Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: MayU
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] AKB48 ♫ Our L♥vely Girls - Forever in Our Hearts ♫

Đóng [Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 12-10-2011 17:53:33 | Chỉ xem của tác giả
Natsuki Sato (佐藤 夏希?) (01 Tháng Bảy 1990 tại Hokkaidō)

ai cho mình biết thông tin chị này đi sinh cùng ngày với mình nè
ko thích Heavy Rotation (thực ra  nhạc cũng dễ thương mà PV ...wá ==') nhưng mà thích bài Beginner {:290:}
sẵn cho hỏi lun, thành viên đông vậy mà lên sân khấu chắc tầm 20 người là cùng, vậy mấy người còn lại làm sao??

==>> 4 pà ở giữa là leader hả??
thích bạn Itano Tomomi vs bạn Takamina lùn lùn dễ thương, mà bạn này chắc tầm 1m50 là cùng rùi
mà nhóm này hình như hoạt động 1 thời gian sẽ tách ra solo giống Morning Musume phải ko?? tại thấy có mấy người là cựu AKB như chị ji` đi thi hoa hậu ih', nhưng solo rồi thì có ở trong cty nữa ko hay đi cty khác lun??

Bình luận

cả đâu mà chỉ có Takamina là leader thôi  Đăng lúc 14-10-2011 10:35 AM
và tất nhiên 4 bạn ở giữa ko phải là leader :))  Đăng lúc 14-10-2011 10:34 AM
Hàng đầu là team A hàng thứ 2 là team K hàng thứ 3 là Team B. Captain team A là Takahashi Minami, Captain team K là Akimoto Sayaka, Captain team B là Kashiwagi Yuki.  Đăng lúc 14-10-2011 10:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 12-10-2011 21:50:22 | Chỉ xem của tác giả
Những thành viên của AKB48 sau khi hoạt động 1 thời gian sẽ tốt nghiệp , tốt nghiệp sớm hay muộn còn phụ thuộc vào lứa tuổi , độ nổi tiếng và trách nhiệm khi làm việc .
Mỗi thành viên của AKB thuộc những Công ty quản lý khác nhau .
VD như : Ohta Pro nắm 2 thành viên nổi nhất là Oshima Yuko và Maeda Atsuko , ....
Hori Pro : Itano Tomomi , Nito Moeno , ....
Ogi Pro : Nhiều nhất vs 12 thành viên thuộc công ty : Takahashi Minami , Minegishi Minami , Kojima Haruna , Wantanabe Mayu , Komori Mika , ....
Wantanabe Pro : Kashiwaghi Yuki , Takajo Aki , .....

Sau khi tốt nghiệp vẫn ở lại công ty quản lý .
Số lượng trung bình lên 1 PV là 16 thành viên . Nhưng bé còn lại k tham gia PV chính thì tham gia những PV của Under Girl là Under Girl Ver và Theater Girl là Theater Ver .  

AKB còn có AKB Theater , vẫn biểu diễn thường xuyên nên các thành viên còn lại vẫn biểu diễn đều trên Stage .

Takamina cao 1m48.5 :)) Hiện nay đã lùn nhất AKB48 .
Thông tin của Natsuki có thể tìm trên 4rum FC AKB48
4 Người ở giữa k phải Leader , chỉ có Takahashi Minami là AKB's Leader và Captain Team A .

Bình luận

Ý em nó đã cao hơn rồi cơ à . >.< =)) Chị nhà vẫn lùn nhất , thiệt là .  Đăng lúc 28-12-2011 09:16 AM
Lemon bây h đã cao hơn Takamina rồi:)). HỒi đo chiều cao trong making Majisuka so ra đã cao hơn nên suy ra Takamina vẫn là lùn nhất=))  Đăng lúc 3-12-2011 02:25 PM
Chiều cao đó của Lemon đo lúc mới thành lập team 4, mình là wota của Yukirin nên tìm hiểu bé là chủ yếu chứ kiến thức chung cũng hạn hẹp thôi mà=))  Đăng lúc 14-10-2011 05:20 PM
Ủa mà bé Chanh vào AKB cũng kha khá thời gian mà chưa cao lên cm nào sao =))  Đăng lúc 14-10-2011 03:32 PM
=)) Loạn xì ngầu cả lên , cảm ơn bác , đề nghị bác viết bài khác trả lời cho chuẩn =.=' Chứ kiến thức hạn hẹp chỉ soi Takamina là chính  Đăng lúc 14-10-2011 03:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 14-10-2011 15:33:31 | Chỉ xem của tác giả
Ừa nhỉ , Theater Ver thì đúng là nhớ lộn thật . Under Girl thì đúng là k biết =)) . Ngại ghê .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 23-10-2011 08:43:36 | Chỉ xem của tác giả
Bạn vi phạm 2 điều sau đây:
1. Quảng cáo cho forum khác, cụ thể đây là trang Việt Nam của AKB48
2. Bold toàn bộ bài viết

Post 10

Xin lưu ý: KST không phải địa điểm để các bạn qua đây đặt quảng cáo và dẫn link sang bên đấy.
Hi vọng các bạn sẽ không qua đây chỉ viết một dòng để quảng cáo mà không có bất kì ý định xây dựng cho KST.

Hình thức xử phạt: Xóa bài

Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 25-10-2011 15:41:45 | Chỉ xem của tác giả
haley gửi lúc 12-10-2011 17:53
ai cho mình biết thông tin chị này đi  sinh cùng ngày với mình nè  
ko th ...

tớ k rõ lắm về nhóm đâu , về cơ bản thì thế này ( nếu tớ k nhầm :) )
nhóm có 4team , A, K , B , và team 4 ( team này mới được thành lập )
mỗi PV ( bình thường ) thì chỉ xuất hiện từ 16-10 bạn
sau 1 khoảng thời gian nào đó, nhóm sẽ được bầu Senbatsu .
Senbatsu là do fan ,staff (?) bầu chọn
thường , Senbatsu chỉ có ~ 16-20 người , , đây là những người được fan ( và staff ? ) bầu chọn nhiều nhất .
là 1 Senbatsu , có khá nhiều quyền lợi ,được ưu tiên hơn trong nhiều việc : không phải mặc đồng phục mà được mặc trang phục thiết kế riêng, được xuất hiện trong PV của nhóm ...
Senbatsu là do fan ( và staff ? ) vote nên đây là cuộc cạnh tranh khá gay gắt trong nội bộ nhóm , nó buộc các thành viên phải tự cố gắng , luôn nỗ lực , thay đổi + nâng cao trình độ của bản thân blablabla
tớ nhớ mang máng là như thế ^^

các thành viên tốt nghiệp khỏi nhóm khi : đã quá lớn tuổi ( k phù hợp vs hình ảnh của nhóm ) ; hẹn hò mà bị/ được staff hoặc fan biết ( k đc phép hẹn hò , hợp đồng ghi vậy ^^ ) , xin rút khỏi nhóm .
SDN là 1 nhóm nhạc chị em của AKB và các nhóm thuộc pj 48 khác , SDN hướng đến đối tượng fan/ ng` nghe nhạc đã trưởng thành ( trên 20 tuổi )  , nhóm này đc lập ra để cho những ai đã tốt nghiệp khỏi nhóm ( thuộc pj 48 ) tiếp tục sự nghiệp ca hát ,đam mê của mình .

===> tất cả những thông tin trên có thể sai , do tớ biết về nhóm . để biết chính xác hơn , bạn nên bỏ thêm kha khá thời gian để lăng xăng tìm hiểu ^^
pj 48 khá thú vị nhưng mà ... nhiều chuyện để nói ,k  thể nói 1 lần là xong ,phải từ từ tìm hiểu cơ "~.~

p/s : fan : Wota
idols : Oshimen
cách gọi trong pj 48 ^^ , vd : fan của bạn nào đấy trong AKB48 = Wota
bạn ý là fan của Maeda : Maeda là Oshimen của bạn ý ^^

Bình luận

vì wota là thành phần fan cuồng nhiệt nhất nhưng với chỉ duy nhất 1 bé mà thôi  Đăng lúc 9-2-2012 04:51 AM
Thiếu :)) Fan :wota, DD,MD và tất nhiên ko phải ai cũng xưng wota được đâu, đừng nghĩ là fan thì sẽ là wota  Đăng lúc 9-2-2012 04:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 27-11-2011 10:50:33 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

À hình này cũng cũ r`, hình như mình down về từ everyday48 ấy :D để lần sau có post ảnh mình credits rõ ràng :D  Đăng lúc 29-11-2011 10:50 AM
bổ sung credit vô nhé bạn ^^  Đăng lúc 27-11-2011 05:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 29-11-2011 10:52:43 | Chỉ xem của tác giả
Documentary of AKB48 to be continued Engsubbbed

Link download: http://www.myaidol.com/releases/ ... 48-to-be-continued/

Cuối cùng đã có engsubs r`,  phải down về nghiên cứu cho nó đã {:302:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 29-11-2011 22:57:18 | Chỉ xem của tác giả
[29.11] French Kiss lần đầu tiên đứng vị trí thứ nhất trong bảng xếp hạng Oricon hàng tuần.

Sub - unit của AKB48, French Kiss đã phát hàng single thứ 4 “Saisho no Mail“ vào ngày 22 tháng 11 vừa qua. Single đã đạt được vị trí thứ nhất trong bảng xếp hạng Oricon hàng tuần bằng việc tẩu tán hơn 134,000 bản trong tuần đầu tiên!

Kể từ single debut vào tháng 9 năm 2010, đây là lần đầu tiên French Kiss đứng đầu bảng xếp hạng Oricon. Với thành tích này, nhóm cũng đồng thời thiết lập kỉ lục mới về doanh số bán trong tuần đầu tiên của mình.

French Kiss là một nhóm gồm 3 thành viên: Kashiwagi Yuki, Takajo Aki, và Kuramochi Asuka. Cho đến giờ, single thứ 2 của nhóm “If“ và single thứ 3 “Kakko Warui I love you!“ đạt thành tích cao nhất là vị trí thứ 2. Trước đó, doanh số cho tuần đầu tiên tốt nhất thuộc về “Kakko Warui I love you!” tổng số đĩa được tiêu thụ là 113,000 bản.

Thành viên Kashiwagi đã bày tỏ niềm vui của mình "Đã 2 năm trôi qua kể từ khi French Kiss được thành lập. Đạt được vị trí đầu với ca khúc này khiến tôi rất vui vì chúng tôi đã đạt được một trong những mục tiêu của nhóm!".

Đồng thời French Kiss trở thành sub-unit thứ 4 của AKB48 đứng đầu bảng xếp hạng oricon hàng tuần (Single), theo sau Watarirouka Hashiritai 7, Team Dragon từ AKB48, và Not yet.

Source: Tokyohive
Vtrans: cuopbienmap@KST
[Kst.net.vn] Tin tức được dịch bởi KST, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Bình luận

@Boobies: bạn nhìn nhầm rùi single này tiêu thụ được 134k bản trong tuần đầu chứ ko phải 113k =))  Đăng lúc 9-2-2012 04:53 AM
113.000 bản, k tệ chút nào nếu so sánh vs WH7 và Not Yet :x  Đăng lúc 2-12-2011 10:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 2-12-2011 10:08:50 | Chỉ xem của tác giả
Smart January 2012

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cuopbienmap + 5 hình đẹp quá:x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 8-12-2011 10:24:23 | Chỉ xem của tác giả

Single mới nhất của nhóm nhạc thần tượng nổi tiếng AKB48, “Ue kara Mariko” đã phát hàng vào 7/12, single này đã bán được  959,280 trong ngày đầu tiên, xếp hạng nhất trong BXH Oricon hàng ngày.

Với thành tích này, "Ue kara Mariki" trở thành ca khúc bán chạy thứ 3 vào ngày phát hành đầu tiên của lịch sử Oricon sau hai single trước của nhóm “Kaze wa Fuiteiru” (1,045,937 bản trong ngày đầu tiên), và “Flying Get” (bán được 1,025,952 cbản trong ngày đầu tiên).

“Ue kara Mariko” cũng là ca khúc đầu tiên center là Shinoda Mariko, Mariko đã chiến thắng trong cuộc thi “Janken Taikai lần thứ 2”(*) được tổ chức trong tháng 9 vừa qua.

Source: Oricon
Eng-trans: Tokyohive
Vtrans: cuopbienmap@KST
[Kst.net.vn] Tin tức được dịch bởi KST, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Bình luận

Not bad :)) =)) <3  Đăng lúc 10-12-2011 11:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách