Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 58131|Trả lời: 1435
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥ [888 Room] Biệt Đôi Buôn Dưa 48 ♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Ngày 9/9/2013. Ngôi biệt thự mà chúng ta luôn mong đợi - sau bao nhiêu mồ hôi công sức của mọi người tích góp đã chính thức ra đời.

Vì vậy Mưa chính thức lập một Phòng 888 'sang trọng' cho tất cả chúng ta, không chật chội hay bừa bãi như ngôi nhà chòi nhỏ kia . Vì vậy, rất mong mọi người trân giữ nơi đây, đừng biến nó thành nơi phủ đầy bụi mọi người nhé ♥

Ở đây, mọi người cứ tha hồ tám và tha hồ ‘xả hết ga’, gạt những chuyện stress ra một bên và relax~

Không những mem cũ được chào đón mà những mem mới cũng đừng ngại ngùng mà ra chào hỏi nhé. Bạn chỉ cần tự tin nhấn nút post bài chào hỏi mọi người thôi, còn lại hãy để ngọn gió PJ48 dẫn đường chỉ lối ♥

*NỘI QUY PHÒNG 888*

- Đừng 888 quá mà quên rule [của box lẫn kites]

- Tránh tám nhảm, lạc đề vào những chuyện *linh tinh* khác, phòng 888 này vốn được lập ra vì PJ48, để chúng ta có thể bàn luận về những cô gái này cũng như vì họ mà gắn kết lại với nhau hơn, chứ không phải là lập ra để những câu chuyện lập đề, chào hỏi linh tinh, post lên chỉ để lấy Kites$ là chính. [HẠN CHẾ nhé chứ không phải mình không cho phép, HẠN CHẾ là k phải dùng hết một loạt page chỉ để tám về những điều nêu trên].

~> Tăng page, xây gạch cho nhà là tốt, mình không trách các bạn, nhưng tình trạng trên cứ tiếp diễn sẽ gây loãng topic, tới lúc đó topic này sẽ k phải là nhà tám của PJ48 nữa mà là phòng 888 công cộng như Friendship Cafe. Nếu cứ tiếp tục, mình sẽ XÓA BÀI  + RATE TRỪ mà không BÁO TRƯỚC [nặng sẽ là ban], còn tiếp diễn sẽ đóng hẳn topic này lại, chỉ mở ra mỗi khi nó được dùng vào lý do vốn có lúc ban đầu của nó - vì PJ48. Mình đã nói hết, nếu các bạn k đồng tình, các bạn có thể ghé qua những nhà khác, mình không có ác ý gì, nhưng giờ nội quy nó sẽ là vậy, lý do đặt ra nêu trên, còn có ở lại và *phải* tuân thủ nó hay không lại là tùy ở các bạn. Nội quy mới này của phòng 888 sẽ áp dụng từ GIỜ (tức tháng 12.2013) TRỞ ĐI.

Cùng nhau vui vẻ dưới mái nhà mới này, mọi người nhé

Thân mến.

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
lacminhvien + 5 Ủng hộ 1 cái!
hopeful_colour + 5 ^ ^
cuopbienmap + 5 rate cho tinh thần biệt thự sang trọ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-9-2013 09:55:52 | Chỉ xem của tác giả
mọi người buôn dưa còn mình đi bán muối mở hàng nhé.

Bình thường cũng không hay tám nhiều nên cũng không rõ phải khởi động động 'dưa' ra sao

Thôi thì, thấy cái lầu mới trong nhà J-music, dokidoki quá đi

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cuopbienmap + 5 mở màn nè:x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-9-2013 10:00:25 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 10-9-2013 09:55
mọi người buôn dưa còn mình đi bán muối mở hàng nhé.

Bình thường cũng không hay t ...

Cô cứ vô nói vài câu là có chuyện ngay:)) tình hình nay là ngày trong tuân nên chắc mọi người bận rộn hết rồi. Nhưng nhà mới đúng là sang trọng hẳn ra, cứ như cô mưa ý, nhìn lấp la lấp lánh với cái cuần này.
dokidoki nghĩa là gì vậy cô? lâu lâu cô dạy tôi vài từ tiếng Nhật đi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-9-2013 10:02:08 | Chỉ xem của tác giả
cuopbienmap gửi lúc 10-9-2013 10:00
Cô cứ vô nói vài câu là có chuyện ngay:)) tình hình nay là ngày trong tuân nên chắ ...

dokidoki hả? trái tim đập bùm bụp vì hồ hởi, phấn khởi, hồi hộp, run rẩy (khi gặp chuyện vui, khi được tỏ tình, blah blah đó cô).

Ai làm cái quần cho mọi người làm đồng phục mừng nhà mới đi chứ nhể :->
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-9-2013 10:06:10 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 10-9-2013 10:02
dokidoki hả? trái tim đập bùm bụp vì hồ hởi, phấn khởi, hồi hộp, run rẩy (khi gặp c ...

hóa ra là vậy, hơi ngộ nhỉ:)) hình như tôi thấy mấy bài hát của akb, ske thỉnh thoảng có từ này,..
Uh, phải làm thôi, cơ mà chưa có người giúp, dạo này chẳng nhờ được ai hết á, chắc chờ mấy bữa nữa rồi tuyển người làm riêng luôn cho tiện.

Nhắc mới thấy cô ko mặc quần =)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-9-2013 10:11:30 | Chỉ xem của tác giả
cuopbienmap gửi lúc 10-9-2013 10:06
hóa ra là vậy, hơi ngộ nhỉ:)) hình như tôi thấy mấy bài hát của akb, ske thỉnh tho ...

chuẩn đó cô, từ này thường xuất hiện trong mấy bài hát kiểu dễ thương của AKB lắm, bình thường thì tôi không xen tiếng khác vào nhưng tự nhiên nãy không nghĩ ra từ gì khác. :">

P/S: ờ, tôi mặc định từ đó đến giờ, bé mặc định nó cũng dễ thương chứ mậy :>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-9-2013 10:14:39 | Chỉ xem của tác giả
hopeful_colour gửi lúc 10-9-2013 10:11
chuẩn đó cô, từ này thường xuất hiện trong mấy bài hát kiểu dễ thương của AKB l ...

:)) cô chọn từ quá hợp tinh thần rồi còn gì, há há, cơ mà nhắc đến nhạc của akb, tôi nể người sáng tác lắm nha, số lượng ca khúc khổng lồ như vậy không biết ý tưởng ở đâu ra lắm như vậy. Mà còn các nhóm chị em nữa chứ.

--
tôi thì phải tận dụng mọi cơ hội để khoe couple yêu thích, kaka, với một phần lười đổi áo quần cứ mặc một lần rồi để suốt, trừ phi có dịp đặc biệt thì mới đổi thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-9-2013 11:23:40 | Chỉ xem của tác giả
Làm mod, được mặc quần sướng qua đê anh Mưa êi =)))

nhà lên Mod bất ngờ quá, ko có quà mừng =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-9-2013 11:28:48 | Chỉ xem của tác giả
Meo_Gia gửi lúc 10-9-2013 11:23
Làm mod, được mặc quần sướng qua đê anh Mưa êi =)))

nhà lên Mod bất ngờ quá, ko c ...

Em cũng phấn đấu post bài đi là vừa, ghen tị cô mưa chưa, quần lung linh nhé...
Chắc độ mai 2-3 ngày nữa em post các sp vietsub lên là vừa rồi đó, mấy bài post bên kia rồi khỏi repost cho tốn chỗ

P/s: ss là cubi, dùng nick bà kun mà quên =))

Bình luận

chỉ cần move là được mà cô  Đăng lúc 10-9-2013 11:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 10-9-2013 11:45:12 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là nhà đã có mà mình chả biết update ở đâu mặt hơi ngu 1 chút
nhìn chua quen giờ phải ngồi mò thử xem cái đó là thread dùng để làm gì
có ai hướng dẫn cho mình chút không??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký