Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: babykitty76767
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bình chọn] Bài thi viết "Theo dòng cảm xúc" nhà "Xưa rồi em"

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 10-11-2015 09:40:30 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn Bài thi viết "Theo dòng cảm xúc"
- Nick kites: pandalam
- Bình chọn bài viết có SBD: 13 và 10
- Lí do bạn bình chọn: Số 13 thần thánh một thời của Suju dù chọn lối viết thơ đã gọi là quá quen thuộc với nhà SWP rồi , còn bài số 10 là 1 trong ít bài khai thác về cặp vợ chồng
Pị ẹt: Nhiều bài thế này làm đọc rối cả lên, công nhận nhiều ten tiềm ẩn quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 10-11-2015 10:12:52 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: thiennguyen1995
-  Bình chọn bài viết có SBD:  02 và 09
- Lý do bình chọn :
bài SBD 02: bài viết miêu tả Ji Sung Joon rất thật, thật ở đây là cái dòng cảm xúc và tâm trạng của anh ấy nhé, cái khoảng cách 15 năm để níu chân một tình yêu đầu không phải là dễ đâu.
bài SBD 09:
Hye Jin, em có biết ta đã trải qua 15 năm như thế nào không? Sống với sự thương nhớ và mong đợi thật khó khăn biết chừng nào! Ta đã quá sợ hãi thời gian khi không có em bên cạnh, ta không muốn rời xa em lần nữa. Bây giờ em đã trở về bên cạnh ta, ta sẽ tận dụng hết từng phút giây chúng ta ở bên nhau, sẽ nói hết những gì ta suy nghĩ, những yêu thương ta đã kìm nén trong lòng, làm tất cả những gì để em thấy vui và hạnh phúc, như tất cả đều là cơ hội cuối cùng, ta nhất định không bỏ lỡ em đâu! Có đúng không, vợ yêu!

“Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương – Kalil Gibran”
Cái đoạn kết làm mình kết bạn 09 này dễ sợ, dòng văn nhẹ nhàng, sâu lắng, mình rất thích lối văn này.
Nhưng quan trọng hơn là ngưởng mộ cái tình yêu sau 15 năm của anh dành cho chị.

Bình luận

Bạn ơi xác nhận dùm mình bạn bình chọn cho bài SBD 08 hay 09 vậy?  Đăng lúc 10-11-2015 05:07 PM
Bạn ghi nhầm rồi kìa. Thích 09 mà lại ghi bình chọn cho 08 :)  Đăng lúc 10-11-2015 01:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 10-11-2015 10:45:50 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: duydope123
-  Bình chọn bài viết có SBD:  05, 11
- Lý do bình chọn : chân lí ngàn đời: nam phụ là những người tốt đánh thương nhất :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 10-11-2015 13:49:08 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn Bài thi viết "Theo dòng cảm xúc" -  Nick Kites: anh_tr -  Bình chọn bài viết có SBD: 01, 03 -  Lí do bạn bình chọn: dù chỉ là nhân vật phụ nhưng Hyuk và Hari chính là mảnh ghép còn thiếu để cho bức tranh thêm hoàn hảo. cảm ơn 2 bạn !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 10-11-2015 16:10:48 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: marigold
-  Bình chọn bài viết có SBD: 09 và 18
-  Lí do bạn bình chọn: Vì thích.
Thích cảm xúc, phục tài năng văn chương các bạn. Chúc các bạn đạt giải cao.

Bình luận

Lý do của ss lúc nào cũng rất ngắn gọn và súc tích :))  Đăng lúc 10-11-2015 05:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 10-11-2015 22:25:55 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: nilin
-  Bình chọn bài viết có SBD: 14
-  Lí do bạn bình chọn: Đau lòng vì nam phụ, đau lòng vì bài viết, đau lòng vì "Giá như" bởi với Shin Hyuk, đã không còn "Giá như" nào cả dành cho anh ấy. :"< Có thể lúc đầu còn chút tự tin "30 chưa phải là tết", nhưng rồi chàng trai ấy hiểu rằng "nàng" không bao giờ dành cho mình, dù mình cố gắng đến đâu đi chăng nữa. :"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 10-11-2015 23:35:40 | Chỉ xem của tác giả
01.Bình chọn Bài thi viết "Theo dòng cảm xúc"
02.-  Nick Kites:rikok32
03.-  Bình chọn bài viết có SBD: 02 và 11
04.-  Lí do bạn bình chọn:

Biết nói thế nào nhở, về bài số 11 tớ bị ấn tượng mạnh với cách sử dụng câu chuyện của nhân vật đồng xu để nói về nỗi đau và tình yêu của SH, ngay từ lần đầu đọc bài này đã quyết nhất định sẽ dành 1 phiếu vote.

Còn phiếu vote số 2, thực ra tớ rất phân vân giữa bài số 01, 02, 18 và 19, nhưng rốt cuộc bài 02 với "adorable" đã làm t hoàn toàn hạ gục. Đúng là chỉ cần 1 từ thôi đã miêu tả đc toàn bộ về nhân vật Ji Sung Joon do Park Seo Joon thủ diễǹ.

Trong phim có đoạn Joon và Hyuk nói về 0.3 giây quyết định để độc giả đọc 1 bài báo hoặc mua 1 tạp chí ( hình như vậy, nhớ mang máng), thấy 2 bạn SBD 11 và 02 đã áp dụng rất tốt chiến thuật này, " nhân vật đồng xu" và "adorable" của các bạn đã khiến t tự nguyện dâng vote. Cám ơn và mong được biết danh tánh của mấy bạn quá
Mà giờ mới biết fan Nhà Xưa toàn thánh văn không hà, bài nào bài nấy xúc động đậy muốn chớt mà ban tổ chức bị kẹo, cho đc mỗi 2 phiếu vote
Đùa vậy chứ rất cảm ơn BTC nha, nhờ ciộc thi mà mình có cái nhìn đa chiều hơn khi xem và cảm nhận bộ phim. Chúc cuộc thi thành coing tốt đẹp ★★★★★
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 11-11-2015 11:31:25 | Chỉ xem của tác giả
@babykitty76767 BTC Mều ơi, đề nghị BTC khi công bố giải thưởng phải công bố danh tính thật của tác giả nhá.

Em là em hông có thích nhà văn ẩn danh đâu, em thích nhà văn có danh có tính để sau này còn theo đòi học hỏi, nhìn tận tay day tận mặt, à quên, tay bắt mặt mừng với tác giả.

Em yêu cầu BTC Mều công bằng liêm chính, ko có chuyện che giấu tên tuổi, che giấu nhân thân, thân phận gì của các tác giả đoạt giải đâu nha (phòng hờ tác giả yêu cầu ).  
BTC ơi BTC có nghe thấy em nói gì hông?

Bình luận

Jan
Thì chính vì nữ chính bánh bều quá nên mới ship Ho với Lương nè. Hai giai đẹp. =)))) Cho nữ chính về làm nữ phụ luôn đeeee.. =)))  Đăng lúc 11-11-2015 04:14 PM
Jan
Chứ cái màn hình to thế xem cứ phầm phập phầm phập mệt tim lắm. =))) Đã bảo của Vịt cỡ Song hoa điếm trở lên mà, nàng cứ từ đấy mà triển ra. =)))  Đăng lúc 11-11-2015 04:13 PM
Jan
Thì hồi đấy ta đợi chiếu ở VN rồi đi xem đó, lúc báo hủy tiếc ghê. Cuối cùng xem trên Kites rồi lại ơn giời mình ko ra rạp. =))))  Đăng lúc 11-11-2015 04:12 PM
Đúng rồi đang đợi phim thợ săn đây, mà k thik nữ chính >.<  Đăng lúc 11-11-2015 04:12 PM
Bởi zậy sao về VN chiếu được. Mà ta tiếc ghê, k bít bản của Vic thế nào mà gây ám ảnh kinh hoàng z? K lẽ k còn giữ trong word :)))  Đăng lúc 11-11-2015 04:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 12-11-2015 00:20:43 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: bichvan.jj
-  Bình chọn bài viết có SBD: 4 và 14
-  Lí do bạn bình chọn: thích là thích thế thôi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 12-11-2015 12:40:03 | Chỉ xem của tác giả