Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: suzannenguyenvn
Thu gọn cột thông tin

[A Music Portrait] Sung Si Kyung - The Most Beautiful Voice In The World | Tuần 28: Dance with DOC

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-7-2013 20:34:53 | Xem tất
suzannenguyenvn gửi lúc 6-7-2013 23:38
Tuần 20:

Just The Way You Are

ÔI MẸ ƠI>>>

Em không còn nghe ra được Just the way you are của Bruno Mars nữa luôn

Thực sự là đậm phong cách của anh nhà ấy...

Em bấn loạn, bấn loạn rồi...

Khác quá...

Tuyệt vời luôn.

Không lẫn vào đâu được, cách hát, cách luyến láy đều của anh nhà, cứ như một bài khác ấy ạ. :">

Cơ mà tình hình là chỉ có một đoạn ngắn ngủn vậy trời ơi.. TT^TT

Anw, em đã nghe nhiều bản cover JTWYA rồi và đây là bản đầu tiên em thấy lạ thế đó :">

Thanks ST ^_^

P/s: đừng đe dọa em nhỏ

Bình luận

thi thoảng nhớ giọng Yesung lại lôi It has to be you ra nghe, thật là kinh điển :))  Đăng lúc 9-7-2013 10:38 PM
chữ kí của bạn :)) Yesung ha, giống mình ;)))  Đăng lúc 9-7-2013 09:22 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 3 Hay em nhỉ? Cơ mà chị tiếc quá, sa.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 11:49:03 | Xem tất
bài này mình rất thích và nghe khá nhiều cặp song ca rồi

ngoài của Hugh Grant và Haley Bennett thì mình thích cả bản của Eun Ji và Min - Wook của Suju

nhưng chưa nghe của chú Si Kyung ^^

nghe nào

cám ơn Team nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-7-2013 21:54:54 | Xem tất

Tuần 21:

How Deep Is Your Love + Lately (Bonus)

Bài hát gắn liền với tên tuổi của ban nhạc The Bee Gees, nhóm Take That cũng cover lại rất thành công.

Đối với bài này thì riêng mình cảm thấy anh Sung và anh Kim Jo Han chưa làm ca khúc có được một ấn tượng nhất định và do đó, nó chưa thể vượt qua được "cái bóng" Bee Gees và Take That. Cho nên với ca khúc này, hai bậc tiền bối Bee Gees và Take That vẫn là nhất.

Nói thế không có nghĩa hai chàng ca sĩ thực lực của chúng ta hát dở, vì cảm nhận là của riêng mỗi cá nhân.

Mọi người cùng nghe và cảm nhận theo cách của riêng mình xem bài hát cover này đứng thứ bao nhiêu trong trái tim các bạn.

Chúc các khán giả của chương trình có một buổi tối cuối tuần nghe nhạc vui.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH

Phụ trách: suzannenguyenvn
Translator: suzannenguyenvn
Timer & Encoder: siwang
Typesetter: gemangel
Designer: JustWendy

DOWNLOAD:

ONLINE:

Bình luận

2 tuần nay toàn bài em kết :">  Đăng lúc 13-7-2013 10:52 PM
hụt tem ^^ ngồi ké đây vậy=)))  Đăng lúc 13-7-2013 10:26 PM

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
divinewind + 5 Love love ~~!!!!
nakyung + 5 Ủng hộ 1 cái!
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái! ^o^
tieunien + 5 :">
siwang + 5 Ủng hộ 1 cái!
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!
tt_1426 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2013 22:06:11 | Xem tất
suzannenguyenvn gửi lúc 22-6-2013 21:58
Tuần 18:

Home

Sorry ss đợt vừa rồi em bận ôn thi đhọc nên là k vào box nhà mình được 1 tgian ạ :">
Anw anh SK hát Home quá tuyệt vời :">
Lúc search trên u2b là SSK - English covers thì kquả đầu tiên hiện ra là Home, em đã cực kì bấn loạnn :"> Kiểu như trước đó em đã vô cùng ghiền bài này, từ bản của Michael Bublé, rồi Võ Trọng Phúc trong VN Got talent :">
Anh SK hát bài này em thấy không khác 2 bản kia là mấy, không nghe vẫn nhẹ nhàng và yên bình như vậy :P

Bình luận

thi tốt ko em :)  Đăng lúc 14-7-2013 07:29 AM
Thi tốt ko em? :D  Đăng lúc 13-7-2013 10:09 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 2 Tem! ^^......... Mừng em trở lại :D.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-7-2013 16:05:52 | Xem tất
Bạn ơi mình có góp ý thế này, bài hát này thực ra là của nhóm nhạc huyền thoại The Bee Gees
Take That chỉ cover lại thôi

Tiện đây mình post bản original của The Bee Gees cho mn so sánh với cả chú Sung lẫn
Take That

Cre: beegees

P/s: Giọng chú Sung già hay quá, nghe rất feel, chú phát âm TA cũng tốt quá :)

Mình thích prj này của b từ lâu lắm rối, trc h nghe nhạc chú Sung chỉ toàn xem Engsub mới hiểu lời đc, SR từ lâu nay mới mò vào com cảm ơn bạn và ST rất nhiều :))

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-7-2013 00:32:48 | Xem tất
Công nhận là nếu nghe The Bee Gees rồi tới bản cover của Take That với cả cách thể hiện 1 số bản cover của anh Sung thì thấy 2 bài này được anh Sung và anh Kim cover lại vẫn hơi thiếu một chút gì đột phá hay mang đậm dấu ấn.

Nhưng thực sự nghe kỹ rồi nghiền ngẫm sẽ vẫn chắt lọc ra được những tinh túy của 2 anh trong 2 bản cover này.

Về bài Lately thì thấy anh Kim có vẻ trội hơn phần thể hiện của anh Sung 1 chút, thấy anh hát mượt mà, nhưng vẫn có lực và 1 số đoạn phiêu khá hay à. Anh Sung thì có lẽ trong bài này chỉ thích nhất đúng lúc anh hát 3 chữ "Cause they always" mà thú thực lúc anh Kim hát câu này thì vẫn thấy hay hơn anh à =.=

Nhưng may quá sang bài "How Deep Is Your Love" thì anh lại hát hay trở lại. Khá hay từ câu số 2 trở đi, cho tới thích nhất là câu "Girl you come to me on a summer breeze" mượt mà, tha thiết quá đi à.

Cảm ơn subteam đã chăm chỉ làm sub project dài hơi như thế này, thú thật là tuần trước chưa có kịp nghe à, huhu vốn thích bài đó của Bruno Mars lắm ấy T__T

Bình luận

Ta bik ta chết liền ý. Nàng bật mí đê :D  Đăng lúc 9-8-2013 10:44 PM
Lày, nàng cười cái j ế? Thấy ng ta xinh xắn đáng yêu nên cười à =))))))  Đăng lúc 9-8-2013 10:12 PM
Ầy, bài "Just The Way You Are" này ko phải của Bruno Marc đâu, chỉ là tựa đề giống nhau thôi, but cũng hay lắm. Nàng nghe thử đi! ^^  Đăng lúc 16-7-2013 08:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-7-2013 19:28:46 | Xem tất
rat thich sung si kuyng va khong the tin noi la con nguoi minh dang nghe hat lai la sung trong 1n2d, hi vong la sung se dong ca phim nua. Ma nha  minh co ai biet sung va park h yo shin co hat song ca chung bai nao  khon gnhi, 2 ong hoang ballad ma hat voi nhau thi khong con loi nao de noi nua

Bình luận

Có hát chứ! Bạn lội lên page đầu mình có dẫn link trong thư mục âm nhạc rùi đó. Bạn vui lòng edit lại tiếng Việt có dấu nhé :D  Đăng lúc 19-7-2013 08:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 20-7-2013 22:59:00 | Xem tất

Tuần 22:

I Believe I Can Fly

Ca khúc ra lò vào năm 1996, được sáng tác, sản xuất, trình bày bởi nam ca sĩ dòng nhạc R&B R.Kelly. Cùng năm đó, ca khúc xuất hiện và trở thành nhạc phim của bộ phim "Space Jam". Vốn nó được ra lò từ ngày 26 tháng 11 năm 1996 nhưng mãi đến năm 1998 mới xuất hiện trong album R. của nam ca sĩ này.

Mời các khán giả của chương trình cùng thưởng thức bài hát này qua giọng ca Sung Si Kyung.

Chúc các bạn có một buổi tối cuối tuần nghe nhạc vui.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH

Phụ trách: suzannenguyenvn
Translator: suzannenguyenvn
Timer & Encoder: siwang
Typesetter: gemangel
Designer: JustWendy

DOWNLOAD:

ONLINE:

Bình luận

À thực ra chỉ do thấy vẻ mặt của khổ chủ chưa kể post tặng lun cả chùm ảnh show hàng khiến t câm nín thui à :">  Đăng lúc 9-8-2013 10:45 PM
Thanks ST ạ ^^  Đăng lúc 21-7-2013 09:27 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
divinewind + 5 ^^
tieunien + 5 Cứ nhìn thấy bài này là lại nghĩ.
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!
Akiya_uruki + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 00:48:37 | Xem tất
hợ hợ. chẳng hiểu sao lại lạc vào đây.  
cơ mà a này hát hay thật, nên mình thích.
kiểu này từ nay về sau lại chăm chỉ vào đây lần mò r. hehe!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-7-2013 23:32:06 | Xem tất
hế lô bạn suz !!! lâu ngày quá đi.

dạo này bận quá nên giờ mới mò vào được nè, cơ mà nhờ vậy mà ngồi nghe hết bài này đến bài khác nguyên đêm :(( cái English cover session này là ta thích nhất ấy :((

không biết đã chờ bao lâu mới thấy Try to remember, Home và Reality của SSK được sub :(( Hạnh phúc đến run rẩy :((

Còn với bài I believe I can fly, ta cảm giác Sung hát nhẹ nhàng quá, mềm mại quá, nên không thấy được cái mạnh mẽ như trong bài gốc của R.Kelly.

thanks nàng nhiều lắm lắm. cơ mà nhờ có session này ta mới biết là Sung cover nhiều bài tiếng Anh đến vậy @@ Tiếp tục cố gắng nhé :x ta sẽ vào chơi thiệt thường xuyên :x

Bình luận

cây gậy và carrot :)))  Đăng lúc 26-7-2013 08:55 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 2 Nhớ phải giữ lời hứa đấy, không .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách