Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sieunhantaithe
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Black list] Nơi báo cáo các vi phạm, giải quyết tranh chấp

Đóng [Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-6-2012 23:06:08 | Chỉ xem của tác giả
MOD xóa cái thread này đi ạ
link: http://kites.vn/thread/f-x-s-sul ... ho--333032-1-1.html

vi phạm: không phải là nơi để post news mà lại post một cái news không nguồn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-6-2012 12:21:17 | Chỉ xem của tác giả
MOD xóa dùm mình #1104 và #1105 nhá http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... page=111#pid2772895

vi phạm: spam không liên quan đến topic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-11-2012 11:52:29 | Chỉ xem của tác giả
MOD xóa hộ mình #2067 http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... page=207#pid4401624

vi phạm: làm quen trong topic

với cái #1104 và #1105 của http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... page=111#pid2772895 luôn

mình đã báo cáo lâu rùi mà chưa thấy xóa ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 11-1-2013 23:23:58 | Chỉ xem của tác giả
Góp ý cách hlight màu các thread ca sĩ của smod milo

Chị có tạo một thread của một nam ca sĩ và em đã hlight cho nó màu xanh

với cái lí do:

Nếu nói như vậy thì Kim Jong Kook, Bi Rain không phải là nam ca sĩ hay sao mà em để màu hồng?

Rồi cùng là nhóm nhạc nhưng có nhóm nữ thì màu xanh, nhóm nữ thì màu hồng... nhìn vào chả biết giới tính của các nhóm là gì luôn.

Mong là em sớm có một cách hlight thống nhất màu cho các thread.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
lùn.babie♥ + 5 chị không nói em cũng chẳng để ý.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 15-1-2013 13:03:21 | Chỉ xem của tác giả
Đây là thread của ca sĩ Lee Hi
http://kites.vn/thread/-singer-l ... ai--362512-1-1.html

đây là ca sĩ trực thuộc YG, và đã có box riêng dành cho các nghệ sĩ thuộc YG, mình nghĩ nên close thread này lại, hoặc move nó về box YG Family để quản lý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 15-1-2013 19:07:05 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi bạn mod, mình nhận được thông báo bạn đã move thread của mình tạo vào trong box của YG Family.
Đây là thread mà bạn đã chuyển vào box của YG:

http://kites.vn/thread/-singer-l ... ai--362512-1-1.html
Trước hết phải nói rõ với bạn rằng mình biết trong kites có box của YG Family, nhưng mình không muốn post thread của Lee Ha Yi vào box đó.
Hiện tại mình là người post bài chủ yếu trong thread của Lee Ha Yi, và bản thân mình không phải là người ủng hộ hết tất cả các nghệ sĩ YG. Cá nhân mình thấy mình không phù hợp với các bạn đang quản lý box YG. Vậy tại sao lại phải đặt thread hiện mình đang chịu trách nhiệm vào nơi mà các bạn đó đang quản lý? Đâu phải cứ nghệ sĩ YG là bắt buộc phải đặt chung vào một box.
Thêm nữa quan điểm của mình khi mình đăng thread ở khu chung vì mình muốn thread này chỉ dành riêng cho ca sĩ Lee Ha Yi, chứ không có liên quan đến bất kì nghệ sĩ nào khác trực thuộc YG nữa cả. Và thread chỉ là nơi dành riêng cho những ai thích Lee Ha Yi chứ không phải chỉ là những fan của YG.
Do vậy mình có nguyện vọng rằng bạn mod chuyển thread của Lee Ha Yi về lại với khu chung dành cho các nghệ sĩ.
Cảm ơn bạn nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 15-1-2013 23:35:13 | Chỉ xem của tác giả
sunny gửi lúc 15-1-2013 19:07
Xin lỗi bạn mod, mình nhận được thông báo bạn đã move thread của mình tạo vào trong  ...

Bạn ạ, thứ nhất dưới góc độ của 1 member mình nghĩ là Kites ko thừa tài nguyên để lập hẳn 1 box YG rồi lại cho lập thoải mái những thread khác bên ngoài khu singer/band. Bạn ở đây được chơi được xem được nói free hết từ a-z thiết nghĩ cũng nên vui chơi miễn phí biết điều một chút. Không phải cứ thích là làm cứ muốn là phải có bằng được.

Thứ hai. Bạn ko vừa mắt với các member trong YG box thì đấy là việc của bạn. Còn thread Lee Hi dù muốn hay không nó vẫn trực thuộc box YG.

Thứ ba.
Thêm nữa quan điểm của mình khi mình đăng thread ở khu chung vì mình muốn thread này chỉ dành riêng cho ca sĩ Lee Ha Yi, chứ không có liên quan đến bất kì nghệ sĩ nào khác trực thuộc YG nữa cả.

Lee Hi được lập riêng 1 thread trong box chứ đâu phải chia sẻ thread với ai trong YG. Ko hiểu bạn lo lắng điều gì trong khi thread bạn lập cũng chỉ tương đương với 1 thread nhỏ trong box.

Và thread chỉ là nơi dành riêng cho những ai thích Lee Ha Yi chứ không phải chỉ là những fan của YG.

Ố ầu, thật hem?
Thế cái này là cái gì hả bạn? "[Singer] ♥๑۩۞۩๑ Lee Hi ♥♥♥♥ 이하이 ♥♥♥♥ Lee Ha Yi ๑۩۞۩๑♥ (Vui lòng ko post bài)"

Bạn lập thread ra rồi ko cho mọi người cùng tham gia, 1 mình độc chiếm thread để tự xây tự đắp tự ngắm tự sướng 1 mình???
Thế thì cái thread bạn lập ra có ý nghĩa gì? Một nơi mọi người ko thể cùng nhau tham gia, xây dựng và phát triển nó, mình đánh giá nó chẳng có giá trị gì hết.
Bạn smod này hiền với nương tay, chứ mình là mình del rồi {:171:}

Thôi nói đi nói lại thì bạn ghét box nên mới thế này chứ gì, mình chả rảnh để quan tâm đến mấy cái chuyện râu ria này đâu, chỉ cần đừng cản trở và làm ảnh hưởng đến sự phát triển chung là được {:109:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-1-2013 01:27:41 | Chỉ xem của tác giả
mun_bb gửi lúc 15-1-2013 23:35
Bạn ạ, thứ nhất dưới góc độ của 1 member mình nghĩ là Kites ko thừa tài nguyên đ ...

Rất cảm ơn bạn trẻ quan tâm và vạch lá tìm sâu từng chữ của mình.
Đúng mình chả vừa mắt với nhóm bạn của bạn đấy. Mình chả ngại gì khi nói điều đó cả.
Nhưng nói thế này nhé, hiện giờ trong thread của Ha Yi mình có thể đảm bảo rằng mình là người chịu khó tìm tin cho con bé nhất còn các bạn, các bạn có chịu làm thế không? Hay chúng ta cứ nói thẳng ra là các bạn vì cái mác YG mà thích em nó chứ nếu em nó không ở YG các bạn có biết Ha Yi nó là ai không?
Bạn nói không thừa tài nguyên nhưng cá nhân mình thấy nó nằm ngoài hay nằm trong box vẫn chiếm từng đấy tài nguyên của kites mà thôi.
Có khác chăng đó là khác người quản lý, thread mình mà vào box của bạn thì không khéo các bạn cho xóa sổ cái thread của mình luôn ý chứ. ^__^ Chúng ta đều không ưa nhau mà, mình lại chui vô đấy hàng ngày post bài không phải cũng ngứa mắt các bạn lắm sao.
Và rất cảm ơn đã soi ra dòng chữ Vui lòng không post bài của mình. Để nói thẳng luôn nhé, dòng chữ đó có từ lúc mình lập thread, vì mình hiện giờ vẫn đang sắp xếp lại cho hợp lý thread, bạn không tin vui lòng xem Page 1 của thread, hiện tại thread vẫn còn đang chỉnh sửa. Các thông tin, hình ảnh hiện mình vẫn đang sắp xếp lại cho nó tiện mắt mọi người khi ghé vào thread xem. Chính vi vậy, để tiện cho việc edit sắp xếp, nên mình nghĩ nếu chỉ có một nick của mình post bài không thôi thì có thay đổi gì cũng dễ sửa. Thực ra các bạn có post bài vào thì mình cũng có dám nói gì các bạn đâu, có chăng là đến lúc muốn edit lại để chuyển bài này sang vị trí khác, mình phải liên lạc với bạn rồi chờ bạn hồi đáp, rồi lại chuyển cho các bạn một bài mới vào vị trí các bạn post nó sẽ tốn thời gian và nhiều công sức hơn. Thế nên mình định sau khi ổn thỏa mới xóa dòng chữ đó đi.
Sao từ lúc mình lập thread đến giờ, các bạn không bao giờ vô hỏi lấy một câu là tại sao mình cứ để dòng chữ "Vui lòng không post bài" mà phải chờ đến giờ mới nói ra thế? Sao đến lúc này mới la làng lên rằng mình độc chiếm các thứ?
Riêng với mình khi lập thread mình không hề có suy nghĩ tự post tự ngắm, tự xem, tự thưởng thức một mình đâu bạn à. Mình tự hỏi bạn có biết để post bài trên này cần làm những gì không?
Đối với ảnh, thì bạn phải save về và rồi up lại lên các trang up ảnh, bạn nghĩ xem nếu tự mình thưởng thức thì mình cần gì đến việc re-up làm gì. Làm đến việc save là được rồi còn gì. Ở nhà tự lôi mấy folder của Ha Yi ra ngắm, còn thích hơn là chờ ngồi kites load ảnh ra xem chứ.
Còn với tin, nếu không có ý định chia sẻ thì việc gì mình phải dịch tin và up lên đây?
Mình không biết bạn có tham gia vào việc up ảnh hay dịch bài và up lên không vậy, bạn nghĩ rằng chỉ vì mình muốn để tự mình ngắm mà đốt cả đống thời gian vô những công việc đó sao?
Phép vua thua lệ làng, cái này mình biết rõ, mà mình thì không ưng cái lệ làng của nhà các bạn thì buộc mình phải ra khỏi làng mà thôi.
Vậy thì mình đặt thread cho Ha Yi ở ngoài có gì là sai trái? Đặt ở ngoài mình vừa có thể thoải mái cập nhật tin tức cho Lee Ha Yi, vừa không khó chịu phải vào box nhà các bạn, và tất nhiên các bạn cũng không phải ngứa mắt mỗi khi chợt nhìn thấy nick của mình trong box nhà các bạn.
Sao vẹn cả đôi đường như thế mà các bạn còn giãy nảy lên như thế? Chúng ta không ưa nhau thì tốt nhất nên tránh nhau như tránh tà thì tốt hơn chứ.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 16-1-2013 11:33:22 | Chỉ xem của tác giả
sunny gửi lúc 16-1-2013 01:27
Rất cảm ơn bạn trẻ quan tâm và vạch lá tìm sâu từng chữ của mình.
Đúng mình chả ...

Đầu tiên là để trả lời cho cái comt dài nhức mắt câu cú lủng củng của bạn mình xin phép được type một cái cmt còn dài hơn và có phần còn lủng củng hơn. Ko biết bạn già trẻ thế nào nhưng cách trình bày văn bản câu cú rồi nói năng như này chắc chưa quá cấp 2 đâu nhì. Giờ cấp 3 viết nói rành rọt mạch lạc lắm rồi. Thôi thế xưng chị-em cho dễ trình bày.

Chị mong là chúng ta có tiếp tục câu chuyện hay ko thì em cũng nói ngắn gọn 1 chút nhé, chứ viết dài uy hiếp tinh thần chị thế mà lan man quá nên mãi chị mới tìm được ý chính em muốn nói để trả lời ^ ^

Đúng là chị quan tâm đấy, vì vấn đề nó liên quan trực tiếp đến box chị em ạ. Thế nên mới đối đáp có đầu có cuối với em chứ đừng quy chụp là chị vạch lá tìm sâu. Đáng lẽ em nên nhìn lại cái cmt của mình một lần trước khi nói như thế. Đừng suy bụng ta ra bụng người.

Chị đã nói ở trên rồi, em có vừa mắt với YG box hay ko đấy là việc của em còn Lee Hi thì từ khi em ấy gia nhập YG Ent nếu có lập thread sẽ trực thuộc box YG. Không tự nhiên mà lại mọc 1 cái box to như thế. Bọn chị không phủ nhận công em xây dựng thread nhưng vấn đề ở đây là em lập nhầm chỗ nên đã được move vào đúng nơi nó cần ở thôi.

Có về box YG update tiếp hay ko đấy là lựa chọn của em, không ai tranh công của em đâu mà lo. Em cũng đừng làm mình làm mẩy là tôi ứ thích các bạn, tôi muốn mình tôi làm chủ cái thread đấy thôi nên mới lập riêng cái đấy. tôi yêu cầu mọi người phải thực hiện cho tôi. BĐH và box ko phải cha mẹ em mà phải nuông chiều con cái, con đòi gì cho nấy được. Cũng không phải ng yêu em mà em nũng nịu ra lệnh này kia mà phải đáp ứng cho em. Đừng làm thế người ta cười cho em ạ.

Chuyện em lo sợ thì bọn chị đều lớn biết suy nghĩ cả rồi không bao giờ làm trò đấy đâu. Bọn chị sinh hoạt và xây dựng box trong khuôn khổ những quy định chung của diễn đàn, ko phải cứ thích là del được, cái gì cũng phải xem xét trước sau xem có hợp lí hay không thì mới làm nên em ko phải lo lắng về chuyện ấy.

Cái chữ “del” mà chị nói ở comt trước tức là nếu chị làm smod với 2 thớt trùng nhau như thế thì chị sẽ chọn cách del vì có move vào box ng ta khi họ đã có thread đấy rồi thì cũng khó xử lí. Ý chị là thế, mong em đừng hiểu nhầm.

Không phải chị soi ra dòng chữ “Vui lòng ko post bài” mà ngày nào đi qua khu singer/band nó cũng lù lù đập vào mắt chị. Rõ ràng là cái thread nó qua nổi bật em ạ. Trong khi các thread khác title của họ bao giờ cũng là “Cùng đặt mục tiêu lên box” “Vietsub …” “Tuyển nhân sự …” thì một mình thread của em “Vui lòng ko post bài”. Em có thấy sự chuyên quyền đôc đoán đến nực cười ở đấy ko? Chắc là ko đâu nên cái title đấy mới tồn tại ngày này qua tháng khác như thế.

Thread được lập ngày 28/11 đến nay đã gần 2 tháng, chị ko hiểu tại sao em lại mất nhiều thời gian đến thế trong khi Lee Hi thực sự rất ít hoạt động. Em ạ, dù muốn hay không em cũng không thể thay đổi được sự thật là em yêu cầu ng khác “đừng có động đến cái thread của em”. Đọc xong giải thích của em chị cũng chen đc thêm vế sau là “cho đến khi em vừa lòng thì thôi”

Vậy đến bao giờ em mới hài lòng? Nếu theo lời em nói là để tiện sx thread thì em chỉ cần giữ chỗ 10 cmt đầu rồi sau đó tha hồ em edit dẫn link vào đó cho mọi người dễ tìm. Nói như em thì các member của kites cả đời chả bao giờ được bén mảng vào đấy vì lí do bạn sunny vẫn còn đương bận sắp xếp, xây dựng vì lợi ích chung của cộng đồng. Em đọc lại cái cmt của mình em có thấy mình ích kỉ ko em?

Em cũng đừng lôi mấy cái chuyện up ảnh dịch tin ra lòe chị. Chị ở cái chốn này từ hồi nó vẫn còn là krfilm. Tin ảnh sub chị cũng đều làm mòn cả rồi nên hù chị bằng mấy đấy chẳng có tác dụng gì đâu. Chắc ý em là em có công lập thread và update cho nó nên mọi người ko có quyền làm thế và khi em yêu cầu thì phải đáp ứng hả. Vui lòng nếu có nhu cầu đấy thì về làm nũng với gia đình chứ ở đây không giải quyết những trường hợp như thế này.

Nói tóm lại thì em thấy em chẳng làm gì sai. Chị cũng thấy thế, ngoài chuyện lập thread sai chỗ với độc chiếm thread ko cho mọi ng tham gia để xây dựng và phát triển nó ra thì em chẳng làm gì sai cả. Thế nên chúng ta cứ giải quyết nhẹ nhàng tình cảm đi nhé. Đừng có bù lu bù loa làm mình làm mẩy lên làm gì cho nó khó nhìn mặt nhau. Nói thật chị ko biết em là ai cũng ko nhớ có gây nhau gì với em ko nên hoàn toàn ko hiểu tại sao em lại ghét box và các members đến thế, cho chị 1 lí do ko chị lại nghĩ em bụng dạ hẹp hòi em nhỏ nhen.

Ở trong một box lớn như thế tất nhiên là bọn chị có những thiếu sót nhưng chưa khi nào bỏ bê và  thiếu trách nhiệm. Nếu muốn em cứ yên tâm tham gia xây dựng thead Lee Hi trong box. Bọn chị sẽ cố gắng hỗ trợ em để phát triển thêm. Mong em ko hằn học vì quyết định move thread của smod và hiểu lầm ý của bọn chị ^ ^  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 16-1-2013 13:15:28 | Chỉ xem của tác giả
mun_bb gửi lúc 16-1-2013 11:33
Đầu tiên là để trả lời cho cái comt dài nhức mắt câu cú lủng củng của bạn mình  ...

Cảm ơn bạn vì cho mình trẻ lại khá nhiều tuổi. Nếu mình bảo mình không phải cấp 2 thì chắc bạn nên thay đổi cách xưng hô đi là vừa.
Câu cú mình có lủng củng, mong bạn thông cảm vậy, vì mình không thuộc dạng văn hay chữ tốt. Các phần cần để tâm đến thì mình viết hết ra để bạn có thể nắm bắt được vậy thôi. Mình không có thói quen viết comment bình luận mà cũng phải viết ra MS Word nghiêm chỉnh.  Còn nếu bạn không hiểu thì mình biết làm sao giờ, văn của mình nó chỉ được đến vậy. Bạn thông cảm.
Như đã giải thích ở com trên mình đã bảo là thread vẫn chưa xong vì vậy vẫn còn dòng chữ "Vui lòng ko post bài". Mình đã bảo là trong 2 tháng đó sao chưa một lần mình thấy các bạn com báo với mình rằng các bạn khó chịu, cảm thấy mình độc chiếm cái thread vậy? Tại sao đến giờ khi các bạn đòi quyền lợi phải chuyển thread Ha Yi vào trong box của các bạn, các bạn mới lên tiếng bảo mình độc chiếm cả thread?
Sao bạn chỉ nghĩ rằng vì dòng chữ Vui lòng không post bài mà mọi người chẳng bao giờ dám bén mảng tới thread. Vậy có nghĩa là mọi người chỉ vào thread vì cần post bài chứ không phải là cần tìm hiểu thông tin gì về Ha Yi sao?
Chuyện tại sao đến giờ thread vẫn chưa xong, mình muốn làm nghiêm chỉnh thread dành cho Ha Yi, nếu bạn đã từng vô thread, bạn nhìn ít nhất ra nó cũng nghiêm chỉnh hơn một số thread đã được tạo từ trước. Mình nghĩ mấy page đầu làm đẹp thì mọi người vào xem sẽ thấy thích hơn chứ. Chính vì Ha Yi không có quá nhiều lịch hoạt động, nên mình nghĩ mỗi thông tin up ra càng theo đúng thứ tự và được sắp xếp dễ nhìn thì càng hợp lí hơn. Hơn nữa, hiện giờ các fansite của Ha Yi ở quốc tế không có mấy, và các bạn ý update cũng không nhiều, thông tin ít lại còn rải rác ở nhiều nguồn, đa phần mấy page đầu mình phải tự tìm kiếm là chính. Còn về dịch tin thì trình độ tiếng Anh của mình chắc không được như bạn, nên mỗi một lần dịch cũng tốn của mình khá nhiều thời gian. Bạn thông cảm, ngoài thời gian lên mạng mình còn phải làm những công việc ở bên ngoài, đâu phải lúc nào cũng ngồi lì trên máy tính cả đâu.
Còn lí do tại sao mình cảm thấy không phù hợp với các bạn thì chắc là do mình nhạy cảm, tự nhận thấy rằng con điên như mình không phù hợp với các bạn, tự nhận biết được rằng các bạn chả ưa gì mình cả. Hay nếu không tin bạn thử hỏi lại nhóm bạn của bạn xem có đúng là các bạn không ưa mình không đi.
Mà thôi, tốt nhất cứ cho rằng mình là con bé nhỏ nhen, săm soi, ích kỉ, bụng dạ hẹp hòi đi. Các bạn tốt bụng, rộng lượng thì đồng ý với mình bảo mod chuyển thread Ha Yi ra ngoài box đi. Mình cảm ơn nhiều. Các bạn tốt bụng còn có nhã ý muốn đóng góp phát triển thread thì chắc cũng chẳng để tâm quan trọng hóa việc thread nằm trong hay nằm ngoài box đâu nhỉ.

Bình luận

YG còn cả đống nghệ sĩ khác, các bạn lo từng đó nghệ sĩ đi, còn thread Ha Yi có người lo riêng cho chẳng phải đỡ hơn sao?  Đăng lúc 18-1-2013 11:52 AM
Việc có ra ngoài khỏi box cũng có gì ảnh hưởng đến YG và Ha Yi kí hợp đồng với nhau đâu? Sao các bạn đòi quyền lợi cho bằng dc thread vào box mà mình lại ko dc?   Đăng lúc 18-1-2013 11:49 AM
@Hippie: Bạn buồn cười ghê, việc một thread tự độc lập được chẳng lẽ ko phải là một điều tốt?  Đăng lúc 18-1-2013 11:44 AM
Nếu bạn k muốn theo rule của 4rum mà theo ý mình,tốt nhất là bạn nên tự lập lấy 1 site,hay blog cho e ấy.Lúc đó bạn muốn cập nhật ntn cũng thoải mái theo ý bạn ^^   Đăng lúc 17-1-2013 09:22 PM
bạn k thấy điều bạn muốn vô lý à.Kites đã lập hẳn box YG dành cho các nghệ sĩ của YG, vậy tại sao một nghệ sĩ của YG lại được tách ra chỉ vì bạn muốn?   Đăng lúc 17-1-2013 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách