Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: p.pun
Thu gọn cột thông tin

[Band] X-Japan

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-5-2013 06:59:04 | Xem tất
vẫn tiếc nhất là hide chết vẫn là điều bí ẩn không hiểu tại sao a ấy lại chọn cái chết. Mình yêu các đoạn solo của a ấy trong bài Tears, Endless Rain, Kurenai,..... theo mjh thì XJapan là band nhạc hay nhất nhật bản rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-5-2013 23:20:50 | Xem tất
mình cũng không bao giờ biết đến band này nếu như không có 1 lần tình cờ xem phim có bài hát Tears
thực sự thì bài hát ấy quá hay đến mức mình tự hỏi ai đã sáng tác, ai đã hát, và mới biết đó là X Japan
thật sự là tuyệt vời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2013 22:28:23 | Xem tất
Mình biết đến X cũng tình cờ thôi. Trong 1 lần lượn fb thì thấy 1 page nhạc Nhật chia sẻ link youtube bài "Endless rain" bản live, thế là mình bấm vào nghe thử. Mình kết bài này ngay từ lần nghe đầu tiên luôn, đặc biệt là câu "I keep my love for you to myself." í, nhất là lúc nghe X hát nữa, nó cứ tâm trạng thế nào á.

Sau đó mình cũng có tìm nghe những bài khác của X, nhưng tiếc là vẫn chưa thích đc :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-8-2013 21:29:09 | Xem tất
tinhyeungaynang gửi lúc 27-8-2013 22:28
Mình biết đến X cũng tình cờ thôi. Trong 1 lần lượn fb thì thấy 1 page nhạc Nhật chia ...

X-Japan mình thích một số bài, tại không phải fan nhạc rock, nhưng phải công nhận nhạc của X-Japan nhiều bài rất hay, thật đáng tiếc cho một band nhạc tài năng như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-10-2015 11:03:14 | Xem tất
Nghe bài Crucify My Love là lần đầu tiên biết đến X Japan, xong sau đó được nghe bài Tears thì thích không chịu được, và nhiều bài khác nữa, thật sự là một nhóm nhạc hay và mang lại nhiều cảm xúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-10-2015 18:47:12 | Xem tất
hôm nọ mò lại ổ cứng sưu tập từ những ngày xưa thấy mấy bài của X-Japan, nghe xong lại thấy mê mệt, chả hiểu sao cái hồi mình còn cuồng rock mà k bị nhóm mê hoặc, mấy bữa nay ngồi xem clip của nhóm trên Youtube lại càng tiếc sao ngày xưa k biết đến nhóm sớm hơn, hoặc là biết nhóm đó nhưng mình đã k để ý. cũng giống như tình iu lớn của mình, nghe nhạc hơn 2 năm trời mà k biết mặt mũi ra làm sao, mãi sau này mới tình cờ biết được hồi xưa khó khăn dễ gì có thể xem được clip
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-10-2015 14:55:49 | Xem tất
Dạo này mình mới biết đến ban nhạc X Japan. Đúng là bị thôi miên toàn tập, phải lòng kinh dị luôn.
Mình nghe Tears cả mấy ngày liền, nhìn cách Yoshiki chơi piano mà mê hoặc kinh người.
Ước gì có dịp được đến show của X - Japan!

Bình luận

ta cũng ước giống như nàng ý  Đăng lúc 7-5-2016 02:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-11-2015 20:32:27 | Xem tất
Ây... Mình cũng ko phải fan J-Rock, chỉ ưng một số bài thôi. X-Japan biết đến là trong lần đăng ký vào 1 4rum chuyên về JRock, trong đó câu hỏi để đc đăng kí có câu trả lời là X-Japan. Vì ko biết nên mình đi tìm hiểu, đọc đc 1 đống tư liệu về nhóm, nhất là Yoshiki, đọc xong phục quá đỗi, thế là mò ngược lại đi nghe nhạc. Chỉ có thể nói là không phải bài nào cũng ngấm ToT và thiệt tình thì mình mù nhạc nên nghe guitar vs bass các thứ cũng ko bình phẩm gì đc >< nhưng đúng là Tears đốn tim cái một. Phải mấy tháng phát cuồng vì bài này. Cả nhạc, cả lời, cả giọng hát. Thực sự rất ám ảnh. Thế là follow Yoshiki ngay lập tức trên fb ;_; Nói chứ, mở fb lên là lại thấy chú update tưng bừng, phải nói là vui phết mn ạ. Hình như hnay Yoshiki đang ở LA, hqua hay hkia còn thấy ở London chơi mở đầu cho đại nhạc hội Rock gì đó, cái tướng đánh đàn nhìn rất mê uhuhu ~~~ Cả vụ quảng bá cho Kitty nữa >< Thiệt nhìn cưng lắm lắm luôn

Hm trc còn thấy chú lên fb up ảnh mừng sinh nhật Toshi thì phải. Mừng vô cùng <3 Còn có gần đây cũng đăng ảnh nhắc tới Hide, nói thật cứ nghe tên chú là lại thấy tiếc nuối vô cùng. Ai có thể thay thế được Hide cơ chứ? Thật sự rất đáng tiếc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách