Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 6272|Trả lời: 19
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bình chọn] 10 Lý do khiến bạn phát điên vì "Dad, where are we going??"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bình chọn bài dự thi

10 Lý do khiến bạn phát điên vì "Dad, where are we going??"

GIẢI THƯỞNG
Cuộc thi sẽ có những giải thưởng như sau:

1/ 01 Giải Nhất: 1000 Kite$
2/ 01 Giải Nhì:  500 Kite$
3/ 02 Giải Khuyến khích: 100 Kite$/giải
4/ 01 Giải Được yêu thích nhất (Tổng số bình chọn cao nhất) 300 Kite$)

CÁCH CHẤM THI

BTC sẽ dựa vào kết quả bình chọn trên Kites, Facebook và số điểm từ BGK để xác định người thắng cuộc trong mỗi phần thi.
Cơ cấu tính điểm như sau: Kites (25%), Fanpage Dad, where are we going? (25%) và số điểm từ BGK (50%).
Cụ thể:
- Thí sinh có lượng vote nhiều nhất tại mỗi nơi sẽ dành được 50 điểm, nhì được 45 điểm, ba được 40 điểm.
-  Tổng điểm của BGK là 100 điểm.

MỖI NGƯỜI ĐƯỢC QUYỀN BỎ PHIẾU CHO 02 BÀI

THỜI GIAN BÌNH CHỌN
Từ 22/5 - 28/5

* Lưu ý:
Tác giả được quyền vote cho bài của mình :D
Mỗi nick vote post bài ghi rõ những phiếu đó vote cho bài dự thi nào nha ^^
Link vote tại Fanpage Dad, Where are you going?
http://www.facebook.com/media/se ... 78470239&type=1
Chọn nhiềuKhảo sát: ( Có thể chọn tối đa 2 lựa chọn ), Có tất cả 72 người đã tham gia

Khảo sát này đã kết thúc

5.05% (5)
2.02% (2)
4.04% (4)
37.37% (37)
32.32% (32)
3.03% (3)
10.10% (10)
6.06% (6)
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 15:28:58 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥ღ Phần thi Banner ღ♥ღ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 15:29:03 | Chỉ xem của tác giả

Sau khoảng thời gian mình miệt mài cày show DWAYG, 10 lý do dưới là những yêu tố hay nhất đối với mình khiến mình k thể bỏ qua show truyền hình thực tế này :X
1. Show truyền hình của các bố nổi tiếng và con của họ, k có idol cũng k có motip cố định ♥ mình vốn rất thích xem những show có trẻ con tham dự, mà show mình toàn bé đáng yêu dễ thương thì không thích sao đc. Chương trình có kịch bản, nhưng kịch bản toàn là của PD thì là đặc biết nhất r còn gì :-j
2. Aigoo, xem tập 1 mới đc mấy phút mà đã fall in love with Joonie ngay rồi, càng xem lại càng thấy tính e nó cool dữ dội, k phát cuồng làm sao đc (ava kia kìa, nhìn e nó chỉ muốn nhảy vào cấu xé thôi T.T)
3. Minguk xấu số :))) muốn xem những tập sau e nó phải chống chọi vs nc mắt ntn :
4. WAE??? WAE????? cái mặt của Su í :))) nhìn thôi đã phát điên r chứ nói gì đến bản tính 4D của e nó nữa :-))
5. suốt 20 năm lần đầu tiên ship couple bé tuổi ntn :))) Hoo-Ah couple đáng yêu dễ thương mà còn ngọt ngào nữa chứ.hỏi có ai xem ctrình này mà k phát điên vì tụi nhỏ k :X:X
6. Căn bản vì giờ vietsub đang chậm hơn eng, thời gian đợi chờ nó ngắn hơn, k phải là mng đều thích sao ;;) tui phát cuồng vì điều đó :))
7. xem để hồi tưởng lại những ngày còn bé đã qua, đc bố mẹ chăm sóc, đc sông trong tình yêu thương của bố mẹ. May sao mình có những ng bố mẹ bình thường, có nhiều thời gian dành cho mình, còn các bé chắc trc chương trình này có khi mấy ngày k gặp bố :( bố mình rất chiều mình như chú Joong kook vậy, nhiều khi lại cực nghiêm khắc như chú Dong Il, nhưng mà điều khiến mình phát điên vì chương trình là tình cảm họ thể hiện ra hệt như trong mơ vậy.
Mà mình còn ngồi xem show này với cả gia đình, bố mẹ mình còn thích show hơn cmình nữa cơ, bố thỉnh thoảng cứ bảo Hoo giống mình hồi bé, chỉ có ăn và chơi, bố với mẹ luôn ngồi cười vui vẻ khi xem show này. mình yêu DWAYG ,và càng yêu gia đình mình hơn ♥
8. Sau khi tham gia chương trình chắc bố và con sẽ hiểu về vất vả của mẹ hơn, bố sẽ chăm sóc con nhiều hơn, và sẽ hiểu con mình hơn, cho con mình cái nhận thức trước về sự nổi tiếng. Chú Dong Il là 1 ví dụ điển hình, Joon cũng đã bắt đầu nhận thức được sự nổi tiếng của mình r, vì thế chú đã có cách giữ con của mình, cho e ít tiếp xúc vs showbiz, ít đóng quảng cáo. Chúng sẽ được lớn lên đúng với lứa tuổi, và mình phát cuồng vì ông bố và đứa con như thế :X
9. Lý do cơ bản nhất khiến mình cuồng show này là do trong khi đang k có show gì để mình xem, đang chán gần chết thì từ trên trời rơi xuống 1 vì sao e ước ao = chưa kể nội dung còn hay, thế là thôi, đi tuyên truyền khắp mọi nơi về show này, và tính kha khá là mình đầu độc đc gần chục ng r : ai cũng mê các bé mới hót chứ :">
10.Điều cuối cùng đơn giản là trái tim mình đang đập nhanh và con người mình thoải mái cười khi xem show, mình muốn trở lại hồn nhiên vui vẻ như tờ giấy trắng đang cần đc bố mẹ viết lên nó những điều hạnh phúc tốt đẹp nhất. Cảm ơn subteam đã mang ctrình đến với mình cũng như mọi ng, và subteam chính là 1 nguyên nhân khiên mình phát cuồng vì lũ trẻ, ai bảo dịch hay thế làm gì, khiến mình chỉ thêm sát mặt vào màn hình mà xem thôi ♥
Hi vọng subteam cũng như đội ngũ Pr chương trình, những người dựng nên nhà DWAYG sẽ hoàn thành tốt chương trình này, mình sẽ mãi ủng hộ ctrình cũng như các bạn , mong rằng mọi ng sớm đưa ctrình đến với nh người hơn. CAMSA :*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 15:29:40 | Chỉ xem của tác giả

10 lý do thì có chăng là quá nhiều để nói lên lý do mình thích show này, mình sẽ list ra theo những lí do của mình thôi nha

- Lý do đầu tiên là do mình tò mò. Thật ra mình chưa từng xem những show mà có sự tương tác giữa người lớn và trẻ nhỏ. nên mình khá tò mò là họ sẽ như thế nào.

- Lý do thứ hai là do mình thích trẻ con. các bé trong show, mỗi bé một vẻ, những nét rất đáng yêu hồn nhiên( không diễn)

- Lý do thứ ba là trong bất cứ sho truyền hình thực tế nào cũng có các tình huống bất ngờ và phản ứng của các bé đều không đoán trước được.

- Lý do thứ tư là mỗi tập là một địa diểm khác nhau, qua đó mình sẽ hiểu hơn về đất nước hàn Quốc, nơi mà mình chưa hề được đặt chân tới.

- Lý do thứ năm là sự làm việc chăm chỉ của các staff. Với trẻ con công việc của họ phải gấp đôi vì các bé còn quá không thể chỉ bảo là làm ngay được.

- Lý do thứ sáu là do mình cảm nhận được tình cảm của các ông bố dành cho những đứa con. Bố cũng đã từng rất cưng mình như bố Jin ah lo cho bé ấy. Nếu xem xong, mình sẽ down về cho bố xem như một lời cảm ơn bố vậy đó

- Lý do thứ bảy là mình nhận thấy mình học được nhiều cách để thể hiện tình cảm giữa bố và con.  Vì giữa bố mà mình cũng có một khoảng cách khá lớn, dù bố rất chăm sóc và thương nhưng mình chỉ nhận và mình muốn học cách cho đi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 15:30:20 | Chỉ xem của tác giả

Do vốn văn nghèo nàn nên mình chỉ hay login mỗi ngày để lấy $Kites và đi ra đi vào ngó ngàng làm Silent Reader là chủ yếu. Sau khi coi Appa! Odiga? mình đã đổ cái rầm :D. Cũng từ đó chăm lội forum tìm hiểu về chương trình hơn, lâu lắm rồi mình có hứng thú chờ đợi, theo dõi một cái gì đó, và cũng hăng hái hơn trong việc trao đổi 888 với mấy bạn trong thread, tuy không quen bạn nào, cũng không có ai biết mình là ai, nhưng bản thân cảm thấy vui vẻ và hào hứng hơn rất nhiều. Lý do mình yêu thích chương trình:

1. Có lẽ là từ "Bố" đập vào mắt mình đầu tiên. H.Mẹ mình.khác một chút với single mom là mình vẫn biết mặt Ba nhưng theo họ Mẹ & ở cùng với bà ngoại. Cho tới giờ dù biết là không đúng nhưng mình vẫn còn buồn, giận Ba mình, nên thường những gì liên quan đến vai trò Ba, Chồng, người đàn ông trụ cột trong gia đình thì mình ít để tâm đến. Nhưng nhiều lần thấy các bạn theo dõi chương trình khen quá nên mình cũng search Google tìm coi thử tập 1, vẫn theo thói quen từ lúc coi phim trên máy tính làtua và tua:D, đang mải mê tua thì nghe tiếng con nít khóc mới dừng lại, ấn tượng chú Sung Dong II lúc đó đang la Joonie mè nheo :)). Từ đó bắt đầu tò mò và tua lại từ đầu để xem trọn vẹn.

2. Lý do thứ 2 là yêu Joonie <3. Thật ra lúc đầu mình bị lực hút vui vẻ của Hoo hấp dẫn :)), nhưng coi từng tập, từng tập rồi phát hiện ra Joonie là mẫu người đàn ông lý tưởng trong mơ của mình :x. Yêu bé từ cái má phúng phính, dáng đi bỏ 2 tay vào túi, mái tóc xoăn lãng tửvvvà một chút gì đó cảm giác đồng cảm vì thấy em không nhận được tình thương, sự cưng chiều của Ba rõ ràng như mấy trẻ khác.

3. Thích Hoo. Hoo là lý do thứ 3 mình theo dõi chương trình. Ấn tượng đầu tiên là cậu bé ú nu, đỏ lè như cây xúc xích Vissan, hay bị bật ngữa do mông bự thiếu cân đối =)). Tội nghiệp bản thân thường coi chương trình vào lúc khuya, vừa coi vừa nuốt nước bọt vì nhìn thằng nhỏ nó ăn =((. "Hoo happy" được cưng chiều nè, có Papa đẹp trai, tài giỏi, Mama đẹp gái nè ( gia đình lý tưởng ). Có thể nói Hoo mang cho mình cảm giác hạnh phúc nhất trong chương trình.

4. Hứng thú với Junsu 4D. Mỗi lần nhìn cái mặt bé là mình mắc cười :)). Nhiều khi ngồi nghĩ không biết lúc còn nhỏ vậy mình có bị ''điên điên'' như bé không :)). Con mắt lúc nào cũng nhắm tít lại >.<. Tuy bé còn nhỏ và chưa hiểu biết nhiều như anh chị, nhưng về độ hâm đơ thì chưa chắc anh chị nào sánh bằng.

5. Dõi theo Min-Guk. Mình cũng không thích con nít khóc nhè :(. Coi vài tập đầu còn ráng thông cảm được nhưng hình như càng ngày càng nhiều. Tuy biết bé lớn rồi nên hiểu được việc nào tốt, tệ nhưng cũng mong là Papa sau này khuyên nhủ bé nhiều hơn một tí. Bù lại bé trông nom các em cũng tốt tuy nhiều lúc còn ham chơi :))  

6. "Ghét" JiAh. Tại mình ganh tỵ vì con bé được lạc giữa một rừng Gươm Y_Y, anh nào cũng đối tốt với em, đặc biệt là Hoo Hoo. Nhưng mình thích Papa của bé nhất, cưng chiều con gái hết mực.

7. Cảnh đẹp. Mình thích K-pop và Hàn Quốc nên muốn tìm hiểu thêm về con người cũng như đất nước và ẩm thực của họ. Chương trình hội tụ cả 3 điều.

8. Love-line :x. Tình yêu có thể hiện diện bất cứ nơi nào. Coi show mà nhiều lúc tưởng lầm là đang coi phim tình cảm Hàn Quốc =)).

9. Sub đẹp và tốt. Sub là phần đóng góp không nhỏ khi làm chương trình đầy đủ cả về chất lượng nghe lẫn nhìn này đến với khán giả. Giúp mình hiểu thật đầy đủ về chương trình. Thanks Subbing team & đội ngũ staff :x

10. Kites. Mình thích theo dõi những bài viết và hình ảnh được các member của Kites cập nhật trong thread. Mình gà mờ về khoản tìm kiếm. Cám ơn các bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 15:30:51 | Chỉ xem của tác giả

Thú thật, ban đầu, khi nhà mình treo banner show, mình cũng chả buồn để ý, cũng có tò mò kick vào đọc giới thiệu nhưng lại chưa thấy thực sự hứng thú. Nội dung có vẻ khá đơn giản, 5 cặp bố con cùng nhau đi du lịch đến các miền quê trên khắp đất nước Hàn Quốc. Thoạt đầu mình nghĩ ngay “Ah, kiểu 1n2d hay Family Outing chứ gì !” trong khi mình cực thích 2 show ấy nên mình không hi vọng gì nhiều ở “Dad,where are we going?”. Nhưng mình đã nhầm. Một đêm không ngủ được, tự nhiên nổi hứng tò mò vào vivo xem online ep 1. Và mình bị hấp dẫn ngay lập tức. Xem liền tù tì 3 ep, không chịu nổi lại lên google search thông tin các thể loại rồi mò các 4rum engsub và lại ngấu nghiến xem cho đến sáng hôm sau.

Nhiều lúc tự hỏi, tại sao show “Dad, where are we going?” lại có thể khiến một đứa từ lâu lắm rồi an phận làm silent reader, mới chỉ năng nổ hơn sau bộ phim “That winter, the wind blows” rồi đến khi phim kết thúc cũng đã ý định quay lại con đường cũ, trở nên nhiệt tình và cuồng điên về bố và các bé như vậy. Có lẽ, “Dad, where are we going?” không đơn thuần chỉ là một show giải trí, mà nó như một tấm vé quay về tuổi thơ, một bài học ý nghĩa và một điều gì đó rất ấm áp và tràn đầy yêu thương.

10 lý do khiến mình yêu thích đến phát cuồng “Dad, where are you going?”

1.  Các bé thật sự rất dễ thương và khác biệt. Mình cũng thực sự phục nhà sản xuất, sao họ có thể tìm được những em bé có thể có những tính cách khác biệt nhau như vậy. Không nhiều sự tương đồng trong tính cách, nhưng chính thế các bé lại có thể thân nhau một cách dễ dàng như vậy. Một loạt các couple được fan đem ra ship: Joon – Hoo, Joon – Soo, Hoo – Soo, Hoo – Jiah (kinh điển ^^) như những idol bây giờ.

2.  Kịch bản không mới, nhưng sao lại có thể hấp dẫn như vậy. Bằng chứng là rating tuy khởi điểm chỉ là 1 con số, nhưng dần dần tăng lên và nhanh chóng nổi tiếng ở Hàn Quốc. Nội dung đơn giản: thiếu vắng bàn tay chăm sóc của người mẹ, hơn thế nữa, các em bé thành phố quen sống đầy đủ, tiện nghi từ nhỏ, được trải nghiệm 2 ngày 1 đêm cuộc sống ở nông thôn thiếu thốn, cùng tham gia làm nhiệm vụ, cùng học hỏi những thứ mà chắc chắn sẽ không bao giờ có ở thành phố. Và tuyệt vời hơn, sau mỗi chuyến đi, tình bố con, tình bạn sẽ ngày càng thắt chặt và sâu đậm hơn.

3.  Câu chuyện cảm động của các cặp bố con.
Bố con Dong Il – Joon là cặp thay đổi nhiều nhất. Mình đã để ý từ ep 1, bố Dong Il nhếch nhác và nghiêm khắc, Joon khóc luôn bám mẹ và có vẻ sợ bố. Đây cũng chính là cặp bố con duy nhất không nắm tay nhau trong ep 1, 2 người cùng tách nhau ra, Joon vừa đi vừa đút túi và chân không ngừng đá những thứ xung quanh. Thế nhưng, từng chút một, từng chút một, sau mỗi chuyến đi, bố con Dong Il – Joon ngày càng gần gũi và thân thiết hơn. Người bố “ác quỷ” ít khi bộc lộ tình cảm của bản thân, giờ có thể vui sướng như thế nào khi được nghe con trai nói “Con yêu bố” và cứ muốn con nhắc đi nhắc lại, giờ có thể thoải mái ôm, bobo và mong ước con mình lớn nhanh để cùng uống một chén soju với nhau và giờ có thể nhẹ nhàng lắng nghe, dỗ dành khi con khóc. Và cứ thế dần dần, sự ngập ngừng ban đầu không còn nữa, mà là sự phấn khởi, cảm giác mong chờ đến chuyến đi tiếp theo của 2 bố con.
MinGuk và bố Sung Joo – dù bố có vụng về hay đen đủi thế nào, tuy có lúc luôn hờn dỗi trách cứ nhưng MinGuk vẫn luôn tự hào về bố mình. Tự hào ở đây là em ấy luôn rất vui vì giống bố, luôn hạnh phúc vì là con trai của bố, sung sướng khi luôn được bố khen giỏi hơn bố khi bố ở tuổi em ấy. Dù bác Dong Il có trêu như thế nào, em ấy vẫn luôn bảo vệ và kính yêu bố mình.
Bố con Jong Hyuk – Jun Soo, 2 con người đơn giản và vui vẻ, nên mỗi lần đến đoạn 2 bố con là tất cả đều cùng cười, bố hóm hỉnh, con hài hước – như một cặp bài trùng hoàn hảo.

4.  Joon – một câu bé biết suy nghĩ và rất tình cảm. Cool, lạnh lùng, đáng yêu, nghiêm túc,… đó là những thứ nói về Joon. Joon có phong thái hệt như những mỹ nam bây giờ, tương lai sẽ đốn tim hàng loạt các em. Em ngoan và nghe lời bố, sợ bố nhưng vẫn rất thương bố. Mình cực nhớ và cảm động trong chuyến đi thứ hai khi bố Dong Il nhóm bếp cay mắt vì khói thì Joon chạy ra bảo “Bố cho con ngồi lên đùi nhé. Con ngồi đây thì bố sẽ không bị cay mắt nữa.” Chỉ câu nói và hành động đơn giản ấy thôi, nhưng khiến mình thấy xúc động vô cùng. Joon ah, e là một đứa trẻ rất ngoan. Ngoài ra Joon cũng là một người có khả năng lãnh đạo, ham đọc sách, dũng cảm cũng như có tinh thần trách nhiệm cao.

5.  Sự 4D của Jun Soo và tính cách siêu hài hước của cả 2 bố con Jong Hyuk. Jun Soo trong tất cả các bé là suy nghĩ và hành động đúng với lứa tuổi mình nhất. Lúc nào cũng cười vô tư, không suy nghĩ nhiều và luôn hành động kì quặc như người ngoài hành tinh. Nhưng bảo em nó k biết buồn thì là sai, khi em ấy mắc lỗi, nét mặt buồn xo rồi buồn bã ôm chân của VJ tỏ vẻ ân hận nhìn vừa thấy rất thương mà cũng vừa thấy yêu yêu kinh khủng.

6.  Sự chín chắn của Jiah – girl duy nhất giữa rừng boy. Đúng là con gái thường người lớn và có trách nhiệm hơn con trai. Qua camera ẩn và vô số những tình huống về sau, suy nghĩ của Jiah nhiều lúc mình thấy còn trưởng thành hơn cả MinGuk. Nhưng đương nhiên em ấy vẫn còn nhiều nét đặc trưng của trẻ con: nũng nịu bố, yêu bố, cũng biết xấu hổ khi Hoo nhìn thấy “hàm râu” của mình :3

7.  MinGuk – sao chổi của cả nhóm. Cũng thật lạ khi em ấy liên tiếp gặp số đen – có khi nào vị thần tạp kĩ chiếu sáng cho em ấy nhỉ ;)) Ấn tượng đầu tiên của mình với MinGuk, mình có thể thành thật trả lời là không tốt. Hay khóc, hay mè nheo, hay dỗi, không bằng những em khác, còn phải nhờ đến các em khác an ủi ,…Nhưng đúng là tham gia show này là 1 quyết định đúng đắn của MinGuk, em ấy ngày càng trưởng thành và ra dáng một hyung, một oppa đáng tin cậy. Và có lẽ em ấy là người thay đổi nhiều nhất từ đầu show đến giờ, không còn khóc nữa, thông minh, lễ phép với người lớn tuổi, chăm sóc các em của mình, hơn nữa còn an ủi bố mình khi họ gặp khó khăn. Không còn hình ảnh một MinGuk nhõng nhẽo hồi đầu nữa, mà là một cậu bé rất đáng tin cậy. Mình ngày càng càng yêu mến em ấy hơn.

8.  Những câu chuyện hài hước xung quanh các ông bố. Mỗi bố - lại cũng là những con người tính cách đều rất riêng biệt. Bố MinGuk – Sung Joo vụng về, luôn bị bắt nạt nhưng vô cùng yêu thương và tự hào về con. Bố Junsu – Jong Hyuk thì chuyên gia của hài hước, chú ấy chả cần làm gì nhiều đâu nhưng nhìn mặt thôi cũng thấy buồn cười. Bố Jiah – Joong Kook thì đúng là bố của con gái, luôn cưng chiều và luôn yếu lòng trước con gái cưng. Bố Hoo – Min Soo chơi và trò chuyện với con như bạn bè. Còn bố Joon – Dong Il một ông bố trong ấm ngoài lạnh, yêu thương con một cách ầm thầm và yên lặng. Nhìn cách họ chăm con, nấu cho con ăn, trả lời mọi câu hỏi của các con khi không có vợ bên cạnh, có thể thấy rằng họ đều là những người đàn ông tốt, người chồng đáng mơ ước, người bố mẫu mực. Show không chỉ là câu chuyện của những đứa bé với nhau, của 2 bố con mà là còn sự gắn kết giữa những ông bố. Có thể ep đầu còn chưa hòa hợp được, nhưng dần dần tất cả gần gũi hơn và có thể bông đùa với nhau bất kể ở đâu.

9.  Gần cuối, hehee, tất cả lý do trên mình chưa nhắc gì đến Hoo đúng không :”> Điều hay nhất phải để gần . cuối cùng :3 Đương nhiên, theo dõi show nên mình đều yêu thích cả 5 bố con, nhưng chắc hẳn, mỗi chúng ta đều dành cho một bé nào đó tình cảm đặc biệt hơn cả. Với mình là Hoo, mình dành sự đặc biệt ấy cho mọi thứ về Hoo.

Hoo xúc xích, Hoo mũm mĩm, Hoo đáng yêu,… mọi thứ về em ấy đặc biệt dễ thương đối với mình. Xem một ep, mình tua đi tua lại nhiều nhất chính là những đoạn có cảnh Hoo: gương mặt Hoo lúc mới ngủ dậy – sung phồng và mặt nhắm tịt, lúc Hoo đánh răng, rửa mặt, đi tè, lúc Hoo ăn mì, ăn cơm, ăn trứng … trông mới ngon lành và buồn cười làm sao.

Hoo dũng cảm, tốt bụng và nghĩa hiệp. Như lúc Hoo thấy MinGuk khóc và đòi bố đổi nhà (ep 1), lúc Hoo vui vẻ đổi nhà cho Jiah mà không có bất cứ suy nghĩ nào (ep 9), lúc cùng Joon – Soo hăm hở, gan dạ đi vào nhà hoang tìm kho báu (ep 10), lúc Hoo xung phong cầm đồ nặng vì em ấy tự hào mình có khả năng đó (ep 13) lúc Hoo quỳ lấy tiền lì xì để “cứu” mẹ không bị cảnh sát bắt, lúc Hoo lúc nào cũng quấn mẹ rồi gọi mẹ bằng cái tên “Nini” yêu không tả… Tất cả đều xuất phát từ chính con người em ấy – nhân hậu và có trái tim vô cùng ấm áp.

Hoo rất ga lăng. Cứ mỗi lần thấy em ấy 1 điều Jiah, 2 điều Jiah là mình lại thấy buồn cười. Jiah ban đầu thích nhất không phải là Hoo (chắc là MinGuk) nhưng nhờ sự kiên trì không mệt mỏi lúc nào cũng “Jiah ah, em đừng làm cái này, em đừng làm cái kia, sẽ thế này sẽ thế nọ …” với cái giọng ngọng nghịu và luôn ân cần chăm sóc nên cuối cùng đã đạt được kết quả “Jiah đã cảm con rồi phải không?” Tình cảm chân thành và cực kỳ dễ thương của Hoo dành cho Jiah khiến mình mỗi lần xem couple Hoo – Jiah thần thánh là tim lại bay tứ lung tung :x

Nhưng câu chuyện giữa 2 bố con Hoo mới là cái khiến mình cảm thấy yêu thích nhất. Skinship giữa 2 bố con này là tự nhiên và cảm thấy thân thiết nhất, có lẽ do khoảng cách tuổi khá gần nên luôn có sự thoải mái như vậy. Nếu được lựa chọn, chắc chắn mình sẽ chọn người chồng như bố Hoo, có thể chơi với con như bạn và dạy con mình qua những câu chuyện, cách kể sinh động mà không hề nhàm chán. Và những câu chuyện bên lề cũng thật cảm động. Xem show thấy 2 bố con thân thiết như vậy, mình không thể tưởng tượng được là Hoo đã từng không nhận ra bố và hồn nhiên nói với mẹ “Chú này lại ngủ lại ở nhà mình” hay nỗi buồn sâu sắc cho đến giờ em ấy vẫn nhớ “khi con nhỏ như cái bánh mì, và bố không ở nhà”. Điều mình bất ngờ nhất là tại sao Hoo có thể suy nghĩ trưởng thành như vậy, mặc dù cách nói của em vẫn rất hồn nhiên trong sáng. “Hãy quên hết quá khứ vì chúng ta còn có tương lai” – xem xong mình chột dạ, mình đã từng suy nghĩ được như Hoo chưa, đã bao giờ cảm thông hay chia sẻ với bố mình như vậy chưa,…Lúc Hoo vùi đầu vào lòng bố và nói “Không sao đâu mà” khi bố xin lỗi hay khi Hoo kể câu chuyện cổ tích để an ủi bố khi bố nhớ về người cha quá cố khiến mình rơi nước mắt vì xúc động. Thật sự bố Hoo phải tự hào về Hoo nhiều lắm phải không :)

10.  Lý do cuối cùng, khiến mình có thể điên cuồng vì “Dad, where are you going” chính là 10 con người trên, là một show truyền hình không màu mè, không idol các kiểu nhưng cứ chân thực và đơn giản như vậy. Mỗi chuyến đi không chỉ đơn giản là những trải nghiệm nữa mà còn là những câu chuyện nhân văn về tình cảm con người với nhau, giữa bố con, giữa bạn bè :)

Dài và lan man quá rồi. Giờ thì chúc nhà Bố trên 4rum hay trên facebook luôn đông vui nhộn nhịp, cảm ơn subteam luôn đem đến những sản phẩm nhanh chóng.

Chúc show “Dad, where are we going?” có thể kéo dài lâu thật là lâu. Chúc bố các bé luôn thành công và các bé luôn chăm ngoan, thành những con người có ích cho xã hội.

Và cuối cùng là chúc mình có khả năng chiến thắng, hí hí ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 15:31:27 | Chỉ xem của tác giả

10 lý do khiến tôi phát điên vì "Dad, Where Are We Going?" :

Thứ nhất là ở sự tuyệt vời của những ông bố. Có thể bố không hoàn hảo, không chăm sóc tận tình, kĩ càng được như mẹ nhưng 5 ông bố trong show đã cho chúng ta thấy rằng tình yêu mà bố dành cho con cũng không thua kém gì mẹ.
-  Vì con, bố có thể sẵn sàng lao vào bếp mặc dù không biết nấu ăn. Món ăn không ngon nhưng chứa đựng trong đó là bao tình cảm của bố dành cho con
- Vì con, bố sẽ học cách cắm trại.
- Vì con, bố sẽ cố gắng dậy sớm để chuẩn bị cho những đứa con yêu những món ăn sáng thật ngon.
  Thứ hai là ở tính cách đáng yêu, ngây thơ và những hành động " không thể đỡ nỗi của những đứa con", lần đầu tiên xa mẹ, rời khỏi vòng tay âu yếm của mẹ. Dù ban ngày các bé có vui đùa đến đâu, ban đêm về khi điện cho mẹ đều không thể cầm được nước mắt vì nhớ mẹ
Thứ ba là có Joon cưng của noona, một người vô cùng thông minh và tự lập, đôi lúc hơi yên tĩnh và cool một chút nhưng điều đó vẫn rất cuốn hút. Noona biết tâm hồn nội tâm của em rất phong phú, yêu Joon cưng nhất <3
  Thứ tư là sự xuất hiện của couple Nhí Hoo-Ah. Sự quan tâm, ân cần của couple làm khán giả phải phì cười. MOng là 2 em sẽ giữ mối quan hệ đó đến lúc lớn lên luôn.
  Thứ năm là có sự mè nheo của anh cả Min Guk, trong cả 3 chuyến du lịch em đều phải ngủ tại nơi " không ra sao cả". Vậy nhưng lần nào em đều vượt qua cả. Em là một con người trách nhiệm, trung thành và rất yêu bố nhưng vì là con nít mà, em cũng rất tò mò về hũ mật ong
  Thứ sáu là cậu bé nghịch ngợm Jun Soo, em quậy nhất nhưng cũng nhút nhát. Câu cửa miệng của anh chàng 4D này là " Wae???". Bên cạnh bố lúc nào em cũng cười ngắt nghẽo, sự pha trò hài của 2 cha con là số 1. Em là đứa bé ngoan và yêu bố không kém gì các anh chị, chả vì thế mà em đã nói rằng: "cháu muốn trở thành một diễn viên tuyệt vời như bố?". Hỏi làm sao có ông bố và khán giả nào mà ko xúc động vì tình cảm của em cơ chứ
  Thứ bảy là cô nàng trách nhiệm Ji Ah, khác với những gì bố Joong Kook nghĩ về đứa con gái của mình. Ji Ah thật sự có tinh thần trách nhiệm rất cao. Tôi vẫn luôn tò mò về cậu bạn mà JI Ah thầm thì vào tai bố là thích, mong chờ tập cuối sẽ tiết lộ.
  Thứ tám là Hoo hóm hỉnh, ăn nhiều, ngủ nhiều và thích Ji Ah cũng nhiều. Em là cậu bé bạo dạn, sẵn sàng thể hiện tình cảm bí ngô đáng yêu đó với người mình thích bằng những hành động cử chỉ: cho túi sưởi, ôm và nắm tay Ji Ah,. Nhưng nếu nói em hiếu động thôi thì chưa đủ, em còn là người sống rất có tình cảm. Những kí ức về những ngày ít được trong vòng tay của bố vẫn còn đọng lại trong lòng em. Tôi đã suýt trào nước mắt khi em hỏi: Bố không thương Hoo à? " . Nhưng sau đó lại nói: Không có gì đâu ạ. Hãy quên hết chuyện quá khứ và sống cho hiện tại và tương lai. Em có biết em đẹp trong mắt mọi người như thế nào ko? KO chỉ đẹp về vóc dáng mà còn đẹp về cả tâm hồn.
  Thứ chín: mỗi ông bố đều dành tình cảm, cách dạy con của mình theo 1 cách riêng nên rất hấp dẫn, cuốn hút.
  Thứ mười: cuối cùng tôi phát điên "Dad, Where Are We Going?" chỉ vì có đầy đủ tất cả 10 thành viên đó tạo nên một không gian vô cùng ấm áp và tràn đầy tình yêu thương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 15:31:57 | Chỉ xem của tác giả

Thư Gửi Năm Ông Bố của “Dad Where are you going?”
Cháu là một người “nghiền” show thực tế của Hàn Quốc và cháu đã “chết mê” những đứa trẻ đáng yêu mà các chú bảo vệ chăm sóc trong suốt những tập vừa qua của “Bố, mình đi đâu vậy”… Hôm nay cháu viết là thư này để kể về mười lý do mà “Dad Where are you going?” đã mê hoặc cháu cũng như những khán giả Việt Nam khác.

Đầu tiên “Bố ơi mình đi đâu vậy” đã vượt qua tất cả những giới hạn của một show thực tế. Một show thành công chỉ khi khán giản nhận thấy sự chân thực  hòa mình của người tham gia, và chính vì show thực tế này được làm chủ bởi những đứa trẻ ngây thơ và tình yêu máu mủ của các người cha nên cháu dành cho nó sự tin tưởng tuyệt đối. Không ai có thể làm giả được những nụ cười của Hoo – Soo, không ai có thể làm giả được giọt nước mắt của Min Guk và không ai có thể phủ nhận ánh nhìn lo âu của các chú hướng về con mình khi chúng bị đau.
Thứ hai, cháu đã nhớ tuổi thơ mình qua “Bố ơi! Mình đi đâu vậy”. Sau mỗi tập phim, sau những giờ phút được theo bước cùng cười cùng khóc với 5 ông bố cùng những đứa con, cháu thường nhấm tính lại ấu thơ của mình đã bao  lần được hỏi bố rằng chúng ta sẽ đi đâu, nhờ vậy mà cháu bước lại tuổi thơ, chạm vào những ký ức và tận hưởng cảm xúc. Đó là niềm vui vô giá mà sau chương trình đem lại.
Thứ ba, “Bố ơi Mình đi đâu vậy” là một show giúp giữ cho tâm hồn luôn vui tươi là hạnh phúc. Chắc đọc đến đây các chú vẫn nghĩ cháu là một cậu bé, nhưng không cháu đã là một chàng sinh viên, vì vậy cháu cũng đủ hiểu cuộc sống tất bật và biết mong ước những giây phút tâm hồm được gạn đục khơi trong. Và tiếng cười của Hoo - Joon, giọt nước mắt của Min Guk, câu hỏi “tại sao” của Soo hay tình yêu với Ji Ah đã luôn làm cho tâm hồn cháu cũng như nhiều khán giả khác được thảnh thơi và trong trẻo lại. Với cháu đó là giá trị to lớn nhất của Bố ơi Mình đi đâu vậy đem lại
Thứ tư, Cháu và mọi người đều yêu “Bố ơi mình đi đâu vậy” bởi vì ai ai cũng yêu trẻ nhỏ, nhất là những đứa trẻ bụ bẫm, xinh xắn, tự nhiên, như trong chương trình. Và cũng khâm phục tình yêu của các chú, như tình yêu vĩ đại của bao người cha khác, thuần hậu, mộc mạc mà sâu sắc. À đó cũng chính là lý do thứ năm để một chàng sinh viên đêm nào cũng thức thật khuya khóc khóc cười cười với một chương trình.
Lý do thứ sáu cháu xin được gửi cho bố của Min Guk. Chú ạh, Min Guk là anh cả trong tất cả các bé và cháu vô cùng hạnh phúc khi được chứng kiến sự dìu dắt chín chắn hơn hẳn của Min so với các em  nhưng cũng thật buồn khi nhìn thấy những giọt nước mắt. Chú hãy chăm sóc và bảo vệ Min Guk vì em vẫn là một cậu bé và hãy nuôi nấng Min để trở thành một người đàn ông mạnh mẽ như chú.
Hoo là đứa bé cháu yêu quý nhất trong cả chương trình, vì vậy xin được gửi đến ca sĩ Min Soo, cảm ơn chú đã nuôi nấng một đứa bé tốt bụng và ngây thơ như vậy. Hoo là biểu tượng của sự hạnh phúc và lạc quan mà khán giả đều mong chờ trong chương trình. Hoo à, anh rất thích cách em tiếp cận Ji ah, hãy cố lên nhé! Hwaiting.
Gửi người bố “đáng sợ” của Joon, trong tập đầu tiên cháu đã rất sợ chú và thương ánh mắt sợ hãi của Soo khi nhìn chú, cũng như bất bình khi chú không nấu bữa sáng cho em. Nhưng rồi dần dần được chứng kiến tình yêu dành cho con trai của chú cháu hiểu được Joon thực sự đang hạnh phúc. Sự nghiêm khắc của chú đã đem đến cho chương trình một chàng trai Joon thật mạnh mẽ kiên cường. Hãy yêu thương Soo thật thật nhiều chú nhé.
Lý do thứ chín xin được chuyển cho “ông bố trẻ con” của Soo. Khi xem chương trình bạn cháu thường bảo chú cũng trẻ con hệt như Soo, nhưng cháu biết chú đang trưởng thành theo con trai của mình, một ngày kia Soo cũng sẽ có “Phẩm Chất Quý Ông” như cha mình, nhưng trước hết chú hãy cố gắng trả lời tất cả những câu “tại sao” và đừng trêu bé Soo nữa.
Cuối cùng là những dòng cháu viết gửi bố bé Ji Ah. Là bé gái duy nhất trong chương trình nên chắc chú rất tự hào, nhưng cũng vất vả lắm khi phải chăm sóc một cô con gái. Nhưng Ji Ah là một cô bé đáng yêu và mạnh mẽ, qua ánh mắt của cô bé cháu biết Ji Ah yêu chú vô hạn. Chú hãy luôn là chỗ dựa vững chắc cho bé chú nhé.
Cuối cùng chỉ có thể chúc cả 5 bé của Show “Dad! Where are you going?” sẽ thậtt vui, thật khỏe, các em hãy đem đến cho khán giản nhiều sự mong đợi và cảm xúc khác nhau trong buổi tối chủ nhật nhé  hãy để cho “Dad! Where are you going” khiến những người cha, người mẹ và con cái xích lại gần nhau hơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 15:32:30 | Chỉ xem của tác giả

Tôi 24 tuổi.
Tôi độc thân.
Tôi ít nói, ít cười.
Tôi ít quan tâm người khác.
Tôi cũng chẳng yêu bản thân nhiều.
Tôi từng nghĩ cả đời này chỉ thui thủi 1 mình thôi.
Tôi đâu ngờ rằng mình có thể yêu trẻ con nhiều như bây giờ.
……
Chỉ vì 1 lần tò mò, tôi đã bị các bạn nhỏ thu hút.
Chỉ vì 1 lần tò mò, tôi đã ngày ngày trông sub, vì chờ đợi mà xem lại ep 1,2 hơn 10 lần.
Chỉ vì 1 lần tò mò, 3h sáng link vừa down xong, vì không đợi được nên đã thức dậy xem.
Chỉ vì 1 lần tò mò, tôi đã lục tung cả google, youtube để tìm ảnh, CF của mấy đứa nhóc.
  Tôi yêu Joonie.
Tôi yêu bé từ phút 10:20 của tập 1, vì cái đầu bù xù đấy.
Ít có cậu bé 7 tuổi nào chững chạc, lễ phép như Joon.
Em rất vâng lời bố, mặc dù bố hơi nghiêm khắc nhưng Joon vẫn yêu và lo lắng cho bố.
Bố thì ngại, con thì lạnh lùng. Dủ vậy, con vẫn thỏ thẻ nói Con yêu bố!
Em chăm đọc sách và học giỏi.
Em rất chi là cool. Em ít cười, nhưng khi cười thì rất chi là dễ thương. Như là 1 người khác ý (Hình tượng này làm mình nhớ đến L vs Myungsoo)
Bé là hình mẫu cho các bậc phụ huynh khi nuôi dạy con cái đấy.
Tôi yêu Hoo xúc xích.
“Con muốn ăn trứng chiên”
“ Bác ơi, cháu xin lỗi. Cháu đói bụng a. Con muốn ăn mỳ tương đen. Bố sẽ nấu cho cháu ăn”
Tôi yêu Hoo bởi sự hồn nhiên, ngây thơ của bé.
Anh trai hơn 1 tuổi lúc nào cũng ra vẻ bảo vệ cho em gái.
Lúc nào miệng cũng không ngừng Jiah ah, Jiah ah, Jiah ssi!
Tôi yêu bé bởi cái sự nghĩa hiệp không cần suy nghĩ nhiều khi nhường chỗ ở.
Lần nào xem tới cảnh Hoo là không bao giờ ngưng cười được.
  Tôi yêu JunSoo
Tôi yêu tính cách 4D, 8D, 16D của ku cậu này. Chỉ bấy nhiêu là đủ rồi!
Từ cách vui đùa với bố, cách chơi với các bạn, cách học đều rất đặc biệt.
Rất JunSoo!
  Tôi yêu Minguk, Jiah
Mình không thích con nít khóc nhè đâu. Nhưng xem thì không thể nào giận hai bé được.
Các bé còn nhỏ, đâu phải lúc nào cũng điều khiển tốt cảm xúc của mình được.
Dù vậy, hai bé vẫn rất ngoan và cute mà.

Tôi thích xem các bố lần đầu chăm sóc cho các bé, tuy vụng về nhưng chân thành.
Tôi thích những câu hỏi bộc phát của Hoo, cử chỉ của Joon, aego của Jiah, 4D của Junsoo, cách dẫn dắt của Minguk.
Tôi thích xem các bé đi tìm đồ ăn, xem các bố nấu ăn,
Tại sao tôi thích ư? Đửng hỏi khó thế chứ. Xem đi rồi bạn sẽ có câu trả lời!

Nhìn những đứa con được nuôi dạy từ tế, chăm ngoan, xinh đẹp, tôi đem lòng ngưỡng mộ những ông bố, bà mẹ giỏi giang này.
Tôi đã thấy những đứa trẻ con nhà khá giả rất lì lợm, ngang bướng vì được nuông chiều quá mức. Tôi gặp một vài lần rồi mất hết cảm tình. Nhưng sau chương trình này, tôi lại có lòng tin rằng vẫn có gia đình vẫn biết cách dạy con.
Với tôi, chương trình này không chỉ đơn thuần là giải trí. Nó còn giúp tôi nhận ra một điều rằng tôi muốn yêu thương và được yêu thương, tôi muốn cười và làm người khác cười. Bấy lâu nay tôi cứ hạnh phúc trong cái vỏ ốc của mình. Nhưng bây giờ con ốc ấy muốn đi, muốn gặp gỡ và yêu thương mọi người - dù chậm vẫn hơn.
Và giờ đây, trong đầu tôi chợt lóe lên 1 suy nghĩ. Sau này nếu có em bé, tôi chỉ muốn có một nhóc như Joon là đủ rồi. (^.^)

Bonus: Mình vừa có chuyến du lịch với ba. Nhưng đây là “ Bố ơi! Bố đi theo con nè!”. hihi

P/S: Gửi ad!
Mình viết bằng cảm xúc thôi, nghĩ sao viết vậy nên không biết có đủ 10 điều hay không nữa. Hy vọng các bạn sẽ ủng hộ bài viết này. Không hay cũng đừng chê nhiều quá nha. Thanks mọi người!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2013 15:33:51 | Chỉ xem của tác giả

Thực ra mình viết bài này có lẽ không đủ 10 lý do đâu, cũng không phải vì phần thưởng mà ban quan trị đề ra, chỉ là thực sự ham thích và muốn bày tỏ thôi :)
  Từ khi biết đến những show giải trí Hàn trên Kites, mình đơn giản coi đó là giải trí, là những lúc buồn chán mang ra coi để giải tỏa cho bản thân, chỉ biết cười và chờ đợi những nụ cười. Cũng biết hóng đợi, ngóng trông đến ngày có sub để coi, nhưng chỉ là 1 sự hóng đợi rất bình thường. Chưa bao giờ nghĩ rằng có 1 show nào đó sẽ làm mình khóc. Đến 1 ngày, xem những ep đầu tiên của Dad, mà là từ ép 1 luôn, mình đã bật khóc, 1 buổi sáng những cô bé, cậu bé ăn chưa no, lo chưa tới, rời xa ngôi nhà ấm áp, rời xa vòng tay mẹ, đi theo bố với 1 niềm thích thú và những nụ cười. Và rất nhanh làm quen với nhau, cười nói như đã thân thiết rất lâu rồi. Đổi lại là người lớn chúng mình, liệu có hồn nhiên được như thế?  Rồi chọn nhà, chọn chỗ ngủ, những đứa nhóc biết quan tâm, biết nhường nhịn. Thế rồi 1 ngày mệt nhọc trôi qua, gọi điện về cho mẹ mà nước mắt lưng tròng Lúc đó, 1 đứa 21 tuổi như mình cũng không thể làm gì hơn ngoài việc khóc theo, nước mắt cứ tự nhiên rơi ra khi bọn nhỏ gọi mẹ ơi và nói rằng con rất nhớ mẹ, mới chưa đầy 24h đồng hồ, chỉ là để mình cảm nhận được rằng gia đình quan trọng, nhưng giờ đây, chỉ có thể cảm nhận điều ấy tự trong tim. Nằm cuộn tròn trong lòng bố nhưng miệng vẫn luôn gọi mẹ, đó là điều chạm đến tận sâu thẳm trong lòng mỗi người của chương trình này, không chỉ là để vun đăp tình cảm với bố, mà còn là dạy cách yêu thương, dạy cách trân trọng những phút giây ở cạnh những người tuyệt đối quan trọng với mình trên thế gian này.  Và rồi, Joonie à, em đã dạy cho chị biết thế nào là tha thứ đó em, 1 bữa sáng chỉ với khoai tây từ ngày hôm qua còn lại và những miếng rong biển đã nguội từ bao giờ, nhưng em vẫn ăn rất ngon, vì em có bố mình ở bên cạnh. Chị đã dỗi hờn, đã bỏ cơm, đã không nghe lời rất rất nhiều lần, chỉ vì ý muốn của mình không được bố mẹ đồng ý, còn em, mọi chuyện đều rất ổn, Joonie à, trái tim của em thật sự rất đáng quý, em còn xoa dịu được trái tim thiếu thốn tình cảm của bố mình, còn chị, chị chưa bao giờ nói được rằng, bố ơi, con yêu bố nhiều lắm, bố ơi, rồi mọi chuyện sẽ qua thôi, bố ơi, con ổn
Chương trình đã cho mình những niềm tin, những hy vọng, về 1 tương lai nhỏ bé của chính mình, sẽ yêu thương, quan tâm và chăm sóc thật tốt cho những đứa con của mình. Sẽ biết quan tâm như Yoon Hoo, sẽ người lớn như Joonie, sẽ luôn mỉm cười như Lee Jun Soo, thi thoảng triết lý như Song Ji Ah nhưng lại rất yêu thương những người xung quanh em, và biết vượt qua khó khăn như Min Guk, cơ mà, chị chỉ muốn nói là MinGuk à, đừng có khóc nhè nữa em nhé.
  Và những ông bố, có người trẻ và có người đã già rồi, nhưng chung lại là 1 tình yêu thương con cái vô bờ bến, lo lắng từng chút, từng chút 1, cố gắng mang lại cho con những gì là tốt nhất, dạy cho bọn trẻ biết cách chấp nhận, biết cách vượt qua những khó khăn, rồi đổi lại là những dỗ dành, những yêu thương từ tận đáy lòng. Chú Dong Il à, cháu thật sự hiểu những khó khăn của 1 ống bố 40t mới có con đầu, vì bố cháu cũng thế, cũng có cháu khi đã 35t rồi, khó bày tỏ lắm chú ạ. cháu là con gái mà còn khó nữa là bé Joon, nhưng mà chú đã khiến cháu hiểu rằng, yêu thương không có tuổi, và không nhất thiết phải nói ra, 1 ánh  nhìn, 1 cử chỉ, đó cũng là yêu thương rồi đó. Chú ơi, chú là người ấm áp nhất đấy ạ, luôn quan tâm và mang đến tiếng cười. Mãi hạnh phúc với gia đình bé nhỏ chú nhé!
  Lee Jong Hyuk, cháu là fan của chú đấy nhé, từ phẩm chất quý ông, và giờ là Lee Jun Soo mà chú đã mang đến như 1 món quà tuyệt vời cho mọi người. Chú và tên nhóc luôn cười như hoa ấy là hình mẫu của nhiều người lắm ý, trong đó có cháu luôn rồi. Đối xử và yêu nó như 1 người bạn, đặt mình vào vị thế 1 đứa trẻ để hiểu cho những suy nghĩ và hành động của nó, có mấy ai làm được ạ. Lúc nào thấy 2 người trên màn hình, cháu cũng cười nghiêng ngả, nhìn thằng bé thôi cũng cười được luôn, cái khuôn mặt hớn hở của nó, cái tính bạo dạn của đứa bé 6t, cái thái độ luôn không quan tâm đến bất lỳ điều gì, tưng tửng, có lẽ là hợp nhất với Joonie thôi, chứ không sẽ lơ đễnh lắm lắm cơ, cứ mãi cười như thế nhóc con  của chị ^^
Kim Sung Joo, mới có 7 tập và 3 chuyến đi thôi mà cháu đã rất lo cho Min Guk rồi, thằng bé luôn bị đặt vào những tình huống thật là, thế nên, có chút tủi thân và ghen tỵ cũng là đúng thôi, nhưng thật tốt là nó luôn biết nghe lời, tự vượt qua khó khăn và mỉm cười trở lại. Khó khăn sẽ đến và cũng sẽ qua đúng không Gukie bé nhỏ.
  Yoon Min Soo, chú đúng là làm bố khi còn trẻ nên cũng chả khác gì trẻ con, toàn lừa Hoo bé bỏng thôi à. Hoo là cậu bé nhân hậu, tốt bụng và hồn nhiên nhất trong số 5 đứa, nó quan tâm tới 4 cô nhóc, cậu nhóc kia theo đúng bản năng của 1 đứa trẻ, sẵn sàng nhận khó khăn vì mình, rất nghe lời, yêu thương chân thành và ăn rất nhiều  
Song Jong Kook, cháu vô cùng ngưỡng mộ chú luôn ý, chăn con gái kinh khủng luôn, cháu ghen tỵ với Ji Ah nhiều lăm đấy ạ ^^, chú luôn bảo vệ tốt nhất cho con gái, cho Ji Ah 1 chỗ dựa tuyệt vời, cho con bé 1 tình yêu mạnh mẽ và đón nhận những yêu thương mà con bé gửi trao 1 cách vô cùng trân trọng. Ôi, lại ước ao rồi.
Túm lại là mình phát điên vì tất cả những gì có tên "Dad, where are you going?", tất cả những gì đính kèm, những gì dán mác những ông bố và những đứa trẻ. Mình yêu các bạn, những người đã mang lại cho mình và vô vàn những người khác 1 chương trình tuyệt vời như này.
P/s: câu cú lủng củng, văn không hay và không thể diễn đạt hết suy nghĩ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách