Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: suzannenguyenvn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[A Music Portrait] Sung Si Kyung - The Most Beautiful Voice In The World | Tuần 28: Dance with DOC

[Lấy địa chỉ]
171#
Đăng lúc 28-5-2014 00:53:23 | Chỉ xem của tác giả
Đó giờ ít để ý đến khu này, dần dần được oh la và Ú rồi gần đây nhất là Moon_Iv nhắc đến nên hôm nay nhân dịp trời mưa vào lượn lờ chơi (rất lan quyên ). Hôm nọ oh la có đưa một bài tiếng Anh nghe thử (tự nhiên quên mất là bài gì ) là đã thích giọng anh Sung Si Kyung rồi (trước đó mới chỉ từng xem anh trong Happy Together thấy anh 'nice guy' chọc HaHa điên lên với lần IU tham gia chương trình radio ), lần này vào nghe được thêm bài If (chưa muốn nghe thêm bài khác, để thấm bài này thêm chút nữa).

Bài 'If' của Taeyeon rất có ý nghĩa với mình. Hồi đấy mình không để ý nhạc Hàn lắm, phim Hàn cũng xem chút chút thôi. Đến hồi xem phim Hong Gil Dong nghe 'If' và sau đó là 'Can You Hear Me' trong Beethoven Virus mới biết đến cái tên Taeyeon và nhóm nhạc SNSD. Lúc ấy mới thấy không phải bài nhạc Hàn nào cũng na ná nhau như trước đó.

'If' của Taeyeon lần nào nghe cũng thấy rất tha thiết, thế nên lúc đầu nghe 'If' của anh Sung cảm giác chất giọng của anh dù hay nhưng không hợp. Thế mà không biết thế nào càng nghe cảm giác lại càng xúc động. Nhẹ nhàng mà khắc sâu trong tâm trí. Một nỗi buồn rất đẹp được truyền tải qua giọng hát dịu dàng. Bài hát đã kết thúc nhưng cảm xúc vẫn còn đọng lại. Rốt cuộc, mọi sự so sánh đều là vô nghĩa. Người ca sĩ khi hát mang lại nhiều cảm xúc đẹp cho người nghe, thật sự thích những người ca sĩ như vậy.

Hơi ngoài lề ca hát một chút là hiệu ứng sub lung linh quá :3 Phần bên dưới có bông bay bay rất hợp với bài hát, chắc cũng là yếu tố không nhỏ giúp cảm xúc thăng hoa

Cảm ơn các bạn đã vất vả chăm chỉ làm sub ❤

Bình luận

Thường xuyên ghé chơi nhé! ^^  Đăng lúc 28-5-2014 07:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 5-10-2014 03:44:00 | Chỉ xem của tác giả
tuyệt vời, nghe mãi vẫn thấy hay!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 5-10-2014 03:49:15 | Chỉ xem của tác giả
lâu lâu vào lại nghe mấy bài hát của anh, cảm xúc vẫn như ngày nào!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 6-11-2014 17:19:45 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới lại nghe lại mấy bài hát của anh

Giọng của anh vẫn ngọt ngào, vẫn ấm áp như vậy. Rất, rất yêu giọng hát của anh.

Cảm ơn các bạn đã làm vất vả làm sub nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 18-12-2014 01:41:17 | Chỉ xem của tác giả
Lang thang và thấy chú cover It's my life...
Vốn dĩ đây là một trong những bài Rock mình cực thích
Đã nghe cover bài này qua nhiều idol nhạc pop nhưng chưa nghe chú Sung Si Kyung - ca sĩ ballad hát bao giờ, thấy chú hát rock cũng đủ tò mò rồi nên phải bay vô nghe thử!!
Với lại dạo này đang ghiền Two People của chú, lại quay về thời gian nghe nhạc xưa cổ của chú giờ đổi chút không khí coi chú bắn tiếng Anh máu với rock thế nà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 31-12-2014 08:42:53 | Chỉ xem của tác giả
từ tối qua bắt đầu yêu em Si Kyung
giọng hát với tài năng thì khỏi phải khen em cho thừa
em còn cao ráo đẹp trai và dễ thương nữa chứ
chẹp chẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 16-1-2015 22:00:41 | Chỉ xem của tác giả
giọng anh này rất là truyền cảm, ấm áp nhẹ nhàng, nghe đi nghe lại mãi mà không chán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 21-3-2015 18:29:33 | Chỉ xem của tác giả
Buồn quá đi, khi nào mới được thấy JYJ trong mấy diễn đàn này đây huhuhu. Yoochun oppa yêu quý của iem, khi nào iem mới được thấy oppa đây .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 21-3-2015 18:31:03 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ 1 cái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 27-3-2015 17:56:55 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ một vài cái nhé ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo