Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2270|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Âm nhạc kết nối yêu thương] - Luckystar_ntqd-SBD031

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tên Theard : [Âm nhạc kết nối yêu thương]- Luckystar_ntqd
Tiêu đề bài thi : Gửi tới mẹ yêu quý của con!
Nick đăng ký : Luckystar_ntqd
From : Luckystar_ntqd
To : mẹ yêu của con
MV chủ đề : Mẹ yêu nhé -  do Yến trang - Yến Nhi thể hiện
Giới thiệu sơ lược về bản thân:
Mọi người vẫn thường gọi với nick name là Lắc ^^

GỬI TỚI MẸ YÊU QUÝ CỦA CON !!!

Hôm nay với cái thời tiết se se lạnh của mùa thu Hà Nội, thêm vào đó là những hạt mưa lớt phớt bên cửa sổ làm cho tâm trạng con người trở nên nhạy cảm hơn. Con cảm thấy cô đơn và con nhớ mẹ quá mẹ ạ. Con nhấc điện thoại lên và gọi cho mẹ. Hai mẹ con đã nói chuyện rất lâu…. Nói chuyện với mẹ mà bao cảm xúc như muốn vỡ òa lên….

Lâu nay có quá nhiều, quá nhiều thứ con muốn nói với mẹ mà sao khó quá mẹ ạ. Con biết những dòng tâm sự của con mẹ sẽ không đọc được bởi mẹ không biết internet, không tham gia diễn đàn nhưng con muốn nói, muốn nói lên nỗi lòng con mẹ ạ…. Hàng xóm nhà mình vẫn thường nói mẹ con mình tình cảm với nhau, nói chuyện, tâm sự với nhau như những người bạn. Tất nhiên rồi mẹ nhỉ bởi mẹ là người quan trọng và quý giá nhất trên đời của con mà, mẹ vừa là người mẹ mà con vô cùng yêu quý, vừa là người bạn đáng tin để con giãi bày nỗi lòng. Mỗi khi ở nhà con vẫn thường rất thích ôm mẹ mỗi khi ngủ hay chỉ đơn giản là tâm sự với mẹ mỗi khi con có chuyện buồn cũng làm con cảm thấy ấm áp và vơi đi nỗi buồn biết bao. Mẹ và con, hai người ở hai thế hệ khác nhau, mẹ không hiểu hết về con, có những lúc con buồn về những điều mẹ nói nhưng sự từng trải, chín chắn của mẹ luôn đem lại cho con những lời khuyên thật bổ ích và vô cùng có ý nghĩa.

Có đôi lúc con đã thật bướng bỉnh, đã làm mẹ giận, mẹ mắng con….. Sau đó ngồi ngẫm nghĩ lại con mới thấy mình đã vô tâm như thế nào. Con muốn xin lỗi mẹ nhưng lời xin lỗi đó con cảm thấy khó nói quá mẹ ạ, cứ mỗi lần sắp nói lên lời lại bị giữ chặt lại,… Đối với con, mẹ thực sự là một người mẹ rất nghiêm khắc mặc dù mẹ rất yêu thương con. Có lúc vì sự nghiêm khắc đó mà con giận mẹ, không vui với mẹ nhưng rồi con hiểu rằng tất cả những điều mẹ làm đều là vì con. Dù có mắng con, giận con cũng đều là vì muốn con tốt hơn, trưởng thành hơn.

Bố mất sớm nên từ nhỏ hai mẹ con đã dựa vào nhau và sống. Mẹ là một người phụ nữ như bao nhiêu người khác nhưng mẹ luôn làm tốt vai trò của một người mẹ, một người cha. Lúc nhỏ con vẫn nghĩ cha mẹ sinh con thì phải có trách nhiệm chăm sóc con cái của mình. Lớn lên rồi con mới biết mình đã sai nhiều lắm. Có biết bao nhiêu ông bố, bà mẹ đã để cho con mình thiếu ăn, thiếu mặc, đánh đập, bỏ đói con mình mà không thương tiếc…Lúc đó con nghĩ về mình, nghĩ về mẹ, con hiểu mẹ yêu thương con đến nhường nào, đã cố gắng, vất vả để nuôi con khôn lớn thành người như thế nào. Con thầm cảm ơn ông trời vì đã mang mẹ đến bên con, vì mẹ là mẹ của con….

Mẹ luôn là người mang đến cho con những điều tốt đẹp nhất, đặc biệt là những quyết định của mẹ lúc nào cũng vì con. Có lẽ nhờ những quyết định đó mà con mới có được ngày hôm nay. Con biết từ ngày con muốn thi vào Trường chuyên của Tỉnh đến ngày con thi đỗ mẹ đã suy nghĩ rất nhiều. Tại thời điểm ấy, đã có nhiều người khuyên mẹ nên suy nghĩ cẩn trọng và chín chắn rồi hãy quyết định. Con xuống học ở Thành phố  đồng nghĩa với việc mẹ con mình sẽ ở xa nhau, ít nhiều sẽ ảnh hưởng đến tình cảm. Nhưng mẹ đã gạt bỏ qua tất cả mà đồng ý cho con đi học, để con được làm điều mà mình thích. Con hạnh phúc và sung sướng biết bao nhiêu mà không nghĩ đến cảm nhận của mẹ, không biết rằng mẹ đang lo lắng cho con nhiều như thế nào, mẹ cảm thấy buồn như thế nào? Con vô tâm quá phải không mẹ…

Bảy năm xa rời vòng tay mẹ để tự lập, thành công có, khó khăn, thất bại cũng có nhưng sau mỗi lần thất bại đều có mẹ an ủi, động viên con, chỉ lỗi cho con để đưa đến những thành công mới. Bây giờ con đã là sinh viên năm cuối đại học, con đã lớn khôn, đã hiểu được nhiều điều hơn về cuộc sống, hiểu được mẹ có ý nghĩa đối với con như thế nào. Bốn năm đại học đã qua đi, trước mắt con có bao nhiêu khó khăn, thử thách, và rồi sau này con sẽ làm gì, làm ở đâu,… Con suy nghĩ nhiều lắm, trăn trở cũng nhiều lắm. Điều con băn khoăn nhất lúc này là con sẽ sống và làm việc ở đâu? Hà thành hay về quê? Những thân trong gia đình muốn con về quê làm việc,… Còn con, một mặt con muốn về quê để gần mẹ, chăm sóc mẹ, có mẹ có con thì mọi việc sẽ dễ dàng hơn, có khó khăn cũng dễ dàng vượt qua hơn nhưng mặt khác con muốn ở lại đất Hà thành -  nơi dễ phát triển hơn cho sự nghiệp, tương lai sau này của con. Nhưng làm việc ở Hà thành thì  ai sẽ chăm sóc mẹ những lúc ốm đau, mẹ sẽ phải tiếp tục ở nhà một mình như bảy năm qua ư???,… Trong lúc con đang phân vân lắm, đang không biết nên làm thế nào thì mẹ hỏi con “Con dự định làm việc ở Hà nội hay là về quê?” Con không dám nói ra những suy nghĩ của mình, chỉ dám ầm ừ cho qua chuyện. Dường như mẹ đã hiểu được con muốn gì, mẹ nói con làm ở đâu cũng được miễn là nơi ấy con cảm thấy thoải mái và tốt cho con. Thực sự con cảm ơn mẹ, cảm ơn mẹ rất nhiều vì mẹ đã luôn luôn ủng hộ con dù mẹ biết rằng quyết định của con có thể sẽ làm mẹ buồn. Lúc nào mẹ cũng chỉ mong muốn cho con được hạnh phúc, được làm những điều mà con muốn, còn mẹ chỉ cần ở sau hậu thuẫn cho con cũng làm mẹ vui rồi….

Mái tóc mẹ ngày càng bạc dần, còn con vẫn như một đứa trẻ lúc nào cũng cần có mẹ bảo ban, dạy bảo từng ly, từng tý nhưng con sẽ nỗ lực hơn nữa mẹ ạ. Nỗ lực vì mẹ và cả vì con nữa. Trước đây là mẹ đã chăm sóc, lo lắng cho con, còn bây giờ con sẽ chăm sóc cho mẹ. Mẹ hãy yên tâm mà dựa vào bờ vai con mẹ nhé. Tuy nó không được lớn nhưng nó vẫn sẽ mãi, sẽ mãi là bờ vai vững chắc để mẹ tựa vào.

Và con muốn nói với mẹ rằng: CON CẢM ƠN VÌ MẸ ĐÃ LÀ MẸ CỦA CON, CON YÊU MẸ NHIỀU LẮM!!!!!!!!     

Gửi tới mẹ yêu của con bài hát “Mẹ yêu nhé”. Lời bài hát này cũng chính là những điều mà con muốn nói với mẹ yêu quý của con:

“Ngày bé thơ, có biết bao nhiêu điều
Mẹ đã dành, mang đến riêng tặng con
Giờ lớn khôn, con bước trên đường đời
Lòng vững tin, luôn có mẹ kề bên
…………………………………………
Con sẽ luôn bên mẹ, suốt đời luôn bên mẹ
Vun đắp ước mơ hồng, cho con mẹ yêu nhé
Ước muốn cho cuộc đời xinh tươi như con cười
Hạnh phúc ôi vô vàn , có mẹ mẹ biết không"        

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +18 Thu lại Lý do
cotchip2611 + 3 Ủng hộ bạn
TieuHo + 5 Fighting :x
nagasaki + 5 :x Ủng hộ bạn
Bara + 5 Love mom! :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-11-2011 15:38:26 | Chỉ xem của tác giả
tung hoa ủng họ em Lắc nè
chủ đề về mẹ ,,thật bao la
nhưng cho dù con thế nào ,,con vẩn là con của mẹ
con chỉ mong con có cuộc sống tốt để mẹ khỏi lo  buồn về con nửa
chỉ như thế thôi  mẹ nhé ,,,,
{:263:}

Bình luận

cảm ơn ss đã ủng hộ e ạ :D  Đăng lúc 3-11-2011 09:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-11-2011 15:47:11 | Chỉ xem của tác giả
bài viết cảm xúc hay wá
ủng hộ chị nè
mẹ luôn là người mang đến những điều tốt đẹp nhất :x

Bình luận

thanks e nhé :X:X  Đăng lúc 3-11-2011 10:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-11-2011 16:31:24 | Chỉ xem của tác giả
Tình mẫu tử là tình cảm thiêng liêng nhất,
Không gì so sánh, không gì thay thế.
Mẹ sẽ luôn ở bên em, ủng hộ em,
Vững tin bước tới Lắc nhé!

Bình luận

hehe. ôm ôm ss mari của e nào :X:X  Đăng lúc 3-11-2011 10:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-11-2011 16:56:23 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ em ui nè
cảm động quá đi
Đúng là ''mẹ già hơn 100 tuổi vẫn thương con ngoài 80''
(vỗ tay,ôm ôm nhá){:444:}

Bình luận

hehe. vâng ạ :D:D  Đăng lúc 4-11-2011 12:00 PM
ss ơi, mẹ e chưa già 100 tuổi mà e cũng chưa đến 80 mà =))))))))). nhìn cái hình icon ss k phải ôm e nữa mà cưỡng hôn e roài =)))))))))))))  Đăng lúc 3-11-2011 10:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-11-2011 20:28:11 | Chỉ xem của tác giả
Chị đọc xong mà cảm động quá, ủng hộ em Lắc ơi, :( cộng một điểm cho em :D
Cố gắng lên Lắc nhé...Mẹ em và cả mọi ng cũng sẽ ở bên em mà :)

Bình luận

thanks chị vicky của e :D  Đăng lúc 3-11-2011 10:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-11-2011 22:47:18 | Chỉ xem của tác giả
cảm động quá Lắc ơi {:301:}{:301:}
đọc bài xong mà thương mẹ quá trời
nhớ mẹ quá {:432:}
cộng 1 điểm cho Lắc nhé

Bình luận

đi xa nhà là dễ mà nhớ mẹ lắm Nuyn ơi. tại vì mẹ với con gái là hay tình cảm lém =))))))  Đăng lúc 3-11-2011 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-11-2011 23:01:15 | Chỉ xem của tác giả
Một bài viết thật xúc động!
Ss thật bất ngờ vì Lắc .
Quen em chưa bao lâu nhưng qua những dòng chữ này ss hiểu thêm về em rất nhiều.
Em thật chững chạc với lứa tuổi của mình.
Tình mẹ dành cho con thì không gì so sánh được nhưng ss tin mẹ Lắc sẽ vô cùng tự hào vì con gái mình biết suy nghỉ và yêu mẹ nhiều như thế.
Hạnh phúc của con cũng là hạnh phúc của mẹ , hãy vững bước trên đường đời Lắc nhé.
Gửi đến em một điểm cộng thật to cho tình yêu của em và mẹ .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 4-11-2011 00:13:21 | Chỉ xem của tác giả
TieuHo gửi lúc 3-11-2011 23:01
Một bài viết thật xúc động!
Ss thật bất ngờ vì Lắc .
Quen em chưa bao lâu nhưng qua n ...

Lúc đầu tiên đọc comment của ss làm e rưng rưng nước mắt
e k biết tại sao nữa..........
ss cho e 1 cảm giác như là đang nc với mẹ mình vậy
ấm áp và tràn đầy yêu thương
e thanks ss nhé
ss iu cho e ôm ss nha. Lông hổ lúc nào cũng ấm áp mà :X:X:X

Bình luận

Là ss chúc mẹ e sống 100 để khi em 80 vẫn còn mẹ để thương  Đăng lúc 4-11-2011 11:58 AM
Big hug :x ngu ngon nay :x  Đăng lúc 4-11-2011 04:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 4-11-2011 18:00:33 | Chỉ xem của tác giả
Mẹ!..một chữ ngắn gọn nhưng biết bao là cảm xúc, chứa đựng thật nhiều tình cảm....

cộng bạn 1 điểm nhé....
chúc cho các Bà Mẹ luôn vui luôn hạnh phúc cho dù đang ở bất cứ nơi nào....

Bình luận

thanks bạn đã ủng hộ :D  Đăng lúc 4-11-2011 08:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách