Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2422|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Âm nhạc kết nối yêu thương]Shuree_eels - SBD08

[Lấy địa chỉ]

Tiêu đề bài thi: Bởi vì  ta thuộc về nhau
Nick đăng ký: Shuree_eels
From: shuree
To:  Một nửa Tình yêu
MV chủ đề: Because you loved me
Giới thiệu sơ lược về bản thân: (như trên #5)

Bởi vì ta thuộc về nhau

Anh thân yêu!

Anh còn nhớ không, lần đầu tiên chúng ta gặp nhau, em tíu tít nói cười như thể em đã quen anh từ lâu mặc dù em vốn nhút nhát, sống khép mình, không ưa chuyện trò cùng người lạ.

Lần đầu tiên khi anh nói yêu em, em đã không run rẩy và hồi hộp như những người con gái lần đầu  được nghe lời tỏ tình …Em đón nhận nó như thể những lời anh nói ra chỉ để dành cho em.

Lần đầu tiên, khi anh nắm tay em, em cũng không giật mình như đang cảm thấy dòng điện đang chạy qua người, em nắm thật chặt bàn tay ấy để cảm nhận sự ấm áp mà dường như em đã chờ đợi từ lâu.

Lần đầu tiên, khi em có thể viết trọn vẹn một bài thơ, em đã biết rằng thơ em viết để dành riêng cho một người…Em chỉ cần chờ đợi và anh đến…

và em biết rằng anh sinh ra là để của riêng em.

….

Ngày hôm qua, khi hai đứa giận hờn, em đã ngỡ mình sẽ mất nhau.Yêu nhau 4 năm trời mà chỉ trong một thoáng chốc giận nhau, em đã quyết định không trở về đứng bên cạnh anh nữa.Em sai?Anh sai?...Lý do thì vô vàn nhưng anh nhận hết lỗi lầm về mình, níu kéo em trở lại. Bởi vì anh rất yêu em.

Em cương quyết dứt bỏ, chẳng phải vì em đã hết yêu anh…vì em còn yêu anh nên em phải ra đi để cả anh và em cùng được nhẹ nhàng và thanh thản.
      Yêu nhau 4 năm, gần nhau 4 năm, tình yêu gắn bó và bền vững nhưng mọi thứ vốn dĩ đã không thể hoàn hảo, tình yêu cũng không thể hoàn hảo. Tình yêu của anh và em sau 4 năm dường như chẳng có chút chông gai, có phải vì nó dịu êm nên dễ có sóng ngầm?và bởi một chút cuộn trào em đã không thể vượt qua…

Em buồn , em giận, em đổ hết mọi tội lỗi về anh, anh nhận hết về mình nên em càng không thể nhận ra em cũng sai.Em một mình đi về phía không anh.Em cảm nhận một chút tự do trong tâm hồn, nhưng không thể nào nhẹ nhàng và yên ả.Em rơi vào khoảng không mịt mù và u tối,em mất phương hướng, em hoang mang, bế tắc, em càng cố kìm nén thì mọi thứ lại càng vỡ òa trong em…
    Em biết em đã lầm đường và anh lại kéo em trở về, vẫn nhẹ nhàng như thế. Bao giờ cũng vậy, vẫn chỉ sẽ là anh mà thôi.

Sẽ chỉ là anh mà thôi, bởi vì anh yêu em nên anh biết em cần gì, anh biết điều gì là đúng nhất cho em.

Em rời xa anh nên em sai đường, em buông tay anh ra nên em lạc bước…

…Bởi em sinh ra là để dành cho anh.

Em lại cảm nhận được vòng tay ấm áp của anh. Anh đã ôm em chặt hơn trước. Em cảm nhận được tình yêu của anh cũng nhiều hơn, cảm giác bên anh là cảm giác mà trước đây chưa bao giờ em có được. Đó là cảm giác vừa như lần đầu tiên biết yêu lại vừa như một sự trải nghiệm của một tình yêu bền vững.
    Tình yêu của em vừa vô tình chợp mắt cũng bỗng nhiên choàng tỉnh, em bây giờ yêu anh bởi một tình yêu sâu sắc hơn , dù chẳng bao giờ em có thể biết được em yêu anh nhiều đến bao nhiêu nhưng em cảm nhận được.

Bởi vì em biết anh rất yêu em nên dù anh đã từng sai, đã từng làm mất mát của em nhiều thứ mà đáng lẽ ra em nên có từ người em yêu, em cũng không bận lòng, chỉ cần bây giờ anh yêu em là đủ, em đã cảm nhận được điều đó nên anh không phải hối hả bù đắp lại những thứ mà anh chưa thể làm được cho em. Tình yêu của anh đã lớn, đã chín chắn hơn rất nhiều nên dù sớm hay muộn em cũng biết rằng , anh có thể làm được tất cả mọi thứ vì em.
Và em trong cuộc đời này, em làm được tất cả mọi thứ cũng vì anh, vì tình yêu mà anh dành cho em….

Mọi thử thách em và anh đều có thể vượt qua, sau bao sóng gió, em vẫn trở về bên anh, bé bỏng trong chốn bình yên của riêng em bởi vì em tin rằng
Chúng ta sinh ra là để thuộc về nhau….

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +15 Thu lại Lý do
putin_Đa_Bum + 5 :x
bluebell_2801 + 1 :)
Bara + 4 Chỉ cần bây giờ anh yêu em là đủ.
wind_flower + 5 :-*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-10-2011 00:54:55 | Chỉ xem của tác giả
đơn giản là chúng ta iu nhau..<3
và chúng ta sinh ra để thuộc về nhau..<3
em thik lắm :*..
Chúc ss hạnh phúc..:X
cộng 1 cho ss nhe..;;)

Bình luận

e cũng mún rate như ss Loan quá :]] ottoke...:(  Đăng lúc 8-10-2011 01:56 AM
em iu của ss lúc nào cũng rep đầu tiên. Tại sao nhỉ? :)) :X  Đăng lúc 8-10-2011 01:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-10-2011 01:06:54 | Chỉ xem của tác giả
"Em rời xa anh nên em sai đường, em buông tay anh ra nên em lạc bước…"
Thích nhất câu này
"Có thể vì nó quá êm dịu nên dễ có sóng ngầm, và bởi một chút cuộn trào e đã k thể vượt qua"
Ty thường phải va vấp
Va vấp càng nhìu mới hỉu đc giá trị của nó
Và từ đó ty càng lớn mạnh, càng bền vững
Đúng hok e
Giữ mãi ty đẹp này e nhé
Ss ủng hộ em{:291:}
Cộng em 1 điểm nè

Bình luận

Em cũng thấy vậy đó ss, càng trải qua giông tố mình càng biết quý trọng hơn những thứ ở bên mình ss nhỉ. Thanks ss ủng hộ em!  Đăng lúc 8-10-2011 01:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-10-2011 01:14:14 | Chỉ xem của tác giả

Chúc Na mãi hạnh phúc
L Bắt đầu tò mò về người ấy của Na rồi
Tình yêu... đẹp tn kia mà ...
L sẽ nghe lời Na cố gắng lạc quan {:444:}

Bình luận

Loan yên tâm, khi mô Na gặp Loan, Loan cũng sẽ gặp người đó vì chắc chắn ngta ko để Na đi một mình đâu... Keep optimistic Loan nhé!  Đăng lúc 8-10-2011 01:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-10-2011 11:53:25 | Chỉ xem của tác giả
Sẽ chỉ là anh mà thôi, bởi vì anh yêu em nên anh biết em cần gì, anh biết điều gì là đúng nhất cho em.
Em rời xa anh nên em sai đường, em buông tay anh ra nên em lạc bước…

Cộng 1 điểm nhé . Chăm chỉ quá :X {:406:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-10-2011 01:01:08 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết hay quá
Hic đọc bài này xong mà thấy tự kỉ
Hình ảnh cũng đẹp nữa nếu mà có vote sẽ vote cho bài nè

Bình luận

Thanks bạn ^^ :*  Đăng lúc 9-10-2011 03:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-10-2011 04:37:32 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ ss iu của e
+1 cho ss.......ứ ừ ngoài +1 ra có dc + hơn ko nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-10-2011 10:07:34 | Chỉ xem của tác giả
lãng mạn quá....
ủng hộ bạn. cộng 1 điểm.
tình yêu thật đẹp, vì mình chưa yêu nên mình không biết được nó đẹp thế nào, chỉ thấy cái đẹp đó qua phim, qua những câu chuyện của người khác...như câu chuyện của bạn vậy.
"Mọi thử thách em và anh đều có thể vượt qua, sau bao sóng gió, em vẫn trở về bên anh, bé bỏng trong chốn bình yên của riêng em bởi vì em tin rằng
Chúng ta sinh ra là để thuộc về nhau…."
     Trải qua sóng gió, tình yêu lại càng đẹp....chúc bạn luôn hạnh phúc..^^

Bình luận

:* Thanks bạn.  Đăng lúc 2-11-2011 12:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-10-2011 22:48:21 | Chỉ xem của tác giả
cộng 1 điểm

Em một mình đi về phía không anh................. em càng cố kìm nén thì mọi thứ lại càng vỡ òa trong em…..
Thật là may mắn vì khi em sai đường đã luôn có anh bên cạnh để chờ đợi và nhẹ nhàng đến bên em, an ủi, vỗ về, để cái tôi của em không bị tổn thương, rồi hướng em tới nơi có ánh sáng, để em tự cảm nhận đâu là hướng mà em muốn đến. Để nhận ra mình đã sai quả thật không phải dễ dàng, lại càng không dễ dàng đối anh, em biết.
Em cảm nhận được tình yêu của anh đã lớn, đã chín chắn hơn rất nhiều sau mỗi sóng gió
Mọi thử thách em và anh đã qua, em vẫn trở về bên anh, bé bỏng trong chốn bình yên của riêng em bởi vì cả anh và em đều tin rằng, thiếu vắng nhau chúng ta không hạnh phúc.

Rất cám ơn bạn!!!

Bình luận

:X :*  Đăng lúc 2-11-2011 12:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-11-2011 13:01:31 | Chỉ xem của tác giả
Huy động lực lượng ủng hộ nào hí hí
http://kst.net.vn/thread/-poll-n ... -ban-13341-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo