Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2282|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Âm nhạc kết nối yêu thương]milk- SBD 30

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Viết cho bạn và những khoảng lặng chỉ hai chúng ta mới hiểu...

Chẳng biết tự bao giờ bạn đã đến bên ta nhẹ nhàng và tự nhiên như thể mọi chuyện phải xảy ra như thế.

Lần đầu tiên gặp bạn,ta đã ngạc nhiên vì sao lại có một người như bạn tồn tại trong thế giới của ta?
Bạn cười với những câu đùa mà chẳng hiểu tại sao và đỏ mặt mỗi khi ai đó đề cập đến những vấn đề “người nhớn”.
Bạn chỉ im lặng mỗi khi bị người khác chọc ghẹo và mỉm cười yếu ớt mỗi khi ai đó nặng lời.
Rốt cuộc là bạn ngây thơ, hiền lành hay khờ khạo, ngu ngốc đây?Ta đã không hiểu được.

Thế rồi,một cách tình cờ hay là số phận sắp đặt cũng nên,bạn chuyển đến ở cùng ta và ‘’mối lương duyên’’ của hai chúng ta bắt đầu từ đó.
Khi ta đi học,bạn đến ngồi bên cạnh.Khi ta đi ăn,bạn cũng mang cơm đến ăn cùng.
Ở nhà cũng như ở trường,chẳng nơi đâu có mặt ta mà lại thiếu vắng bạn.
Bạn cứ như một chú cún quấn quít bên ta mãi không rời, đôi lúc làm người ta khó chịu nhưng nhiều lúc cũng lại thấy rất đáng yêu.

Và cứ từ từ như thế,đến một lúc ta cũng đã quen với sự hiện diện của bạn ở mọi nơi ta đến.
Có những đêm bạn cùng ta đi dạo giữa trời đêm Sài Gòn đầy xe cộ và đèn màu nhấp nháy. Bạn ngước mặt thở dài “Sao thành phố đất chật người đông,mà ai cũng ưa đổ xô vào thế?” Ta khẽ cười “ Thành phố cũng như một hũ mật khổng lồ mà lũ ruồi nhặng chúng ta đây bất chấp tất cả để lao vào ”. Bạn chỉ lặng yên không nói.
Có những đêm bạn cùng ta thức trắng, bên cây đàn ghita, hai đứa vừa đàn vừa hát cho đến khi trời sáng. Bạn cười “ Sau này khi ra trường,có dịp nào hai đứa mình lại thức đêm văn nghệ văn gừng thế này nữa không? ”. Ta cũng cười “ Ừ,muốn thì lúc nào cũng được thôi,chỉ sợ đến lúc đó chẳng còn muốn nữa ”. Bạn lại lặng yên không đáp.
Những đêm ta và bạn đi chơi về muộn,bị nhốt ở ngoài đường. Hai đứa ngồi co ro trước cổng, nhắc chuyện quê nhà hăng đến nỗi trời sáng lúc nào không biết.
Những đêm mưa nằm bên nhau trong phòng trọ giá lạnh, bạn rấm  rứt khóc vì nhớ nhà, nhớ người yêu. Ta nằm bên cạnh nước mắt cũng vòng quanh, vậy mà vẫn phải cố vỗ về an ủi bạn.
Và còn nhiều, rất nhiều chuyện nữa chỉ có ta và bạn, bạn và ta cùng trải qua lúc ấy.

Ta đã tưởng bạn và ta cứ mãi mãi được như thế.Nhưng ta đã sai.

Là vì  ta quá chín chắn hay là bạn quá trẻ con?
Là vì ta quá vô tư hay vì bạn quá cầu toàn?
Là vì ta quá mạnh mẽ, bạn lại quá yếu đuối?
Hay vì ta quá bướng bỉnh và bạn quá tự tôn?
Ta cũng không biết nữa.
Chỉ có một điều mà ta biết rõ là chúng ta sẽ không thể nào trở lại như lúc ban đầu.

Có một khoảng lặng mà chúng ta  đều hiểu...
Chỉ cần đập tan nó, bước qua nó thì mọi chuyện cũng sẽ ổn thôi.
Thế nhưng sẽ không ai làm thế.
Bạn không.Và ta cũng không.
Một câu nói với nhau cũng là đã quá khó khăn.
Và ...

...sorry seems to be the hardest wold...

What I got to do to make you love me?
                                                                               What I got to do to make you care?
                                                                                  What do I do when lightning strikes me?
                                                                                      And I wake to find that you're not there?

What I got to do to make you want me?
                                                                              What I got to do to be heard?
                                                                                 What do I say when it's all over?
                                                                                       Sorry seems to be the hardest word.

It's sad, so sad
                                                                                       It's a sad, sad situation.
                                                                                      And it's getting more and more absurd.
                                                                                               It's sad, so sad
                                                                                               Why can't we talk it over?
                                                                                               Oh it seems to me
                                                                                               That sorry seems to be the hardest word.

What I got to do to make you want me?
                                                                              What I got to do to be heard?
                                                                                 What do I say when it's all over?
                                                                                       Sorry seems to be the hardest word.

It's sad, so sad
                                                                                       It's a sad, sad situation.
                                                                                      And it's getting more and more absurd.
                                                                                               It's sad, so sad
                                                                                               Why can't we talk it over?
                                                                                               Oh it seems to me
                                                                                               That sorry seems to be the hardest word.

Nếu bạn có tình cờ đọc được những dòng này,thì xin hãy mở rộng lòng mình và hiểu cho ta nhé.
Bởi bạn biết mà, ta không giỏi thể hiện tình cảm như những người khác, không dễ nói ra những điều mà ta đang nghĩ.
Và cũng bởi bạn giống ta điều đó, nên chúng ta mới là bạn thân của nhau phải không, bạn của ta?

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Bara + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-10-2011 23:19:02 | Chỉ xem của tác giả
Ui ss thích bài này lắm.
Giờ ss bít vì sao em comment ss mấy hum trước rùi nhé. {:306:} Sạc bin ôm bé cái nào ^^

Bình luận

thanks ss ạ  Đăng lúc 29-10-2011 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-10-2011 23:21:15 | Chỉ xem của tác giả
trước khi đi ngủ cũng phải chen page 1 của milk
bài này thì thuộc list ưa thích của ss gồi
để ss đọc bài của milk coi nào
em yêu lại tạo công ăn việc làm cho gia đình rồi
yêu quá {:444:}

edit:
đúng là ở bên nhau như thế cũng thành thói quen
nhưng ss cũng phải nói với cưng là cứ im lặng như thế cũng thành thói quen đới
đừng im lặng quá lâu để thành thói quen
và cũng đừng để thói quan ấy làm 2 đứa ngày càng xa nhau,
nếu "...sorry seems to be the hardest wold..."
thì tại sao em không nói "đi nhậu không?"
hế hế, ss lại điên rầu
chúc 2 em sớm vượt qua cái khoảng không im lặng ấy nhé {:408:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-10-2011 23:26:45 | Chỉ xem của tác giả
Ss thì chưa nghe được bài hát, vì giờ khuya rồi, nghe loa không được, mà ss ko có tai nghe
Nhưng đọc bài của em là ss đã thấy tâm trạng rồi. Câu chuyện tình bạn của em buồn quá!
Không hiểu có chuyện gì đã xảy ra giữa hai em mà giờ phải xa nhau. Ss nghĩ em có thể mở lòng trước được không? Em tha thứ và bỏ qua trước cho bạn ý, để hai em lại được vui với nhau như trước, mà nếu không được như trước thì cũng không đến nỗi mất đi một người bạn
Mai ss sẽ nghe bài hát, nghe xong ss sẽ tâm sự tiếp với em
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-10-2011 07:26:09 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bạn có tình cờ đọc được những dòng này,thì xin hãy mở rộng lòng mình và hiểu cho ta nhé.
Bởi bạn biết mà, ta không giỏi thể hiện tình cảm như những người khác, không dễ nói ra những điều mà ta đang nghĩ.
Và cũng bởi bạn giống ta điều đó, nên chúng ta mới là bạn thân của nhau phải không, bạn của ta?

Thích đoạn này của em, nhưng em lựa link youtube khác đi link này die rồi cưng.

What I got to do to make you love me?
                                                                            What I got to do to make you care?

It's so easy, just only beside me when I need you. Thank God for all the blessings you bring into my life.

Bình luận

Link chưa die đâu Tear ạ, nhấn vào Youtube là xem được mà  Đăng lúc 30-10-2011 08:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-10-2011 10:56:41 | Chỉ xem của tác giả
wow, bài viết hay đó
bài hát lâu rùi chưa nghe lại, thưởng thức lại nào!
ủng hộ bạn nha

P/s: bạn ơi bài hát bị xóa rùi hay sao ý?

Bình luận

mình đã fix lại rồi đấy bạn  Đăng lúc 31-10-2011 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-10-2011 20:52:19 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết cảm động lắm milk. Tuy rằng đây là những kỷ niệm chỉ 2 người mới hiểu, nhưng ai có trái tim biết yêu thương đọc vào cũng sẽ thấy bồi hồi, lặng đi ít phút...để suy nghĩ, để hoài niệm về câu chuyện của chính mình!

MV này ss cũng cực thik, hồi trước mê Blue lắm, nên khi nhóm ra bài này cũng điên đảo theo. Dù là bản cover nhưng ko thể phủ nhận mức độ truyền cảm tuyệt vời mà nhóm và Sir.E.John thể hiện. Đúng vậy lời xin lỗi dường như là từ khó nói nhất, nhưng khi chúng ta can đảm nhìn nhận đối diện và nói ra lời ấy, thì chắc chắn rằng không ai có thể mặt lạnh cứng rắn từ chối nhận lấy nó. Tình cảm trải qua khó khăn trôi theo thời gian sẽ mãi ghi dấu mà không mất đi, thế thì đôi khi va vấp cãi nhau sẽ làm cho hai đứa hiểu nhau hơn đó. Ss nghĩ em và bạn rồi sẽ bỏ qua hiểu lầm hay khúc mắc kia thôi, rồi sẽ lại vui vẻ chơi với nhau tiếp tục mà. Vui lên nhé em *^^*

P/s: Link nghe trực tiếp ở đây ko dc đâu mn, click vào xem trên trang chủ utube á.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 31-10-2011 22:55:39 | Chỉ xem của tác giả
Thanks mọi người đã vào ủng hộ e ạ
Thật ra bài hát này là một bài hát yêu thích từ lâu của e rồi,lại đang tâm trạng 1 tý nên viết để giải tỏa thôi ạ
Tình bạn theo e thì khác tình yêu nhiều lắm,tình yêu mà đã rạn thì dễ vỡ lắm,nhưng tình bạn thì khác hẳn,rạn thì nhiều mà khó vỡ hơn ^^
Thanks các ss vì những lời khuyên chân thành ạ,e nhỏ iu mọi người nhiều lắm :xxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-11-2011 23:15:21 | Chỉ xem của tác giả
Có một khoảng lặng mà chúng ta  đều hiểu...
Chỉ cần đập tan nó, bước qua nó thì mọi chuyện cũng sẽ ổn thôi.
Thế nhưng sẽ không ai làm thế.
Bạn không.Và ta cũng không.
Một câu nói với nhau cũng là đã quá khó khăn.
Và ...

Thế nhưng sẽ không ai làm thế. -> ss hy vọng rằng chữ "sẽ" được thay bằng chữ "đã" và tương lai, em và bạn lại sẽ như xưa.

Nếu cảm thấy nói face to face quá khó khăn thì mình có thể email, nhắn tin, cách đó đôi khi lại hiệu quả đó em.

Chúc em và bạn sẽ lại như xưa nha.

PS: Cho ss số phone của bạn, ss nhắn tin nặc danh cho bạn em vào đọc nà. :))

Bình luận

thanks ss ạ,chuyện này e đã có cách giải quyết ạ,ko cần ss nặc danh đâu ^^  Đăng lúc 1-11-2011 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 2-11-2011 12:17:16 | Chỉ xem của tác giả
Đã hứa với em Milk là sẽ nghe bài hát và vào com lần nữa, nhưng mấy hôm vừa rồi bận quá nên ss quên, giờ mới vào được.

Bài hát này hay lắm. Nghe rất nhẹ nhàng, sâu lắng, tình cảm. ss rất thích các sáng tác của Elton John. Bài này không hiểu sao giờ ss mới nghe, thiếu sót quá.

Cảm ơn em đã cho ss cũng như cả nhà được thưởng thức giai điệu của bài hát này nhé.
Chúc em và bạn sớm vui vẻ như xưa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách