Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1778|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Âm nhạc kết nối yêu thương]Shuree_eels - SBD04

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tiêu đề bài thi : Just sing "What should I do" , don't say "What should I do"!
Nick đăng ký : Shuree_eels
From : shuree
To : Tình yêu lớn - Zai nhà K3
MV chủ đề : "What should I do"
Giới thiệu sơ lược về bản thân :  - Vui tính - Hòa đồng - Thân thiện
                                             - Tên : Lê Na
                                             - DOB : 20/10

Hãy vững tin trên con đường đã chọn nhé Hoàng tử thân yêu!

" Just sing "what should I do", don't say "what should I do""

Không hiểu sao cứ mỗi lần em nghe bài hát này, em lại cứ ngỡ mình đang chạm vào những giọt nước mắt của anh…
Tiếng hát anh cất lên tưởng chừng như mọi cảm xúc trong em òa vỡ.

Em cảm nhận được nỗi cô đơn.

Anh không phải là một người bình thường, anh sinh ra để làm một ngôi sao. Trên bầu trời cao kia có vô vàn ngôi sao, nhưng  mỗi ngôi sao vẫn tỏa ra một thứ ánh sáng rực rỡ của riêng nó. Những ngôi sao cùng nằm chung trên một bầu trời nhưng dường như lại chẳng có sự gắn kết nào ngoài bầu trời chung xa xôi ấy.
       Anh biết phải làm gì khi mọi thứ xung quanh anh tưởng chừng như quen thuộc mà lại thành xa lạ?

Anh sống cuộc sống của một người nổi tiếng. Là người của công chúng, hằng ngày có bao nhiêu ánh mắt nhìn về phía anh. Có những ánh mắt yêu thương luôn dõi theo anh nhưng lại có không ít những ánh mắt ghen ghét, ganh tỵ… và cũng chẳng thiếu những ánh mắt tò mò, soi mói. Hiện tại anh đã có những thành công nhất định. Anh đang ở top đầu của những ngôi sao.
      Nhưng càng nổi tiếng thì lại càng có lắm thị phi. Anh càng thành công thì tin tức của anh lại càng nhất loạt phủ sóng trên mọi phương tiện thông tin đại chúng nhưng đâu phải tin tức nào cũng khiến cho anh mỉm cười. Có những bài báo người ta đưa tin thất thiệt khiến người hâm mộ hiểu nhầm.
      Có phải những lúc ấy anh rất buồn không anh? Anh cảm thấy cô đơn vì sống cuộc sống của một người nổi tiếng là rất khó khăn, anh khó giữ cho mình một chút riêng tư…

Em hiểu cảm giác ấy. Và mỗi lần như thế (không phải là ít), em đều muốn được ngồi cạnh bên anh, dù không thể làm gì hơn nhưng có một người ngôi bên, có lẽ anh cũng sẽ cảm thấy tốt hơn một chút…

Anh đang ở vị trí của một ngôi sao mà nhiều người mơ ước. Danh hiệu Asia Prince mà fan gọi anh không phải tự nhiên và cũng chẳng phải dễ dàng mà có được. Con đường anh đã đi qua có rất nhiều chông gai, anh đã phấn đấu trên con đường đó thật vất vả và cũng chỉ có một mình…
        Anh không giống những người khác, anh là một người rất cá tính, cá tính từ cách ăn mặc, từ quần áo, đầu tóc, cho đến phong cách. Nhìn vào, không ai phủ nhận rằng không thể nhận ra anh ngay từ phút đầu tiên nhìn thấy anh, ngay từ phút đầu tiên nghe anh nói. Anh là vậy, anh không đi trên con đường mà người ta đã đi. Anh lựa chọn những con đường khác, dù có gập ghềnh hơn, dù có trắc trở hơn nhưng miễn là anh cảm thấy thật thoải mái khi đi trên con đường ấy…
     Nhưng cuộc đời cũng đâu phải dễ dàng buông thả cho anh . Vì cái cách anh làm, cái cách anh sống khác người nên dễ bị dòm ngó. Có bao nhiêu lần, người ta xét nét anh từ cái cách anh ăn mặc, phục trang , từ cái cách mà anh sống, từ con đường anh chọn cho sự nghiệp của mình?  Những lời nói đâu phải nhẹ nhàng gì?

Dù lúc nào em cũng thấy anh cười nhưng anh rất buồn phải không anh? Chính em, những lúc đó, nghe người ta nói về anh, em còn muốn òa khóc, vậy làm sao anh có thể chịu nổi?

Em vẫn luôn dõi theo anh. Những tin nhắn anh để lại, em cố gắng đọc và hiểu hết tất cả. Những lúc anh buồn, những lúc anh vui, em đều muốn được ở bên anh. Có những lần đọc tin nhắn của anh mà em đã rơi nước mắt. Anh không có nhiều bạn bè để mà sẻ chia, những bạn bè thường chơi cũng không phải ai cũng đủ niềm tin để hiểu…
     Cuộc sống như vậy, phải rất kiên cường để đứng vững phải không anh? Mỗi ngày đi qua, nhìn anh thành công em rất vui nhưng càng vui thì lại càng lo lắng… Càng thành công thì cũng có nghĩa anh càng cô đơn…Cuộc sống của anh bây giờ dù chỉ một việc nhỏ nhặt thôi người ta cũng đâu để cho anh yên? Em sợ…

Dù em nói những điều này đến hết cả chục trang giấy thì cũng chẳng làm được gì? Dù em có hiểu anh nhiều đến bao nhiêu thì em cũng chẳng thể giúp anh? Anh vẫn chỉ một mình trên con đường của mình mà thôi… Em là ai? Em chỉ là một trong số vô vàn Eels nhỏ bé, ngày ngày vẫn hướng về anh. Dù là lúc anh vui, hay lúc anh buồn, em vẫn ở bên anh.

Em không có gì ngoài niềm tin và tình yêu mà em dành cho anh, nên anh ạ, anh hãy cố gắng lên… dù thế nào đi nữa.

Anh hãy đi con đường của riêng mình, con đường anh chọn, chúng em khi đã là một eels đích thực thì sẽ luôn ủng hộ anh, sẽ luôn cố gắng hết mình để bảo vệ cho anh, cho con đường anh đi dù không phải trải hoa nhưng vất rất êm ái v à tuyệt vời. Bởi con đường ấy, anh lu ôn cảm thấy thoải mái khi là chính mình. Hãy luôn là chính mình anh nhé!

Có bao nhiêu lần anh cười, nụ cười của anh ẩn chứa những giọt nước mắt. Đằng sau nụ cười ấy, anh phải trăn trở biết bao nhiêu về công việc, về cuộc sống… Anh luôn muốn eels là nguồn động lực cho anh, luôn muốn eels đoàn kết để luôn ở bên anh… Dù anh là một ngôi sao, anh vẫn không hề xa cách như những ngôi sao trên bầu trời kia, khi gặp eels, vòng tay anh luôn mở rộng chào đón, anh hãy chỉ luôn cười như lúc ấy thôi anh nhé.

Bài hát này, khi em nghe, em lại càng cảm thấy nó viết ra để dành riêng cho anh. Bài hát có một nỗi buồn  vô hạn, da diết như chính anh đang thấy mình ở trong đó. Dù ý nghĩa không phải hoàn toàn giống nhau, nhưng nỗi cô đơn và nhức nhối vẫn luôn hiển hiện. Nỗi đau và niềm day dứt ấy khiến cho em mỗi ngày lại bước lại gần anh hơn .

Em không bao giờ muốn anh khóc như thế, em chỉ muốn những giọt nước mắt anh rơi khi hạnh phúc mà thôi.

Thành công mà anh có hẳn còn rất nhiều gian nan, anh hãy đặt niềm tin vào chúng em, vào những con eels này cũng như chúng em đã đặt trọn niềm tin vào anh để luôn phấn đấu, luôn nỗ lực hết mình. Cũng giống như em, mỗi khi em buồn,
mỗi khi em thất bại, chính nụ cười của anh đã khiến cho em mỉm cười theo, niềm tin của em nhỏ bé nhưng chân thành và còn niềm tin của tất cả eels thì chắc chắn sẽ không nhỏ bé chút nào. Hãy lấy đó làm động lực anh nhé.

Em muốn nắm lấy bàn tay anh, thật chặt. Muốn nhìn vào mắt anh, thật sâu, để nói với anh rằng em vẫn luôn ở bên anh vẫn luôn tin yêu và ủng hộ anh hết mình, như tình cảm của tất cả eels luôn dành cho anh…

Bài hát này, anh chỉ hát thôi.Đừng hỏi anh nên làm gì? Hãy làm những gì mà anh cho là đúng nhất nha anh!

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +34 Thu lại Lý do
thucle + 10 Ủng hộ 1 cái!
bluebell_2801 + 2 :)
rua_xinh90 + 5 :*
eels.cricri + 5 bài hát gối đầu giường cu.
_KeunSuk_ + 2 eels phải vững vàng để bảo vệ Pri.
Bara + 5 :x Nhà của tềnh êu!
wind_flower + 5 Love&Trust from VEels :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-10-2011 03:08:02 | Chỉ xem của tác giả
ss viết hay qá đi thoy..:(
Em đọc mà cảm xúc dâng trào..@.@!
cộng ss 1 điểm nhe..:X
iu ss
Trả lời