Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1560|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bonne Journée de la Femme] Elle - Melissa~ Mẹ Yêu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Nếu một mai con mất đi tất cả
Cuộc đời này con chỉ cần Mẹ thôi
Vật chất mất con còn tìm lại được...
Mất Mẹ rồi con biết tìm nơi đâu

Elle ~ Melissa

...
Mẹ đã cho con cuộc sống này
Mẹ là một phần không thể thiếu của con
Mẹ là điều quý giá nhất trên đời
Là lý do để con tồn tại, là lẽ sống cuộc đời con
Chỉ cần được bên mẹ cho đến tận giây cuối cùng
Con sẽ dành trọn tình yêu này cho mẹ

Translator: Carotte
Timer + TS: leciel89
Encoder: froidgarcon
Desinger: nyan_neko

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-3-2014 08:51:11 | Chỉ xem của tác giả
vì là người học  tiếng pháp nên cũng đã bắt đầu học cách nghe nhạc pháp.
Mình thích ngôn từ trong bài hát, càng nghe càng ngấm, càng thêm yêu thích.
Đây là bài hát nói về mẹ nên lại càng muốn nghe
Nghe qua lời nhạc thật nhẹ nhàng, thật hợp với gout nhạc của mình.
Có thể đây sẽ trở thành bài tủ của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-3-2014 23:30:10 | Chỉ xem của tác giả
Do không học tiếng Pháp nên mình cũng không hào hứng với các ca khúc tiếng Pháp lắm vì khi nghe nhạc không và không có MV vietsub để theo dõi thì không hiểu gì luôn.
Với ca khúc nước ngoài mới nghe, mình có thói quen chỉ nghe mỗi nhạc, không xem MV, ko đọc vietsub. Nếu mình thích giai điệu thì mới quay lại xem MV và tìm sub, hơi điên điên chút ^^.
Với Elle thì ngay từ những giây phút đầu tiên, mình đã rất thích giai điệu ngọt ngào, êm dịu. Phần lời ca về tình mẫu tử thì đầy chất văn : Mẹ là một phần trong con. Thật sự rất xúc động khi đọc câu này. Lời bài hát cũng là tất cả những gì mà một đứa con luôn muốn nói với mẹ. Nhưng trong cuộc sống bận rộn này, nhiều khi ta lại nói những điều làm tổn thương người mà ta luôn tâm niệm sẽ không bao giờ làm tổn thương họ. Với những việc làm của con, nhiều lúc mẹ lại là người bị tổn thương nhiều nhất. Nhưng đôi khi đứa con vô tâm và không thế nhận ra sai lầm của mình.
Cảm ơn bạn vì ca khúc rất hay. Mình sẽ nghe thường xuyên để không một phút giây nào trong cuộc sống quên đi tình yêu bao la của mẹ.

Ngoài lề chút xíu, hôm nay mình mới vào nhà F-zone một cách chậm rãi, bình thản để xem tin bài và thưởng thức các ca khúc subteam làm sub. Thú thật, mọi lần chỉ khi có ban phim của khu F treo ngoài nhà chung thì mình mới để ý. Mình hay nghe nhạc US-UK và nhạc Hàn, cũng thường nghe ballad và R&B thôi. Nhưng hôm nay nghe toàn nhạc Pháp cảm giác tâm trạng bình thản hơn, nhạc nhẹ nhàng là một phần và bên cạnh đó là lời ca rất đẹp, không quá cầu kỳ, rất chân thành. Có lẽ thấm nhạc Pháp hơn cũng vì những lời ca quá đẹp. Cảm ơn bạn leciel89 một lần nữa. Mình đã dạo một vòng toàn khu F, mình thích tất cả các ca khúc của zone nhưng yêu thích nhât các ca khúc do bạn làm sub, cả nhạc và lời ca luôn. Chính vì vậy mỗi khi bạn hoàn thành vietsub một ca khúc, hoặc phim có thể pm mình được ko? Mình rất hâm mộ các sản phẩm của bạn.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
leciel89 + 4 Cảm ơn bạn đã ủng hộ :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 12-4-2014 14:35:22 | Chỉ xem của tác giả
melaina gửi lúc 26-3-2014 11:30 PM
Do không học tiếng Pháp nên mình cũng không hào hứng với các ca khúc tiếng Pháp lắm  ...

Bạn hơi giống mình. Mình cũng không học tiếng pháp, thậm chí từng ko thích nhạc pháp tí nào. Nhưng từ ngày F-zone làm sub. Mình đọc sub thấy ca từ rất hay, nghe lại nhạc lại thấy thích, nhất là bài nói với cha, đôi chân của lea vs bài pour que tu m'aimes encore.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-7-2014 23:09:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghe bập bẹ chữ được chữ không, chỉ là mới nhập môn vô tiếng Pháp thôi ^^~
Nghe nhạc là 1 trong những cách học ngoại ngữ nhanh vào nhất, đối với mình là vậy
Vừa nghe vừa được xem sub là tuyệt luôn. Hiểu được nghĩa, cũng biết được chữ ý đọc như nào viết như nào nữa. Cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-8-2014 19:20:11 | Chỉ xem của tác giả
Bất kỳ bài hát về mẹ nào mình cũng thấy hay hết
'Mẹ cho con cuộc sống này...Mẹ là một phần không thể thiếu trong con..."
Nghe để yêu mẹ hơn
Cám ơn sub team
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao