Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetcandy_love
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Actor] Nadech Kugimiya

[Lấy địa chỉ]
2331#
Đăng lúc 1-2-2012 12:48:55 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2332#
Đăng lúc 1-2-2012 12:50:56 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2333#
Đăng lúc 1-2-2012 13:31:34 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2334#
Đăng lúc 1-2-2012 13:31:40 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2335#
Đăng lúc 1-2-2012 15:44:02 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2336#
Đăng lúc 1-2-2012 15:52:42 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2337#
Đăng lúc 1-2-2012 15:58:08 | Chỉ xem của tác giả

DON’T MAGAZINE, JANUARY 2012:  BUỔI SÁNG VỚI NADECH (Part 1)

Mặt trời khuất bóng, đã gần kết thúc một ngày mệt mỏi với anh chàng hot nhất hiện nay, Nadech Kugimiya nhưng trên gương mặt cậu ấy luôn nở một nụ cười như ánh mặt trời tỏa sáng cho một ngày mới. Nụ cười đó khiến chúng tôi muốn được biết một ngày mới của cậu ấy diễn ra như thế nào.

SÁNG SỚM THỨC GIẤC

Đã 7h sáng, rồi 7h30, em vẫn ngủ. Cửa mở, nghe tiếng mẹ gọi ‘8h rồi đấy’ [giọng đe dọa]. Em lồm cồm bò dậy. ‘Tiếng mẹ gọi luôn là thứ kéo em ra khỏi giường ngay lập tức.’

Nadech Kugimiya hay còn gọi là Barry, chàng dv Thái gốc Áo kể với chúng tôi về một buổi sáng thường nhật của cậu ấy. Dĩ nhiên, sau khi gia nhập ET và trở thành một superstar hạng A của Thái Lan, một buổi sáng như vậy không còn nhiều nữa với một lịch làm việc dày đặc.

Dù vậy, cậu ấy luôn bắt đầu một ngày mới với âm nhạc.

‘Em thích các bài hát có giai điệu mà mình có thể gõ các ngón tay theo điệu nhạc, ví dụ như nhạc của George Benson. Đó là thể loại R&B và nó không aewwww [cậu ấy giả bộ tiếng nhạc saxophone theo phong cách jazz]. Em thích các bài hát xưa. Không có nhiều khái niệm với các bài hát mới, kiểu như thể loại Hip hop. Em là kiểu người hay cặp nách notebook vào phòng tắm sau đó bật nhạc to trong đó. Em vẫn làm như thế không kể sáng hay tối.’

Cậu ấy tiếp tục kể về khoảng thời gian yêu thích trong ngày.

‘Thỉnh thoảng khi có ngày nghỉ, em thường ngồi đó cỡ tiếng đồng hồ, nghe nhạc và ư ử theo tiếng nhạc. Em có sở thích nữa là sáng tác nhạc, nhưng đó chỉ là ngẫu hứng theo tâm trạng em tùy từng lúc. Có những từ nào không hiểu, em sẽ quay lại với cả cụm từ  nhưng chưa bao giờ em nghĩ tới việc ghi lại. [Nội dung của bài hát là gì?] Tình yêu. Phần lớn là về tình yêu. Nó cứ tự nhiên phát ra thôi. Có nhưng khi ngồi trong toilet, tự dưng em hát. Nghe mà thấy ok, thì em hát tiếp. [Nhân tiện nói đến chuyện này, cậu có bao giờ muốn trở thành ca sĩ không?] Em không muốn làm ca sĩ, nhưng có muốn sản xuất âm nhạc. Trở thành một nhà sản xuất âm nhạc sẽ rất là vui.’

Không chỉ có nước và âm nhạc mang lại sức sống mới cho một ngày của Nadech, cái dạ dày cũng là một vấn đề quan trọng với cậu ấy và cả nhà Kugimiya. Vì vậy chúng tôi hỏi ai là chủ nhân phòng bếp trong nhà.

‘Mẹ em là đầu bếp chính. Đôi khi, chỉ có vài món nhưng cũng có lúc chỉ có trứng chảo [trứng rán với cá hoặc thịt để nguyên trên chảo]. Món mẹ thích làm là trứng chảo với cá hồi rán và cà ri. Đôi khi, nhà em ăn món Esaan như súp rau [nó gọi là súp nhưng thực ra là rau khô với ớt cay], Phla Moo [một món salad thịt heo thái mỏng cay], Larb [salad thịt xay chua] bởi bố em thích các món Thái. Mẹ em còn làm hoa quả xay. Có nhiều loại quả, như củ cải đường, dâu tây, ổi, cam, cherry, táo. Mẹ xay nhiềuuuuu lắm ạh. [nhấn mạnh]

Cậu ấy khiến tôi sôi bụng quá, từ đầu cuộc nói chuyện tới giờ rồi. Mẹ cậu ấy chăm sóc thế này, chẳng trách cậu ấy lớn lên lanh lợi thế.

BUỐI SÁNG CỦA CƠ HỘI

Mỗi sớm thức dậy, cậu có thấy mình thay đổi không?

‘Có chứ. Có một buổi sáng em được rảnh vì lịch quay lakorn là vào buổi tối. Em thức dậy và cảm thấy muốn đến tiệm sách. Thế là em đạp xe đến siêu thị trong khu em ở, và tìm thấy một cuốn sách gọi là ‘Thực ra đàn ông không phải bọn ăn thịt’, nó kể về những người ăn chay. Và thế là em quyết định mình cũng phải ăn chay. [Aww, cậu ăn chay thật àh?] Mới bắt đầu thôi ạh. Mới được 3 ngày.’

Điều đó có nghĩa là buổi sáng của ngày mới khiến cậu trưởng thành hơn phải không?

‘Đúng ạh. Từng chút một.’

Buổi sáng, khi đi làm, thấy mọi người đứng đợi xe bus trong đời thường, có bao giờ cậu nghĩ nếu không phải làm trong ngành này, cậu sẽ giống như bọn họ không?

‘Em cũng không rõ nếu không làm trong ngành này, em sẽ thế nào nữa. ET đã dạy em nhiều điều; từ việc cư xử, cách sống, con người, cách nói năng, mọi thứ đặc biệt là cách lên kế hoạch cho cuộc sống của chính mình. Khi còn nhỏ, bố nói chuyện với em về tiền bạc. Bố dạy em phải tiết kiệm tiền cho vợ con trong tương lai để đến lúc ấy em có thể cho con đi học và có giáo dục tốt. Mẹ dạy em về Phật pháp. Mẹ dạy cách sơ-vin áo. Mẹ đưa em đến những nơi như đám cưới và dạy cách ứng xử ra làm sao. Hồi nhỏ, em hay kiểu ‘Yeah yeah’. [Cậu ấy ngừng lại để nghĩ một chút] Thế rồi khi vào đến ET, em nhận ra rằng tất cả những gì bố mẹ dạy đều có thể áp dụng trong cuộc sống thực tế bây giờ. Đó là cơ hội mà em cần phải nắm bắt ngay từ đầu.’

Trước khi bước chân ra khỏi nhà, cậu có làm gì để cầu may cho ngày hôm đó không?

‘Em có nhiều bùa hộ mạng của Đức Phật. Em hay đi lễ chùa vì vậy các tiền bối yêu quý em thường cho em bùa hộ mạng. Well, không phải em có ý bất kính nhưng thực sự với em, lời chúc tuyệt nhất là của mẹ cho em. Mẹ lúc nào cũng xoa đầu trước khi em ra khỏi nhà. Đó như một sự động viên. Trong điện thoại của em, [Cậu ấy rút tay trong túi quần ra, vừa nói  vừa tìm điện thoại] cứ khi nào có thời gian, trước khi đi ngủ, em thường bật cái này, Tarn Wor. [Wor. Wachirametee, một sư thầy rất nổi tiếng] Em có nhiều đĩa của sư thầy. [Cậu ấy bật một bài lên và cho chúng tôi xem playlist trong điện thoại] Có hơn 10 lists. Có khi em còn nghe trong lúc lái xe đi làm. Nhưng phần lớn thời gian, mọi người làm việc với em không thích nghe những clip thế này. Vì vậy em chỉ nghe lúc ở một mình. Nó khiến em tĩnh tâm hơn nhờ lời dạy của Đức Phật.’

(to be continued)

Credit: Rasa|YADECH
Translate: Phogan18

Bình luận

thanks nhìu ^^  Đăng lúc 1-2-2012 05:34 PM
lâu lắm mới thấy có news dài thế này để mà dịch ^___^  Đăng lúc 1-2-2012 05:25 PM
ôi, bạn lại dịch tin của thằng Ku rồi.............  Đăng lúc 1-2-2012 04:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2338#
Đăng lúc 1-2-2012 17:36:00 | Chỉ xem của tác giả
2 đứa nhí nhố woá xá =))))

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2339#
Đăng lúc 1-2-2012 18:36:07 | Chỉ xem của tác giả

fb