Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: carmel
Thu gọn cột thông tin

[Actor ] Aom - Akkaphan Namart

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-9-2011 18:16:02 | Xem tất
carmel gửi lúc 23-9-2011 16:59
AF

có engsub Roy marn rồi nhé bạn,vào nhà Margie , bạn KEN_NA cho đường link rồi đấy.có 3 tập luôn rồi cơ.nhanh quá !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-9-2011 19:34:55 | Xem tất
mình bỏ 1 phiếu chi anh Om
mình có coi phim Sao Chai Hi-Tech của anh đóng với chị Jui
phim hay cực luôn
coi phim vừa vui, vừa lo vừa hồi hộp nữa
trông phim của anh lắm mà tìm không thấy
do anh cũng đóng chưa nhiều phim nên cũng khó tìm{:152:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-9-2011 13:25:40 | Xem tất
ôi ôi
Mình thích anh này trong BUndai Dok Ruk lắm{:161:}
đóng cả hai vai nhưng mà mình thích vai TUpe hơn
Cảm thấy anh đóng rất ấm áp
Aom cùng với Min cũng rất đẹp đôi nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-9-2011 15:16:11 | Xem tất
Om có vẻ được dân tình hâm mộ quá

Nói thật với mọi người là mình k thik anh này.Đẹp trai,diễn cũng được,phim anh đóng đều hay,rating cũng cao,kiểu nv cũng là kiểu nv mà mình thik nhưng mà mãi k hâm mộ Om được

Xem 3phim của Om : Prajun Lai Payak,Bundai Dok Ruk,Sao Hi chi tech

Cái  Prajun Lai Payak,phát cuồng cp chính Aum P và Weir,cũng ấn tượng Yui,nhưng k thik  Om
Phim hay cực kì luôn(phim hành động kiểu này đúng là thế mạnh của CH7).NV của Om thực sự nếu là thông thường chính là kiểu nam phụ át nam chính mà mình thik.Đẹp trai,mạnh mẽ âm thầm yêu nữ chsinh,ở bên cạnh chị lúc khó khăn,hết lòng chăm sóc giúp đỡ nhưng cuối cùng lại chỉ có thể ở bên nhìn JanSao nhớ thương người khác.Kiểu nv của Om hơn hẳng am chính của Weir(đẹp trai ,giỏi nhưng anh quá mềm lòng trước nữ phụ,hơi dễ xúc động)
Ở trên YTB thaasynhieefu MV fanmade làm về Om-AumP ,chứng tỏ nhiều người thik nv của Om hơn nam chsinh của Weir.Nhưng mình xem thấy Om k gây cho mình tí cảm xúc nào.Căn bản ngay từ lần xuất hiện đầu tiên đã k thik.Sau đó ,căn bản thấy JanSao và Wayu k thể nào đến được với nhau vì dù có những lúc thân thiết nhưng JanSao vẫn nhớ về người yêu cũ(tư dưng quên tên nv của Weir thế này),và  dù có động lòng nhưng với Wayu thì JanSao chưa từng có tình yêu.Cộng thêm nam chính lại cũng khá xuất sắc nên nv của Om k thể làm mìh thik đượcThêm vào đó,các cảnh bedsence hoặc sweet của Weir và AumP quá ấn tượng làm mìn thấy mấy cản tay đôi của AumP và Om quá bt .Những tình huống quan trong giữa x3 người tì dù Om có lơi thế về cự li nưng lai thua về tốc độ(đoạn AumP đến vũ trường đánh nhau hay là lúc chị bị thương,Om bế nhưng lại trở về với Weir…)

Sau đó xem cái Sao Hi chi tech
Cái này cũng được hâm mộ này
Mình vẫn k thik.NV Nol của Om cho mình cảm giác mờ nhạt,tình yêu của cp chsinh k thật ấn tượng.Cộng thêm phim có rất nhiều tình tiết khoa trương,khi xem cảm thấy k cuốn hút lắm,tạo cảm giác k thật,hơi nhàm chán(cái này là cảm nhận cá nhâ thôi)

Cái Bundai Dok Ruk.Thik Min,thik nữ phụ,nhưng vẫn k thik Om
Còn cái Tawee Pope đang xem thử tập 1.Thực sự cái này k phải lỗi của Om,nhưng cứ nhìn thấy mặt Pancake là lại ức chế,làm xem phim mất hết cả hứng,k biết có nên xem tiếp k nữa(dù thấy quảng cáo là hay lắm)

Cái này là cảm nhận cá nhân thôi,tại mới được cho cái đĩa Cô hầu gái sang giá(Sao hi chi tech) nên vào nêu chút cảm nhận,k hề có ý bashing hay trù dập ai hết

Sau khi xem phim và biết Om,mình đã nghiệm ra một điều mới,con người(cụ thể là mình) hóa ra rất kì lạ{:136:} {:136:} .Đẹp trai,diễn xuất tốt,nhân vật đóng cũng ổn nhưng vẫn k khiến mình có cảm giác(k thik,k ghét-bệnh vô cảm trong xã hội ).Thật sự rất kì lạ

Vào nhà anh mà lại chê thế này,thất lễ quá

(cái này là anh tự an ủi trước khi chết thôi,chứ lúc cưới JanSao k cười hạnh phúc thế đâu)

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-10-2011 20:11:16 | Xem tất
KẾT NỐI ÂM NHẠC

Lời chào thân ái gửi tới các bạn

Bạn muốn có một không gian để chia sẽ cảm xúc
hay một nơi để trò chuyện ư?

Hãy tới với KẾT NỐI ÂM NHẠC

Nơi bạn sẽ trải lòng với những cảm xúc mãnh liệt
hay nhẹ nhàng với những bản nhạc nhẹ nhànng
cũng có thể cùng nhau chia sẽ 1 vấn đề đầy tâm trạng, đầy cảm xúc

Âm nhạc là một trong những món ăn tinh thần không thể thiếu trong đời sống mỗi người
Nó như nhưng thanh Chocolate đầy màu sắc, với từng vị khác nhau. Hay những cây kem đáng yêu
Có thể nó mang Vị đắng của một thanh Chocolate nguyên Chất
Hay mang màu tươi mát của một cây kem Bạc Hà
Cũng có thể là một Mùi Thơm dễ chịu của Chocolate trắng với vị ngọt thuần khiết
Hay Mang đậm mùi nồng nàn của 1 Ly Kem Rum

Tất cả Hòa Quyện trong âm nhạc
Nơi bạn cảm thấy nhiều cảm xúc của cuộc sống

Hãy tới với KẾT NỐI ÂM NHẠC

để cùng tận hưởng những giây phúc tuyệt với cùng với Âm Nhạc, Cảm Xúc và Những lời Chia sẽ

Click Here để cùng thưởng thức

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-10-2011 02:13:42 | Xem tất
ui mình cũng kết Aom trong phim Sao Chai Hi-Tech lém mỗi tội mua cái DVD lồng tiếng về coi nó cắt mất mấy tập toàn nhưng tập hay đã thế đoạn cuối còn bị cắt nữa chứ điên ko chịu đc mình phải đi tìm trên youtube coi tiếng thái lại mấy tập bị mất ,phim này coi vui lém lúc đầu ko có ấn tượng gì với Om mua đĩa chỉ vì cái tên phim thấy hay hay nhưng càng xem càng kết Aom mới chết chứ ke..ke..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-10-2011 07:05:15 | Xem tất
thao1994_1984 gửi lúc 27-9-2011 15:16
Om có vẻ được dân tình hâm mộ quá

Nói thật với mọi người là mình k thik anh này. ...

bạn có nói quá không vậy?
mình thấy anh Om đóng rất hay, lột tả được nội tâm nhân vật
vả lại bạn vô cảm với các nhân vật của anh sao lại coi những 3 bộ chứ
bạn thấy mâu thuân không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-10-2011 22:36:46 | Xem tất
phaletuyet24 gửi lúc 5-10-2011 07:05
bạn có nói quá không vậy?
mình thấy anh Om đóng rất hay, lột tả được nội tâm nh ...

Lúc viết cái com đó mình cũng thấy khá kì lạ với bản thân
Tuy nhiên mình nghĩ những j mình viết là hoàn toàn cảm xúc thật của mình,mình cũng k bashing Om hay chê trách j cả,nên cũng k thể nói là “nói quá “ được.Vả lại  mình  xem phim thì có nhiều yếu tố để xem,từ nội dung ,nữ chính nữ phụ đến nam chính nam phụ chứ k riêng một diễn viên hay nhân vật nào cả.Tất nhiên cũng có trường hợp vì cực kì k thik(hay nói thẳng ra là ghét) một diễn viên mà mình k xem mà mình k xem phim.Nhưng mà với Om mình chỉ là k hâm mộ chứ k phải là ghét,vì vậy chẳng có lí do j mà bỏ qua phim của Om nếu như mình thấy dàn diễn viên và nội dung chấp nhận được

Mình chưa từng nói Om diễn xuất k tốt.Mình thấy Om thể hiện nv rất được.Sự ngang tàng nhưng hết lòng yêu Jan Sao của Wayu(Prajun Lai Payak),sự trẻ con của Tien,sự lạnh lùng  nhưng rất dễ thương của Tupe(Bundai Dok ruk) .Về khách quan thì mình đánh giá rất cao khả năng của Om,nhưng vấn đề ở đây là sở thik cá nhân và cảm nhận của con người là hoàn toàn khác nhau

Phim đầu tiên của Om mình xem là Prajun Lai Payak.Mình xem phim này hoàn toàn là vì Weir.Sau khi xem thì cực kì hâm mộ couple chính là Weir-AumP,cũng rất thik Yui nữa(dù thấy diễn biến tâm lí của chị này hơi phi logic).Có lẽ do bản thân mình quá thik Weir,cộng thêm mình xem phim chỉ nghe tiếng Thái đoán nội dung nên không nắm được hết câu chuyện,vì vậy ấn tượng của mình về Om rất mờ nhạt.Nv Wayu (chẳng hiểu có nghe đúng tên không nữa) xuất hiện lần đầu trong phim là anh cởi trần từ biển bước lên.Nói thật là mình cực kì không thik mấy anh nam trong phim cởi áo khoe body(dù xấu đẹp j,người mình thik hay k mình đều thấy khá là phản cảm) nên ấn tượng về anh này bị một điểm trừ. Sau đó,trong quá trình xem phim,với sự hâm mộ cuồng nhiệt Weir trong lòng nên mình đặc biệt thik nv của Weir hơn là Om.Nam chính vừa đẹp trai,vừa vui tính,cũng rất giỏi giang vì vậy sự rực rỡ của  nam chính đã che đi trong mình sự tốt đẹp không hề thua kem của nam phụ. Vì vậy bộ đầu tiên của Om mình xem thì gần như k có nhiều cảm xúc  về nv của Om -> chưa thik Om tí nào cả

Sang đến Sao hi chi tech.Cái này hồi nọ xem thử vài part trên mạng,sau đấy k có thời gian nên phải bỏ.Rồi sinh nhật thì bạn mình mua cho một cái đĩa Cô hầu gái sáng giá,vì vậy nên mình bắt đầu xem phim t2 của Om.Theo mình biết thì phim này rất hot,nên lúc mới xem khá hào hứng.Nhwung mà có lẽ mình k hợp thể loại này.Các nhân vật trong phim,nhất là Jui khá là khoa trương(nói chung hầu như phim Thái nào cũng có vài kiểu thể,nhưng k hiểu ssao phim này mình k thik),mình thấy tình tiết hơi đều đều nhàn nhạt,khá là khiên cưỡng.Nv Nol của Om cho mình cảm giác k có j đặc sắc lắm(mình chưa xem hết,mới được 2/3 phim) .Lạnh lùng cũng k hẳn,khó tính nghiêm khắc cũng k hoàn toàn,kiêu căng cũng k giống mà si tình cũng k .Nói chung là cảm giác của cá nhân mình là hơi thiếu muối

Tiếp theo mình xem cái Bundai Dok ruk vì phim này nổi tiếng,rating cao,dàn diễn viên chính rất đẹp,nội dung nghe cũng rất khá.Công nhận phim xem hay,khá là hài hước.Mình rất thik chị nữa phụ(quên tên rồi).Còn về Tien và Tupe,cả hai đề có những nét riêng  mà mình khách quan thì cảm thấy là đặc sắc,nhưng về mặt tình cảm thì k phải theo cái kiểu hâm mộ thần tượng
Còn cái Tawee Pope,nói thật là phim này chiếu trong giai đoạn mình đang điên cuồng CH7,quyết tâm tìm vài anh CH7 để hâm mộ(nói chung là kế hoạch thất bại rồi),Đã thế thấy dân tình ca ngợi cái phim này lắm,nên dù cực kì k thiknPancake nhưng mình vẫn thư xem.Nhưng mà vừa xem t1 ,vừa nhìn thấy Pancake xuất hiệ là đã ức chế,nên chỉ loàng thoáng xem cho xong t1.Vì vậy phim mới này của Om mình k xem.Có lẽ mình k có duyên với anh ấy rồi

Về việc mình k thik Om,thì mình có lẽ sẽ lôi ra câu nói này “Con người là  động vật bậc cao,càng cao càng phức tạp,càng cao càng kì lạ” Mình hoàn toàn đánh giá cao khả năng của Om,cũng khẳng định anh rất đẹp trai,các nv của anh trong phim cũng có nhiều điểm hay, nhưng hay không có nghĩa là mình thik,Mình dùng từ vô cảm thực ra chỉ là cách nói đùa,do hôm đấy lớp mình có bài nghị luận Bệnh vô cảm trong xã hội,con gái trong lớp mình mới bảo nhau Bệnh vô cảm là thấy trai đẹp mà tim k rộn ràng,miệng k nhếch lên.
Cũng như mình nhớ từng có bạn nói k thik Chompoo nhưng rất thik xem cái Mia Taeng,k thik Janie nhưng vẫn xem Kon Rak luang jai(cái này là ví dụ thôi nhé)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-10-2011 10:24:11 | Xem tất
thao1994_1984 gửi lúc 5-10-2011 22:36
Tuy nhiên mình nghĩ nh ...

bạn nhận xét chi li, tỉ mỉ quá
đôi khi mình thông thoáng thoải mái tí thì tốt hơn
theo cảm nhận của cá nhân mình thôi nha bạn thật sự là 1fan khó tính
cách nhận xét và bảo vệ quan điểm rất ok
và mình cũng thích tính của bạn thẳng thắn{:301:}
nhưng dù như thế mình thấy vẫn thích Om và quan tâm tới nhưng bộ phim anh đóng mặ dủ chỉ coi có 1 bộ anh đóng với chị Jui đó
thật ra mình thấy nhân vật anh Om như thế do anh đang mâu thuẫn nội tâm đấy
bạn không nen xem 1 nửa mà hãy xem hết đi dù không phải vì mình nói ma hãy vì tấm lòng của bạn bạn dành cho bạn nha{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-10-2011 02:02:57 | Xem tất
thao1994_1984 gửi lúc 5-10-2011 22:36
Tuy nhiên mình nghĩ nh ...

khâm phục tính kiên nhẫn của em đấy ko thích Om mà xem hết mấy bộ Om đóng ,nếu như là ss thì ko có chuyện đấy đâu vì đã ko thích thì ss sẽ chẳng buồn xem 1 tập chứ nói gì đến mấy bộ như em, nói mình vô cảm với trai đẹp là ko đúng rùi vì ss thấy em cũng thích những dv khác nữa đấy thui, chỉ đơn giản là bản thân em thấy ko thích thui dù Om đẹp trai hát hay diễn tốt , như ss đây cũng chẳng thích Aum chẳng cần lý do gì chỉ là ko thích, bản thân mỗi người có cảm giác và sở thích khác nhau có 1 số ng thích nhưng cũng có 1 số ng khác ko thích
mới tìm đc cái clip Om hát ở Concert sakwor đây
ai muốn nghe thì vô nha, {:301:} {:308:} mình thì kết Om hát 2 bài này lém có cả màn thay áo trên sân khấu khiến fan hét ầm ĩ nữa cơ ke..ke..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách