Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trantran309
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Actress] Tăng Thanh Hà

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 28-10-2011 16:13:26 | Chỉ xem của tác giả
Tăng Thanh Hà là khách mời đặc biệt của Elle Show

Mỹ nhân làng điện ảnh là một trong 8 nhân vật xuất hiện mừng một năm tạp chí thời trang nổi tiếng có mặt tại Việt Nam. Tăng Thanh Hà có buổi chuẩn bị trang phục với nhà thiết kế Tom K Nguyễn.

Đêm thời trang Thu Đông sẽ diễn ra vào tối 29/10 tại TP HCM. Đánh dấu một năm xuất hiện trên thị trường Việt Nam, tạp chí danh tiếng này sẽ mời 8 nhân vật của làng giải trí xuất hiện thật đặc biệt trong các bộ quần áo Haute Couture dành riêng cho đêm này.

Tăng Thanh Hà là một trong số đó. Chiều 27/10, cô có buổi làm việc với nhà thiết kế Tom K Nguyễn để bàn về hình ảnh cho sự xuất hiện của mình.

Nhà thiết kế cũng làm stylist cho người đẹp.

Trong Elle Show, Tom K Nguyễn trình làng bộ sưu tập mới, thể hiện hài hòa vẻ mạnh mẽ và nét dịu dàng. "Bên dưới những đường cắt thô ráp ẩn hiện hình ảnh một người phụ nữ hiện đại và duyên dáng", anh chia sẻ ý tưởng.

Vẻ rạng rỡ của mỹ nhân Việt với mái tóc xoăn nhẹ.

Nguồn: vnexpress

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
putin_Đa_Bum + 3 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 15-11-2011 05:48:50 | Chỉ xem của tác giả
"Biến hoá" với phong cách của Tăng Thanh Hà

Nếu bạn yêu thích phong cách hiện đại nhưng nữ tính và đầy lôi cuốn thì hãy thử mix đồ theo những gợi ý từ style của chị Hà Tăng nhé!

Đơn giản nhưng sang trọng, trẻ trung và duyên dáng, đó là tất cả những gì có thể dùng để miêu tả về phong cách thời trang của Tăng Thanh Hà. Sở hữu một hình ảnh và phong cách luôn rạng ngời mỗi khi xuất hiện dù là trong những buổi tiệc lớn của giới Showbiz Việt hay những ngày bình thường, Tăng Thanh Hà luôn tạo cho người ta cảm giác dễ chịu và thân thiện mỗi khi tiếp xúc.

Nụ cười tươi sáng, cách trang điểm nhẹ nhàng với màu môi đỏ nổi bật cùng mái tóc búi cao là hình ảnh khá quen thuộc của Hà Tăng mỗi khi chị ấy xuất hiện trước công chúng với nhiều trang phục khác nhau. Chính sự giản dị, vẻ nữ tính rất hiện đại trong cách ăn mặc cũng như dáng vẻ bề ngoài khiến Tăng Thanh Hà luôn là một trong những sao Việt có phong cách được nhiều bạn trẻ yêu thích nhất.

Và nếu bạn cũng yêu thích Tăng Thanh Hà, hay đơn giản chỉ là muốn tạo cho mình một phong cách nữ tính, giản dị nhưng lôi cuốn thì hãy thử cùng chúng mình mix đồ theo những gợi ý từ style của chị Hà Tăng nhé!

Blazer luôn là sự lựa chọn yêu thích của Tăng Thanh Hà, chị ấy thường kết hợp với những chiếc áo
                                                    hay đầm kẻ sọc, làm tăng thêm sự trẻ trung và năng động.

Một chiếc blazer tone màu sáng hoặc nổi bật sẽ khiến bạn trở nên thu hút và nổi bật hơn.

Không chỉ có blazer mà áo khoác biker cùng skinny jeans cũng là trang phục yêu thích của Hà Tăng                  
                                                      khi xuất hiện trong những event trẻ trung nữa nhé!

Áo khoác da mix cùng áo pull và quần jeans mang lại cho bạn phong cách bụi bặm đầy mạnh mẽ

Bạn còn có thể "ngầu" hơn với cặp kính râm phong cách.

Đơn giản luôn là tiêu chí hàng đầu trong phong cách của chị Hà Tăng.
                           Chỉ cần một chiếc áo sơ mi carô đóng thùng trong quần jeans sậm màu cũng đủ làm cho chị ấy     
                                         rạng rỡ mỗi lần xuất hiện trong những buổi từ thiện hoặc xuống phố cafe với bạn bè.

Áo sơmi caro nổi bật sẽ trở thành điểm nhấn mấu chốt cho trang phục đơn giản của bạn.

Đầm suông tạo cảm giác mềm mại và nhẹ nhàng cho người mặc.

Bạn hãy chọn những phụ kiện big size nhưng không quá cầu kì để mix cùng váy suông, tạo điểm nhấn bắt mắt cho trang phục.

Stylist: Kenneth Do

Photographer: Trang Võ

Model: Hải Quyên

Costumes:  December - 114 Trần Quang Diệu, P.14, Q.3, Tp.Hồ Chí Minh

Noa boutique - 166 Lý Tự Trọng, Q.1, Tp.Hồ Chí Minh

kenh14.vn

Bình luận

đẹp thật :)  Đăng lúc 15-11-2011 08:33 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
putin_Đa_Bum + 2 tks bạn :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 25-11-2011 14:32:59 | Chỉ xem của tác giả
'Sự căng thẳng có thể làm hình ảnh của bạn bị méo mó đi ngay cả trong lòng người thân. Đến lúc bày tỏ sự hối hận của mình thì cũng đã muộn', Hà Tăng chia sẻ.

- Đã có ai nói chị là người phụ nữ gợi tình chưa?

Cũng nhiều người nói tôi trong sexy, nhưng hơn hết họ lại nhận xét tôi hồn nhiên, trong sáng. Ít người nói tôi gợi tình, nếu xét theo ý nghĩa tích cực của từ này.

- Hình ảnh, cá tính của một con người đôi khi lại không do chính họ xây dựng nên mà lại do xã hội quy chiếu và gắn vào. Rồi các đặc tính ấy len lén ăn sâu vào tâm hồn, trở thành của chính mình. Chị có “bị” như vậy?

Xét về góc độ nào đó thì cũng có ảnh hưởng. Bởi công việc và các mối quan hệ trong xã hội ảnh hưởng lên mình rất nhiều. Đến một lúc, bạn thay đổi khi nào không hay, không hề có chủ định, một cách rất dịu dàng. Giống như một cốc rượu ngọt khiến bạn mất cảnh giác, uống và say từ từ hồi nào không hay.

- Có thể đó là hệ lụy của người nổi tiếng chăng?

Tất nhiên, nhưng nhiều người lại thấy đó là cách tiếp cận được với công chúng và môi trường công việc của mình. Sự ngụy trang đôi khi mang lại nhiều lợi ích. Tôi chỉ lo những cá tính đó sẽ trở thành một phần của mình, thay đổi cái tôi không như ý mình muốn mà mình vẫn không biết, không nhận ra. Quá trình đó tuy diễn ra rất chậm nhưng nguy hiểm.

- Vậy cái tôi của chị được hình thành và thay đổi như thế nào?

Năm 12 tuổi, tôi tham gia sân khấu kịch Idécaf. Đó là nơi tôi từng mơ ước và nhờ nơi đó, tôi trưởng thành. Tôi từng mơ mình sẽ giống các cô chú nghệ sĩ trong đoàn kịch và mong một ngày nào đó mình sẽ giống như họ, lộng lẫy trên sân khấu, nổi tiếng ngoài đời, và là thần tượng của nhiều người.

Lớn lên, tiếp xúc nhiều với báo chí, tôi lại thích làm nhà báo và luôn mơ ước về điều đó. Nghệ thuật có thể chưa phải là đích dừng của tôi. Đó là điều tôi đang gặp trên con đường đi của đời mình, cả bằng khả năng và sự may mắn. Giống như khi nhìn thấy một chiếc xe đạp mà bạn chưa có, bạn liền ao ước giá như mình có một chiếc. Và khi đã có nó, bạn lại thay đổi ước mơ, muốn có một chiếc xe máy. Những ước mơ của tôi rất cụ thể, gần gũi và thực tế chứ không phải là những điều ảo tưởng đến xa vời. Vào thời điểm đó, ở vào hoàn cảnh đó, tôi chỉ mơ ước vậy thôi. Chính những ước mơ rất thực tế đó đã giúp tôi trưởng thành.

- Vậy bây giờ chị có còn muốn làm nhà báo?

Giờ tôi đã chọn nghề diễn viên mất rồi. Nhưng cũng có thể tôi sẽ làm doanh nhân. Điều này có vẻ hơi buồn cười, khác xa với con người tôi cũng như những gì mọi người nghĩ về tôi. Nhưng bạn có biết chắc điều gì sẽ xuất hiện trên con đường bạn đang đi không? Không ai biết trước được điều gì sẽ đến với mình.

- Quay trở lại, theo chị, sự gợi tình là do tố chất tự nhiên hay có thể nhờ tập luyện, thay đổi mà có?

Tôi cũng không rõ nữa. Giống như thật khó để giải thích như thế nào là quyến rũ, làm sao để trở nên quyến rũ, nhưng lại dễ dàng cảm nhận được nó.

Với tôi, trưởng thành cũng là một sự quyến rũ. Tôi tôn trọng sự trưởng thành của mình và không muốn nó khác đi. Đó là một cuốn sách hay do chính mình viết nên. Bạn phải sống, phải trải nghiệm để hoàn thành cuốn sách đó của mình. Chẳng ai khác có thể thay thế bạn làm việc đó. Và tất nhiên, bạn muốn đó phải là một cuốn sách hay.

- Ngành công nghiệp giải trí, quảng cáo, công chúng và cả truyền thông có phải là những yếu tố thay đổi chị và tham gia vào quá trình trưởng thành của chị?

Tôi đã rất cố gắng và vẫn đang tìm hiểu về các lĩnh vực giải trí, quảng cáo, truyền thông…Nhưng nhiều lúc tôi nhận thấy mình như bị các yếu tố kể trên kéo căng ra. Vấn đề là bạn cần một khoảng thời gian dành cho riêng mình, để tự nhìn lại các biểu hiện, các cách hành xử và suy nghĩ của mình. Nói vui là đôi lúc bạn cần phải “tự kỷ” để điều chỉnh bản thân, thậm chí điều chỉnh cả những giấc mơ.

- Đây là những suy nghĩ thực sự của một cô gái 25 tuổi sao?

Khi diễn, tôi hóa thân thành nhân vật càng nhiều càng tốt. Nhưng thoát ra khỏi vai diễn, trở lại là mình, ở ngoài đời thực, tôi lại rất thật lòng và không hề muốn diễn. Tôi rất cần những khoảng thời gian riêng tư đó. Chúng giúp tôi tự nhìn lại mình. Và đó còn là cách giúp cân bằng cái tôi của mình và nghề nghiệp.

- Sự nghiệp của chị được như hôm nay bắt đầu từ bao giờ và như thế nào?

Đó là khi tôi tình cờ (hay may mắn) được tham gia phim Dốc tình của đạo diễn Lưu Trọng Ninh. Quãng thời gian ấy đã mở ra nhiều thứ trong cuộc đời tôi, từ các mối quan hệ trong công việc, bạn bè, môi trường mình thuộc về, sở thích… cũng như nhìn ra các yếu tố để tham gia nghề diễn.

Nhưng dù đã đi một đoạn đường khá xa cùng điện ảnh, cuộc sống của tôi đã thay đổi rất nhiều kể từ khi bén duyên cùng môn nghệ thuật thứ bảy này, thì mơ ước của tôi vẫn giản dị. Tôi chỉ mong được tham gia những bộ phim thú vị, hóa thân thành những nhân vật mình yêu thích để sống, trải nghiệm cuộc đời đó, thân phận đó. Tôi vẫn còn mong được sống trong môi trường điện ảnh trong thời gian lâu nữa. Còn với nghề người mẫu ảnh, tôi được nhiều người biết đến hơn, được thể nghiệm những cảm xúc khác nhau.

Quảng cáo, một công việc thú vị khác, sẽ đến khi bạn đã có tiếng ở các bộ phim ăn khách. Tất cả những nghề nghiệp ấy đến với tôi lần lượt và tự nhiên. Nói cách khác, cứ làm tốt lĩnh vực này thì cánh cửa của lĩnh vực khác sẽ mở ra với bạn. Đôi lúc tôi cũng thấy ngạc nhiên về sự thành công của mình trong nhiều lĩnh vực như vậy. Có lẽ may mắn luôn mang đến cho bạn những điều bất ngờ.

- Bộ ảnh mới nhất gây chú ý của chị gợi niềm hoài cổ. Phải chăng đã đến lúc chị thay đổi, hay đó là những hình ảnh kế tiếp chị cần phải “trở thành”?

Thực ra, đó là bộ ảnh tôi “hồn nhiên” làm cùng ê kíp của mình thôi. Người tôi muốn giống là mẹ. Và bộ hình đó giống như một cách nhắc nhở về hình tượng mà tôi nghĩ mình nên theo. Khi tham gia môi trường quảng cáo và là đại sứ cho nhiều nhãn hàng, tôi vẫn phải giữ gìn hình tượng của mình.

Đôi lúc bạn thấy mình bực bội vô cớ, thấy mình cáu bẳn. Đó chính là lúc phải chậm lại và suy nghĩ điều gì khiến mình căng thẳng và cách điều chỉnh. Điều đó không công bằng cho bạn, cho cuộc sống của bạn và những người xung quanh, bởi sự căng thẳng có thể làm hình ảnh của bạn bị méo mó đi ngay cả trong lòng người thân. Đến lúc bày tỏ sự hối hận của mình thì cũng đã muộn. Tôi nhận ra điều này ở thời điểm tôi nghĩ mình trưởng thành. Sự trưởng thành trong cuộc sống quan trọng hơn trưởng thành trong công việc.

- Thế còn sự trưởng thành trong tình yêu, trong hôn nhân thì sao?

Tôi nghĩ sự độc lập luôn là yếu tố quan trọng trong một mối quan hệ. Sự tin tưởng của những người xung quanh mình là tuyệt đối quan trọng bởi cái tôi của mình vẫn được tôn trọng. Nó làm mình phải tự giác sống, đồng thời cho mình những khoảng tự do nhất định. Với tôi, tình yêu cũng gần gũi với khái niệm gia đình. Khi yêu thương ai đó, tôi rất muốn họ trở thành một phần của gia đình mình.

- Vậy cuộc sống gia đình có tác động tới những lựa chọn của chị trong cuộc sống?

Tất nhiên rồi. Bởi tôi vẫn sống cùng gia đình, vẫn là đứa con bé bỏng và nhận được nhiều yêu thương từ gia đình. Tôi yêu không gian và những khoảng thời gian vui vẻ, hạnh phúc mà gia đình cho tôi, đặc biệt là những thấu hiểu và tha thứ vô điều kiện của mẹ.

- Có phải vì bên ngoài có quá nhiều thị phi, hiềm tị, yêu – ghét?

Thị phi là điều mà những ai làm nghề giải trí đều sẽ phải đối mặt với nó. Bạn cứ phải tự hỏi: “Liệu mình có bị dao động và gục ngã không? Tại sao mình phải sống với nó?”. Dĩ nhiên bạn cần gia đình, cần những người bạn không vụ lợi… Tôi vẫn hay lao tới bạn bè để giải tỏa những nỗi bức xúc của mình. Họ là cái hộp chứa những điều tôi cần giải tỏa, và ngược lại.

- Chị có thấy phiền phức vì sự nổi tiếng?

Đôi khi. Nhưng quan trọng là tôi nhận ra được chân lý, giá trị của mình, vị trí của mình và những công việc mình muốn làm. Lúc đó, bạn biết rằng mình chỉ đang trong một cuộc chơi, bạn phải hiểu cách chơi ra sao.

- Có phải ý chị là “cái chết từ từ do ảo vọng của chính mình”?

Nhạy cảm vừa là điểm mạnh của nghệ sĩ nhưng cũng lại hành hạ nghệ sĩ không ít. Bạn cứ hay làm “quá” lên trong khi người khác lại từ tốn, thậm chí cả bình thản. Tôi cũng thấy mình đôi khi bị những suy nghĩ và liên tưởng “vần vũ”. Sự nhạy cảm có khi làm tôi rất khổ sở và đau đớn.

Rất nhiều người góp ý, khuyên tôi nên xây dựng hình ảnh trong sáng, thơ ngây. Nhưng mọi thứ đều luôn vận động và biến đổi. Tại sao tôi phải ép mình trong một khuôn mẫu nào đó? Điều này thật không công bằng với bản thân tôi.

- Ngoài nghệ thuật, chị còn dự định gì khác nữa?

Tôi đang được làm các công việc mình yêu thích. Tôi vừa tốt nghiệp đại học RMIT với rất nhiều dự định. Tôi cũng nhìn thấy nhiều yếu tố khá thuận lợi để biến những mơ ước đó thành hiện thực. Tôi đang rất quan tâm tới môi trường (Hiển nhiên là tôi không có sự “gợi tình” để bảo vệ môi trường đâu). Hiện tôi đang dồn nhiều thời gian và tâm trí cho lĩnh vực này.

- Lúc đầu, chị kể về những ước mơ nhỏ bé, thực tế và cụ thể. Còn bây giờ là giấc mơ lớn về môi trường. Phải chăng chị đang nhận ra trách nhiệm của mình với các vấn đề xã hội?

Đúng vậy, đó là điều bình thường ở những người trẻ tuổi như tôi. Mơ ước và có trách nhiệm với những ước mơ của mình, bạn có thể thay đổi cả giấc mơ để trưởng thành mà.

Nguồn: ELLE

Rate

putin_Đa_Bum + 3 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 7-1-2012 18:02:38 | Chỉ xem của tác giả
Tăng Thanh Hà: mỹ nhân mặc đẹp nhất 2011
(theo Eva.vn)

Đẳng cấp thời trang của Tăng Thanh Hà luôn giữ được phong độ ổn định.

Đối với một ngôi sao thì ngoài tài năng của bản thân thì hình ảnh và phong cách cũng là một yếu tố nắm giữ sự thành công. Trong giới showbiz Việt số mỹ nhân mặc đẹp, hợp xu hướng  không phải là nhiều và số người giữ được phong độ mặc đẹp thật ổn định thì chỉ đếm trên đầu ngón tay. Và Tăng Thanh Hà là một cái tên nằm trong con số ít ỏi đó. Sự xuất hiện của cô tại bất kỳ sự kiện nào cũng đều gây được sự chú ý với phong cách thời trang thanh lịch, giản dị nhưng vẫn toát lên vẻ đẹp hiện đại.

Năm 2011 tuy không phải là một năm rực rỡ thành công  với những bộ phim truyền hình đình đám như năm 2010 nhưng Tăng Thanh Hà vẫn rất được chú ý bởi gu thời trang ngày càng tinh tế và luôn bắt kịp với những xu hướng hot nhất trên thế giới trong mỗi lần xuất hiện trước công chúng. Cũng theo một cuộc khảo sát vừa qua của Eva, thì các độc giả cũng đồng ý bầu chọn Tăng Thanh Hà là sao nữ mặc đẹp nhất trong năm 2011.

Cùng ngắm nhìn những hình ảnh đẹp nhất của Tăng Thanh Hà trong năm vừa qua:

Tăng Thanh Hà sở hữu một xì-tai tuy rất giản dị nhưng vẫn toát lên vẻ đẹp nổi bật nhờ cách kết hợp nhuần nhuyễn giữa trang phục, phụ kiện và phong cách trang điểm tự nhiên đầy cuốn hút

(cont)

Rate

putin_Đa_Bum + 3 em iu :*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 7-1-2012 18:05:40 | Chỉ xem của tác giả

Eva.vn

Rate

putin_Đa_Bum + 2 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 7-1-2012 18:06:43 | Chỉ xem của tác giả

Eva.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 7-1-2012 18:07:45 | Chỉ xem của tác giả

Eva.vn

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 11-2-2012 01:19:12 | Chỉ xem của tác giả
Tăng Thanh Hà đẹp rực rỡ dưới nắng vàng

Ngọc nữ của làng điện ảnh Việt làm ngây ngất với bộ ảnh đẹp tinh khôi, không chút tì vết dù Tăng Thanh Hà đã bước sang tuổi 27.

“Mỹ nhân của năm 2011” chia sẻ, cô vừa đón một cái Tết hạnh phúc và ấm cúng bên gia đình. Cô dành thời gian thăm hỏi ông bà và họ hàng vì cả năm bận rộn. Những ngày cận Tết, dù có nhiều lịch mời chụp hình nhưng cô Trúc đều từ chối vì bận đưa mẹ đi sắm đồ.
Hà Tăng tin năm Rồng sẽ là một năm may mắn với cô. Khán giả sẽ có dịp hội ngộ cô Trúc của Bỗng dưng muốn khóc trên màn ảnh qua vai diễn trong Chân dài hành động của đạo diễn Nguyễn Quang Dũng. Vì nhiều lý do, bộ phim dự định bấm máy vào giữa năm 2011 phải lùi lại vào mùa hè năm nay. Do hoàn tất việc học nên Tăng Thanh Hà cho biết năm nay cô sẽ dành được nhiều thời gian cho phim ảnh. Trở về từ chuyến du lịch đầu năm, Hà Tăng dành khoảng 2 tháng để ôn lại võ thuật cho nhuần nhuyễn, sau đó cô cũng muốn tìm kiếm một kịch bản mang tính nghệ thuật để tham gia. Hiện tại đã có trong tay nhiều kịch bản để lựa chọn nhưng Tăng Thanh Hà vẫn chưa nhận lời bất cứ với đạo diễn nào.
Cùng ngắm bộ ảnh "đẹp không tì vết" của Tăng Thanh Hà với sự hỗ trợ của nhiếp ảnh Phạm Hoài Nam, stylist Quang Tuyến và trang điểm Cutie.

cre:zing.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 11-2-2012 01:21:28 | Chỉ xem của tác giả

cre:zing.vn

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo