Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rukato_peo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2009] Sapai Glai Peun Tiang | Ann & Chakrit

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 5-3-2013 02:19:57 | Chỉ xem của tác giả
xem lại phim,đọc lại những dòng mình viết cách đây hơn nửa năm,thấy...hay quá
đùa vậy chứ,ngày trước xem thấy hài,thấy cảm động,nhưng đúng là khi xem lại,tỉ mỉ từng chút một để dịch thì mới phát hiện nhiều chi tiết mình không nhận ra,rất đắt giá,càng yêu phim hơn,yêu người viết kịch bản,yêu đạo diễn,yêu dàn diễn viên,yêu cả bạn post lên utube.
vốn định xem lại phần nào viết cảm xúc phần đó mà cứ quên,nhưng hôm này thì nhớ
tập 5,cảnh Lek -nam nhân vật chính đẹp giai phong độ nằm dài trên giường trêu ghẹo cô vợ "ưa bạo lực"Lalin ,kết quả bị đá bay khỏi giường.
ngày trước xem chỉ thấy hài,nhưng đúng là xem lại mới nhận ra sự xuất xắc của diễn viên.không hổ là diễn viên kỳ cựu,diễn hay thật.
phim hài hay chú trọng hành động hay những lời nói gây cười,nhân vật nhăn nhó,làm trò hay nói vài câu ngớ ngẩn để chọc lét khán giả,SGPT có vô số chi tiết như thế.ngoài 3 đôi trong phim,thì tuyến nhân vật phụ,như anh chàng Boonchuay-kẻ luôn tự nhận mình tên là Boonhelth,trưởng thôn đẹp trai tốt bụng,hay cậu nhóc Lun chuyên phát biểu ném đá hội nghị là những nhân vật sinh ra để gây hài.nhưng chính trong sự hài hước đó thì các nhân vật lạ có cách riêng để thể hiện năng lực diễn xuất.
ai nghĩ được trong những chi tiết sinh ra để gây cười lại có thể bộc lộ được điều đó?có đấy ạ,nhìn cách Chakrit nhếch khóe miệng ,cách cơ mặt co giãn đến độ không thể hợp lý hơn,đến cả thần thái toát ra cũng rất....nói sao nhỉ...khiến người ta-hay mỗi mình thôi không biết cảm nhận được tính cách nam chính,cách anh ấy nghĩ,anh ấy yêu nữ chính
sự chân thật tỏa ra rất đỗi tự nhiên-đây là điểm mình mê phim Thái nhất.nhìn Lek ôm nhẹ Lalin,chỉ thoáng qua 1 cảnh độ 2-3 s mà thấy như mình đang được ôm,1 cái ôm nhẹ nhàng,còn đôi chút e dè không trọn vẹn(không dám ôm toàn tâm toàn ý vì cô ấy chưa thích mình,nói thế vì nó khác với cái ôm sau này khi đã thích rồi)
ở Thái không có nhiều giải thưởng mang tính hàn lâm,phim này cũng chỉ đơn thuần được yêu thích,không gây hiện tượng,không phải dấu mốc quan trọng trong sự nghiệp của 2 diễn viên chính.nhưng cá nhân mình cho rằng là người diễn viên chân chính yêu nghề thì có được 1 vai diễn được đón nhận là rất vui rồi.nhảy vô face của chị Ann mình nói i love you,from SGPT.........

Bình luận

hehe  Đăng lúc 5-3-2013 09:38 AM
cảm xúc quá mà vô đây bày tỏ à ^^, ngày mới vui vẻ nha ^^  Đăng lúc 5-3-2013 08:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 17-3-2013 16:28:28 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay lăn lộn trên mạng nửa ngày ra được mấy cái ost mà thấy vênh váo thậtbù lại là cơn đau đầu dữ dội vì mình vốn không thích và ít khi nghe nhạc,khiếu cảm thụ lại kém,thế mà lại phải ngồi tour và nghe liên tục để xem cái nào là cái nào--mình phục mình quá cơ--
chuyện bắt đầu là cái chuyện dịch ost,cơ mà chả biết gì,biết mỗi bài cuối,tìm từ hồi mới xem vì thấy hay,chứ mấy bài còn lại có thấy gì đâu
bây giờ ngồi xem lại cả 13 tập,nghe từng đoạn xem hát chỗ nào thì ghi lại.
hết rồi thì lăn lóc trên utube tìm ost xem có ai post mv riêng không
sai lầm là ở chỗ này vì vốn mình cứ thích utube thẳng tiến nên trước mới k ra
hôm nay google ăn may thế nào được link asiafuse đủ tên mấy bài
từ tên phiên âm tra tên tiếng Thái
ngoài 2 bài đầu và cuối phim được thêm 3 bài nữa do các bạn fan của ca sỹ dịch cho rất chi tiết đầy đủ cả phiên âm và tiếng Anh lại ngay trên wordpress nữa mới hay
còn 3 bài thì chỉ thấy mv trên utube đang năn nỉ người dịch hộ không biết được không?vì cũng lâu lâu rồi
nói đơn giản nhưng lần mò cũng khổ,vì phiên âm mình có không khớp với người ta post nên hóa ra bỏ qua mấy lượt sau phát hiện ra thì mới thấy hóa ra nó ở đấy
đúng là mình yêu nhất tiếng anh ở điểm ấy,hehe,nhớ nó nhờ google nhờ những bạn tốt bụng mà mình mới tìm được
thế nên mình cũng muốn tốt bụng lại.à hehehehehehhe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 17-3-2013 16:31:24 | Chỉ xem của tác giả
tình hình mình tự kỷ ở đây hơi nhiều không biết có bị gì không nhể????
chưa kể mình còn định dịch phần nào thì post cảm nhận phần ấy
lý do đơn giản vì cảm xúc dạt dào quá mà chả biết để đi đâu.
ôi,đúng là cuộc đời có được 1 cái đam mê thì đỡ nhàm chán ,giống như sống có lý tưởng để đeo đuổi đo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách