Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1496|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

[Âm nhạc kết nối yêu thương]veocongcon - SBD001

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-10-2011 09:32:40 | Xem tất |Chế độ đọc
Tiêu đề bài thi : Sweet House - Love love love
Nick đăng ký : veocongcon
From :  Vẹo
To :  [Sweet House] Park Shin Hye
MV chủ đề : Best Friend - BoA
Giới thiệu sơ lược về bản thân :  
Name: Nguyễn Thị Hồng Vân.
DOB: 17/12/1992
ADD: Bắc Ninh.

Tình bạn vẫn thường được biết đến như một thứ tình cảm tốt đẹp và lâu bền nhất của con người. Không ai có thể sống mà không có bạn bè xung quanh bởi lẽ những người bạn là những món quà quí giá nhất đối với chúng ta trong cuộc sống này. Tình bạn đóng vai trò vô cùng quan trọng trong đời sống tinh thần của mỗi chúng ta, đặc biệt là khi ta mất đi niềm tin vào cuộc sống, khi ta chán nản, thất vọng, buồn lo. Có những người bạn thực sự bên mình, sẽ không còn vấn đề gì quá khó khăn nữa.

Đôi lúc trong những khoảng lặng của cuộc sống ta suy nghĩ được rất nhiều điều , trong đó có một câu hỏi “Bạn thật sự của ta là ai?”. Vâng , ta đang nói đến bạn , là người bên cạnh ta lắng nghe ta khi ta ngập trong thất bại , là người không ruồng bỏ ta khi ta mất phương hướng , một người bạn thật sự khiến cho ta tin vào câu nói “Bạn là người đến với ta khi mọi người đã bỏ ta đi”.

Bạn , để diễn tả theo một cách thông thường thì đó là người mà ta đã biết , nhưng nếu để nói chính xác về nghĩ từ “bạn” thì không những người đó là người ta biết mà còn là người gần gũi , họ quý mến con người thật sự ở trong ta , làm chỗ dựa tinh thần và họ không bao giờ bỏ rơi ta . Tôi từng lắng nghe một câu nói “Ở lại là một trong những ngôn từ tuyệt diệu ở tình bạn . Đấy là khi họ đến với ta khi ta cần chứ không phải họ đến với ta khi ta không cần đến sự giúp đỡ , đến rồi đi , cuộc sống cho ta rất nhiều “người quen biết” nhưng ta phải tự tìm thấy cho mình những người bạn là “người đến với ta khi mọi người đã bỏ ta đi” , dù có thể ta chỉ gặp một người là bạn thật sự .

Có một câu nói ""Tình yêu là vàng ,còn tình bạn là bạc.Vàng tuy quý hơn nhưng lại ít giá trị sử dụng hơn bạc" . Tình bạn vốn là điều kì diệu của cuộc sống , cuộc sống ban cho ta một ai đó để sẻ chia , để nương tựa , để cùng khóc khi buồn , để cùng cười khi hạnh phúc . Lúc ta gần như sụp đổ trong đau khổ thất bại , ta sẽ giống như một người không biết bơi đang vùng vẫy giữa biển khơi bao la , tất cả những con thuyền đi qua đều từ chối giúp đỡ , rồi … ta tuyệt vọng , nhưng không , hoá ra cuộc sống lại không nhẫn tâm đến vậy , ta chợt nhận ra , có một con thuyền đang đến giúp đỡ ta , dù nó chỉ là một con thuyền nhỏ bé không to lớn hào nhoáng như những con thuyền mà ngày xưa ta gọi là “bạn” . Giá trị đích thực của một người bạn thật sự là rất to lớn , là cả một hạnh phúc . Một người bạn đúng nghĩa luôn mang đến cho ta nụ cười , khi ta thất bại sẽ không nói rằng “Tớ đã bảo rồi mà không nghe” , ở bên cạnh họ ta thấy an toàn , thấy ấm áp cả khi được lắng nghe và ngược lại . “Sự giàu có tạo ra tình bạn nhưng chính nghịch cảnh , bất hạnh thử thách nó” , câu nói của Frorello La Guardia , cuộc sống là vậy , có rất nhiều những người đến với ta khi ta đang ở nốt vinh quang , họ không chần chừ cùng ta bước lên chiếc xe đẹp , thử một chiếc áo đắt tiền , ăn một món ăn tuyệt hảo hay đặt chân đến những nơi sang trọng . Nhưng rồi khi ta không còn gì , họ sẽ chần chừ khi cùng ta đi bộ , thử một chiếc áo bình thường , ăn một món ăn bình dân hay đặt chân đến những nơi không hào nhoáng . Sau bao thăng trầm ấy , ta sẽ biết ai là bạn thật sự , là người chấp nhận đi cùng ta dù cho sự việc có như thế nào.
Tình bạn không có một khuôn mẫu nào bao hàm cả, sự vững bền hay tan vỡ của tình bạn cũng đến từ hai phía. Tình bạn là cái gì đó ta nhận ra trong cuộc sống hàng ngày giản dị quanh ta. Có được một người bạn thân đã khó , giữ được tình bạn ấy còn khó hơn. Bạn hãy nắm một nắm cát đầy trong tay đi. Bạn biết không, nắm cát trong lòng bàn tay của bạn cũng giống như bạn bè của bạn vậy. Những hạt cát quá xa lòng bàn tay bạn sẽ theo kẻ hở giữa những ngón tay bạn mà rơi ra ngoài. Nếu bạn càng siết chặt bàn tay thì chúng càng rơi ra nhiều hơn. Chỉ có những hạt cát nằm giữa lòng bàn tay bạn, được giữ chặt trong đó mới còn lại mà thôi. Đó chính là những người bạn thân thiết mà chúng ta thật sự cần, những người bạn này sẽ ở lại với ta dù bất cứ chuyện gì xảy ra. Nhưng, bạn thấy đó, những hạt cát này rất ít và dễ dàng rơi ra nếu ta không biết giữ gìn. Hãy giữ gìn và nâng niu chúng bằng tình cảm của mình. Chúng sẽ ở bên cạnh bạn và không rơi ra đâu.Cũng giống như cát, muốn giữ được bạn không phải nắm thật chặt mà phải biết nâng niu, trân trọng với tất cả sự yêu mến và tôn trọng.

Tuy vậy, không phải ai bên cạnh ta cũng là bạn ta, bởi lẽ nếu họ đến với ta vì mục đích cá nhân , đến với ta để đạt được một điều gì đó cho riêng mình, đến vì những toan tính ích kỉ tầm thương, thì họ không xứng đáng được coi là bạn. Tình bạn thực sự không có chỗ cho những con người như thế. Đôi khi ta nhận ra rằng ai đó không còn có thể là bạn của mình, thì cũng đừng tức giận, cũng đừng cảm thấy bất công, bởi chính khi đó ta sẽ nhận ra cách tìm cho mình một người bạn đúng nghĩa. Để gìn giữ được một tình bạn lâu bền và sâu sắc, cần có những trái tim luôn hướng về nhau, nghĩ cho nhau hơn nghĩ cho riêng mình, và hơn tất cả là sự sẻ chia đúng lúc. Có được những người bạn thân đã khó, giữ sao cho được tình bạn ấy lại càng có hơn, và một khi có dối trá, có tính toan hơn thiệt thì tình bạn ấy rồi cũng sẽ tan vỡ. Mâu thuẫn là điều không thể tránh khỏi, bởi chúng ta là những con người hoàn toàn khác nhau, suy nghĩ và tính cách khác nhau, nhưng hơn hết, mâu thuẫn rồi tranh cãi là để hiểu nhau, thông cảm cho nhau, và tình ban càng trở nên sâu sắc. Cuộc sống không phẳng lặng như chúng ta mong muốn, nhưng có những người bạn sẽ giúp ta có được sự bình yên trong sâu thẳm trái tim mình,sẽ có chỗ dựa và có niềm tin trở lại. Tình bạn đóng vai trò quan trọng như thế đấy, hơn hết nó là chất keo thần kì gắn kết chúng ta lại với nhau, để không còn cô độc và lẻ loi trên đường đời.

TÌnh bạn là điều đáng quý và đáng trân trọng trong cuộc đời mỗi con người. Chúng ta hãy là sao, để mỗi ngày được bên bạn bè đều là những ngày vui, hãy làm sao để khi buồn không cô đơn một nơi nào đó, hãy làm sao để mỗi ngày tình bạn càng thêm gắn bó. Không có gì tuyệt với và hạnh phúc hơn khi trao gửi niềm tin của mình nơi ai đó, để bình yên gọi nhau 2 tiếng bạn bè.

Tôi đã gặp được những người bạn vô cùng đáng quí và đáng trân trọng. Tôi cảm thấy cuộc sống mình ngày càng ý nghĩa và cùng nhau hướng đến một con người.

Em cảm ơn mọi người trong nhà Sweet House – Park Shin Hye! Em muốn thể hiện tình yêu với mọi người rất nhiều.

Nhà mình dạo này bị vắng hơn rồi nhỉ. Em nhớ mọi người cực cực. Em nhớ Cún, nhớ Ryn, chị Ú, chị Mập, em Bẩy, chị Rồng ... và tất cả mọi người trong nhà nữa. Dạo này chị Mập đi đâu ý. Làm em với mọi người buồn hơn hẳn. Không biết chị có chuyện gì không? Trước suốt ngày vào nhà là thấy mặt chị để tí ta tí tởn cùng. Có vụ gì cũng bon chen vào. :(. Chị ơi quay lại với bọn em nhanh nhé!

I love you so much!

Lyric:

would you be my friend? listen...

saki ga mienakute kujikesou na toki
itsu demo kimi wa sono egao de yuuki wo kureta yo ne
tsuraku sabishii toki warawasete kureru
kimi nashi ja kitto ima no watashi inakatta kana

ii toki mo warui toki mo

itsu datte issho datta ne
hanarete itemo (futari wa) tasukeaeru
hitori ja nai yo

You are always my best friend
kawarazu kono mama sasaetai yo zutto
I wanna be there for you
nakitai toki itsu datte soba ni ite kureru
taisesu na you're my best friend

kimi dake ga my only best friend

futari de sugoshita omoide no hibi wa
nani yori mo zutto kokoro fukaku kizamarete iru
utagau koto sura hitotsu mo nakute
nani yori katai futari no kizuna de kabe koete yuketa

ii toki mo warui toki mo
itsu datte issho datta ne
nagai yoru mo (futari nara) daijoubu

kitto set us free

* You are always my best friend
tsurai toki me wo tojite omoidashite hoshii
I wanna be there for you
hitori yori mo kitto futari ga tsuyoi
eien ni you're my best friend
kimi dake ga my only best friend

totsuzen yotei wo kaete shimatta hi mo

mayonaka no 3(san)ji ni denwa shita toki mo
okoranakatta yo ne kimi ga ite yokatta
kimi no yasashisa wasurenai zutto

kawarazu kono mama sasaetai yo zutto
I wanna be there for you
nakitai toki itsu datte hagemashite kureru
taisetsu na you're my best friend

* repeat

--------

would you be my friend? listen...

Everytime I can't see ahead and am about to collapse
You always give me courage with that smile of yours
When I feel sad and alone, you make me smile
If it's not for you then there wouldn't be the me now.

good times, bad times
we are always together.
even if we are apart, we can help each other
we are not alone

I want to support you like this always
I wanna be there for you
you are always by my side whenever i want to cry.

you're my best friend who is dear to me
you are my only best friend

the memories of the days we spent together
have been engraved deep in my heart more than anything
there is nothing we doubt about each other
we can overcome anything (lit. climb a wall) with our bond which is stronger than anything

good times, bad times
we are always together.

even the long nights, if we are together then things will be fine.
certainly. set us free

when things get hard, I want you to close your eyes and remember
I wanna be there for you
surely two persons are stronger than one
you're my best friend forever
you are my only best friend

the day I suddenly changed plans
or the night I called you at 3am
you never got angry. it's so nice to have you
I'll never forget your kindness

I wanna support you forever
I wanna be there for you
whenever i want to cry, you will come cheer me on

so important to me, you're my best friend

when things get hard, I want you to close your eyes and remember
I wanna be there for you
surely two persons are stronger than one
you're my best friend forever
you are my only best friend.

Lời dịch:

Cậu sẽ làm bạn tớ chứ ? Nghe này...

Mỗi lần tớ không thể tiến về phía trước,và trở nên suy sụt
Câu luôn mỉm cười và động viên tớ
Khi tớ thấy buồn và cô độc,cậu luôn khiến tớ bật cười
Nếu không có cậu tớ sẽ không còn là tớ như bây giờ

Khi vui,khi buồn
Ta luôn ở bên nhau
Dù cho ta có xa cách,ta vẫn luôn giúp đỡ nhau
Chúng ta sẽ không bao giờ thấy cô đơn

Cậu luôn là người bạn tốt nhất của tớ
Lúc nào tớ cũng muốn ủng hộ cậu như thế này
Tớ luôn muốn ở bên cậu
Cậu luôn ở bên tớ khi tớ khóc
Cậu là người bạn tuyệt vời nhất,người bạn chân tình nhất
Người bạn tốt nhất của tớ

Kí ức những ngày chúng ta bên nhau
Đã khắc sâu trong trái tim tớ hơn tất cả mọi thứ

Sẽ chẳng có gì khiến ta nghi ngờ nhau
Chúng ta có thể vượt qua mọi thứ (cùng trèo qua bức tường ) cùng với sự gắn kết mạnh mẽ hơn mọi thứ trên đời

Khi vui,khi buồn
Ta luôn cùng nhau
Dù cho đêm dài,nếu ta đứng bên nhau,mọi thứ sẽ tốt đẹp
Tớ chắc chắn đó
Hãy tự do đi nào

Câu luôn là người bạn tốt nhất

Khi mọi thứ trở nên khó khăn,tớ muốn cậu hãy nhắm mắt lại và nhớ rằng
Tớ sẽ luôn ở bên cậu
Chắc chắn hai người sẽ mạnh mẽ hơn một người đó
Cậu sẽ mãi mãi là bạn thân của tớ
Là người bạn tốt duy nhất của tớ

Những ngày tớ đột ngột thay đổi kế hoạch hay gọi cho cậu vào lúc 3 giờ sáng
Câu không bao giờ tỏ ra cáu giận
Thật tuyệt vời khi có cậu bên cạnh

Tớ sẽ không bao giờ quên sự ân cần của cậu

Cậu luôn là người bạn tốt nhất của tớ
Lúc nào tớ cũng muốn ủng hộ cậu như thế này
Tớ luôn muốn ở bên cậu
Bất cứ khi nào tớ muốn khóc,cậu đều an ủi tớ
Cậu thật quan trọng ,người bạn tốt nhất của tớ ạ

Câu luôn là người bạn tốt nhất
Khi mọi thứ trở nên khó khăn,tớ muốn cậu hãy nhắm mắt lại và nhớ rằng

Tớ sẽ luôn ở bên cậu
Chắc chắn hai người sẽ mạnh mẽ hơn một người đó
Cậu sẽ mãi mãi là bạn thân của tớ
Là người bạn tốt duy nhất của tớ

MV: by Cún. " cảm ơn Cún nhiều cực cực nhé!"

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +10 Thu lại Lý do
Ice_Cube + 2 :x
bluebell_2801 + 3 :)
ltngalinh + 5 Great!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-10-2011 13:45:42 | Xem tất
Tem cho Vẹo hâm nào

Cái vid mình làm đẹp quá

hố hố

"Thời gian trôi qua mau chỉ còn lại những kỉ niệm...."

Mỗi lần xem lại cái vid này cũng như xem những pic ảnh ọp của nhà mình, em đều ngồi cười 1 mình

nhìn lại những khoảnh khắc mọi người bên nhau trông thật hạnh phúc

em ước gì nhà ta mãi mãi đông đủ, mãi mãi vui vẻ như này

nhưng mà đó cũng chỉ là điều ước .....

Giờ nhìn lại, có những mem đã đi ko biết ngày quay lại, có những mem vẫn ở lại nhưng lại làm SR

nhà càng ngày càng vắng, e thật sự thấy buồn

chỉ mong sao những người đã gắn bó với nhà Hye đến thời điểm này thì sẽ tiếp tục gắn bó và xây cho nhà càng ngày càng cao đẹp hơn....

mong sao những mem vẫn thường xuyên vào nhà mà làm SR thì hãy lên tiếng, hãy mở lòng mình và cùng hòa mình vào đó, giúp cho nhà thêm ấm cúng vui vẻ hơn.....

mong sao nhà ta có thêm thật nhiều mem mới, tâm huyết với nhà và yêu Hye thật nhiều ......

Tiện đây em chỉ muốn rằng em yêu Hye và yêu nhà mình rât nhiều ♥

Chúc nhà mình luôn luôn vui vẻ hạnh phúc.... càng ngày càng vui vẻ hạnh phúc hơn thì càng tốt

Chúc Vẹo hâm được giải cao, kiếm quần mặc trong mùa đông giá lạnh
cảm ơn nàng vì tình yêu nàng dành cho ShinHye's sweet house này ♥

Bình luận

Trước tiên là khen cài vid của mình , ghê thật ;))  Đăng lúc 2-11-2011 05:24 PM
mò mẫm link tink thì thấy :))  Đăng lúc 18-10-2011 05:59 PM
hí hí. ^^. ta cũng yêu nàng nhiều nhé. sao biết mà sang kiếm thế?  Đăng lúc 18-10-2011 05:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-10-2011 12:03:40 | Xem tất
Ôi dồi {:439:}
Mò mẫm lại ra cái này {:414:}
Em Vẹo đây mòa {:444:}
Ủng hộ em nhóe {:407:}
Hi vọng có một ngày em sẽ có mặt trong vid kia cùng cả nhà {:412:}
Gặp nhau để kiểm chứng cái gọi là: Sweet house nhé, sweet không chỉ qua mạng ảo, mà ngoài đời còn sweet gấp nhiều lần em ạ, chắc chắn đấy {:422:}
Gút lắc em iêu {:418:}

Bình luận

hí hí. em cũng muốn lắm đây. nhìn các ss đi chơi mà thèm. :D em cảm ơn ss :X  Đăng lúc 19-10-2011 12:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-10-2011 16:44:46 | Xem tất
Hi hi hi!

Sang ủng hộ thớt của em Vẹo nào. ^^

Đọc bài com của em xúc động quá.

Mong mong, ngóng ngóng sẽ được gặp em ở ngoài.

Chúc cho tình cảm gia đình chúng ta ngày càng bền vững.

Ôm hun thắm thiết em cái nào. ^^

Bình luận

:)). chờ em về nhé ss. kiểu gì cũng phải gặp mọi người trước khi đi. :X  Đăng lúc 19-10-2011 06:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2011 12:54:39 | Xem tất
Vào ủng hộ em Vẹo nào
bài hát hay quá, lời tiếng Anh đã hay, lời dịch càng hay
rất ý nghĩa và tha thiết
giọng quan họ Bắc Ninh hát sao mà ngọt
hãy cầm míc lên và hát hết mình đi nào bé Vẹo
Vốt cho em 1 ..... nghìn phiếu luôn
ủng hộ em nhiệt liệt nào

Bình luận

Thú thực ss có biết BoA Bâu B là ai đâu, tưởng bé Vẹo hát... ngai quá trời  Đăng lúc 21-10-2011 01:16 PM
ha ha ha, zậy mà tưởng bé Vẹo hát. Nhưng fần cảm nghĩ của em hay mà, cảm nhận tốt quá đi, đọc mà ss khóc đây nhè, frienship muôn năm  Đăng lúc 21-10-2011 01:16 PM
mà ss ơi. đây là giọng ca sĩ mà. ;))  Đăng lúc 21-10-2011 01:12 PM
haha. ss quá khen, giọng em iếu xìu. cảm ơn ss nhớ, ^^  Đăng lúc 21-10-2011 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-10-2011 16:04:28 | Xem tất
bay vào vote lào!!
lời bài hát hay wa
giọng hót còn hay hơn!! k pik là giọng của ai nhể?
thích bài hát này

Bình luận

giọng BoA em iu ạ ^^  Đăng lúc 22-10-2011 05:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2011 17:29:04 | Xem tất
Ô sao bây giờ mới biết là có cái này nhở , thiệt là có lỗi với chị iu của mình =.=

Chị viết hay thật , nếu bảo em ngồi viết cái này chắc em không thể nào viết được như chị

Vote cho chị 1 triệu phiếu

P/s : Nhờ cái vid này mà mình được xem thêm nhiều "hình ảnh chưa công bố" của mn

Có 1 điều thắc mắc là xao lại không có mình , cơ mà thế cũng tốt

Bình luận

Rồi sẽ có chị ạ ^^  Đăng lúc 3-11-2011 02:12 PM
cơ mà chị em miinhf có đi off đâu mà có ảnh. ^^. thanks em iu. :X :X  Đăng lúc 2-11-2011 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-11-2011 13:02:53 | Xem tất
Huy động lực lượng ủng hộ nào hí hí
http://kst.net.vn/thread/-poll-n ... -ban-13341-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2011 11:24:04 | Xem tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao