Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3112|Trả lời: 49
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥♫♥ Bang Yong Guk ♥♫♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tên: Bang Yong Guk
Ngày sinh: 31-3-1990
Chiều cao: 182 cm
Cân nặng: 60 kg
Vị trí: leader, rapper chính
Học vấn: KyungHee Cyber University
Sở thích: bóng chày, bóng rổ...
Tài năng đặc biệt: viết lời bài hát

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 25-6-2012 17:22:16 | Chỉ xem của tác giả

cre: tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 25-6-2012 17:23:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 25-6-2012 17:25:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 25-6-2012 17:27:01 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

anh nầy cũng duyệt nhé unnie iu vấu ==  Đăng lúc 4-7-2012 07:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 25-6-2012 17:31:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-6-2012 12:54:18 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện ra mắt : Bang Yong Guk.

Phần 1:

"Làm thế nào để các thần tượng trở thành một ngôi sao tỏa sáng?", trong khi nền công nghiệp âm nhạc đang ngày càng tiến xa hơn nữa, chúng ta không chỉ tò mò về hình ảnh quyến rũ của họ, mà còn về cả một câu chuyện trên bước đường trở thành ngôi sao nổi tiếng. Chúng tôi đã chuẩn bị phần "Câu chuyện của sao", không chỉ nói về những câu chuyện đời thường, mà còn cả một chặng đường quá khứ để đưa họ lên đến vinh quang của ngày hôm nay. Nhân vật chính trong tập phim lần này là Bang Yong Guk, người có những bước nhảy mạnh mẽ, nam tính và cũng là nhóm trưởng của nhóm nhạc nam 6 người - B.A.P. Và nội dung xoay quanh việc làm thế nào cậu ấy có thể gia nhập vào gia đình TS Entertainment. Lúc đó, cậu ấy đang chuẩn bị ra mắt với tư cách là một nhóm nhạc, nhưng đã gặp phải cản trở. Rap hay ca hát không thành vấn đề, nhưng nhảy là một rắc rối lớn. Cậu ấy hiện đang rất được hâm mộ vì những bước nhảy lôi cuốn và mạnh mẽ trên sân khấu, nhưng đằng sau, biệt danh của cậu là "cứng nhắc".

"Tháng 7 năm 2010 chính là lúc tôi gia nhập vào công ty và tôi nghĩ mình có thể thực tập trong vòng 1 năm rưỡi. Khi bước vào công ty lần đầu tiên, thì trước đó tôi đã được nhận trách nhiệm là rap, vậy nên tôi cũng không quan tâm đến nhảy làm gì. Tuy nhiên, đại diện của công ty đã cho tôi biết "Chúng tôi cũng không mong bạn nhảy đâu". Họ nói mà chẳng nhìn đến kĩ năng của mình, tôi đã mắc cười".

Tuy nhiên, cậu ấy đã mất quá lâu để nhận ra mình cần phải nâng cao thêm trình độ nhảy của mình chỉ trong một thời gian ngắn. Lúc ấy, cậu ấy đã nghĩ có lẽ thời gian không phải là câu trả lời, mà chính là sự luyện tập chăm chỉ. Khi nhớ lại về những khó khăn mà mình đã vượt qua, cậu ấy có vẻ hơi nhăn nhó một chút.

"Nó quá khó. Tôi đã học nhảy từ các hyung trong nhóm nhưng tôi rất bực bội khi các hyung làm được còn mình thì không. Đó là vì sao khi mọi người về hết, chỉ còn mình tôi ở lại luyện tập. Sau khi gia nhập công ty, đó là quãng thời gian tôi chẳng còn hứng thú với rap hay ca hát nữa, mà chú tâm vào việc làm sao để nhảy tốt hơn".

Một khi đã bắt đầu thì phải làm cho tới cùng, tính cách như thế đã giúp cho Bang Yong Guk vượt qua những khó khăn để rồi trở nên nhảy rất giỏi cho đến ngày hôm nay, mà cậu không tin mình có thể làm được điều đó. Bang Yong Guk "cứng nhắc" đã làm back-up dancer cho buổi công diễn của Untouchable. "Khi các tiền bối Untouchable quảng bá bài "Make A Fuss", tôi đã làm back-up dancer cho họ. Từng ngày từng ngày một tôi tích lũy kinh nghiệm cho bản thân, rồi cuối cùng cũng được thừa nhận kĩ năng nhảy của mình. Thật may khi bây giờ tôi không bị quyền rủa vì kĩ năng nhảy nữa haha. Tôi đã rất tự hào khi đứng ở giữa sân khấu và thực hiện vũ đạo cho bài hát ra mắt "Warrior". Bản thân tôi đã vượt qua tất cả và khi tôi nghe thấy "Bạn không làm được", tôi cảm thấy bản thân mình dường như đã chứng minh tất cả".

Bang Yong Guk nói rằng cậu ấy không thích mọi người cứ đánh giá một cách nhanh chóng rồi nói cậu ấy không thể làm được điều gì cả. Có vẻ cậu ấy không để bụng những lời nói đó, mà xem nó như là một lời động viên để cải thiện bản thân nhiều hơn. Khi được hỏi, cậu ấy thích kiểu nghệ sĩ nào, thì cậu ấy muốn là chính mình.

"Tôi luôn nghĩ rằng tôi theo đuổi âm nhạc vì nó có ý nghĩa của riêng nó. Cảm ơn công ty và nhà soạn nhạc đã cho phép tôi có thể thực hiện loại âm nhạc mà mình yêu thích. Cho dù nó không thích ứng với công chúng, nhưng tôi mong rằng những người hâm mộ có thể yêu thích nó. Nếu có một điều ước, tôi muốn nói rằng tôi sẽ không bị giới hạn loại nhạc dành cho thần tượng, và tôi muốn thử sức mình trong các thể loại âm nhạc lĩnh vực khác. Khi lần đầu tiên nghe "Warrior", tôi nghĩ rằng nó có thể truyền tải ý gì đó, và tôi đã cố gắng làm hết sức mình để không mất đi ý nghĩa quý giá đó".

Và đó là khoảng thời gian vui vẻ khi cùng Bang Yong Guk nói chuyện lúc thực tập của mình. Là một nhóm trưởng và là người yêu thích âm nhạc, chúng tôi nghĩ rằng có lẽ cậu ấy sẽ chịu nhiều áp lực, nhưng chúng tôi không còn lo nữa, vì giờ đây đã có HimChan, DaeHyun, YoungJae, JongUp, và Zelo cùng thực hiện thế loại phong cách âm nhạc mà cậu ấy yêu thích.

Bình luận

ủng hộ e xây nhà phát huy nha. quen ai thích b.a.p mời vào cho ss nhé  Đăng lúc 26-6-2012 01:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 26-6-2012 13:19:10 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Làm thế nào để up video lên hả ss, bị lỗi hoài ah =], có phải chèm code j vào link video k ạ? =], ss hướng dẫn e vs.  Đăng lúc 26-6-2012 05:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-6-2012 17:24:27 | Chỉ xem của tác giả
Từ thưở I remember của Bang đại ca nhé, siêu hot, siêu manly, siêu tài năng, siêu quyến rũ, yeah, by his way.

Bang đại ca đc bình chọn là 1 trong 3 idols có xương quai xanh sẹc xy nhất nha mọi ng, mem nào chưa để ý thấy độ sẹc xy dã man của đại ca thì hãy ngắm nhìn cho thật kỹ nha =))
P/s: Ngoài ra tay của đại ca cũng rất là đệp =))

Cr: Facebook

Bình luận

e chèn vid youtube theo mẫu : [utube]code[/utube] nhé ^^  Đăng lúc 26-6-2012 08:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 26-6-2012 21:26:15 | Chỉ xem của tác giả
Bang đại ca cute??????, NO, hãy gọi đó là 1 phong cách rất Bangster ^^

Cr: Facebook

Bình luận

oh bangster thật ^^  Đăng lúc 26-6-2012 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách