Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11253|Trả lời: 351
Thu gọn cột thông tin

[Actor] [Actor] Tom Hardy

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-4-2013 03:02:10 | Xem tất |Chế độ đọc
TOM HARDY

Tên khai sinh: Edward Thomas Hardy
Ngày sinh: 15/09/1977
Quê hương: Hammersmith, London, England, UK
Chiều cao: 5' 9" (1.75 m)
Nghệ danh: Tom Hardy

IMDB
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-4-2013 03:03:43 | Xem tất
Tiểu sử
Bằng diễn xuất đột phá với vai diễn Eames trong bộ phim khoa học viễn tưởng Inception (2010) của đạo diễn Christopher Nolan, nam tài tử Tom Hardy đã giành được sự chú ý của khán giả toàn cầu.  Trước đó, anh đã chứng tỏ được sự đa năng của mình cả trên sân khấu lẫn màn ảnh, sau bộ phim đầu tay Band of brothers (2001). Sau khi tham gia diễn xuất trong bộ phim về thế chiến II, Hardy dừng việc theo học tại Viện Kịch nghệ London, và ngay lập tức được nhắm một vai trong  Black Hawk Down (2001) của đạo diễn Ridley Scott, cùng vai phản diện Shinzon trong Star Trek: Nemesis (2002). Tom sinh ngày 15 tháng 9 năm 1977 tại Hammersmith, London, cha của anh, Edward, là một nhà văn và Anne, mẹ của anh là một nghệ sĩ. Anh lớn lên ở East Sheen, London, và học tiểu học tại trường Reed.                                                                                                                                                                    
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-4-2013 03:04:48 | Xem tất
Các phim tham gia

*Phim điện ảnh:
(2001) - Black Hawk Down vai Twombly
(2002) - Simon: An English Legionnaire vai Pascal Dupont
(2002) - Star Trek: Nemesis vai Shinzon
(2003) - Dot the I vai Tom
(2003) - The Reckoning vai Straw
(2003) - LD 50 Lethal Dose vai Matt
(2004) - EMR vai Henry
(2004) - Layer Cake vai Clarkie
(2005) - Colditz (TV movie) vai Jack
(2005) - Gideon's Daughter (TV movie) vai Andrew
(2006) - Sweeney Todd (TV movie) vai Matthew
(2006) - Minotaur vai Theo
(2006) - A for Andromeda (TV movie) vai John Fleming
(2006) - Marie Antoinette vai Raumont
(2006) - Scenes of a Sexual Nature vai Noel
(2007) - Flood vai Zack
(2007) - w Delta z vai Pierre Jackson
(2007) - Stuart: A Life Backwards (TV movie) vai Stuart Shorter
(2007) - The Inheritance vai Dad
(2008) - Sucker Punch vai Rodders
(2008) - RocknRolla vai Handsome Bob
(2008) - Bronson vai Charles Bronson / Michael Peterson
(2009) - Thick as Thieves vai Michaels
(2009) - Wuthering Heights (TV movie) vai Heathcliff
(2010) - Inception vai Eames
(2011) - Tinker Tailor Soldier Spy vai Ricki Tarr
(2011) - Warrior vai Tommy Conlon
(2012) - This Means War vai Tuck
(2012) - Lawless vai Forrest Bondurant
(2012) - The dark knight rises vai Bane
(2014) - Mad Max: Fury Road vai Max Rockatansky
(2014) - Locke vai Ivan Locke
(2014) - Animal Rescue
(2014) - Child 44
(2014) - Everest vai George Mallory

*Phim truyền hình:
(2001) - Band of Brothers vai Pfc. John Janovec
(2006) - The Virgin Queen vai Robert Dudley
(2007) - Cape Wrath vai Jack Donnelly
(2007) - Oliver Twist vai Bill Sikes
(2009) - The Take vai Freddie

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-4-2013 03:06:10 | Xem tất
giải thưởng
(Editing)                                                                                                                                                                                                                                          
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 05:06:06 | Xem tất
ủng hộ mục này của bạn
mềnh rất thích anh này..............................................
từ phim Đồi gió hú.........................................................................................

Bình luận

ko sao đâu bạn cứ xóa đi, mình ko có vấn đề gì cả, chủ thớt biết có người ủng hộ box là được rồi hihi  Đăng lúc 22-4-2013 07:12 PM
Mình nhìn tg bạn tham gia diễn đàn cũng hiểu bạn k có ý spam, nên mình mới ko xóa ngay. Nhưng bạn com như thế là không đúng quy định diễn đàn, và làm khó cho mình lắm   Đăng lúc 22-4-2013 03:55 PM
mình ko có ý spam, chỉ muốn vào ủng hộ box, ko có ý gì thêm để viết, bạn thích xóa thì xóa  Đăng lúc 21-4-2013 06:53 PM
Bạn vui lòng edit, không mình sẽ xóa! Spam!  Đăng lúc 18-4-2013 10:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 21:17:29 | Xem tất
Cho mình hỏi là anh này đóng Đồi gió hú phiên bản năm nào vậy bạn?

Xem Lawless rồi thích ảnh quá chừng chừng luôn, rồi mới nhận ra là đã xem Inceptinon và The dark knight rises có ảnh đóng, mà không ấn tượng gì hết!

Vai diễn Forrest Bondurant trong Lawless của ảnh thật sự quá hoàn hảo, không thể chê vào đâu được!

Cảm ơn bạn chủ thớt nhiều nha!

Bình luận

xin
cảm ơn bạn.  Đăng lúc 3-5-2013 09:23 AM
á à, Heathcliff á, để mình tìm, à mà mấy cái poster phim Eng bạn làm đẹp lắm!  Đăng lúc 19-4-2013 09:39 PM
xin
Tom Hardy đóng Heathcliff trong Đồi gió hú 2009 nhé bạn, đây là phim rất hay mà subteam E-zone đã hoàn thành phụ đề, bạn vào kiếm nhé.  Đăng lúc 19-4-2013 09:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-5-2013 21:43:11 | Xem tất

Một bộ phim tiểu sử về Elton John đang được triển khai, và có nguồn tin cho rằng Tom Hardy sẽ vào vai ông hoàng nhạc pop này.

Drew McWeeny tại HitFix đã đưa tin ngôi sao của The Dark Knight Rises có thể sẽ sắm vai chính trong Rocketman, bộ phim "tiểu sử giả tưởng pha trộn hài hòa cuộc đời và âm nhạc của Sir Elton John" do Michael Gracey đạo diễn. (Elton John đồng thời cũng là nhà đồng sản xuất)

Nguồn tin của McWeeny cho hay hiện tại vai chính của bộ phim đang nhắm đến Tom Hardy. Ông giải thích: "Thế không có nghĩa là họ đã đưa ra lời đề nghị chính thức với Tom, hay là Tom có hứng thú tham gia, nhưng đây là khả năng thú vị nhất."

Tom Hardy đang ở vào giai đoạn sự nghiệp khi mà anh có thể chọn giữa đi theo con đuờng đóng phim hành động giống Gerald Butler hoặc tiếp tục với những vai diễn thú vị và có chiều sâu đã đưa anh đến ngày hôm nay. Rocketman có lẽ là một sự lựa chọn cho con đường thứ hai.

Source: IGN Movies
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2013 13:50:55 | Xem tất
thích anh này từ lúc Warrior và TDKR đây!!!
công nhận là anh này đóng hay phết.Khuôn mặt,cảm xúc đều rất tuyệt
nếu được thì rất có thể là Tom sẽ hợp tác với Nolan trong những dự án khác lắm {:416:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2013 21:09:45 | Xem tất
Ủng hộ bạn lập thread này, mình rất thích anh Tom từ Đồi Gió Hú, phải nói anh diễn thật tuyệt. Sau đó mình tìm các flim khác của anh Lawless, The Dark Knight rises … nhưng thật sự không ấn tượng lắm. Nghe tin anh có thể tham gia bộ phim về tiểu sử của Elton John mình hóng vô cùng, không biết anh vào vai ca sĩ như thế nào nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2013 11:35:23 | Xem tất
[28.08] Đoạn clip đầu tiên của : "Cloudy with a Chance of Meatballs 2" và "Locke" (Tom Hardy)

(trích)

Locke

Bộ phim tiếp theo của đạo diễn Steven Knight (Redemption), Locke, vừa ra mắt đoạn clip đầu tiên. Trong phim, ngôi sao Tom Hardy sẽ hóa thân thành Ivan Locke, "một người đàn ông thành đạt phải chạy đua để cứu lấy mạng sống của chính mình sau khi anh vô tình nhận được một cú điện thoại bí ẩn."

Phim sẽ ra mắt tại Liên hoan phim Venice diễn ra vào ngày 2/9.

Collider
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách