Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: PRTeam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bình chọn] 10 Lý do khiến bạn phát điên vì "Dad, where are we going??"

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 22-5-2013 21:06:56 | Chỉ xem của tác giả
10 lý do khiến tôi “phát điên” vì “Dad, where are we going?”

1.        Vì nhóc Hoo mũm mĩm đáng yêu. Yêu cái tính háu ăn của bé, có thể ăn bất cứ lúc nào, bất cứ ở đâu (có lẽ do mình mắc bênh biếng ăn từ nhỏ nên mê mẩn nhóc Hoo luôn). Hoo chính là đứa con trong mơ của mình. Một đứa bé hiếu thảo, không ngại cúi lạy bố 40 lần để “cứu” mẹ. Một cậu nhóc “si tình” vừa gặp đã yêu ngay cô nàng duy nhất trong chương trình.

2.        Vì người cha trẻ tuổi, Yoon Minsoo, luôn luôn yêu thương và bên cạnh con trai như không chỉ với vai trò của người cha mà còn là một người anh, một người bạn. Một người cha luôn muốn dành thật nhiều thời gian bên con mình để bù đắp lại khoảng thời gian bận rộn trước kia.

3.        Vì cô nàng JiAh đáng yêu, điệu đà. Một cô con gái đúng chuẩn, luôn dịu dàng và luôn biết tán thưởng bố mình rất đúng lúc. Một cô bé biết nghe lời, biết nhắc nhở các oppa của mình nên hỏi xin đồ trước khi lấy.

4.        Vì ông bố cầu thủ trông có vẻ vụng về lóng ngóng, nhưng luôn nỗ lực hết mình để “thấy nụ cười mỹ nhân” (là con gái JiAh). Jong Kook luôn dậy sớm để chuẩn bị bữa sáng cho con gái cưng. Qua những lời nói và những việc mà anh làm cho con gái mới thấy câu nói “Con gái là người tình kiếp trước của người cha” quả không sai chút nào.

5.        Vì nhóc Joonsoo 4D, luôn thích sống trong thế giới của riêng mình. Joonsoo là một nhóc con cá tính, bướng bỉnh, nhưng có lúc lại nói ra những câu như ông “cụ non” vậy. Một cậu bé tò mò, luôn miệng hỏi “Tại sao? Tại sao? Và tại sao?” và cũng có thể là bé chả tò mò gì hết, hỏi chỉ để hỏi cho vui vậy thôi. Nhưng lại khiến appa của bé “tức điên”.

6.        Vì một ông bố cũng 4D không kém con trai là bao. Nhìn vào hai bố con JoongHyuk có khi người ta không biết đâu là bố đâu là con mất. Một ông bố luôn tự tin về tất cả mọi thứ của mình, thích tự khen, tự sướng mọi lúc. Người ta bảo là “hổ phụ sinh hổ tử” a.

7.        Vì chàng Joon lạnh lùng, kiệm lời, sọ bố nhưng nhiều lúc lại bộc lộ bản chất ham chơi, bướng bỉnh của một đứa trẻ. Joon luôn tự lập, và có cảm giác như Joon có thể tự làm mọi thứ một mình. Dù bố có hơi nghiêm khắc, và ngay buổi sáng đầu tiên đi cùng bố chỉ được ăn khoai tây thì Joon vẫn không giận dỗi và còn yêu bố mình hơn trước.

8.        Vì một ông “bố già” nghiêm khắc, thậm chí chẳng hiểu gì về cuộc sống thường ngày của con trai mình, nhưng Dongil đã dần dần học cách quan tâm, chăm sóc và trò chuyện với con trai mình, xóa bỏ khoảng cách và sự ngại ngùng lúc đầu.

9.        Vì một cậu “anh cả” nhưng rất mít ướt khiến người ta phải thương. Min Guk luôn chọn phải ngôi nhà “tệ” nhất dù vô tình hay hữu ý (=]]), cậu bé buồn và khóc lóc rồi hờn dỗi, nhưng sau đó cậu bé đã học cách “lạc quan” hơn để vượt qua “khó khăn”. Cậu bé luôn thể hiện tốt vai trò của người anh lớn, biết chăm sóc các em nhỏ. Nhưng bản chất ham chơi ngây ngô lại bộc lộ hoàn toàn khi nhóc “u chu chu” mãi với mấy chú cún.

10.        Và vì ông bố “kém may mắn”, luôn khiến con trai rơi nước mắt. Nhưng bố Sungjoo luôn cố gắng để bù đắp lại cái “tủi thân” của cậu con trai lớn. Không chỉ Min Guk mà các bé khác đều được bố Sungjoo chắm sóc đặc biệt với tuyệt chiêu “Japaguri” từ Trung Quốc (=]]).

Và còn nhiều nhiều lắm những lý do để tôi yêu DWAWG. Đây có thể nói là một show chân thực nhất của HQ, vì những đứa trẻ sẽ luôn thể hiện những cảm xúc thật của mình.

Thanks BTC đã tạo một nới cho bà con chia sẻ tình yêu của mình về DWAWG
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 24-5-2013 21:29:35 | Chỉ xem của tác giả
cote cho số 05
em bị cái con số báo danh 05 lôi vào
mệt ghê
chẳng bik vote cái quái gì
cứ vote đại

Bình luận

bae
e nói thế tội cho số 5 quá =)))  Đăng lúc 25-5-2013 10:27 PM
cảm ơn nàng * đá đít*  Đăng lúc 24-5-2013 09:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 25-5-2013 00:16:56 | Chỉ xem của tác giả
em cũng  vote cho 05 ạ
hi vọng em nóa có giải rinh tiền về tổ chức game show
cho cả nhà, mình có ngó qua show mấy lần
thấy bon trẻ dễ thương lại thông minh nữa
đáng yêu quá, dân tình phát điên cũng phải

Bình luận

bị em nó kéo vô cu ạ:)  Đăng lúc 26-5-2013 12:46 AM
bae
tình iu :))  Đăng lúc 25-5-2013 10:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 25-5-2013 08:36:35 | Chỉ xem của tác giả
sukyu gửi lúc 22-5-2013 21:06
10 lý do khiến tôi “phát điên” vì “Dad, where are we going?”

1.        Vì nhóc Hoo mũm mĩm  ...

Em vote cho lí do dầu tiên ngay và luôn
Hoo béo ăn nhiều, mê gái và rất nhân hậu
Trẻ con như vậy, hy vọng lớn lên em cũng sẽ như thế
Ủng hộ Bố ơi mình đi đâu hết mình

Bình luận

Uhm, m cũng thích Hoo nhất vì cái tính này đấy :)))  Đăng lúc 25-5-2013 08:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 25-5-2013 11:55:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì vote cho cái thứ 2

2.  Vì người cha trẻ tuổi, Yoon Minsoo, luôn luôn yêu thương và bên cạnh con trai như không chỉ với vai trò của người cha mà còn là một người anh, một người bạn. Một người cha luôn muốn dành thật nhiều thời gian bên con mình để bù đắp lại khoảng thời gian bận rộn trước kia.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 25-5-2013 12:50:29 | Chỉ xem của tác giả
Vote cho 4 và 5,

Lí do thứ nhất đơn giản là vì các lí do rất giống mình ;))  

Thêm nữa, lí do thứ 2 là bị đồng đảng lôi kéo ;))

Còn lí do thứ 3, mình có thể cảm nhận được t.y thực sự đối với show qua bài viết của các bạn :x

Chúc các SBD mình vote giật giải :)  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 25-5-2013 15:13:09 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ số báo danh 05 nha

và chúc cho bài viết thành công hơn nửa đạt được giải lớn

còn lý do thì từ từ sẽ xuất hiện thui hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii   

Bình luận

bae
nàng cũng bị số 5 dụ dỗ hả? :))  Đăng lúc 25-5-2013 10:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 26-5-2013 02:32:07 | Chỉ xem của tác giả
ồ  bầu cho số bao danh 05

chúc em thành công em nhá sao

cuộc thi này hay nhỉ

chúc cuộc thi thành công vang dội ì xèo nha

ai cũng viết hay cả nhưng lỡ ấn có 1 mình 05 à, thông cảm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 26-5-2013 22:05:33 | Chỉ xem của tác giả
vote cho sbd 4 và 7 nha
thực ra cũng đọc và ấn tượng 2 bài này thôi
nhất là bài 7 nhá! sao ít vote vậy??
Mình chưa điển danh bên nhà, ko đc ai nhờ vote nên là rất khách quan nha!

chúc cho cuộc thi sẽ tìm đc bạn cuống điên show dad như mình, đang thi nên lỡ hẹn vs cái này chứ mình là mình nổi tiếng đi chơi mấy trò này lắm í!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 26-5-2013 22:21:33 | Chỉ xem của tác giả
Vote cho 04 <3
Thực ra thì mình chỉ lướt sơ sơ qua 8 bài và đột nhiên thấy bắt mắt vào bài này nhất. Cho nên đây cũng là bài duy nhất mình đã đủ kiên nhẫn để đọc hết vậy nên mới vote * cười *

Àh mình yêu điều đặc biệt của bạn ◕‿↼
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách