Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6007|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[BBC] Doctor who - Bác Sĩ Vô Danh

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Giới thiệu:

Doctor Who là một loạt phim truyền hình thuộc thể loại khoa học viễn tưởng được hãng BBC sản xuất liên tục từ 1963-1989. Một bộ phim truyền hình đã được đồng sản xuất với Universal Pictures vào năm 1996. Sau một thời gian ngừng phát sóng, bộ phim đã được phát sóng lại từ tháng 3 năm 2005 tại Anh Quốc và Úc, và tháng 3 năm 2006 tại Hoa Kỳ trên Sci Fi Channel. Hiện nay nó vẫn còn đang quay. Bộ phim đã đạt kỷ lục thế giới là bộ phim truyền hình khoa học viễn tưởng dài nhất thế giới và cũng là Series phim khoa học viễn tưởng thành công nhất mọi thời đại. Bộ phim là tiên phong trong việc sử dụng kĩ xảo điện ảnh. Bộ phim đang là một phim truyền hình rất được yêu thích ở Vương quốc Anh. Bộ phim đã nhận được sự công nhận từ các nhà phê bình và công chúng là một trong những chương trình truyền hình tốt nhất của Anh, bao gồm cả Giải BAFTA cho Phim truyền hình hay nhất trong năm 2006, và năm lần liên tiếp tại Giải thưởng Truyền hình Quốc gia từ năm 2005, trong các thể loại chính kịch.

Nội dung chính:
Chuyện phim kể về chuyến phiêu lưu đến những hành tinh, thế giới bí ẩn khác xung quanh Trái đất của một người với danh xưng là “Bác Sĩ" (nguyên văn là Doctor, có thể dịch là Tiến sĩ), một chúa tể thời gian. Bác sĩ đã đi xuyên không gian và thời gian để bảo vệ và giúp đỡ mọi sinh vật trên vũ trụ với một cỗ máy thời gian tên là TARDIS có bề ngoài không khác gì một chiếc hộp điện thoại cảnh sát những năm 1950 ở Anh quốc. Trong các chuyến phiêu lưu của mình, các Bác sĩ thường có những người bạn đồng hành rất vui tính, thông minh và dễ mến.
Nguồn: http://wikipedia.org

Hiện tại bộ phim đã được 7 season và với bác sĩ thứ 11 (Math Smith thủ vai), vẫn đang tiếp tục trình chiếu.

Diễn viên tham gia thể hiện vai Doctor :

Hiện thân thứ nhất William Hartnell 1963–1966

Hiện thân thứ hai Patrick Troughton 1966–1969

Hiện thân thứ baJon Pertwee 1970–1974

Hiện thân thứ tư Tom Baker 1974–1981

Hiện thân thứ năm Peter Davison 1981–1984

Hiện thân thứ sáu Colin Baker 1984–1986

Hiện thân thứ bảy Sylvester McCoy 1987–1989, 1996

Hiện thân thứ tám Paul McGann 1996

Hiện thân thứ chín Christopher Eccleston 2005

Hiện thân thứ mười David Tennant 2005–2010

Hiện thân thứ mười một Math Smith 2011- nay

Bạn đồng hành của bác sĩ thứ 10:

Rose Tyler (đi cùng bác sĩ thứ 9 và bác sĩ thứ 10)
Astrid Perth ( đi cùng bác sĩ thứ 10 trong đặc biệt series 4)
Lady Christina
Donna Noble ( đi cùng bác sĩ thứ 10 trong tập đặc biệt của series 3 và series 4)
Martha Jones ( đi cùng bác sĩ thứ 10 trong series 3)
Sarah Jane Smith
Mickey Smith
Thuyền trưởng Jack Markness( xuất hiện rải rác từ series bác sĩ thứ 9 đến series bác sĩ thứ 11, cũng là một nhà du hành thời gian).

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-5-2013 14:21:38 | Chỉ xem của tác giả
đang mê xoi Doctor Who xD cám ơn bài viết của bạn. Thật ra Doctor Who ko nổi ở VN lắm, mình biết nhiều bạn coi New Who mới xong ep 1 đã bỏ vì chán quá ^^'' Ờ thì ep 1 thì đúng là có hơi chán, nếu bạn so với mấy phim sci-fi ì xèo của Mỹ thì Doctor Who có nét gì đó trầm hơn của Anh, nhưng càng coi càng thích đó nha xD Mình chỉ mới coi hết phần của Ten và đang quay lại phần của Nine, lol. Mình có nc với 1 fan của Classic Who và bà ý kêu ko thích New Who vì nó khác với Classic Who nhiều quá, lại còn có quay về mấy giai đoạn lịch sử nữa, nhưng mà mấy ep quay về lịch sử là mấy ep mình thích nhất, thích hơn mấy ep ngoài hành tinh, dù vẫn mê công nghệ hiện đại ở đó. Nói chung mình thấy phim Anh thì coi hơi "khô" như ng` Anh vậy lol. Nhưng xem xong rồi lại có nét quấn hút riêng đọng lại trong lòng người xem :3

Bình luận

giống mình ^^ mình thấy xem lâu thấy thik cách làm phim của ngưởi Anh đấy chứ ^^ rất thú vị :3  Đăng lúc 17-11-2013 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-9-2013 00:38:38 | Chỉ xem của tác giả
mấy bạn có biết xem Doctor Who online ở đâu k? mình muốn xem full mà k có {:301:}{:295:}

Bình luận

minh vừa down đc từ Dr.9-Dr.10 đấy cơ mờ no sub , chịu khó xem EL sub thì cũng có  Đăng lúc 17-11-2013 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-9-2013 16:41:00 | Chỉ xem của tác giả
trời, chiếu lâu vậy ? 11 người đóng 1 vai luôn chứ :D.
bạn @chiki05 nói cũng đúng tuy mình chưa coi film này, nhưng mà mình xem phim Merlin của BBC UK thì bị nghiền luôn rùi, mới xem mấy tập đầu quả là ko có gì nhưng mà càng về sau càng hay, tuy xem hết phim Merlin rùi nhưng mà vẫn còn tiếc nè, vì ko có session mới :( chắc phim Doctor who này cũng hay như vậy nên mới chiếu lâu như vậy :) ko bik Kites nhà mình có định làm series Doctor Who hay là Merlin ko mong là sẽ làm :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 24-9-2013 17:42:34 | Chỉ xem của tác giả
hiện tại thì phim đang được các bạn whovian ở VN dịch, xem onl thì có thể vô bên HDviet nhé Tìm sub bạn có thể lên phudeviet hoặc subsence. Mình đang cực kì hóng tập kỉ niệm 50 năm, David quay trở lại {:156:}

Bình luận

me 2, dạo này đang ngồi mần lalij để đón kỷ niệm 50 năm ^^  Đăng lúc 17-11-2013 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-11-2013 22:23:46 | Chỉ xem của tác giả
Doctor Who nhà Kites có ai có hứng thú làm hem nhỉ ^^????
Mình thấy phim hay mà có vẻ ít người biết ^^, phim Anh tuy hơi kho cứng nhưng lại rất thú vị, mình rất thích cách các tình tiết liên quan móc nối với nhau ^^
Đang hóng xem tập 50 năm mà chưa tìm đc link online huhu, các link của BBc.uk toàn bị chặn @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-11-2013 14:35:34 | Chỉ xem của tác giả
tìm thấy bên hdvietnam có up season 1 bên fshare tải về ổn, ngoài ra trên pirate có link mà download chậm quá, bên vnsharing có link minus tới 6 season mà host minus lại không down file rar được, không biết kites mình có làm phim này không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-12-2013 22:51:23 | Chỉ xem của tác giả
cái series này nó dài dã man luôn, hơn 50 năm lận @ @ h tới nhân dạng thứ 11 hay 12 á, cũng muốn xem nhưng ko tìm dc sub, bạn nào tìm dc nguồn share với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-1-2014 18:11:02 | Chỉ xem của tác giả
Chưa coi phim này mà nghe nhiều bạn nói hay
với lại hình như kịch bản là 2 bác của Sherlock viết luôn thì phải nên chắc cũng hấp dẫn
để bữa nào rảnh rảnh down về coi mới được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 8-1-2014 15:09:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng cực kì thích Doctor Who, và đã xem toàn bộ new Serie, cũng có làm sub vài tập. Đây là tập mới ra, kỉ niệm 50 năm ngày phát sóng tập đầu tiên, do chính mình vietsub, mong mọi người ủng hộ:
http://www.dailymotion.com/video ... part-1-2_shortfilms
http://www.dailymotion.com/video ... part-2-2_shortfilms
Vì tập này dài hơn bình thường nên mình phải cắt làm đôi, mong mọi người thông cảm.

Bình luận

Bạn ơi, vid bị gỡ rồi. bạn có thể cho mình link khác được không? :((( Mình cảm ơn nhiều  Đăng lúc 19-7-2014 11:08 PM
Sao không thấy nút tks nhỉ? Cảm ơn bạn nhiều vì đã sub <3 <3 <3 Mình thích phim này lắm luôn mà tìm link xem onl chẳng thấy  Đăng lúc 19-7-2014 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách