Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: suzannenguyenvn
Thu gọn cột thông tin

[A Music Portrait] Sung Si Kyung - The Most Beautiful Voice In The World | Tuần 28: Dance with DOC

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 23-3-2013 22:56:13 | Xem tất
suzannenguyenvn gửi lúc 23-3-2013 21:05
Tuần 7:

After That Day - OST drama Prince's First Love

Sung ca, nói thực là bài này Sung ca hát không thuộc loại ta thích. Có lẽ trong các OST Sung ca hát, ta chỉ ấn tượng có 2 bài "You're My Spring" với "Once Time Love".

Phim này ta cũng chưa xem nên cũng không hình dung được phim nó thế nào. Xem anh Cha diễn hài quen rồi, với lại tuần tuần thấy cái mặt hềnh hệch trong 2d1n nên càng khó tưởng tượng anh ấy đóng phim tình cảm ra sao (Note: Còn không xem "Cô nàng ngổ ngáo" của anh í cơ) =)))). Đúng là một thời đã xa của vợ lẽ =)))).

PS: Nhà ss đã có mạng trở lại :D.

Bình luận

à, là bài I like it, nằm trong album đầu tiên khi Sung Si Kyung vừa xuất ngũ. Coi MV đau lòng fangirl ghê gớm, hôn chi mà lắm thế T.T  Đăng lúc 30-3-2013 11:34 PM
ss thích bài gì mà Sung đóng MV với cô diễn viên chính của "Haneundae Lovers" hơn "Goodbye My Love". Nhưng so với nhiều bài anh già hát, thì "Goodbye My Love" vẫn rất ổn.   Đăng lúc 24-3-2013 07:46 AM
... để mọi người có chút cảm xúc mà comt cho nhiều nhiều. Cơ mờ hình như dân phố Diều lại ko nhìn hình thức mà chỉ đánh giá nội dung mất rùi=))  Đăng lúc 23-3-2013 11:10 PM
Mà tình iu ko comt bù cho em cái tuần vừa rầu ạ? Đến giờ ss vẫn chưa cảm được "Goodbye My Love" sao?Em cố tình chọn mấy perf Sung nhìn trẻ trung xinh giai...   Đăng lúc 23-3-2013 11:09 PM
Em search trên mạng thấy nhiều người khen bài này ghê lắm, nhiều ng còn nói lần đầu tiên nghe nhạc Sung vs bik tới Sung cũng nhờ bài này:D  Đăng lúc 23-3-2013 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-3-2013 10:28:04 | Xem tất
suzannenguyenvn gửi lúc 23-3-2013 21:05
Tuần 7:

After That Day - OST drama Prince's First Love
Vô mần một bài đi nàng ơi, sao nàng kêu gọi cổ động người ta comt mà nàng chẳng làm gương gì cả thế=))

hớ hớ hớ vào đơi, vào đơi
phim nì chưa xem
nhìn cái giới thiệu thấy chú Cha
ko biết đoạn tềnh cảm chú diễn thế nào nhỉ ?
chắc lúc buồn cũng thấy buồn cười ý nhở ^^

Bình luận

T cũng chưa xem phim nì nên ko rõ, cơ mờ đang nghe album OST của phim này,cũng hay đáo để nàng ạ:D  Đăng lúc 24-3-2013 10:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-3-2013 15:06:39 | Xem tất
After That Day, lúc đầu mình tưởng là nhạc phim Phoenix của Eric Moon cơ, hóa ra là nhạc phim Prince's First Love. Phim này thì tớ nhớ lắm, xem hồi học lớp 9 ấy, lúc đấy nó chiếu trên đài truyền hình Hà Nội vào 5h30 chiều ý, hôm nào cũng co giò đạp xe về thật nhanh để coi phim ấy :D.

Hê hê, chả hiểu sao phim đấy tớ lại ưng anh nam chính hơn là chú Cha Tae Hyun, chắc tại chú hơi mập mà lại ứ cao :)))))))). Chị Sung Yuri phim này da rám nắng nha, nhưng mà dáng thì hơi bị chuẩn :x.

Tình tiết phim như thế nào thì tớ cũng không nhớ rõ nữa, chỉ biết là hồi đấy chăm coi phim vì thích xem chị Sung và phong cách ăn mặc của chị ấy ý :D.
Nhạc phim này hay, nghe nhẹ nhàng, nó cũng được tớ tải về trước đây rồi.

PS: Suzanne ơi, nếu mỗi tuần có thêm phiên bản mp3 để tải về nữa thì tốt biết mấy :D

Bình luận

hihi, tớ gõ nhầm, ưng anh thứ chính hơn nam chính :">  Đăng lúc 24-3-2013 03:19 PM
Nàng cần bài nào thì pm tớ, tớ gửi cho. Vì thread này chỉ làm vietsub Vid thôi mà:D P/s: OST phim này khá hay, tớ đang nghe đây này ^^  Đăng lúc 24-3-2013 03:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 30-3-2013 15:30:08 | Xem tất

Tuần 8:

It's My Life

Từ tuần này, chương trình sẽ chuyển sang chủ đề mới, đó là "Sung Si Kyung With English Song Covered". Chúng ta hãy cùng nhau thưởng thức xem chàng ca sĩ họ Sung hát tiếng Anh có hay như tiếng mẹ đẻ của anh ấy không nhé!

Bài hát tiếng Anh chương trình muốn giới thiệu với các bạn là "It's My Life" của Bon Jovi. "It's My Life" là đĩa đơn đầu tiên của ban nhạc Bon Jovi được lấy từ album Crush. Đĩa đơn này được phát hành vào ngày 23 tháng 5 năm 2000. Ca khúc được viết bởi Jon Bon Jovi, Richie Sambora, Jay Orpin và Max Martin.

"It's My Life" trở thành một trong những đĩa đơn thành công nhất của Bon Jovi, đạt được vị trí số một tại rất nhiều quốc gia và quan trọng nhất là bài hát đã trở thành một biểu tượng cho sự trường tồn của ban nhạc khi họ chiếm ưu thế qua rất nhiều thay đổi khác nhau trong dòng nhạc rock chủ đạo với những thành công đáng ngưỡng mộ. Nó được cho là đã làm sống lại sự nghiệp của Bon Jovi sau 5 năm không hoạt động, khi mà các thành viên theo đuổi sự nghiệp riêng. Đây cũng là sự giới thiệu của một ban nhạc kì cựu tới tầng lớp khán giả hoàn toàn mới và trẻ hơn.

Đã có rất nhiều ca sĩ và nhóm nhạc trên khắp thế giới cover lại ca khúc được cho là quốc ca của tuổi trẻ này, ai hát hay hơn còn tùy vào cảm nhận của mỗi thính giả.

Sẽ không thể sôi nổi và được bốc hết mình trong rock như bản gốc, nhưng chương trình hy vọng sẽ đem lại cho các bạn một phiên bản "It's My Life" hoàn toàn mới theo phong cách ballad của chàng ca sĩ "thứ gì cũng muốn thử qua" của chúng ta.

Từ tuần này, chương trình sẽ khuyến mãi thêm bản MP3 của bài hát được giới thiệu.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH

Phụ trách: suzannenguyenvn
Translator: suzannenguyenvn
Timer & Encoder: siwang
Typesetter: gemangel
Designer: JustWendy

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Cũng lưu lý các bạn một số điều như thế này:

- Cũng từ tuần này, vì muốn biết mức độ các bạn yêu quý chương trình như thế nào, chương trình sẽ đặt ẩn link xem online và link download. Bạn nào muốn xem bắt buộc phải trả lời.

- Các bạn khi rep bài nhớ làm theo quy định của Kites: comt trên ba dòng và bàn về chủ đề của chương trình. Thân!

Bình luận

em ms đang coi ep 1 thôi :">. IU đáng yêu ghê ;))  Đăng lúc 30-3-2013 08:40 PM
khổ quá, em cứ thích nghe anh nhà nói gì vs mọi người mà thấy la hét quá trời =)). à, ss làm film Lee Soon SHin ạ??. em đang bị hứng :">  Đăng lúc 30-3-2013 08:30 PM
Ngôn từ của ss do ảnh hưởng từ nhà Ngố nên nó ba chấm lắm em =)))))))) Ss đang nghe *ôi lại phê* Cái mùa nóng này là phải nghe những bài như thế! ^o^  Đăng lúc 30-3-2013 04:18 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
Akiya_uruki + 5 Ủng hộ 1 cái!
siwang + 5 Ủng hộ 1 cái!
gemangel + 5 Lên sóng roài! *chấm chấm*
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-3-2013 15:51:51 | Xem tất
suzannenguyenvn gửi lúc 30-3-2013 15:30
Tuần 8:

It's My Life

Không giống nhiều ca sỹ Hàn khác (ví dụ Park Hyo Shin, khụ khụ...), Sung phát âm tiếng Anh khá là tốt nên nghe anh cover mấy ca khúc tiếng Anh nghe rất dễ chịu.

Cơ mà không ngờ anh già lại cover một bản rock thế này. Lạ đó, anh già! ^^ Anh già hát bài này hay quá! Cảm nhận được khí thế và nhiệt huyết nóng hừng hực.

Tiếng guitar điện giữa bài hát nghe thật là phê!!!!!!

Bình luận

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa *cáo cấu ống quần ss* trả tem cho em *ăn vạ*  Đăng lúc 30-3-2013 04:03 PM
No no, ý em hỏi là cái SSK version này cơ :D siwang còn tưởng bở giành được tem, ai ngờ bị ss tranh mất ^0^  Đăng lúc 30-3-2013 04:01 PM
Bản tiếng Anh thì nghe rồi, chỉ là chưa nghe Sung hát bao giờ thôi ^^!  Đăng lúc 30-3-2013 03:57 PM
Ss chưa nghe bài này sao? Thế thì ss phải nghe đi, phê lắm! ^^  Đăng lúc 30-3-2013 03:54 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 5 Đã có rate, mở hàng cho tình iu:X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-3-2013 15:57:04 | Xem tất
Tuần 8:

It's My Life

Cuối cùng cũng đến ngày lên thớt
IT'S MY LIFEEEEEEEEEE~~ {:434:}
Lại được con tem, ôi tem của thớtnhưng vẫn là tem không ai dành được của mềnh nữa đâu

Edit :
Ới zời ơi tưởng được tem, nào ngờ ngồi type 1 lúc bài trả lời mà mất tem
Tem ơi ở lại siwang đi nhé  {:399:}
Lần sau em sẽ cố gắng lại vậy {:412:}
Bợn Suz nhớ nhá máy trc khi đăng bài số mới nhóe
Để tớ xin con tem

Lúc mần bài này thấy nghiền quá này, hợ hợ {:434:}
Cả nhà nghe đi, không hay không ăn tiền ^^
Giọng chú Sung khỏe lắm nhớ, chú hát ballad thì thỏ thẻ vậy, chứ lúc hét bài này nhiệt tình lắm
Phê hết chỗ nói {:434:}
Tiếc mỗi cái không có vid ngon nhỉ, có khi hôm nào rảnh làm cái MV ảnh rồi lồng tiếng bài này vô
Ối chà, xem xem, tưởng tượng thôi đã thấy phê rầu
But nói đến làm lại lười kinh dị

PS : Mà nàng ơi, muốn xem thì phải TRẢ LỜI chứ không phải BÌNH LUẬN kiểu ấn nút cafe đâu nha , sửa lại đi cho các bạn muốn xem họ biết, đỡ nhầm

Bình luận

Ừa, ta sẽ nhá máy cho cả 3 tình iu, ai vô lượm được thì lượm ^0^  Đăng lúc 30-3-2013 04:32 PM
ôi cái số ss nó ko có duyên vs tem hay sao á *chấm chấm* kỳ này sẽ quyết giả vờ ko thèm tem xem tem nó có rơi trúng đầu ko *cười gian* =)))))  Đăng lúc 30-3-2013 04:16 PM
Ừa nhỉ, quên mất. Mần Vid đó đi nàng, t iu *chụt chụt* =))  Đăng lúc 30-3-2013 03:59 PM
*Huơ huơ con tem* Tem ở đây cơ mờ em iu ;))  Đăng lúc 30-3-2013 03:58 PM

Rate

suzannenguyenvn + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-3-2013 16:10:00 | Xem tất
Tuần 8:

It's My Life

Ôi cái số mềnh! ((( *chấm chấm* *gào ỏm tỏi* (( )))))

Mấy hôm lười thì tem nó cứ lờn vờn trước mắt, còn hôm quyết tâm phải tem thì... *hức* (((( )))

Bài này nghe bốc thật ý, đã gì đâu á! Giọng anh Sung bốc, trình diễn bốc, mình ngồi nghe mình cũng lắc la lắc lư, vô cùng phởn ))))) Bình thường thấy Sung hát ballad du dương thế mà khi rống lên giọng cũng khỏe mà lại phê đến thế, ban đầu ss bị sốc luôn, xong cứ nghe hoài, càng nghe càng thích, vừa nghe vừa nhún nha nhún nhẩy, thấy đời nó đẹp hẳn ))))))))

Chờ tuần sau *cười gian tà* {:180:} ))))

Bình luận

Tuyệt thì comt cho nó dài dài ss nhớ :D P/s: cái quần của ss hai ống đúng là đối lập nhau quớ, phim nì đáng để trông chờ đây! ^^  Đăng lúc 20-4-2013 08:59 PM
Gì mà ss dùng cái từ chỉ dành cho động vật thế, sao lại là "rống" =)) Khi nào buồn tềnh thì ss cứ mang ra mà nghe cho vui *em cũng đang phê đây ạ ^0^*  Đăng lúc 30-3-2013 04:15 PM
tuần sau em nhường 2 ss dành tem với nhau :]  Đăng lúc 30-3-2013 04:13 PM

Rate

suzannenguyenvn + 5 :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-3-2013 18:12:26 | Xem tất
Tuần 8:

It's My Life

ANh nhà hát máu lửa )

Lại một nét khác của anh, ko chỉ ballad, cover nhạc rock nghe cũng máu quá

Nhớ cái lúc anh nhà cover I don't care cũng lạ ).

Lời hát ý nghĩa

Muốn nghe mấy câu cuối của anh nhà

Thanks các ss  *bắn tim*

Bình luận

Ừa, vô coi ủng hộ ss nhá :"> Làm mấy bài comt chất lượng thì càng tốt ;))  Đăng lúc 30-3-2013 08:35 PM
Sao em lại muốn nghe mấy câu ko liên quan đấy nhể? Nghe nhạc là được rầu *ss uýnh cho bi giờ, đã bảo là ss mù tiếng Hàn mà cô cứ mún chuyện ss ko thể làm là sao=))*   Đăng lúc 30-3-2013 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-3-2013 22:44:14 | Xem tất
biết anh Sung từ 2D1N, rồi sau đó nghiện bài You are my spring nên giờ rất hí hửng và mong chờ It's my life xem anh hát tiếng anh như thế nào.

Bình luận

Nghe rùi viết cảm nhận dài dài nhé! ^^  Đăng lúc 31-3-2013 08:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-4-2013 22:10:45 | Xem tất
công nhận anh Sung hát tiếng anh đỉnh thật
tiện đà này sub làm luôn bài reality nha
bài này anh hát cũng hay lắm ý
thích giọng của anh Sung cực luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký