Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: YanKees
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Black List] Nơi báo cáo vi phạm, giải quyết tranh chấp

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 18-3-2015 00:55:35 | Chỉ xem của tác giả
mod cho mình hỏi muốn khiếu nại hoặc cần giải thích rõ lý do ban nick hoặc ẩn bài thì vào thread nào?

Bình luận

Bạn khiếu nại ở đây luôn nhé.  Đăng lúc 18-3-2015 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 19-3-2015 21:49:49 | Chỉ xem của tác giả
http://kitesvn.com/thread/cuoc-c ... et--444553-4-1.html
ngày 16/3 mình bị ẩn com ở thread này
com của mình trước tiên có bình luận về news chính, ngoài ra mình còn dành một phần riêng để nói về việc hầu hết các bạn com ở trên đều lôi biên kịch Kim Eun Sook và phim The Heirs vào để so sánh với phim Secret (phần lớn là chê bai).
về lý do bị ẩn bài là "com ko liên quan đến nội dung news", mình thừa nhận phần nói về The Heirs là không liên quan đến news, nhưng nếu vậy thì mình nghĩ mod cũng nên xem xét lại những bài com ở trên, vì nếu các bạn không com như vậy thì cũng sẽ không có com của mình. Là một người yêu thích biên kịch Kim, mình nghĩ com của mình là hoàn toàn chính đáng. Mình cũng chỉ đơn thuần là giải thích cho các bạn ấy, không dùng từ ngữ quá đáng, và mình tin là nó đủ chất lượng. Mong mod xem xét lại và có lời giải thích chi tiết hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
 Tác giả| Đăng lúc 19-3-2015 22:18:07 | Chỉ xem của tác giả
pinktotoro gửi lúc 19-3-2015 09:49 PM
http://kitesvn.com/thread/cuoc-chien-drama-thang-5-hong-sisters-vs-bien-kich-cua-secret--444553-4-1. ...

Chào bạn,

Comment của bạn đúng là có phần nói về news nhưng phần lớn của nội dung còn lại có phần không liên quan đến news chính, và nếu như bạn đã xem những comment bị ẩn phía trước thì có lẽ bạn cũng thấy từ những comment bàn về rating và năng lực giữa hai biên kịch mà đã xảy ra tranh cãi. Nhằm tránh vấn đề đi xa hơn, mình phải cho ẩn những comment bàn luận quá sâu về nội dung không liên quan đến news.

Về những comment chưa bị ẩn, mình xem xét và thấy những comment này tương đối ngắn và cũng chỉ đề cập đại khái, không quá chi tiết nên bỏ qua cho các bạn ấy.

Mong bạn thông cảm và hiểu cho cách giải quyết của mình. Nếu có điểm giải thích chưa rõ ràng, mong nhận được ý kiến của bạn ^^

YanKees
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 19-3-2015 23:14:18 | Chỉ xem của tác giả
YanKees gửi lúc 19-3-2015 10:18 PM
Chào bạn,

Comment của bạn đúng là có phần nói về news nhưng phần lớn của nội dung ...

Quả thật mình khiếu nại vì đây là một com tâm huyết của mình, nó có chất lượng như thế nào thì mình tin Mod đọc sẽ thấy ngay. Nếu chỉ là một cái com news bình thường mình sẽ không thấy oan uống như thế. Mình hiểu bên ban điều hành không muốn xảy ra tranh cãi, nhưng tranh luận, nếu ý kiến mang tính xây dựng thì mình nghĩ nên khuyến khích để có thêm nhiều com chất lượng. Nếu chỉ vì muốn chặn tranh cãi từ sớm, vì com "dài", nên ẩn bài làm gương, còn các com khác ngắn hơn bỏ qua, thì mình thực sự chưa thấy thỏa đáng. Trước giờ Kites cũng có nhiều war, nhưng các Mod thường chỉ ẩn những bài com cố tình gây war, từ ngữ thiếu tôn trọng, còn tranh luận, giải thích thì rất thoải mái, theo mình như thế hợp lý hơn.

Nếu cho đây là tranh luận chưa đúng chỗ thì mình nghĩ Mod nên post một bài nhắc nhở chứ không nên ẩn bài, nhưng đây cũng khó có thể coi là không liên quan hoàn toàn được, thiết nghĩ tranh luận thì luôn bắt nguồn từ những vấn đề phát sinh, chứ nếu chỗ nào cũng chỉ nói riêng về vấn đề của chỗ đấy thì làm sao sinh ra tranh luận được.

Dù sao đây cũng chỉ là ý kiến cá nhân, mong Mod xem xét kĩ lưỡng, vì nó còn ảnh hưởng đến sự hứng thú, nhiệt tình đóng góp cho forum của các thành viên nữa. Và mình khiếu nại cũng không phải vì muốn Mod ẩn bài các bạn khác, mà là mình mong Mod xem xét mở lại bài của mình.

Rất cảm ơn Mod đã lắng nghe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
 Tác giả| Đăng lúc 20-3-2015 00:42:41 | Chỉ xem của tác giả
pinktotoro gửi lúc 19-3-2015 11:14 PM
Quả thật mình khiếu nại vì đây là một com tâm huyết của mình, nó co ...

Khu news luôn hoan nghênh và ủng hộ tất cả comment đưa ra ý kiến hay suy nghĩ riêng của mọi người, với giới hạn liên quan đến news chính. Do trong news đã từng xảy ra tranh cãi bắt nguồn từ những comment tranh luận trước đó nên mình vẫn sẽ quyết định Ẩn bài comment của bạn.

YanKees
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 21-3-2015 23:14:56 | Chỉ xem của tác giả
YanKees gửi lúc 20-3-2015 12:42 AM
Khu news luôn hoan nghênh và ủng hộ tất cả comment đưa ra ý kiến hay suy nghĩ riêng c ...

vậy Mod có thể mở lại bài trong thời gian ngắn để mình lưu lại được không? Sau đó lại ẩn. Làm phiền Mod

Bình luận

Không có gì ^^  Đăng lúc 26-3-2015 11:23 PM
minhf nhận được rồi, cảm ơn Mod  Đăng lúc 26-3-2015 08:21 PM
minhf nhận được rồi, cảm ơn Mod  Đăng lúc 26-3-2015 08:21 PM
Mình PM lại cho bạn nhé? Như vậy chủ động và cũng tiện hơn nữa ^^  Đăng lúc 22-3-2015 11:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 12-4-2015 14:30:00 | Chỉ xem của tác giả
Mod ơi xóa bài này giùm em, hôm qua em đăng mà không để ý nên bị trùng.. Cảm ơn mod nhiều !
http://kitesvn.com/thread/cong-t ... -ri-449515-1-1.html

Bình luận

Done nhé ^^ Cảm ơn bạn đã báo cáo ^^  Đăng lúc 12-4-2015 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 7-6-2015 17:37:04 | Chỉ xem của tác giả
Link bài viết: http://forum.kites.vn/thread/rat ... -6--453343-1-1.html
Người đóng: TrongDuc2903
Lần đầu mod có nhắc nhở edit hotlink, rõ ràng mình đã edit lại link khác rồi, chỉ hỏi tại sao không chấp nhận host đó, ở diễn đàn có quy định về hot link, nhưng chỉ nêu như sau:
Hiện tại Kites không cho member upload ảnh trực tiếp lên diễn đàn nên cho phép member lấy hotlink từ các trang upload ảnh công cộng như flicker, photobucket ..., và không phải hotlink từ trang nào cũng cho phép. Mỗi khi phát hiện link nào không phù hợp tại diễn đàn, Kites có quyền từ chối không cho phép post link đó, trong trường hợp này là host demo từ trang chevereto[dot]com.

Không phải hotlink nào cũng cho phép, nếu vậy tại sao không liệt kê hết những host cho phép đi, đừng có quy định không rõ ràng như thế
Và tại sao host đó không phù hợp?

4. Cảnh báo lần 2: Nếu còn không hợp tác sẽ cấm viết bài 7 ngày.

Rõ ràng mình đã hợp tác, edit lại link ảnh ngay sau nhận phản hồi, nếu muốn thì có thể xem lại trang 1, vậy tại sao bảo không hợp tác, không biết thì hỏi không được à, như đã nói ở trên, quy định rất không rõ ràng, khi vi phạm chỉ nên nhắc nhở (PM)

Từ
  1. http://cdn-demo.chevereto*com/images/2015/06/07/2015052251892493.jpg
Sao chép mã
thành
  1. http://i61.tinypic.com/x3uwie.jpg
Sao chép mã
Ấy là chưa hết, bạn "TrongDuc2903" đâu phải là mod quản lí khu vực này? (theo như tường nhà)

Đề nghị các mod xem lại. Mình cần một câu trả lời thích đáng

Bình luận

Chào bạn, Team kỹ thuật có nhiệm vụ theo dõi những gì tác động vào hệ thống diễn đàn, sẽ có những tác động mình được quyền cảnh báo trên toàn diễn đàn khi cần th  Chi tiết Trả lời Đăng lúc 7-6-2015 11:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 7-6-2015 23:14:22 | Chỉ xem của tác giả

Chào bạn,

Team kỹ thuật có nhiệm vụ theo dõi những gì tác động vào hệ thống diễn đàn, sẽ có những tác động mình được quyền cảnh báo trên toàn diễn đàn khi cần thiết và không phải việc gì cũng giải thích tường tận chi tiết cho bạn về hệ thống. Và đã cảnh báo thì phải đăng công khai, không thể PM giống như nói chuyện riêng với bạn!

Vấn đề không hợp tác ở đây là bạn có những comment với giọng điệu chất vấn hơn là thắc mắc, bạn có thể xem lại, mình đã chỉ rõ yêu cầu của bạn là quy định nằm ở đâu, có nghĩa là bạn đang được tôn trọng và việc cần giải thích mình sẽ giải thích, bạn hiểu chứ?

Trong quote đã nói rõ là link bạn post không phù hợp, có nghĩa là nó có vấn đề, cần phải ngưng sử dụng host này. Để tiện cho member, Kites đã không giới hạn host upload cho các bạn và chỉ không cho dùng khi host nào có vấn đề phát sinh, các bạn còn muốn liệt kê chi tiết? Bạn có biết là facebook đã block host demo bạn đã post chưa? (Link ảnh)

Việc khóa thread là để tránh loãng thread tin tức của bạn, thread này mới là thread thắc mắc, liệu có phải mình không khóa thread tin của bạn thì bạn vẫn comment bên kia để thắc mắc? Do đó mình đã khóa 1 ngày, bạn biết chứ?

Cuối cùng, Mod sẽ làm việc với bạn về những hotlink khác mà bạn đã dẫn trực tiếp link từ nguồn tin gốc vào bài post cùng với những nhắc nhở mà Mod đã PM cho bạn trước đó.

Thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 18-6-2015 07:22:50 | Chỉ xem của tác giả
http://forum.kites.vn/thread/-20 ... ong-453935-1-1.html
Thân chào Mod ngày mới
Mod ơi phiền  bạn gở thớt này xuống dùm mình
mình mở thớt này trước xong mới biết trong  khu K movies cũng mở được ,mình cũng mở trong kia rồi ,cám ơn bạn .

Bình luận

Thanks Mod^^  Đăng lúc 19-6-2015 09:26 AM
Done nhé ^^  Đăng lúc 18-6-2015 11:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách