Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Harukimiki
Thu gọn cột thông tin

[Band] Alice Nine ( アリスナイン ) New single 「SHINING」 26.2 RELEASE , Mini Live 1.3 at Tower Records. COUTDOWN to Alice Nine 10th Anniversary on OHP ~

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 19:06:35 | Xem tất
Neo genesis 44  Shou & Tora

beyondtheremix@LJ
Reup by me

còn cái pic nữa nh ko up đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 19:38:36 | Xem tất
Shou

Nao

Saga

Hiroto

Tora

gallery.minitokyo.net
Reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-9-2011 20:02:17 | Xem tất
Con bạn ss là một fan cuồng của A9, ss biết A9 cũng hơn một năm rồi, vì hai đứa cùng hoạt động chung trong khoa, mỗi lần là nó "lải nhải" về các anh, đặc biệt là Tora.
Sau đó thì cũng tìm hiểu một chút về rock và A9, *là người mù rock chứ ko riêng gì Jrock* đâu.
Nghe cũng ko nhiều nhạc của A9 lắm, đặc biệt thích stargazer, một giai đẹp mà giờ vẫn thỉnh thoảng ra mở nghe lại.
Đã có lúc từng quên trong thế giới âm nhạc đâu chỉ có pop, ballad, hiphop, R&B. Chính J-rock khiến ss bừng tỉnh. Thế giới muôn màu ấy, còn bao nhiều điều còn chờ chúng ta khám phá.
Không hề nhẹ nhàng, cảm giác lúc này ss đang nghe lại stargazer, dù chẳng hiểu lời bài hát, nhưng từng tiếng ghita, từng nhịp trống như dội thẳng vào tim.
Vì ít nghe rock nên chỉ biết một số cực kì nhỏ, trong cái biết bao group đang tồn tại, không ngừng cố gắng trưởng thành.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-9-2011 21:09:43 | Xem tất
cuopbienmap gửi lúc 10-9-2011 20:02
Con bạn ss là một fan cuồng của A9, ss biết A9 cũng hơn một năm rồi, vì hai đứa cùng  ...

may wa có ss vào đây chơi vs em, em lại nghĩ sẽ ko ai vào cơ.
kiến thức về rock của em nghèo nàn hơn ss nhiều lắm
thực ra em biết A9 mới chỉ đc 1 tháng 20 ngày thì phải, còn jrock thì đc hơn 3 tháng, đúng là quá ít nhưng trong thời gian í em đã cố gắng tìm hiểu rất nhiều thứ, A9 là 1 nhóm nhạc hiếm hoi em thik ko phải từ ngoại hình mà từ tài năng và sự nỗ lực phấn đấu, mỗi ngày đi tìm bài hát tìm hình ảnh về nhóm mặc dù rất mất tgian nh mỗi bài hát lại tạo cho em niềm vui riêng, ban đầu nghe em thấy cái nhóm này nhạc kiểu j í nh mà em lại bị ám ảnh vì chất giọng của Shou, đúng là rất đặc biệt. Có quá nhiều thứ ko thể đánh giá ngay từ vẻ bề ngoài. em ko dám nhận mình là fan vì tự thấy mình còn nhiều thiếu sót (em thậm chí còn chưa down về xem nổi nổi 1 concert nào chỉ xem vid vs fancam ) nh em vẫn đang cố gắng từng ngày.
Stargazer cũng rất hay mặc dù là em ko hiểu nghĩa nh âm nhạc cảm nhận bằng trái tim nên ko cần xem lyrics em vẫn tin vào cảm xúc thực của mình, nửa đêm em toàn hay mở rock lên nghe cho dễ ngủ .. nghe nhiều thì ngấm lâu. Shinkirou nghe cũng rất đc ss ạ : http://mp3.zing.vn/bai-hat/Shinkirou-Alice-Nine/ZWZB68BE.html     nghe bài này lúc buồn cug như lúc vui đều đem lại những xúc cảm kì diệu , em ko biết em đã đi quảng cáo bài này cho bao nhiêu ng và bao nhiêu người đã thực sự nghe nó nữa. nếu đủ khả năng em rất muốn dịch bài này 1 lần. bài này là Tora sáng tác, ban đầu Tora nói rằng anh ko để í là bài này có nhiều đoạn phải lên cao nh Shou đã làm đc điều này. 1 cách hoàn hảo cả sự kết hợp của guitar  bass và trống.
Lúc xây chuồng cho Alice Nine em đã học đc rất nhiều nhất là khi trans profile, tuy ko có đc chính xác tuyệt đối nh em vẫn hi vọng có ng sẽ vì thế mà biết về nhóm , vì thế mà yêu quí Alice Nine hơn, và vì thế em mới thấy công sức mình bỏ ra ko phải là không có ý nghĩa ^^

hiện giờ em vẫn cứ là gái nhà Rùa, bao giờ xong việc sẽ về nhà thăm zai, từ đầu tới giờ chưa làm đc j cho nhà KAT-TUN tội lỗi quá đi huhuhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-9-2011 21:27:16 | Xem tất
Harukimiki gửi lúc 10-9-2011 21:09
may wa có ss vào đây chơi vs em, em lại nghĩ sẽ ko ai vào cơ.
kiến thức về rock của  ...

hihi, ko phải ss ko qua, cũng tính xây nhà cho A9, nhưng lại lười quá, với box chung vẫn chưa hoàn chỉnh nữa
bài Shinkirou ss nghe cũng lâu rồi, cùng đợt với Stargazer thì phải. giờ ss mới nhớ tới lời của một người bạn, nhạc K thành công, một phần là phần lớn tựa đề các ca khúc có tên tiếng anh. Trong khi nhạc Nhật, ss nhớ tên rất kém *ngại ngùng*.

Shou là giọng ca chính của nhóm phải ko em, hihi, ss hiện giờ chỉ nhớ nổi Tora.
Câu chuyện cũ nhưng nsoi đi nói lại vẫn có chút mới, đó là style của nhiều band thật là , ko phải xấu mà bệnh *fangirl* SA của ss nổi dạy, bởi các anh rất đẹp, cách make up, ăn mặc, gương mặt nữa chứ, haha.

Bình luận

em chuẩn bị xây chuồng Gà, bh xong ss vào chơi nhá ss em chỉ xây hộ thôi  Đăng lúc 10-9-2011 10:23 PM
Shou anh ko make up cug đẹp lắm ss ạ, mắt to sẵn nên toàn bị fan gọi là bunny lại hay pose ảnh tự sướng, mỗi mem 1 kiểu dễ nhớ lắm ss =))  Đăng lúc 10-9-2011 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 11-9-2011 09:14:08 | Xem tất
Alice Nine White period II

Saga

Shou

Tora

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 11-9-2011 09:16:27 | Xem tất
Cont

Hiroto