Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mint.doli
Thu gọn cột thông tin

☉.☉☂  Cảm nhận về nhạc Nhật - Cùng nhau chia sẻ đam mê

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-8-2014 08:23:14 | Xem tất
mình nghe qua nhạc nhật chủ yếu là từ các drama nhật, tự nhiên cảm thấy nó hay và ý nghĩa sao ấy  :3.
từ đó mình tìm hiểu hơn chút nữa và đâm ra đam mê, tuy nhiên âm nhạc mà, phải có bài hay, bài dỡ.
đặc biệt mình thích nhất bài : Rock me Baby của The Badies ấy, nghe là trong lòng vui không thể tả:3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-9-2014 16:03:29 | Xem tất
Mình chỉ nhớ mình bắt đầu nghe nhạc Nhật ... là khi mẹ mình hát cho mình nghe bài "Koibitoiyo !!!"
Nghe rất nhiều thể loại , đa phần đều thik hết từ Jpop , Jrock , r Vocaloid ..
Hiện tại thì đang phát cuồng bởi シド <3 Maoooooooooooooooooo ^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-11-2014 11:31:50 | Xem tất
Ngày trước mình có nghe qua 1 bài, cách đây cũng 3-4 năm rồi giờ muốn tìm lại mà vô vọng, mong các bạn giúp cho.
Bài hát này buồn, thể loại lai lai giữa ballad và rock, giọng nam hát, có vẻ như là 1 nhóm nhạc (hình như có tiếng  guitar điện và trống nữa, chi tiết này mình ko chắc). Nhớ nhất khúc mở đầu có tiếng như mưa rồi sấm sét giật đùng 1 cái, sau đó ca sĩ bắt đầu hát.

Lời và giai điệu mình thật sự ko nhớ nổi, chỉ biết là 1 bài rất rất hay (chủ quan), các bạn từng nghe qua bài này chưa giúp mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-1-2015 22:44:54 | Xem tất
Mình rất thích nghe nhạc Nhật, nhất là những ca khúc theo phong thái nhẹ nhàng sầu lắng. Đôi khi ca từ lại đơn giản nhưng trong đó lại ẩn chứa những ý nghĩa mà ta phải cảm nhận và trải nghiệm mới ngấm hết vị hay của nó.
Mình vốn thích văn hóa Nhật khi còn nhỏ nên đc biết và nghe nhạc Nhật khá sớm, playlist thường nghe phần lớn chỉ toàn nhạc Nhật
Nhật Bản- đất nước của những cái đẹp tinh tế, những nét đẹp thuần Á đông nên âm nhạc cũng vậy, cũng thuần triết phương Đông. Nhạc Nhật không đặc trưng sôi động đem lại cảm giác vui tươi như nhạc Hàn nhưng lại mang cho người nghe nhiều suy nghĩ. sâu lắng
Mình rất thích nghe nhạc Nhật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2016 17:54:21 | Xem tất
Nhạc nhật mang tiết tấu nhanh và màu sắc tích cực nên mình rất thích. Họ sử dụng rất nhiều loại nhạc cụ và giúp cho người nghe thật sự thỏa mãn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2016 16:43:21 | Xem tất
Mình ít khi nghe nhạc Nhật lắm, toàn nghe Hàn không àk
R mình quen một anh làm trong page về nhạc Nhật r ảnh giới thiệu cho mấy bài nghe cũng hay lắm.
Mình có lẽ vẫn thích nhất nhóm Kobukuro. Đó là nhóm nhạc đầu tiên mình nghe nhạc từ hồi mới đây. Mấy ảnh giọng thiệt là da diết và truyền cảm~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-9-2016 20:37:04 | Xem tất
Em cũng như đa phần giới trẻ từng yêu thích các bài nhạc Kpop, một phần vì âm nhạc Nhật còn chưa phổ biến lắm. Trước đây em từng treo poster các nhóm nhạc Jpop như Arashi... nhưng vẫn chưa nghe nhiều. Sau này xem Một lít nước mắt, anime và các bộ phim chuyển thể từ manga thì nhạc Nhật càng thấm vào lòng em nhiều hơn. Cho đến một ngày thì em nhận ra mình đa phần là các bài nhạc Nhật.
Jpop có cái gì đó chạm đến cảm xúc của người nghe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-9-2016 20:40:39 | Xem tất
yuriko gửi lúc 26-5-2012 12:27 AM
Mình nghe J-pop cũng được một khoảng thời gian lâu dài rồi. Tình yêu của mình với J- ...

MÌnh cũng là fan của chị Kuraki Mai đây
Đặc biệt rất thích các bài hát của chị ấy. Mà nguyên nhân khiến mình biết đến chị cũng thông qua Conan như bạn
Nhờ vậy mà mê nhạc Nhật lúc nào không hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-10-2016 16:51:28 | Xem tất
minh cũng mới nghe nhạc của Nhật Bản cách đây 1 năm thôi, mỗi người có 1 cách cảm nhận âm nhạc khác nhau, riêng mình thì thấy nhạc Nhật Bản rất nhẹ nhàng, sâu lắng. Đó cũng chính là 1 trong những lý do mình yêu đất nước này và đã đến với Nhật Bản
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2016 15:20:21 | Xem tất
Bài hát nhạc Nhật đầu tiên mình nghe và mãi thích "Secret of my heart" của Mai Kuraki. Rồi sau đó là các bài hát khác trong series phim Conan, sau đó là trong "Một lít nước mắt" v.v.
Mình thích nhạc Nhật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách