Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lothuha
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] Perfume - ( Update Vietsub-kara PV Naturaru ni koi shite #45)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-10-2013 21:37:12 | Chỉ xem của tác giả
cuopbienmap gửi lúc 26-10-2013 21:27
Haiz, thay đổi ko đáng kể, như bên K thay đổi xoành xoạch, trông nó đa dạng, bên n ...

make-up với xài mỹ phẩm bên Hàn đạt tới 1 tầm cao mới rồi
đợt em có dẫn 1 đoàn khách Hàn đi city tour
thấy con trai Hàn có nhiều anh cao to rõ hoành tráng mà lại đánh kem nền rồi kẻ mắt, tới đâu cũng xức kem chống nắng vì sợ đen {:404:}
nhìn phải nói là GEI ơi là GEI {:442:}
còn bên Nhật thấy ngay cả idol cũng ít chú trọng make-up
ngày xưa sở thích của em chính là ngồi đếm mụn và nốt ruồi trên mặt của mấy đứa nhỏ em thích
theo như lý lẽ của các em thì trang điểm kỹ làm gì khi lên nhảy 1 hồi nó cũng trôi hết phấn son

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 26-10-2013 21:52:01 | Chỉ xem của tác giả
_Mướp gửi lúc 26-10-2013 21:37
đợt em có dẫn 1 đoàn  ...

Nói chung đúng là người Hàn rất chú trọng cái đẹp. Mỗi quốc gia có một nét riêng nhỉ.
à, ss đang làm dở bài Natural ni koishite của perfume này, chắc mấy bữa nữa post, giờ phải đi hú hét ku mều trả sub đã
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 26-10-2013 21:58:02 | Chỉ xem của tác giả
_Mướp gửi lúc 26-10-2013 21:37
đợt em có dẫn 1 đoàn  ...

nhắc đến mới nhớ, hôm trước vừa xem cái behind the scene photoshoot của một bé, mình dòm dỏ một hồi, ban đầu tưởng mặt mộc, mãi mới soi ra má hồng son bóng. Ảnh lên thật thì đẹp mê và khá tự nhiên, mình thích cái tự nhiên đó hơn.

Nhật bình thường ra ngoài cũng trang điểm nhiều đấy nhưng không thành phong trào như của Hàn. Con trai bên nhật thì có chải chuốt, nhưng trang điểm thì không, họ cũng không ưa nước hoa lắm. Thời trang đường phố của Nhật thì khá là không hợp nhãn chị nhưng sang Việt Nam thường họ sẽ đóng bộ, ăn mặc cũng giản dị nên thấy OK.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 27-10-2013 11:05:29 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 26-10-2013 21:58
nhắc đến mới nhớ, hôm trước vừa xem cái behind the scene photoshoot của một bé, mình ...

chỉ cần tưởng tượng cảnh ra phố mà thấy cảnh anh nào anh nấy kẻ mắt, đánh phấn nền cả ký trên mặt y chang tượng David là em hãi lắm rồi {:442:}
mà em thấy mấy bạn Nhật cũng ít khi chịu thay đổi tóc tai giống như ss Cubi nhận xét ấy
ví dụ điển hình là bạn Kojima Fujiko, từ cái hồi năm Thìn em xem Shokojo Seira  bạn để mái ngố
mãi tới gần đây nhất xem Yamada-kun và 7 phù thủy bạn vẫn để mái ngố như xưa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 27-10-2013 20:51:20 | Chỉ xem của tác giả
_Mướp gửi lúc 27-10-2013 11:05
chỉ cần tưởng tượng cảnh ra phố mà thấy cảnh anh nào anh nấy kẻ mắt, đánh phấn n ...

Chị nghĩ là thay đổi tóc tai là do sở thích cá nhân hoặc do công việc chứ công ty không có ép buộc thì phải. Đơn cử như trường hợp chị em ta đang nói đến gần đây là thằng oắt Kamiki, mỗi khi ta thấy nó thay đổi kiểu tóc hay nhuộm tóc là y như rằng để phù hợp hình tượng nhân vật mới rồi sau đó lại quay về với kiểu tóc đen, hơi dài dài ngoan hiền nguyên thủy. Đôi lúc tạo hình hoặc thay đổi ngôi cho khác biệt tẹo thôi.

Phim nhật thì các sao makeup nhẹ quá, xem phim cứ tha hồ soi nốt rỗ, soi mụn, soi sẹo của sao. Nhiều người da xấu như quỷ, đôi khi tự gào ý thức thần tượng của quý vị ở đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 1-11-2013 11:51:51 | Chỉ xem của tác giả
trong lúc chờ đợi single mới vào tháng 11 thì tạm thưởng thức PV năm trong album LEVEL3 mới phát hành vào tháng 10 vừa rồi của 3 chị già nha {:414:}
Vietsub PV 1mm

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 5-11-2013 21:19:24 | Chỉ xem của tác giả
Perfume là 1 nhóm nhạc nên nhiều người nghĩ 3 bé ấy là idol nhỉ. Thật ra thì Perfume là 1 nhóm nhạc idol gãy cánh, đang làm "idol" thì bị đẩy lên hàng "artist" sau cú hit Polyrhythm từ năm 2007, bây giờ thì 3 gái cưng đã trở thành các nghệ sĩ biểu diễn thực thụ rồi.  {:144:}

Còn vụ tóc tai thì Perfume's rule từ thuở nào có nói là ko nhuộm tóc rồi, ko thay đổi như thế mới đặc biệt chứ, Perfume là nhóm nhạc mà nhìn vô thấy được nét riêng của từng người ngay. {:161:} .

Cách thưởng thức nhạc Perfume hay nhất là mở loa thật to, nghe tiếng bass âm thành điện tử, rất tuyệt với và nhất là album mới nhất LEVEL3, âm nhạc của 3 cục cưng đã lên 1 level mới. Mình không nghĩ là âm nhạc gần đây của Perfume là thiếu sáng tạo hay hao hao nhau. Nhạc Perfume thì mình thấy nhiều người mới nghe họ sẽ thấy lạ tai, ko thích hoặc cảm thấy ngang ngang, nhưng mà nghe lần thứ 2, thứ 3 là ghiền hồi nào chả biết, đó là cảm xúc của mình khi nghe GLITTER hay VOICE và cơ số bài hát mà nhiều quá kể ko hêt. Với Perfume mà khi không thích bài nào, hãy cho nó thêm cơ hội nữa và nhớ bật loa to lên, 1 cảm giác rất là {:143:}. Mình còn thấy nhiều fan Perfume khóc vì bài hát quá hay nữa cơ mà, dù chẳng phải nhạc nhẹ nhàng gì cho cam. Mấy cái MVs cũng quá sáng tạo còn gì, mình có thấy cái nào giống cái nào đâu.

Ko biết mọi người có ai coi cái trình diễn công nghệ với Spending All My Time chưa, lúc mình coi mà há hốc cả mồm, đang tưởng tượng tháng này ở Dome thế nào đây, và với mấy bài mạnh như trong album Level3 thì chắc làm bay luôn cái nóc Dome của người ta quá {:106:}

Sweet Refrain short ver có rồi nè :3 1 PV rất sáng tạo nhá :3

Không phải do mình là fan nên nói thế này nhưng quả thật Perfume là nghệ sĩ rất có cái riêng và khác biệt trong nền âm nhạc Nhật Bản bây giờ.

Khá buồn là fan 3 gái ở Việt Nam ko nhiều, tới nỗi mà mình còn nghĩ là trên facebook có bao nhiêu fan Perfume mình add hết rồi í {:109:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 6-11-2013 16:20:39 | Chỉ xem của tác giả
Narie gửi lúc 5-11-2013 21:19
Perfume là 1 nhóm nhạc nên nhiều người nghĩ 3 bé ấy là idol nhỉ. Thật ra ...

trước đây nói thiệt là âm nhạc của Perfume nghe rất là đau đầu  
Dù bản thân cũng thường xuyên nghe thể loại "Techno" nhưng mà ko hiểu sao ko ngấm được
kể từ lúc chuyển qua Universal Music Japan thì Mướp mới ngấm nỗi nhạc của 3 chị già
khâu chọn bài, phối khí bla bla nghe êm tai mát óc hơn hẳn
đúng là làm "gà" hãng thu âm lớn có khác
chất lượng + đầu tư hình ảnh + quảng bá  + biểu diễn ở nước ngoài cũng nhiều hơn
mặc dù PV vẫn đơn giản đóng hộp như xưa
đợt mấy đứa nhỏ bên nhà SKE  tham gia
Tokyo Sport có làm bài phỏng vấn viết về Tokyo Idol Fes năm 2012
có hỏi tại sao không mời Perfume biểu diễn
chủ tịch ban tổ chức bảo "Chúng tôi không coi những nghệ sĩ như Perfume là idols"
thực sự rất muốn 1 ngày nào đó tụi nhỏ cũng bị gạch tên khỏi TIF với cùng lý do như thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 6-11-2013 20:18:00 | Chỉ xem của tác giả
_Mướp gửi lúc 6-11-2013 16:20
trước đây nói thiệt là âm nhạc của Perfume nghe rất là đau đầu  
Dù bản th ...

Mình thì nghĩ nhạc Perfume chỉ đau đầu khi nghe lâu thôi, chứ nếu chủ ý nghe mà để loa to thì rất phê, cái riêng của Perfume là như thế, chứ thích rồi là nghiền luôn á, mình mới thích Perfume đầu năm nay mà nghe nhạc 3 gái vẫn như nghe lần đầu. Mình lại rất thích mấy bài ồn ào của Perfume :3
Perfume chuyển sang Universal để thực hiện ước mơ vươn ra thế giới của mình, MVs up hết lên Youtube, iTunes toàn cầu rồi phát hành LEVEL3 ở các nước khác nữa :3

1 bài nhẹ nhàng dễ thương mà mình rất thích, cái mình thích nhất là khi diễn bài A~chan luôn bảo mọi người giơ tay lên để kết nối với nhau, cái cảnh hơn 60 ngàn người cùng đồng loạt giơ tay lên thế này thật đẹp quá. Ước gì 1 ngày được hòa vào biển người rộng lớn như thế này ghê, xem clip đã cảm động thế này rồi mà dc đứng đó thật thế nào cũng nước mắt giàn giụa. Perfume đẹp nhất và đáng yêu nhất là những lúc như thế này :)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 8-11-2013 00:49:37 | Chỉ xem của tác giả
Narie gửi lúc 6-11-2013 20:18
Mình thì nghĩ nhạc Perfume chỉ đau đầu khi nghe lâu thôi, chứ nếu chủ ý ...

fans của 3 chị già ở Việt Nam khá hiếm
nguyên friendlist của mình chỉ có 2 người người thích nghe nhạc của Perfume , cũng chẳng phải fan nữa
Dạo này tính sub lại 1 số bài hát của 3 chị già để nhiều người biết tới hơn
nhưng mà hàng đè quá trời nên vẫn chưa đâu vô đâu cả
nếu có thể Narie hãy tham gia để xây dựng nhà Perfume phát triển {:398:}
p/s hôm trước xem MJ thấy A~chan để tóc dài xõa nhìn đẹp quá chừng nhìn vô cứ nghĩ là gái 18
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách