Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tt_1426
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2010] Ngao Rak Luang Jai/Mối Tình Ngang Trái | Mint Natwara, Prin Suparat

Đóng [Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 13-4-2012 08:15:47 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hết rồi!!!
Chúc mừng anh Puta đệp jai thik màu hồng.  Hôm nay t6 ngày 13, mình vào T-zone lại gặp tin vui thế này. Nói ra ở nhà mình thì NRLJ  là bộ có tiến độ tốt nhất(sau Roy Mai). Tuy có 2,3 tuần chậm trễ nhưng cá nhân em thấy k đáng kể
Nói chung là chưa xem tập 12. Tập 13 cứ để đấy đã,chắc cuối tuần mới xem được
Chân thành cảm ơn anh Puta 2 chữ t cùng toàn thể subteam đã hoàn thành pj này.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Chặng đường NRLJ luôn có dấu châ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
Đăng lúc 13-4-2012 11:46:41 | Chỉ xem của tác giả
hơ hơ hơ{:447:}
hết fim roài đóa ư, hốt zìa để có time roài bung ra ngắm lun{:425:}
trước cóa xem òi{:443:}{:445:}
mờ tua quá, nên khúc được khúc mất{:438:}

Bình luận

người ta mới sang tận Thái sắm zìa, đẹp lộng lẫy quớ mờ =))  Đăng lúc 13-4-2012 12:06 PM
quần áo cu làm ta chói mắt quá !!!!!!!  Đăng lúc 13-4-2012 11:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
Đăng lúc 13-4-2012 22:56:59 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc một chặng đường
Từ hồi thành lập T-Zone thì phim này là phim mình nhiệt tình nhất
Cũng tại có Mark,từ phim này mà thik Mark

Từ hồi xem engsub cho tới tận bây giờ,mình vẫn vô cùng căm hận cái kết thúc.Một kết thúc vô cùng không trọn vẹn và rất nhanh chóng.Có rất nhiều người tiếc cho Nawa,thương cho Nawa,mình cũng thấy Nawa chết là không đáng,nhưng hơn cả,mình cảm thấy người đáng tiếc nhất trong cái kết thúc này là Techit
Bình thường mà nói,khi xem phim hay đọc truyện,mình không thik đong đếm tình cảm,so xem ai yêu ai hơn,trong hai người ai yêu nữ chính hơn,ai hi sinh vì nam chính hơn:bởi vì so sánh như vậy rất khập khiễng,không có 1 thước đo cụ thể nào cả
Nhưng mà khi xem phim này,mình luôn luôn không tự kìm lòng mà cân đo xem Nawa và Techit ai yêu Khao Hom hơn,ai vì Khao Hom nhiều hơn.Cuối cùng,khó mà so sánh được,nhưng bản thân lại chắc chắn 1 điều khác rằng,trong tình yêu của Techit và Khao Hom,chắc chắn Techit yêu nhiều hơn

Khao Hom yêu Techit sao?Nói cho cùng vẫn là cô ấy yêu bản thân mình hơn.Dù biết mình k yêu Nawa nhưng Khao Hom vẫn lựa chọn kết hôn,vì cô tin anh sẽ là người mang lại cho cô hạnh phúc. Khao Hom không sai,thậm chí mình còn tán thành lựa chọn của cô ấy.Với Khao Hom mà nói,có lẽ Nawa thik hợp làm người bạn đi hết cuộc đời cùng cô ấy.Khao Hom yêu bản thân mình hơn là lẽ thường tình.Hơn nữa,với tính cách của mình,cô ấy cũng không thể từ chối Nawa-người luôn ở bên an ủi,giúp đỡ cô
Trái ngược lại,rõ ràng Techit yêu Khao Hom nhiều hơn,quên cả lợi ích của bản thân mình.Từ đầu phim,Nawa nói “Techit luôn đi tìm kiếm tình yêu”,hơn nữa,Techit là người rất cố chấp,có tính sở hữu nhiều lúc rất vô lí.Với tính cách của Techit mà nói,khi anh yêu Khao Hom,chắc chắn anh sẽ muốn giành lấy,giữ cô trong lòng bàn tay mình.Thế nhưng cuối cùng anh vẫn lựa chọn buông tay,đơn giản vì anh yêu Khao Hom.Sau rất nhiều  rất nhiều việc đã làm cho Khao Hom,Techit quyết định ra đi.Ngay cả khi Ratee đã rơi xuống vực,anh không cần hoàn thành cái trách nhiệm kết hôn,Techit hoàn toàn có thể tiến lên,theo đuổi Khao Hom,thế nhưng anh lại lựa chọn ra đi.Bởi anh tôn trọng lựa chọn của Khao Hom,bởi vì anh nghĩ ở bên Nawa,chắc chắn Khao Hom sẽ hạnh phúc

Vì mình cho rằng Techit yêu nhiều hơn,vậy nên mình vô cùng,vô cùng bất mãn với cái kết thúc.Rất nhanh chóng sau khi Nawa mất,Khao Hom đến tìm Techit và thổ lộ lòng mình.Không đơn thuần là đến để chào tạm biệt,mà mình thấy dường như cô ấy đang bấu víu lấy Techit như người chết đuối vớ được cọc. Thực sự mình bỗng thấy thương cho Nawa 1,và rồi thương cho Techit 10. Techit xứng đáng hơn thế.Anh đang đi tìm một tình yêu trọn vẹn,chứ không phải là  sự thay thế.Khao Hom yêu Techit thì sao,cô cũng không đủ dũng cảm để đến với anh. Lúc này đây,Khao Hom đến với Techit,nhìn vào ở khía cạnh nào,Techit cũng chỉ là kẻ thay thế,đứng sau cái bóng của Nawa-điều mà từ trước tới nay anh căm ghét nhất,cũng là điều anh sợ nhất

Tình yêu của Techit dành cho Khao Hom chẳng phải tình yêu trong bóng tối sao.Vậy thì cứ để nó là tình yêu trong bóng tối đi.Khao hom là ánh sáng trong cuộc sống lạnh lẽo của Techit,vậy thì cứ để cô là ánh sáng tươi đẹp mà anh luôn hướng tới đi.Cô là mặt trời trong đêm thì sao chứ,mặt trời ấy cũng không phải của riêng anh,chiếu sáng vì một mình anh.
Gặp gỡ chưa chắc đã bằng hoài niệm.Thà rằng Nawa vẫn sống,cùng Khao Hom hạnh phúc ,còn Techit ra nước ngoài,ở một thế giới rộng  lớn hơn,anh tìm đợc ánh sáng của riêng mình.Cứ cho rằng tình yêu mới đó không thể như Khao Hom,nhưng ít nhất cũng là của riêng anh,chiếu sáng vì một mình anh:để cho Techit không cần là người thay thế ai cả,để tình yêu của anh thật sự trở nên trọn vẹn
(Nói chung là lúc bức xúc thì ngồi ước thế thôi,chứ mơ vẫn chỉ là mơ mà thôi)

Hết phim,xem lại cái đoạn clip bài ”Làm thế nào để em yêu anh” đã từng chiếu ở ngay đầu tập 1,thế là nhớ về quãng thờ gian đầu hứng khởi đi dìm hàng Nawa (tội lỗi,tội lỗi) Thực sự là một quãng đường khó quên và rất tuyệt vời

Chân thành cảm ơn sucteam đã hoàn thành project một cách nhanh và chất lượng tốt như thế này.Hi vọng vào những dự án tiếp theo của subteam

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
leeteuk.chip + 5 ^^
tt_1426 + 5 Cảm ơn cu ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
Đăng lúc 19-4-2012 10:44:38 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có muốn học tiếng Thái tại Hà Nội tại Trung tâm Ngôn ngữ và Văn hóa Thái Lan (được thi cấp chứng chỉ)?

Có gì HOTTTTTTTTTTTTTTTT Click here

Bình luận

cô nài spam à :-?  Đăng lúc 19-4-2012 03:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
Đăng lúc 19-4-2012 21:00:51 | Chỉ xem của tác giả
huhu, nawa chết sao@@@ , đang xem tập 2 nghe cái kết mà bùn quá , chẳng biết có nên xem típ ko ta{:262:}

Bình luận

vui lòng cmt trên 3 dòng ko spam nha bạn :-w  Đăng lúc 19-4-2012 09:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
Đăng lúc 20-4-2012 08:59:11 | Chỉ xem của tác giả
Coi phim xong mình mới cảm thấy dường như có gì đó giả dối của Khao Hom. Dường như không phải tìm người yêu mình hơn mà tìm người có địa vị và quyền lực hơn. Cách diễn xuất cũng thấy kì kì.Có lẽ ấn tượng lưu lại trong Game Rai Game Ruk do đóng phản diện. Càng coi càng thấy tội cho Mark , thấy khờ ơi là khờ, nhưng đóng thế nào vẫn thấy Mark dễ thương.{:297:}

Bình luận

Sau đó Nawa đầu thai làm Fay, Techit đầu thai làm Din, cả hai gặp Jeed và Chaem --> Happy ending :B  Đăng lúc 21-4-2012 05:28 PM
Nghĩ sao chồng sắp cưới mới chết chưa được bao lâu đã tới tim Techit rồi >.< Bó tay. Có comment trên utube còn chế là: Sau khi Khao Hom chết, Techit buồn chết theo   Đăng lúc 21-4-2012 05:28 PM
Không phải cảm xúc đọng lại của GRGR đâu nàng à, hồi phim đang on air, Khao Hom cũng bị ném đá quá trời :B  Đăng lúc 21-4-2012 05:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
Đăng lúc 20-4-2012 11:48:59 | Chỉ xem của tác giả
Tớ thấy bình thường mà, cũng đúng theo diễm biến tâm lí thui, nếu như có 2 người yêu bạn một người gây ra cho bạn nhiều tổn thương mà người luôn yêu bạn bằng cả trái tim thì bạn sẽ chọn người nào cho cuôc đời. Có thể thấy được sự băn khuan, lưỡng lự của Khao HOm khi chuẩn bị cho buổi đính hôn mà, và chắc nếu ko có sự xuất hiện của ' người bạn ấu thơ' thì buổi đính hôn có thể bị hủy bỏ. Nói chung phim này anh Pitchet đóng chuẩn nhất. I LiKE HIM, hihi{:297:}

Bình luận

Mình nghĩ alf k bị hủy bỏ đâu.Nếu mà hủy thfi k còn là Khao Hom nữa  Đăng lúc 20-4-2012 03:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
Đăng lúc 23-4-2012 09:24:56 | Chỉ xem của tác giả
canhdongmuaha gửi lúc 20-4-2012 11:48
Tớ thấy bình thường mà, cũng đúng theo diễm biến tâm lí thui, nếu như có 2 người y ...

Nếu ta là Techit ta thà đi Mỹ còn hơn. Nhìn thái độ Khao Hom thấy muốn đj càng xa càng tốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
Đăng lúc 23-4-2012 12:00:08 | Chỉ xem của tác giả
thientinh gửi lúc 23-4-2012 09:24
Nếu ta là Techit ta thà đi Mỹ còn hơn. Nhìn thái độ Khao Hom thấy muốn đj càng xa c ...

Đồng ý với bạn
Mình thấy thà Techit đi Mĩ rồi tìm chị nào yêu anh thật lòng,k đắn đo giữa được và mất
Ch-Aim đấy ,sang Pathapee là ok
Chứ  Khao Hom đến với Techit có cảm giác vụ lợi quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
Đăng lúc 23-4-2012 23:29:36 | Chỉ xem của tác giả
Mọi ng à , bây h em mới xem phim nè , mọi ng giữ seed cho em down với ạ :( chứ cả ngày nay chưa down đc tập nào :( củm ơn mọi ng :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách