Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888]Nơi chém gió của những "bựa" nhân *khà khà*

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 18-6-2012 09:24:48 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥Nh0kBj♥ღ gửi lúc 17-6-2012 16:53
Điều đầu tiên khi đọc com của bạn là mình cảm thấy....choáng .

Thật ko ng ...

Chào bạn,
Mình có góp ý như thế này về cách chấm giải :D
Nếu tiến hành vote thì mình nghĩ tâm lý ai cũng muốn vote cho người mình quen và thân. Bởi vì số vote là hạn chế, không phải muốn vote cho ai cũng được nên cho dù mình thấy một bạn nào đó xinh chẳng hạn nhưng nếu phải vote để lựa chọn thì mình sẽ dành lá phiếu của mình cho người mình có tình cảm :D Bởi vì mình và các bạn ở đây ở trong cương vị khán giả, giống như ở nhà có người đi thi một cuộc thi nào đó chẳng hạn, cho dù hát không hay bằng những người khác nhưng mình vẫn sẽ nhắn tin bình chọn cho anh/chị/em của mình để cổ vũ tinh thần cho họ.

Nhưng mình cũng cảm thấy như vậy thì rất tiếc cho những bạn xinh và tài năng nhưng lại không quen biết nhiều người mà tên cuộc thi là Kites Next Top Model, yếu tố BGK rất quan trọng nên mình nghĩ ngay từ vòng đầu,bên cạnh việc xét số vote cao nhất để chọn những bạn vào vòng trong thì cần có luôn sự lựa chọn của BGK. Mình tin các anh chị giám khảo đều là người công tâm cả. Ví dụ , ở vòng 1 , chọn 10 bạn nữ có số vote cao nhất trên Kites, 5 người có số Like cao nhất trên FB và 5 người được chọn từ BGK . Như vậy thì sẽ tạo thêm nhiều cơ hội hơn cho những bạn mới vào hoặc là SR và tính công bằng của cuộc thi sẽ được đẩy lên cao hơn :D

Thân.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 18-6-2012 11:02:05 | Chỉ xem của tác giả
thoathan gửi lúc 17-6-2012 10:29
Mình có một số thắc mắc muốn hỏi

Nhưng trước khi hỏi, mình xin nói trước:

Trong tất cả các cuộc thi của "KST"( Cả 2 bên luôn ) từ trước đến giờ chưa bao giờ có cuộc thi nào mang tính chất nội bộ, sắp đặt, hay cái gọi là luật gầm mà bạn nhắc đến. Có thể là do cách dùng văn phong của Bj hơi phũ một tí nên các bạn hiểu nhầm thôi.

Bản thân tôi cũng đã từng làm Event "KST Idols", nên tôi rất rõ ràng trong việc điều chỉnh, đưa ra những giải pháp chấm điểm hợp lý kết quả của các bạn tham gia, nhằm sao cho tính công băng luôn được đề cao nhất. Bạn có thể lượn qua để xem, người đoạt giải nhất là một Mems mới vô cùng mới, mà giờ chả hiểu bạn ý có còn tham gia cái diễn đàn này nữa hay không.

Chúng tôi tạo ra các Event là để nhằm thu hút Mems, tạo một không gian vui chơi cho mọi người, chúng tôi không muốn các bạn vào forum chỉ để xem phim. Chúng tôi muốn những Slient Reading & Slient Watching cùng tham gia các hoạt động của diễn đàn.

Đã là 1 cuộc thi, thì luôn cần những người nhiệt huyết, đã là sĩ tử thì phải cố gắng, bạn tham gia là cho bạn, có thể bạn tham gia chỉ để mua vui, giết thời gian. Nhưng nếu các bạn đã tham gia thì các bạn phải hết mình. Điều chúng tôi mong muốn là như vậy, có nhiều mems chỉ qua bạn bè lôi kéo giới thiệu, vào quăng bài thi xong chả thèm ngó ngàng gì tới, không cmt, cũng nhưng không giao lưu cùng khán giả. Nói thật riêng về khoản này, bản thân tôi cũng không bao giờ vote cho những người đó, bởi vì các bạn đã tự làm cho những người khác mất thiện cảm với các bạn.

Nhưng chung quy điều duy nhất và muốn nói ở đây với các bạn rằng : " Chúng tôi không hề sắp đặt kết quả, không hề có quy tắc hay luật gầm nào" .

P/S - Thân là BTC Bj phải có những điều chỉnh hợp lý về cơ cấu chấm điểm cho các thí sinh. Thay vì vòng 2 vẫn Vote thì kèm theo đó vẫn phải có điểm chấm của BGK.

P/s* : Tôi mà làm BGK thì các bạn ít có phải lo... Xinh - Chuẩn - Dáng Đẹp - Điểm sẽ luôn rất cao... Gương mẫu lắm

Bình luận

đọc và ngẫm bạn iu :)  Đăng lúc 18-6-2012 05:50 PM
Bạn Bj đã đọc và hiểu được nó, nên bạn ấy đã cmt reply mình 1 cái cmt khá thỏa đáng, nhưng bạn là người ngoài, k hiểu hết lại dài tay quá rồi. Bạn mến :">   Đăng lúc 18-6-2012 12:01 PM
vì bạn này k đọc hiểu cái cmt của mình, nên mình k muốn cmt reply lại :) Mình chỉ muốn hỏi bạn đọc hết cmt của mình chưa và hiểu nó được bao lăm?  Đăng lúc 18-6-2012 11:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 19-6-2012 21:34:05 | Chỉ xem của tác giả
haihiep96 gửi lúc 16-6-2012 06:28
Ý mình là thế này:

Khi nháy vào ảnh (hình ba ông Chửng - Sách - Chiêu) thì vào đ ...

Anh ơi, giờ vấn chưa hết hạn đăng ký phải không ạ ( vì mới là 19/6)
Có mấy bạn muốn đăng ký thì có được không anh ?
Em thấy thread khóa mất rồi !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 19-6-2012 21:38:19 | Chỉ xem của tác giả
thinhmailinh gửi lúc 19-6-2012 21:34
Anh ơi, giờ vấn chưa hết hạn đăng ký phải không ạ ( vì mới là 19/6)
Có mấy bạn m ...

Quái

Tôi còn tưởng thinhmailinh là ai

Nhìn cái áo này thì tôi biết cô là ai r` ==''

Hóa ra là ngừi qen

Cơ mà cô ko mặc áo nhà Queen n~ àh :-s
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 19-6-2012 21:40:12 | Chỉ xem của tác giả
a bi ơi
sao KNTM đã khóa bài rồi ạ
em thấy hết 20/6 mới hết hạn hay sao mà
vì em định tham gia mà vừa vào thấy khóa rồi

Bình luận

vẫn cho đăng ký, sẽ khóa vào 12h đêm nay em nhé :D  Đăng lúc 19-6-2012 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 19-6-2012 21:47:40 | Chỉ xem của tác giả
tam_9x gửi lúc 19-6-2012 21:38
Quái

Tôi còn tưởng thinhmailinh là ai

T đang đổi áo tý

Mấy nàng nhà Queen đang tính tham gia

mà đã thấy mở poll rồi nên qua hỏi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 19-6-2012 22:43:55 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥Nh0kBj♥ღ gửi lúc 16-6-2012 23:31
cái phần trả lời đó, là em giải thích cặn kẽ cho bạn ý hiểu cái nghĩa sâu xa của ...

Lội 1 hơi từ page1 đến 3{:265:}
Đọc xong thấy choáng quá vì thể lệ chấm bài khó quá vì vậy....
Bi ơi!
Nhờ Bi 1 việc nha (hy vọng là làm đc) Bi đọc giùm cái đơn nài hộ mình với

Đơn xin xoá bài dự thi
Mình xin tự giới thiệu mình là 1 men mới tham gia diễn đàn và đặc biệt gần đây có sa chân lỡ bước vô thi Kites next Top Model, sau đây mình xin nêu 1 số lý do mình viết lá đơn này;
Thứ nhất: mình tham gia đúng với tc là góp vui cho BTC và Kites
Thứ hai: Như Mrstyle nói đúng thành ra thấy tự kỷ quá
Thứ ba( quan trọng nhất): Đọc kỹ lại thấy cuộc thi là Next Top Model có nghĩa là xinh, đẹp, chân dài <-----những thứ này mình đều thiếu + Già rùi nên thấy đa phần tự ti
Mong mọi người đừng trách mình ko nhiệt tình nha, tại thấy nơi đây nhiều thị phi quá mình ko đủ tự tin để tiếp tục. Rất mong Bi đọc lá đơn này và chấp nhận
PS: Lần sau có tổ chức mình xin hứa là có tham gia nhưng chỉ như ssi ngoctuyenjp thui. Mình sẽ vote ủng hộ mọi người hết mình.
PS*: Chân thành cảm ơn và xin lỗi các bạn đã rate và ủng hộ mình. Đặc biệt là nhà Queen...

Người làm đơn:
(Đã ký)
Gái già thiếu tự tin

Bình luận

ssi là sao? +_+  Đăng lúc 27-6-2012 06:26 PM
Cảm ơn Bi nhiều nhiều :)  Đăng lúc 20-6-2012 07:12 AM
BTC chấp nhận đơn.  Đăng lúc 19-6-2012 11:14 PM
điều 2 chỉ là ý kiến cá nhân mà chị =)))))  Đăng lúc 19-6-2012 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 19-6-2012 22:51:58 | Chỉ xem của tác giả
thoathan gửi lúc 17-6-2012 10:29
Mình có một số thắc mắc muốn hỏi

Nhưng trước khi hỏi, mình xin nói trước:

bạn ạ, âu nó cũng là cái công bằng thôi

bạn làm SR bạn k muốn đóng góp, bạn thỏa mãn sống ngầm thì bạn nhàn hạ, bạn chỉ việc im lặng nhận những thành quả người khác dành cho bạn, còn những người sống nhiệt huyết, vui vẻ cởi mở họ cũng sẽ hái được trái ngọt khác

Còn động lực cho mem mới ư, hãy nhìn xem những người cũ, sống cởi mở, sống rộng lòng sẽ có được những gì

cái gọi là động lực và công bằng, có lẽ nó nằm ở chỗ đó đấy ~

Ps: hôm nay lại nhiều lời "dài tay" rồi

Bình luận

*cộp dấu* ~ thắng 50:50 thua thì có Mưa đại ra đỡ lưng chị ~ vầy chị đi đặt mấy kèo tứ kết đây ;;) *tung tăng* =))  Đăng lúc 21-6-2012 08:29 AM
Thế thì thắng nó phải thế nào,thua nó phải thế nào chứ ;)).Thắng thì 50-50 nhé ;;)  Đăng lúc 21-6-2012 07:40 AM
Chị chỉ cá độ thôi mà, k hết đc đâu! Còn có 6 trận nữa thôi ;)) vậy nhớ Mưa nhớ ;;)  Đăng lúc 21-6-2012 12:14 AM
Thế cho hết thì cạp đất ra mà ăn à :))  Đăng lúc 21-6-2012 12:07 AM
Nhưng mà vay sau này chị trả bằng gì :((  Đăng lúc 20-6-2012 11:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 8-10-2012 19:01:24 | Chỉ xem của tác giả

Tuổi Hồng Xì Tin - Are You Ready?

Bạn yêu thích thời trang?
Bạn sẵn sàng một cá tính?
Bạn muốn định hình phong cách cho chính mình?

Vậy thì đừng chần chừ, hãy đến với gameshow cực hot mang tên "Tuổi hồng xì tin – Nào ta cùng điệu!" của chúng tôi. Với chương trình này, các bạn có thể thỏa sức sáng tạo, thỏa sức kết hợp màu sắc, phong cách của từng loại quần áo hay từng phụ kiện khác nhau, để tự biến mình thành một "Fashion icon" – biểu tượng thời trang trong lòng công chúng.

Thời gian:

Từ 01/10/2012 đến 30/10/2012 (1 tháng)

Giải thưởng vô cùng lung linh nhé

Giải đặc biệt:
10.000K$T
1 medals của cuộc thi
Quyền để sign chữ ký hình đối với member chưa đủ điều kiện
Giải thưởng có giá trị hiện vật lớn của nhà tài trợ chương trình Tuổi Hồng Xì Tin
Có cơ hội quảng bá cá tính thời trang của mình qua kênh truyền hình HTV3, hoặc tham gia các show thời trang do chính chương trình tổ chức, cùng nhiều nhiều các cơ hội khác nữa.

2 giải nhất/mỗi giải:
5.000K$T
Quyền để sign chữ ký hình đối với member chưa đủ điều kiện
Có cơ hội quảng bá cá tính thời trang của mình qua kênh truyền hình HTV3, hoặc tham gia các show thời trang do chính chương trình tổ chức, cùng nhiều nhiều các cơ hội khác nữa.

Và đây là tàu lượn siêu tốc, nào mình cùng tham gia :
http://kites.vn/thread/tuoi-hong ... dy--354674-1-1.html

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách