Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1552|Trả lời: 5
Thu gọn cột thông tin

[Âm nhạc kết nối yêu thương]Parkdeplao - SBD16

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-10-2011 17:06:20 | Xem tất |Chế độ đọc

Tiêu đề bài thi : Time of Love
Nick đăng ký : Parkdeplao
From : Parkdeplao
To : người trong quá khứ
MV chủ đề :  7 years of love - Kyu Hyun
Giới thiệu sơ lược về bản thân : bình thường nhưng hơi bất thường ^^

Có phải cafe bao giờ cũng đắng?
Không đâu nếu nó được pha bằng 1 chút đường, 1 chút sữa và 1 chút vị của yêu thương…

Khi trời mưa dầm dề ngoài phố chẳng thể đi đâu, có người thích ngồi bên nồi lẩu thật nóng với bạn bè, có người thích cuộn tròn trong chăn tận hưởng cái mát lạnh của mưa và những giấc mơ. Em thì thích ngồi trong quán cafe, cầm ly cafe rồi ngắm mưa. Cái sở thích mà có người bảo sao “quý tộc” thế.
Em rất thích Latte vì trong cái béo ngọt của sữa , một ly Latte vẫn mang một hương cafe rất quyến rũ. Một ly Latte thật sự là sự hòa quyện tuyệt vời của hương và vị dành cho một đứa con gái lãng mạn như em. Và vì khi anh pha một ly Latte cho em, nó sẽ có một hình trái tim thật to trên đó. Em đã từng uống rất nhiều ly Latte anh pha kể từ khi anh chàng barista và cô nàng chẳng biết Latte và Cappuccino khác nhau chỗ nào gặp gỡ, cho tới lúc anh và em cùng thưởng thức chung một ly café ngoài phố. Em đã từng yêu Latte, giống như anh đã từng yêu mùi hạt coffee chưa xay và những cơn mưa bất chợt mát lạnh mang mùi đất của Sài thành… Giống như anh đã từng yêu em…
Nhưng “đã từng” luôn luôn là một từ mang đầy hoài niệm khi người ta nghĩ về những thứ không còn hiện hữu ở thì hiện tại nữa. Em đã xa những ly Latte và anh lâu thật lâu rồi anh nhỉ, đến nỗi em đã quên đi mất mùi vị ngọt ngào của những ly café anh pha, quên cả mùi hương của những ngày mưa năm năm trước… Em chưa từng hối hận vì đã rời khỏi anh, cũng chưa từng khóc vì anh và em không thể cùng nhau đi hết những năm tháng này. Gặp gỡ và rời xa nhau với em là một điều hiển nhiên của duyên số. “Khi ai đó không chọn lựa ta nghĩa là ta thuộc về một chọn lựa khác”- em đã nghĩ như thế hay là em cho rằng mình đã luôn nghĩ như thế.

2 năm trôi qua, em đã quen dần với 1 bầu trời khác, những ngày mưa khác và quen dần với những ly café không phải anh pha, em nghĩ cuộc sống luôn cần những bắt đầu mới và em đã sống thật tốt dù bên cạnh em chẳng còn anh.
Nhưng thì ra yêu thương không đơn giản buông tay là có thể từ bỏ. Em chỉ đang cố giấu những kỉ niệm đó vào sâu trong tim để tự nói với mình “ em rất ổn”. Không may trong một ngày mưa tầm tã, ngồi một mình trong căn phòng cô đơn của mình em đã khóc chỉ vì những lời hát…

“Chúng ta đã quen nhau được bảy năm
Không ai ngờ rằng… chúng ta có thể chia tay nhau…một cách dễ dàng như vậy
Nhưng chúng ta…đã thực sự chia tay.
Kí ức của những cuộc tranh cãi… vẫn còn lưu lại…một thời gian dài
Anh không nhớ khi còn trẻ… chúng ta đã gặp nhau như thế nào
Thật khó khăn để chúng ta có thể ngăn mình thay đổi
Mọi người thường nói khi chia tay thì sẽ rất khổ đau…
Thậm chí giờ đây chúng ta còn không thể cảm nhận được nó
Chỉ tự nói với bản thân… rằng mọi chuyện đều phải như thế!”
Anh đã khóc…!
Ooh.. Ooh… Ooh
Thời gian trôi qua và mang đến cho anh một nỗi khát khao đơn giản
Nỗi khát khao ấy khác vơí mọi thứ mà tâm trí anh đã trông thấy
Đầu tiên chỉ là bạn bè… và tiếp đến là trở thành người yêu…
7 năm cho một cuộc tình…
Thật khó để chúng ta vẫn là bạn khi không còn yêu nhau nữa
Trong suốt 3 năm nếm trải sự cô đơn…
Thỉnh thoảng chúng ta cũng liên lạc với nhau…
Ngay cả khi anh gặp người khác một lần nữa…
Và lại yêu thêm một lần nữa…
Nhưng bất cứ khi nào anh buồn, anh đều gọi thầm tên em trong lòng
… và nước mắt anh lặng lẽ rơi
Mong rằng em cũng sẽ gặp được một người thật tốt…
Dù đó không phải là những gì anh thật sự muốn nói
Tự hỏi nếu em vẫn còn tình cảm dành cho anh… nhưng không còn mong đợi em sẽ nói ra điều đó
Anh biết…
Ooh… ooh…ooh!
Cả hai chúng ta không ai có lỗi…
Tình yêu dịu dàng ấy cũng không thể trọn vẹn lần nữa
Chỉ còn cách lưu giữ tất cả trong kí ức của mình…

Đó là 1 bài hát buồn với giai điệu nhẹ nhàng, giọng hát dịu dàng của người ca sĩ ngân lên trong tiếng đàn tí tách như những giọt mưa đang rơi ngoài phố. Bài hát thấm vào lòng em như mưa thấm vào đất… nhẹ nhàng nhưng cũng thật xót xa Một câu chuyện tình yêu dài bảy năm kết thúc, chẳng vì gì cả, vì thời gian khiến người ta thay đổi nên không thể tiếp tục ở bên nhau, chia tay… tự nhiên như khi đến bên nhau chẳng ai là người có lỗi. Vậy mà lồng trong từng câu từng chữ, nỗi buồn của tiếc nuối yêu thương và những thứ đã qua cứ len lỏi vào tim người nghe, khiến nước mắt cứ thế rơi lúc nào không biết. Có phải chia tay nghĩa là người ta không còn yêu nhau nữa? Có phải chia tay nghĩa là người ta sẽ quên được nhau? Có phải chia tay có nghĩa là kết thúc?...
Chắc chẳng ai khóc khi nghe một bài hát nước ngoài mà phải coi phụ đề mới hiểu, vậy mà em lại rơi nước mắt khi từng câu từng chữ chạm vào đáy kí ức của em. Em đã không biết mọi thứ vẫn còn đó dù bao năm đã trôi qua. Ai cũng muốn quên đi quá khứ nhưng thời gian có phải lúc nào cũng là 1 liều thuốc diệu kỳ?
Chúng ta đã đến với nhau bằng những ly café ngọt ngào, rời xa nhau bằng vị đắng của chia ly và kết thúc vì mệt mỏi của đợi chờ. Dù chúng ta chẳng ai có lỗi, nhưng liệu ngày chúng ta gặp lại nhau em có tránh khỏi hối hận với những chuyện đã qua…

“Bởi vì không thể quên
nên ta hiểu cảm giác của cả triệu người trên thế gian
đã từng yêu ai đó hơn chính bản thân mình!”

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +20 Thu lại Lý do
putin_Đa_Bum + 5 I want to cry ...
josemario + 5 đồng cảm :x
Joongbo + 2 cảm ơn cafe :)
leeteuk.chip + 5 :x
Bara + 3 Kỉ niệm :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2011 17:39:30 | Xem tất
Kí ức, kỉ niệm, quá khứ...những điều luôn mang lại sự xúc động khó tả...
Những mối tình không kết lại đem lại nỗi day dứt khôn nguôi...
Mình thích vị của irish coffee, cafe có pha chút rượu và kem,có vị ngọt,béo, đắng, cay, nồng ấm và khó quên !^^
Ủng hộ bạn!
Cộng 1 điểm! :D

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
leeteuk.chip + 3 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2011 22:10:00 | Xem tất
Em chưa từng hối hận vì đã rời khỏi anh, cũng chưa từng khóc vì anh và em không thể cùng nhau đi hết những năm tháng này. Gặp gỡ và rời xa nhau với em là một điều hiển nhiên của duyên số. “Khi ai đó không chọn lựa ta nghĩa là ta thuộc về một chọn lựa khác”

Time heals all wounds. Mình nghĩ là như thế! :). Mong rằng một lúc nào đó trong cuộc sống, bạn sẽ gặp được "chọn lựa" của mình. Và gặp đc ai đó thuộc về bạn.

Bài viết hay quá. 1 điểm cho bạn nhé!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-10-2011 14:36:39 | Xem tất
nỗi buồn rồi cũng sẽ dần dần đi qua
chỉ còn lại trong ta những hoài niệm về tình yêu, về đau khổ và đôi lúc mệt mỏi bạn vẫn muốn tìm về bên bờ vai đó
tìm về một nơi để nương tựa tìm về với hương cafe ngày nào ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-11-2011 12:59:55 | Xem tất
Huy động lực lượng ủng hộ nào hí hí
http://kst.net.vn/thread/-poll-n ... -ban-13341-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2011 11:22:50 | Xem tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao