán chỉ mình với!   Đăng lúc 15-9-2011 03:12 PM
con gấu đó mấy tập đầu cũng xuất hiện, ở cảnh J đánh cái gối và gọi cái gối là F đó ^^  Đăng lúc 14-9-2011 05:41 PM
bạn ơi, đó là 1 chi tiết chỉ có trong novel thôi, con thú bông trong phòng J là ngày trc F tặng J đó,zư mà J k pít đó là F - ngắn gọn là nthe ^^ (con gấu bông màu hồng đ   Đăng lúc 14-9-2011 05:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 14-9-2011 10:40:39 | Chỉ xem của tác giả
thế là phải tạm biệt cặp đôi perfect này mất roài, phải chờ đợi phim của anh Din để típ tục được gặp FaiJeed nữa.;P;P
hóng chờ dự án mới của subteam để coi típ nào:lol:lol:lol:lol:lol:lol
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 14-9-2011 14:21:09 | Chỉ xem của tác giả
ayusakai gửi lúc 14-9-2011 09:42
Cho mình hỏi sao trong tập 7 lúc bắn thú nhồi bông, Fai biết trong phòng Jeed đã có 1 c ...

Bạn ơi
Cái này hồi xưa nhà cũ có bạn giải thik rồi(MissLuna thì phải)

Mình nhớ k nhầm là ở trong tiểu thuyết
Do phim dựng từ tiểu thuyết nên k thể truyền tải trọn vẹn được
Fai thik Jeed từ bé(cuôid phim có kể lại về mối tình đầu của Fai-cô gái chấp nhận tình cảm của Fai)
Có làn chẳng nhớ là ngã hay sao mà Jeed bị thương,thế là Fai cõng về
Nhưng vì "mối thù gia tộc"(nghe ghê nhỉ) nên bố Jeed nổi nóng đánh Fai về,hình như còn làm j nữa rồi vất đồ chơi của Jeed đi khiến Jeed rất buồn
Cơ mà bạn Fai lúc đấy yêu rồi(J là mối tình đầu của Fai),nên về dốc sạch túi tiền9có phải k nhỉ) mua cho Jeed con gấu bông,để ở hàng rào
Suy ra điều bạn hỏi

Nói chung hồi nọ mình dọc bên DAN thấy có bạn nói do phim quay cuối cùng nhưng chiếu t2,dài 10 tập nên các bác cũng cắt nhiều,chứ k thì lúc Fai với Jeed ở cuối phim cũng có giải thik đấy

Bình luận

Mình nghĩ hồi đó F chỉ thích J thôi chứ chưa là yêu. Bởi thế mới được 2 ông anh giảng cho 1 bài, rồi chửi Fai là "trâu" thì thằng pé mới nhận ra nó iu J đó   Đăng lúc 15-9-2011 03:10 PM
mối tình đầu là Pim chứ bạn. Mình ko đọc tiểu thuyết nên hk bik. Tập cuối chỉ là J hỏi F có thể quên mối tình đầu hay ko thôi.  Đăng lúc 15-9-2011 03:09 PM
của Fai thì Fai bảo k phải,đó là cô gái đầu tiên chấp nhận tình cảm của Fai,cònJeed mới là mối tình đầu cảu Fai.t10 mình k xem kĩ nên k nhớ rõ ố phải thế k   Đăng lúc 14-9-2011 02:46 PM
Cả 4 phim của series này được dựng từ tiểu thuyết(cùng tên thì phải).Tập cuối thì Jeed thắc mắc xem Pim(hay là ai đấy,tự dưng quên mất) là mối tình đầu  Đăng lúc 14-9-2011 02:44 PM
cơ vậy trong phim thêm cái mối tình của Fai là mối tình gì nữa @_@  Đăng lúc 14-9-2011 02:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 15-9-2011 23:49:18 | Chỉ xem của tác giả
Không biết ai post chưa, nếu chưa xem thì xem nhé. Tổng cộng có 4 part, mình thấy Part này khá vuii nên Post cho mọi người.
Đang bấn loạn vì cái đoạn nhảy Nadech rồi.

http://www.youtube.com/watch?v=oUQpQ7jRHFM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 16-9-2011 09:52:33 | Chỉ xem của tác giả
@ những bạn thắc mắc về con gấu bông và người con gái tên Pim - được cho là mối tình đầu của Fai

Cái này thực ra lúc ở nhà cũ mình cũng có nói qua rồi, cũng định dọn nhà sẽ rinh qua đây luôn ^^ nhưng mà đang lúc bấn cái TPM của nhà K quá, chưa kể hổm rày nhà bển khóa cửa kín mít luôn. Thế nên quên lửng đi rồi bỏ bẵng luôn ^^ Sorry nhé

Đầu tiên là về con gấu bông, hơi tiếc là Luna đã xóa mất bản dịch trong lap, nếu không cũng post lên đây rồi >_< nhưng đại khái thì cũng giống như các bạn khác đã nói, đúng là Fai đã mua cho Jeed con gấu bông đó (lẽ ra nên lựa con khác đẹp hơn, màu con gấu đây... thấy ghê :lol)

Còn về Pim,
khúc cuối novel Fai nói khá rõ ràng với Jeed rằng: Pim thực ra không phải là mối tình đầu của Fai, mà chính là Jeed. Fai có nói thế này: Jeed là người con gái đầu tiên anh yêu, còn Pim là người con gái đầu tiên chấp nhận tình yêu của anh. Confused??? :loveliness:

Theo như Luna hiểu thì có lẽ Fai đã để ý cô bé hàng xóm từ lâu rất lâu rồi (đủ để tuần nào cũng mò lên sườn đồi nhìn xuống trang trại nhà Jeed ^^), nhưng vì quan hệ giữa 2 gia đình không tốt nên Fai chẳng có cách nào tiếp cận được với Jeed nhiều hơn, ngoài những khi cãi nhau nảy lửa :lol Rồi Fai cứ thế lớn lên, trưởng thành, rồi thành ông chủ, chẳng lẽ trong khoảng thời gian đó anh không hẹn hò cùng ai sao. Chắc chắn phải có. Pim chính là một trong số những người con gái đã đến với anh lúc đó. Nhưng cho dù thế, vẫn không thể chối cãi được chuyện hình bóng của Jeed vẫn luôn ngự trị trong trái tim anh.

Fai có thể rất áy náy vì Pim, bởi vì Fai chính là nguyên nhân gián tiếp dẫn đến cái chết của Pim (nếu Fai và Pim không qua lại với nhau thì Sila sẽ không tức giận mà cưỡng bức Pim, làm cô phải tự tử), nhưng giả sử nếu không có chuyện gì xảy ra với Pim, liệu có thể chắc chắn Fai và Pim sẽ cùng nhau nên vợ nên chồng??? Cá nhân mình nghĩ có thể cả hai cũng sẽ gắn bó một thời gian, nhưng rồi Fai cũng không có cách nào tự lừa dối chính bản thân mình, sẽ trở lại tình trạng độc thân rồi chờ đợi ngày quan hệ với Jeed cải thiện lên thôi ^^

Tóm lại, mối tình đầu của Fai là Jeed, không phải là Pim. Pim chỉ đơn thuần là một cô gái Fai đã từng yêu, tiếc là đời Pim quá thảm. Lý do tại sao không lên phim được chi tiết này cũng chỉ đoán thôi, chứ ai mà biết chính xác thế nào ^^

Tạm biệt và hẹn gặp lại mọi người ở nhà mới của Yadech nhé :loveliness:

Edit ^^
@cool
thanks *chụt* *chụt* (2 má cho đều ;P )
@Bin ca *ôm hôn thắm thiết* :loveliness:

Bình luận

cứ nhắc cái phim này mình lại thấy đau lòng ng yêu bạn Nấm thui :(( Nhìn sao cũng không thấy đẹp đôi a  Đăng lúc 16-9-2011 01:47 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +4 Thu lại Lý do
lunamun + 1 Nàng Luna chăm chỉ ^^
SơnBin89 + 2 Bài viết hữu ích
cool_cold + 1 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách