Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5672|Trả lời: 32
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

“Boys Over Flowers” nổi tiếng ở Bắc Triều Tiên

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Làn sóng Hàn Quốc đã lan đến Bắc Triều Tiên. Vào ngày 15, Báo RFA đăng tin "Boys Over Flowers" hiện đang rất phổ biến trong các trường trung học và đại học ở Bắc Triều Tiên.

Theo lịch phát sóng thì hiện tại ở Bắc Triều Tiên chỉ có 21 tập trong số 25 tập đang lưu hành. Hiện tại mọi người đang điên cuồng tìm kiếm bốn tập cuối cùng của bộ phim. Họ nói rằng “Những người buôn bán phim Hàn Quốc trái phép đang cố gắng tìm kiếm các tập cuối cùng nhưng có vẻ như họ không thành công. Ai may mắn có được những tập phim này thì chắc chắn họ sẽ kiếm được rất nhiều tiền.”

Có một điều rất thú vị mà báo RFA đưa tin, kiểu tóc của các nhân vật chính rất phổ biến trong các trường trung học và đại học hiện nay. Họ đã đặt tên cho các kiểu tóc là “Kiểu tóc Goo Jun Pyo” và “Yoon Ji Hu”.

Về nhân vật nữ, những kiểu đầm Geum Jan Di mặc trở nên rất phổ biến và rất khó mua, vì tất cả đều đươc bán hết sạch.
“Boys Over Flowers” là bộ phim truyền nổi tiếng của năm 2009, là câu chuyện về 4 chàng đẹp trai giàu có và một cô gái thường dân.

Source: soompi.com
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-9-2011 14:27:24 | Chỉ xem của tác giả
Bắc Triều Tiên lần này thì khó rùi.
Mấy ông lãnh đạo thì ra sức cấm vận, chiến tranh
Còn nhân dân thì đã theo giặc từ đời nào rùi.
Cứ nghĩ đến ngày ở Bắc Triều Tiên mà người ta toàn nói đến Lee Min Hoo, Xoăn Cỏ thì bùn cười quá
Mong rằng lãnh đạo hai miền nhanh nhanh bắt tay nhau để đất nước hòa bình, hai nửa thành một, những người cách xa nhau được đoàn tụ, và nhân dân thì tha hồ coi phim Hàn mà không mất công mua băng đĩa lậu nữa
Đánh dấu cái tem thứ hai trong ngày{:2_28:}

Bình luận

sờ cái sofa 1 tẹo!!!  Đăng lúc 16-9-2011 07:36 PM
ngòi ké sofa, thật ko ngờ đến giờ mà BOF vẫn hoành tráng thế  Đăng lúc 16-9-2011 07:26 PM
bit lam jk bj jio khi 2 mien cu nhu bom no cham toi nghjp film HAN cua tui woa ke tem  Đăng lúc 16-9-2011 05:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-9-2011 14:27:40 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ ở Bắc Triều Tiên mới được trình chiếu sao?
Mọi người đều mê tít bộ phim này, nhưng mình lại không thích lắm.
Mình chỉ thích có mỗi cách diễn của Lee Min Ho thôi,

Bình luận

@hongle,: mình cũng thế @lulu: b qá khó tính, mình có chơi vs nh bạn khó tính lắm nhưng cá bạn ý ít ra cũng k chê là bt như b:))  Đăng lúc 18-9-2011 10:49 AM
sợ thiệt, mình có xem 2 năm trc, thấy cũng bình thường mà sao mng điên cuồng hết nhở  Đăng lúc 16-9-2011 07:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-9-2011 14:29:12 | Chỉ xem của tác giả
mất news
mất tem
mất phong bì luôn rồi :'(
số ta xui thế nhỉ
nhưng còn may vẫn ở page 1 :lol
Yêu BOF mãi mãi
BOF hay thế mừ ở đâu chả thik nhở

Bình luận

chính xác đấy pé iu ^^  Đăng lúc 16-9-2011 04:03 PM
ôi trời ss nhanh quá ss ui,nhưng mà trượt tem với pbì rùi ha ha!đúng là ko bao giờ quên bòy được ss nhỉ,nhờ có boy chúng ra mới bít và yêu sun như bi giờ ha ha  Đăng lúc 16-9-2011 03:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-9-2011 14:44:12 | Chỉ xem của tác giả
yêu lám các chàng trai
trong 4 anh này mình chỉ yêu có 1
,,và bị dính luôn tới giờ ,tại sao giạy ta :lol, bực bội quá ,,;P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-9-2011 14:46:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim lâu òi mà giờ bên đó mới thích là sao?
Là sao?
Mình thích phần 1 cơ!
Phim này dựng hoành tá tràng lắm!
hihi

Bình luận

@lulu: phim này các diễn viên ngừ ta đóng từ lúc còn trẻ măng non giờ diễn viên trong phim nỗi lắm òi mà ngừ bên đó mới coai! thật nà nãn phí !  Đăng lúc 16-9-2011 07:40 PM
thiệt chí phải nàng, lâu lắm rồi mà giờ bên đó mới sốt, miền núi xa xôi hả  Đăng lúc 16-9-2011 07:35 PM
có một phần thoai. nhưng ý mình nói cái phần bên Hàn và cái phần quay bên Macao ý!  Đăng lúc 16-9-2011 03:51 PM
phim phiên bản hàn chỉ có 1 phần mà bạn,đang nói phiên abnr hàn mà!  Đăng lúc 16-9-2011 03:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 16-9-2011 14:47:38 | Chỉ xem của tác giả
Hic thế mới biết sức mạnh của làn sóng văn hóa.
Dù có chiến tranh cấm vận thì vẫn len lỏi vào được và hot như thường.
Mà đúng là cấm vận, tìm có 4 tập phim mà khổ thế, lại còn có thể làm giàu được nữa.
So sánh với phần còn lại của thế giới thì thấy người hâm mộ Bắc Triều Tiên thật thiệt thòi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 16-9-2011 14:48:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thik mỗi Minho . Càng ngày zai ý càng diễn hay, nhất là city hunter. Tks bạn Hana nhóe. Cơ mà Bắc TT còn cấm cả lưu hành phim của HQ nữa seo, khổ phim HQ nhìu phim hay thế kia mà. Các bác này cứ suốt ngày chiến tranh mới chả hạt nhân =>> nản
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 16-9-2011 14:50:00 | Chỉ xem của tác giả
khổ thân mấy bạn ở bắc Triều tiên
giừ mới dc coi phim nà sao
lại còn cái kiểu j mà chỉ có 21 tập
như ta mà như vậy ta điên cái đầu mất
tội nghiệp các bạn ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#