Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rukato_peo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2009] Sapai Glai Peun Tiang | Ann & Chakrit

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 14-3-2012 20:38:51 | Chỉ xem của tác giả
phim rất hay khi nào có vietsub vâỵ ad. {:301:}{:290:}
mong chờ từng ngày
hong'{:313:}{:292:}

Bình luận

hi.bản eng được reup rồi đó.gõ từ khóa [engsub]sapai glai peunn tiang trên youtube là okie  Đăng lúc 11-5-2012 10:58 AM
bản éngub bị xóa mất tiu ui`.do vi phạm bản quyền j đấy  Đăng lúc 26-3-2012 02:42 AM
nói chung phim này nếu ko đợi nổi sub thì coi đĩa đi "phát triển tình yêu"  Đăng lúc 14-3-2012 11:45 PM
nói chung film trong này nếu hay mà có đủ đk thì ST sẽ làm, còn ko thì.....chju khó xem engsub bạn ạh ^^  Đăng lúc 14-3-2012 09:18 PM
box này chỉ là giới thiệu phim thái do các mem post thui,chứ k fải của các mod lập, nên k fải là PJ  Đăng lúc 14-3-2012 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 14-3-2012 21:35:52 | Chỉ xem của tác giả
ss Ann đóng film nào cũng top rated hết à, iu ss quá
ấy mà không biết có phải mình bấn Sawang Biang 1 thời không mà giờ nhìn tới nhìn lui cũng chỉ thấy ss đóng chung với anh Ken là okie nhất
sao năm nay anh chị ý không đóng chung film nào hết ý nhỉ. muốn tự kỉ quá
film này nhìn dàn diễn viên phụ vừa trẻ vừa đẹp nhở ^^

Bình luận

bé iu của ss nè ss ;))  Đăng lúc 22-4-2012 10:24 AM
Ken hả...ai nhắc đến Ken đó  Đăng lúc 21-4-2012 05:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 15-4-2012 11:38:21 | Chỉ xem của tác giả
mình rất thích phim này và muốn làm sub, nhưng mù tịt về aegi nên đành thôi.bạn nào có hứng thú thì làm với mình nha.mình có bản eng phim từ tập 1 đến 11 thôi,đang chờ 1 bạn up nốt 2 tập 12 13 lên youtube.mình sẽ dịch còn bạn nào hảo tâm thì add phụ đề nha.yahoo mình là [email protected].

Bình luận

sang tận đây cơ á...biết tớ là ai ko???  Đăng lúc 21-4-2012 05:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 21-4-2012 14:23:42 | Chỉ xem của tác giả
Sapai Glai Peun Tiang MV - Ann & Chakrit
k đỡ được hai vợ chồng nhà này nhắng như ranh

http://www.youtube.com/watch?v=n4p47ffJM4Y
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 25-4-2012 01:44:13 | Chỉ xem của tác giả
nghe bảo phim nay hài hước lắm. mình cũng muốn xem nhưng mà mấy trang web toàn engsub. mong subteam làm phim này quá. nhớ ann quá rùi{:284:}{:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 16-5-2012 15:05:17 | Chỉ xem của tác giả
sgpt có lẽ không được fan việt mình mê lắm thì phải,thường thấy fan gơ nhà mềnh mê phim đau khổ,như bên thái gọi là drama tý,không thì phải lãng mạn và thật lãng mạn cơ.

đối với mềnh thì sgpt chính là lakorn đầu tiên mình xem .cũng vì lang thang trên youtube để xem mấy cảnh kiss kiss thì thấy 1 clip forced kiss gần 100 nghìn lượt view nên ngó vào xem thử,và mê luôn.hehe.vốn thích r nên đứ đừ câu chakrit nói với ann:em mà không đi với anh thì anh sẽ r em ngay tại đây khiến cô nàng bướng bỉnh thế mà sợ xanh mặt,phải ngoan ngoãn ngay.hehe
vì cái câu nói hay hay đó mà mình đã xem cả bộ sgpt.xem đoạn nào hài đoạn đó.thường 1 lakorn dài 1h30,nếu bình thường sẽ thấy khá dài,nhưng vì hiệu ứng từng đoạn tầm 15' nên xem không có cảm giác lê thê,ngược lại không khí rất vui vẻ,đoạn nào ra đoạn đó,có nội dung riêng,nhưng đều khiến mình cười vỡ bụng.

thường thì mình thích cái gì ít kể với bạn bè vì biết sở thích khác nhau,nhưng đợt đó hành con bạn nghe sgpt cả ngày.hôm nào xem đoạn nào là kể đoạn đó,vừa kể vừa cười chắc nó ghét lắm nhưng nhìn cái mặt mình đang ngặt nghẽo là lại cười theo.

không cười sao được khi mà lek-nhân vật của chakrit-ngày ngày bày trò hòng củng cố tình cảm vợ chồng,còn alin-nhân vật của ann thì làm mọi cách để bảo vệ sự trong trắng.haha.anh thì ăn hải sản,uống rượu bổ dương,dụ dỗ,vũ lực,....chị thì dùng dây điện,đồ ăn cay,rủ bố mẹ ngủ chung,thậm chí cả súng và cuối cùng là nước mắt để ngăn anh.

phim cơ bản là hài hước nhưng cái khiến mình phục sát đất là phim hài thường bị nhạt,vì cười nhiều nên sẽ không thấy sâu sắc nhưng sgpt thì khác.

câu chuyện bắt đầu vì ann phát hiện em gái mình có bầu,vốn là 1 cảnh sát nóng nảy,manh động,cô quyết tâm bắt thủ phạm phải đền tội.và khổ thân thay anh chàng lek đáng thương,vốn là em trai thủ phạm nhưng bị cô bắt đền nhầm,làm bẽ mặt anh ở hội nghị ,lại còn đánh anh rất nhiệt tình.

tobe continued......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 16-5-2012 15:18:20 | Chỉ xem của tác giả
continued....

ann yêu quý người thân một cách mù quáng,cô ấy là cảnh sát nhưng sẵn sàng đánh người ,bắt cóc họ,ép buộc họ làm điều họ không muốn.chắc chắn điều cô ấy cho là đúng này không khiến người cô ấy bảo vệ hạnh phúc.anh trai lek-thủ phạm cái thai trong bụng em cô năm lần bảy lượt trốn tránh,đến cuối cùng khi không trốn  được nữa,anh ta vẫn dứt khoát không nhận trách nhiệm,muốn đi theo cô người mẫu xinh đẹp,xấu tính,tham tiền.nhưng ann không nhận ra ,cô cứ khăng khăng làm theo ý mình,thậm chí kết hôn với lek chỉ để tìm cách ép anh trai lek chịu xuất hiện ,chịu cưới em gái cô.

cô cho rằng lek bao che cho anh,khinh thường khi lek nói dùng tiền để chuộc lỗi thay cho anh trai mình.

cô đúng,tiền với cô không quý giá như thế.nhưng khi nghe lek nói,đáng lẽ alin phải nhận ra sự chân thành của anh,anh đã nói vì anh biết anh trai mình sẽ không nhận trách nhiệm, nên mới dùng tiền để giúp em gái cô.anh biết anh trai mình như thế nào,1 gã playboy sẽ không yêu ai nên đừng trông chờ vào anh ta.lek nói rất hay,rất đúng,nhưng alin cố chấp không chịu nghe theo.sau này kể cả trong chuyện tình cảm với lek,alin cũng rất cố chấp,không chịu thừa nhận,may mắn là anh luôn yêu cô và không bỏ cuộc.....

nhân đây kể chút về đôi nhân vật phụ,khi nhận ra bản chất người mình yêu ,em gái alin đã rất đau khổ,nhưng cô vẫn cầu xin cho mạng sống cha của con cô.chính hành động này đã khiến gã playboy tỉnh ngộ,nhận ra tình yêu đích thực ,vâng là cái này chứ không phải sự nóng nảy manh động của alin đâu.đôi này rất vui,nhất là đoạn sau khi anh chàng tỉnh ngộ,bạn xem phim sẽ thấy,có cả vụ thi cày thì cấy buồn cười hết biết.rồi vụ tâm sự với 1 con trâu to đùng,rất dễ thương.hihi.không xem phí đó

e hèm,thôi nói về alin và lek thôi không lạc đề quá.......

mai viết tiếp.hehe........

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-5-2012 23:37:03 | Chỉ xem của tác giả
mình post lại bài mình viết trên dan,tự mình thấy bài đó hay,viết khi mới xem phim ,nhiều cảm xúc,tiếc là nick bên đó tự dưng bị ban không lý do,hơi tiếc nên post lại,vì sgpt là lakorn mình thích nhất cho đến giờ phút này.

hài hước mà vẫn si mê,đấy là cảm nhận của mình.

anh lek yêu chị lalin quá,chị ấy nhiều khi rất quá đáng,chỉ biết quát tháo,đánh đấm,hơi tý là "tôi không yêu anh".luôn luôn ương bướng,k chịu giải thích dù anh ấy luôn hỏi han ,quan tâm động viên chị ấy.

mình thích những lúc anh ấy tìm cách rape.chết cười với những dụng cụ bảo vệ sự trong trắng của chị.từ dây điện,bẫy chuột,đến súng,thuốc mê,và cả nước mắt nữa.

mình cũng thích những lúc anh ấy nhìn chị lalin đắm đuối và nói yêu chị ấy.như câu
"ừ ,anh biết.anh biết.em luôn luôn nói không yêu anh.nhưng anh thì không chịu thay đổi đâu.anh sẽ vẫn mặt dày mà yêu em như lúc này,cho đến khi em chịu nói em yêu anh."
rồi cả câu này nữa
"em chỉ nói thế sao.sao em không hỏi anh đang làm gì,có khỏe không,hay.....anh nhớ em thế nào.anh đã rất nhớ em,lalin à.cho anh ôm em,thêm một chút thôi mà."

hix.đến tan chảy ra mất.

ngồi buồn,coi lại sgpt.mỗi lần xem cảm xúc lại như mới,không nhớ xem bao nhiêu lần rồi nữa,chỉ nhớ là chưa bao giờ thấy nhàm chán,lúc nào xem cũng có thể bật cười được.

mình thích sự tinh tế sâu sắc của các biên kịch thái.từng chi tiết nhỏ miêu tả tính cách nhân vật ,không thừa một chút nào.nhưng không vì thế mà nhịp phim chậm hay buồn gì gì cả.phim diễn biến hợp lý tốc độ vừa phải.nếu nói chỉ xoay quanh quá trình chinh phục trái tim lalin của lek thì cũng đúng,nói tình tiết quay quanh những lần lek tìm cách"thân mật" để chứng tỏ ,hay bám theo giúp lalin trong công việc thì cũng đúng.nhưng công nhận vậy không có nghĩa là phim lặp lại và nhàm chán.thực ra xem một tập rất dài.tầm hơn 90 phút.nhưng mình xem từng phần bản eng sub thấy mỗi phần đều có nét riêng không lẫn được.xem độc lập cũng được,xem liên tiếp thì mê mải luôn,bị cuốn hút đến từng giây từng phút.

trên you tube có bạn chê lek thuộc type công tử sợ mẹ,và bạn đó nói thích anh của lek hơn,vì dù sao anh ta tuy là kẻ chơi bời mê gái nhưng biết làm theo ý muốn cá nhân không bị mẹ chi phối.mình không đồng tình như thế.
lek có vẻ sợ mẹ thật,nhưng đó là do anh ấy là ngươfi con ngoan hiếu thảo.ở tập cuối,mẹ lek bị 2 mẹ con yooda uy hiếp,lek đã chạy ra che cho mẹ trước họng súng.rồi lúc đám đông hỗn loạn,anh ấy hỏi ngay là có thấy mẹ tôi không.
lek là người mực thước đạo đức.có lẽ vì thế nên đôi khi anh ấy có vẻ như sợ sệt.ví như cô nàng yooda,lek không thẳng thừng từ chối sự đeo bám của cô ta mà có vẻ thoái thác khéo khi người anh thực sự muốn là lalin,đành rằng làm ra cái kiểu tránh né ấy gây cười rất hay,nhưng nó cũng thể hiện tính nết của lek,cả với lalin ban đầu,cô ấy xông vào đánh anh ấy mà anh ấy không kiện ,chỉ nói sẽ bỏ qua nếu lalin chấm dứt hành động.có lẽ sự giáo dục của bà mẹ đỏng đảnh thượng lưu đã tạo nên tính cách ấy.

nói lek trong tình cảm yêu đuối thì càng không phải.anh ấy nói với bố là không muốn ép buộc ai(dù rất nhiều lần anh ấy cố gắng thân mật nhưng không thành-mình thích những cảnh đó ghê).khi lalin bỏ về chỗ ở cũ,anh ấy bị bố hỏi:sao mặt con buồn như bị vợ bỏ thế kia(lại thêm một câu chết cười với bác tướng quân này),rồi nói:thế con định bỏ cuộc à,anh ấy ngay lập tức bác lại là không bao giờ.dù rằng ngay trước đó,vì nghe thấy câu không là gì (việc anh làm đối với tôi không là gì-lalin nói thế với lek-huhu) của người anh ấy yêu và cố gắng yêu rất nhiều ,anh ấy uống rượu nhiều lắm,đến nỗi suýt bị rape(haha-phim này có cái tài lồng ghép bi hài tuyệt đỉnh)
cách anh ấy ghen tuông,giận cô ấy vì nghĩ mình bị tưuơng mà cô ấy lại thân mật với kẻ khác.để rồi cô ấy vừa giải thích xong đã năn nỉ cho anh về phòng ngủ cùng em,anh hứa sẽ không làm gì-hihi.

khi anh ấy nghe mẹ ,mà chủ yếu do ghen tuông mà đi theo cô ấy đến khách sạn.biết là lalin giận và bỏ đi.(thực ra cô ấy giận vì anh ấy không tin cô ấy,không phải vì bị bẽ mặt trước đồng nghiệp hay thấy anh ấy nghe mẹ cả)
lúc đó lek đuổi theo,anh chặn trước xe của cô,năn nỉ với khuôn mặt đẹp trai rầu rỹ_mình chết mất-mà cô ấy không xoay chuyển.thật lalin đúng là trái tim băng ngàn năm mới không bị thuyết phục.

sau đó,lek vẫn rất cố gắng,ngay cả khi nhìn thấy anh chàng đồng nghiệp đẹp trai-đúng từ lek gọi Pat ạ tỏ tình và thiếu chút nữa đã hôn lalin .anh ấy vẫn cố gắng ngay cả khi anh định cầu hôn mà cố ấy đòi ly dị,rồi cả khi hai người đã ly dị.quả thực sự cố gắng của anh ấy chính mình xem phim còn thấy thật vô vọng,lalin quá ương bướng và cũng rất ngây thơ sợ hãi trong tình yêu.............(còn nữa......hihi.cảm xúc..........)

Bình luận

zời ơi, choáng ngợp với bạn :*  Đăng lúc 16-5-2012 11:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 16-5-2012 23:51:22 | Chỉ xem của tác giả
tuyển tập những câu nói làm tan chảy trái tim của khun lek dành cho alin nhà chúng ta.

"dù anh có làm gì đi chăng nữa,với em cũng là vô nghĩa đúng không"-lek đau khổ khi lalin nhất định giấu anh,không nói cho anh biết về vụ chiếc vòng khi anh đang rồi bời vì mẹ anh đổ lỗi ăn cắp cho cô.

"nhưng anh yêu em......"lalin ương bướng không chịu nhận ,cứ tìm cách xa rời anh khiến anh đau lòng.

" em định làm gì vậy....à,em định đầu độc tôi để đến với gã cảnh sát đẹp mã kia hả.đừng hòng,tôi không dễ chết thế đâu." -tối hôm anh từ bệnh viện về,vì alin chịu 1 phát đạn mà lại hiểu lầm cô ấy ở trong vòng tay người đàn ông khác nên giận lắm,không nói chuyện với cô ấy,thế mà cô ấy mang cho cốc sữa nóng thì mềm lòng ngay.hehe

"không,con nhất định không bỏ cuộc"-khi nói chuyện với bố sáng hôm alin bỏ đi.

"thế còn đêm hôm ấy,nếu không yêu anh thì tại sao,alin....."tại đám cưới em gái,alin vẫn phủ nhận tình cảm của mình khiến anh đau khổ nhớ lại đêm hôm 2 người thân mật,cô thật dịu dàng.
...........
thích nhất câu buổi tối hôm alin đòi bỏ đi,lek đuổi xe theo và che cô trước họng súng bọn buôn ma túy,alin cũng bị tác động cộng thêm tình cảm dạt dào,2 người đã thân mật,lek nói:anh sẽ mặt dày yêu em cho đến ngày em yêu anh"

"cho anh ôm em thêm một chút thôi" lek nói khi lalin đã rời đi,trở lại gặp anh chỉ để thông báo có bọn xấu trong buổi trình diễn kim cương ở khách sạn.anh nhìn thấy xe cô đã sốt sắng chạy tìm và cô xuất hiện,nhưng thật lạnh lùng,trong khi anh thương nhớ cô rất nhiều.

Bình luận

ừ.coi hài mà.nhưng chị Ann ác quá.kẹp tay anh ý rồi lại giả vờ gỡ làm anh bị kẹp thêm lần nữa.poor Chakrit.  Đăng lúc 16-8-2012 09:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 27-5-2012 21:41:05 | Chỉ xem của tác giả
trân trọng kính gửi toàn thể các fan lakorn

Cách đây một năm 28/05/2011 đã có bao nhiêu bạn tò mò vì dòng chữ
"click vào đây để biết một Bad Guy thực sự là như thế nào!".

Vâng!  chính anh - Kawee, Bad Guy khốn nạn nhất, bất cần nhất, đáng hận nhất, dã man nhất, thú tính nhất, nhỏ nhen nhất  nhưng cũng đáng thương và có quá trình cải tà quy chính dưới sự hành hạ của good girl Narin cực khổ nhất, bền bỉ nhất {:412:} được yêu thích nhất đã lên sóng đại gia đình KST.NET.VN nay là KITES.VN.
Nhân dịp kỉ niệm một năm Sawan Biang lên sóng, cộng đồng yêu thích Sawan Biang trân trọng mời các bạn đến thăm quan ngôi nhà Sawan Biang đã được một năm với 11 bài viết cảm nhận có xuất sắc không thì chưa biết nhưng cảm xúc dạt dào thì có thừa{:443:} {:445:}  của những mem điên đảo vì Sawan Biang.

Vé máy bay đây ạ

Đã mỏi chân, khát nước muốn ăn hoa quả chưa các bạn{:297:} , hãy làm một chuyến khinh khí cầu sang nhà Sawan Biang để chúng tôi được đón tiếp các bạn nhé.
Đã rất vất vả mượn của Hòn Tằm resort cái khinh khí cầu tuyệt vời này làm phương tiện di chuyển, mời mọi người cứ tự nhiên.{:273:}

{:298:} Sự có mặt của các bạn là niềm vinh hạnh lớn lao vô bờ đối với chúng tôi.{:298:}

{:290:} P.S: Vào là thấy, thấy là nhận xèng!!!{:290:}

gửi đến các bạn 1001 mũ 1001 nụ hun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách