Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HyunBinHouse
Thu gọn cột thông tin

[Box's Office]~.~ Nơi bàn và chia việc trong box

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-11-2012 00:37:35 | Xem tất
tình hình là rất tình hình cả nhà ơi...........
giờ chả biết nói thế nào cho rõ nữa.
Cái Taxi tiến độ hiện tại tới part 5 của Sel đang làm thì gặp sự cố rồi =.='
hiện tại toàn bộ khâu trans hoàn tất, nhưng đến part 5 của sel đang time
nếu so với raw thì là ep 177, nhưng sub C cut bỏ mất 1 đoạn gần 20 phút {:432:}
cả ep 177 dài những 41 phút nhưng sub C thì có tầm 20 phút thôi,
20 phút bị cắt chủ yếu là chiếu lại SG, những cảnh buồn cười
với lại những đoạn nói chuyện nổi bật của part trc nó chiếu lại.
Hiện tại tình hình sub thiếu những 20' thế này mình phải tìm phương án chữa cháy ngay thôi:

+ Nhà mình cố tìm cho ra nguồn sub C khác or sub E dịch đầy đủ toàn bộ phần sub thiếu để bổ sung.

+ Phương án thứ 2 là cut luôn raw của đoạn sub thiếu, vì đoạn này đa phần là chiếu lại những cảnh của mấy part trc, chớp nhá liên tục, nếu cut cũng ko ảnh hưởng đến nội dung, vì thế nên bọn tung của chúng nó mới bỏ ko dịch, mà chị dịch ngay lúc bắt đầu vào cuộc trò chuyện 3 người

cả nhà xem giúp em phương án nào khả thi để em còn xoay sở cho kịp nhé

Nhắc luôn với những time tính time theo sub C mà ko time trên raw là chắc ko làm thế đc đâu, vì sub C và raw lệch hoàn toàn, sub C cắt quảng cáo theo ý nó, ngắn dài tuỳ hứng chứ ko giữ nguyên như theo raw, thế nên ko cách nào shift time đc, mà nên time trực tiếp theo raw, em báo trc tránh cho mọi người time rồi sau này phải time lại thôi

tạm thời là thế nhé

============================

@chị Ha: thật ra đoạn ấy tuy là chiếu lại nhưng nó chớp nhá liên tục, nếu chị hay xem show sẽ biết rồi đấy nó nói liên tục và chuyển cảnh, có khi đang đoạn này nhưng thoại nó thuộc về 1 đoạn khác, khả năng ghép sub hay đoán bừa là rất khó, nếu chỉ vài phút thì mình có thể làm thế đc nhưng đàng này những 20' thì ko nỗi đâu chị

Bình luận

ko nhớ đoạn nào để lục lại  Đăng lúc 7-11-2012 09:33 AM
tìm đc thì tốt. nếu ko tìm được thì có thể dựa vào nội dung phần trước vs lời thoại trong phim copy ra được mà. Nhà mình toàn dân nghiền phim. làm gì xem SG mà   Đăng lúc 7-11-2012 09:33 AM
sao lận đận vậy hả trời  Đăng lúc 7-11-2012 09:30 AM
chết em rồi, em timer trên sub C :(((((, em check thử vài đoạn thấy ok mới mần vậy mà :((  Đăng lúc 7-11-2012 08:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-11-2012 21:12:02 | Xem tất
sis_wanabe gửi lúc 7-11-2012 00:37
tình hình là rất tình hình cả nhà ơi...........
giờ chả biết nói thế nào cho rõ nữa ...

Chị vừa phải dl lại để xem nên chờ xem xong mới trả lời em được, vì cách đây 1 tháng máy chị vị virus, chị cài lại, trước khi cài nó block máy nên chị không lưu được file ra ngoài.

Chị đã xem 20 phút đầu của ep 177 và theo ý chị là hoàn toàn có thể bù vào được, chỉ là khá mất công thôi. 20 phút đầu tiên tại sao không có sub Trung? Vì lí do là 20 phút này cắt lại từ 40 phút của ep 175 và 40 phút của ep 176. Nếu em chịu khó ngồi so thì em sẽ thấy là trùng. Nếu em ngại ngồi dò từng tí 1 thì em cắt raw đi, còn muốn làm bản hoàn chỉnh thì chịu khó ngồi so lại với ep 175 và 176 thôi.

Bình luận

em vừa tìm đc bản sub e bù vào những chỗ thiếu rồi chị, em chia trans E bù rồi chị nhé  Đăng lúc 7-11-2012 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2012 10:37:08 | Xem tất
THÔNG BÁO ĐIỂM DANH NHẬN THƯỞNG

Thế là sau gần 5 tháng thì project dài hơi Taxi Show và Tập san của nhà mình đã hoàn thành tốt đẹp.
Hiện tại Tập san đã được gửi cho bên TS Team và chỉ còn khâu des sau đó sẽ phát hành trên số báo đặc biệt cuối năm kỳ tới.
Đồng thời project Taxi cũng đã đi đến những khâu cuối cùng, hiện tại đang trong quá trình lo "hậu kỳ" và sản phẩm sẽ được ra mắt vào đúng ngày 6/12/2012 để chào đón Bin xuất ngũ.

Cuối cùng là toàn bộ đội ngũ nhân lực của 2 dự án này vui lòng điểm danh nhận thưởng tại đây, phần thưởng sẽ tùy theo lượng công việc mà mỗi bạn hoàn thành, nhiều hay ít sẽ em sẽ xem xét và chuyển sao cho hợp lý nhất :))
Bạn nào làm ít có thể dùng chức năng bình luận, nếu ai làm nhiều thì cứ reply trực tiếp post này ko sao.

Rất cám ơn toàn bộ đội ngũ đã cùng nhau hoàn thành cả 2 dự án dù là nó bị câu kéo ko ít thời gian :">
Hẹn gặp lại cả nhà trong những dự án típ theo.

Chào thân ái và quyết thắng!!

Bình luận

Bow
đây đây, mình time nhé =))  Đăng lúc 5-12-2012 05:21 PM
em điểm danh hehe ^^ Kiếm tí xèng thay quần  Đăng lúc 4-12-2012 11:57 AM
mềnh làm trans chữa cháy, chả biết part mấy, cũng k bit tên có trong sub team k nhg có thưởng mình cũng bay vèo vào nằm sẵn đây chờ vậy ;))  Đăng lúc 29-11-2012 02:34 PM
at least 500$ nhoé =)))))))))  Đăng lúc 29-11-2012 11:50 AM
Bạn này vui tính quá :)))))))  Đăng lúc 29-11-2012 11:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2012 11:47:13 | Xem tất
sis_wanabe gửi lúc 29-11-2012 10:37

Thế là sau gần 5 tháng thì project dài hơi Taxi Show  ...

Nghe nhận thưởng phải chạy vào ngay ))))))))

Encoder cho taxi đây , mặc dù là hiện tại vẫn chưa có raw, chưa có sub để enc

Mình nói nhớ, mềnh bik bạn keo kiệt lém, cơ mà bạn đã thông báo dư lày thì nàm ơn phần thưởng cho ra ngô ra khoai nhé

Bèo nhèo thì cũng tầm 500$ xem như là phí "Khấu hao tài sản cố định" cho em lap của mềnh nhớ

Hóng, hóng, hóng

Bình luận

vui tính trong sự thật nhé =))  Đăng lúc 29-11-2012 11:55 AM
lại thêm 1 bạn vui tính nữa :))  Đăng lúc 29-11-2012 11:50 AM
enc mà ko ra ngô ra khoai gì thì biết tay anh :->  Đăng lúc 29-11-2012 11:48 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sis_wanabe + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2012 12:56:19 | Xem tất

mềnh vốn định comment, nhưng mà bạn bảo làm nhiều thì post, làm ít thì comment và đặc biệt là "phàn thưởng sẽ tùy theo lượng công việc mà mỗi bạn hoàn thành. Thế nên dù mình làm ít cũng phải bôi ra 1 post =))) (biết mót keo kiệt nên phải post bài để kiếm thêm ít nhất 1 xèng =)))))

Mềnh làm timer taxi, viết 1 ít về Han Dong Soo và 1 ít về anh Hâm, anh Hãm. Cộng với edit toàn bài tập san nhá (dù sao đó mất ko ít công cắt xén của cả nhà =)))). Tuy rằng lần nào mình cũng thuộc vào diện nợ khó đòi, nhưng trộm nghĩ đấy là vì lý do khách quan. Còn về mặt chủ quan, mình lúc nào cũng nhiệt tình và hoàn thành mọi nhiệm vụ được giao

Bình luận

ko có thým Hà vào chỉ e mọi việc đã khác :)))))))  Đăng lúc 29-11-2012 12:58 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2012 13:20:28 | Xem tất
Thật ngại quá, việc nhà mà, Mod cứ cẩn thận quá như này chị rất chi là ngại  {:438:}
Ko có thì thôi, còn đã có phần thưởng thì phải thưởng công bằng phải ko
Chả biết mọi người làm đc những gì, nhưng tự bản thân chị thấy mình cũng có chút vất vả {:264:}
Chị time taxi này, viết 2 đoạn văn về Snow Queen và WW này
Ko biết biên tập có cắt xén đi hết không, nhưng kỳ thực là chị đã bỏ nhiều tâm huyết ))))
Tùy em tính sao thì tính nhé
Chị nằm sẵn ở đây đợi

Bình luận

Chị viết xong là quên luôn, cũng chỉ hi vọng dựa vào đó e có thể chọn ra đc một vài ý để hoàn thành bài viết cho tập san thôi, giữ hay xóa qtr gì chứ :x  Đăng lúc 29-11-2012 02:36 PM
em rất thích phần viết về WW của chị :x. Phần SQ, rất tiếc vì quá giới hạn từ, thêm nữa là phim em chưa xem nên ko cảm nhận được, vì vậy nên em đành bỏ a :(   Đăng lúc 29-11-2012 02:25 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-11-2012 21:12:29 | Xem tất

Vào điểm danh nhận thưởng. Thấy em Sis kêu vào báo danh nhận thưởng nên chị cũng vào luôn.

Tình hình là chị làm editor cho toàn bộ ep 176 và 177 của Show Taxi của Hyun Bin.

Show Taxi này chị rất là tâm huyết, chị vẫn đang tiến hành edit và tổng duyệt lại 3 ep trước khi đưa cho em.

Nếu kịp thì tối nay xong, còn chậm nhất là ngày mai.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-12-2012 17:20:41 | Xem tất

đùa chứ sao giờ mình mới biết thớt này nhỉ =))
em chả làm gì ngoài cái banner cả nên ko tính vào nhận thưởng đâu
nhưng mà ghét vì mót bắt sửa đi sửa lại nên muốn xin ít tiền tiêu vặt =))
thêm nữa là cũng định còm thôi nhưng 1 post cũng đc 1 xèng nên lại bôi ra đây =))

Bình luận

rồi nhớ nhá :)))))))))  Đăng lúc 5-12-2012 05:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-12-2012 17:32:14 | Xem tất

đây đây
mềnh vào rồi đây
đáng lý ra mềnh định ko nhận thưởng vì cái tội chầy bửa nợ dài hạn :">
cơ mà mót đã túm đầu thì mềnh cũng cắp chén đi vào vậy ;)))
dù gì cũng phải bôi ra 1 post kiếm thêm 1 xèng chứ  =))))))))
mềnh time taxi, viết bài tập san về Ireland, AMFL và Những điều có thể bạn chưa biết về Hyun Bin
công sức thì ít nhưng mót thương tình em ở cùng địa bàn, lần nào đi ăn cũng nhường mót cái chân gà mà rộng tay với em cái nhá ;))

Bình luận

ôi em yêu đại gia Zịt kiều quá :xxxxxx, mót kia, sao ko rết cho em >"""""""""""""<  Đăng lúc 5-12-2012 05:35 PM
công nhận cái nhà này k biết xấu hổ thật :)))))))  Đăng lúc 5-12-2012 05:34 PM

Rate

Vikky + 5 này thì thêm cho 5 xèng :)))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-12-2012 22:00:31 | Xem tất
Chị đi 1 số nhà thì thấy thread ST của họ để chế độ ẩn hoặc là dời vào group làm hội kín, ai tham gia ST mới vào được. Chị thấy đây cũng là ý hay đó.
Hồi trước làm sub FOL và IL toàn liên lạc với chị qua email, từ dạo làm LA tự dưng đưa lên đây thành ra mọi người cứ kéo vào đây nói thế này, chị thấy không ổn. Cái phim LA vừa tung thì đã có nơi reup tùm lum, là do họ canh mình rồi, từ lúc phân chia việc đã biết hết mình làm tới đâu.
Si xem xét lại nên đặt cái thread này chế độ ẩn hay dời vào group đi em, để tơ hơ thế này không ổn đâu.

Bình luận

em chỉnh đc chức năng ẩn rồi chị nhé ^^  Đăng lúc 13-12-2012 09:50 AM
chẳng bao giờ check mail cả. Lần trc Ha và Sel gửi mail vụ tập san mà chị hôm qua mới đọc :-s Nhóm kín lại càng ít khi vào, chỉ nhà mình là e vào thường xuyên thôi :D   Đăng lúc 13-12-2012 08:56 AM
để mọi người thông báo cho nhau check mail hoặc bàn những việc khác mà ko phải làm sub. E ko biết chị em mình thì thế nào, chứ em thì hầu như ko có việc gì thì e   Đăng lúc 13-12-2012 08:55 AM
Em thấy ko cần phải lập nhóm kín, mình chỉ cần chú ý lần sau ko post công khai và chi tiết mọi việc lên đây nữa là đc. Thread này vẫn cần thiết,  Đăng lúc 13-12-2012 08:53 AM
vừa thử xong. Mem thường ko hide được :(  Đăng lúc 13-12-2012 08:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách