Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[888]Nơi chém gió của những "bựa" nhân *khà khà*

[Lấy địa chỉ]
231#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2012 09:08:07 | Chỉ xem của tác giả
Sunnie gửi lúc 16-6-2012 09:03
Anh ơi!!!

Thế còn thể lệ VOte như thế nào đây ạ

sẽ mở poll để vote, chứ rate thì chỉ staff mới dc tham gia ak
còn về chuyện link dự thi trên facebook thì đến lúc vote mới bắt đầu
hiện giờ vẫn đang nhận bài dự thi của vòng 1 thui em, ráng đợi đến ngày 20 nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 16-6-2012 09:09:37 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥Nh0kBj♥ღ gửi lúc 16-6-2012 09:08
sẽ mở poll để vote, chứ rate thì chỉ staff mới dc tham gia ak :-ss
còn về chuyện link d ...

:))))))))))))))))))))))))

thế là ngày 20 à=]]]]]

20 là link likte của FB phải không a

Còn thread thì khi nào sẻ mở vậy anh?

Mong anh thông báo rõ rời ran :)))))))))))))

Bình luận

thread với face mở đồng thời nhá, sẽ có link dẫn đến hình của các thí sinh trên FB  Đăng lúc 16-6-2012 01:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 16-6-2012 16:24:30 | Chỉ xem của tác giả
Có bao nhiêu ảnh thì đưa hết lên FB à anh =))
Vất đó :))
k ngờ kites có nhiều dân nghèo ham làm giàu và đại ra vẫn muốn làm giàu thế =))
Em chỉ muốn kiếm ít xu chơi nông trại thôi mờ :((
Anh ơi có cầm tuyển nhân viên soát vote và like k? 100xu/vòng =))

Bình luận

ờ dc, nhưng như thế anh sẽ chỉ giao cho em những việc vặt thâu =))  Đăng lúc 16-6-2012 05:39 PM
anh ko hiểu câu em hỏi, nếu staff có dc đi thi hay ko, thì em xem đi, 1/3 thí sinh là staff đấy em ak  Đăng lúc 16-6-2012 05:37 PM
có cách thì có gì là ko thể, mún có K$T cũng có thể farm dc, mỗi tội rất cực thâu, mấy chuyện này ko nên nói lung tung ;))  Đăng lúc 16-6-2012 05:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2012 16:39:10 | Chỉ xem của tác giả
kunie gửi lúc 16-6-2012 16:24
Có bao nhiêu ảnh thì đưa hết lên FB à anh =))
Vất đó :))
k ngờ kites có nhiều dân ng ...

mún làm thư ký cho anh hả
okie, pm nick yh anh giao việc cho, tra xiền bằng vàng farm nhá
thấy vàng anh chưa, dư xăng bao em lên vài lv cái farm đó =))

Bình luận

Sao ngày hết hạn vòng 1 cứ thay đổi xoành xoạch thế? Thiếu chuyên nghiệp quá :-"  Đăng lúc 16-6-2012 09:16 PM
Cuần của anh đánh thẳng vào tâm lý fan gơ của em thế này =)))  Đăng lúc 16-6-2012 08:15 PM
chà cai này ko dc à... ghe quá nhỉ =))))))))  Đăng lúc 16-6-2012 07:06 PM
thẳng ra thì em là thí sinh dự thi thì có đc. làm thư ký cho anh k =))  Đăng lúc 16-6-2012 05:38 PM
Quên mất, thí sinh có đc. làm staff k anh :">  Đăng lúc 16-6-2012 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 16-6-2012 23:19:24 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥Nh0kBj♥ღ gửi lúc 15-6-2012 22:47
em lắm théc méc nhờ =))))))))))))
2 nhất 1 nhì chứ em muốn bao nhiêu nữa, từng đó ti ...
  1. Tuy nói giải thưởng phụ thuộc vào tài năng của thí sinh nhưng ko thể phủ nhận những cống hiến của thí sinh với diễn đàn, ở đời luôn có luật nhân quả, mọi người cứ lo sợ những người có mối quan hệ rộng rãi sẽ được ưu tiên hơn nhưng họ ko nhìn lại 1 sự thật: làm sao những người đó lại có quan hệ rộng như vậy, đó là do những cống hiến của họ đối với cộng đồng Kites, các mối quan hệ của họ được xây dựng dựa trên thành quả sinh hoạt mà họ bỏ ra. Những SR hay mem mới, họ chưa từng bỏ ra công sức gì cho diễn đàn nhưng lại muốn 1 sự công bằng, vậy thì công bằng nào giành cho những mem đã có cống hiến.
  2. Huống hồ BTC đã mở thêm 1 đường vote nữa là Facebook, những mem mới và SR ko có quan hệ nhiều trong Kites hoàn toàn có thể cố gắng vớt vát được bằng cách nhờ vả bạn bè ngoài xã hội. Ngay cả con đường này họ cũng ko làm được, anh nghĩ họ ko nên nói đến 2 chữ "công bằng".
Sao chép mã
Ss thấy đoạn này e nói chưa có hợp lý lắm thì phải :). Đây là thi NTM cơ mà, nên yếu tố quan trọng là "ngoại hình", còn yếu tố râu ria như giới thiệu ấn tượng, bạn bè nhiều thì sẽ ủng hộ chỉ là thứ yếu mà thôi chứ. Còn vì quen biết rộng, được rate nhiều mà quyết định quá nhiều vào việc dành chiến thắng thì mới là không công bằng e à.

Vì thường st hoặc Mod gì đó bạn bè quen thường rất rộng, nhiều khu. Rồi vì được pr mà rate ủng hộ, vì pr mà bình chọn cho dù có thể nhiều người xứng đáng hơn thì cứ thấy thế nào ấy hiih.

Việc cho mở thread poll cũng như vote trên fb ss thấy là hợp lý, nhưng khi lập poll nên giới hạn là phải mức điểm bao nhiêu mới được vote nhằm hạn chế tối đa tình trạng nick clone cho đảm bảo công bằng.

Công nhận mấy GS lần này thú vị thật :), cố gắng đừng bị loạn nha h ihi

Bình luận

"khi lập poll nên giới hạn là phải mức điểm bao nhiêu mới được vote nhằm hạn chế tối đa tình trạng nick clone cho đảm bảo công bằng" ối :(((  Đăng lúc 17-6-2012 01:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2012 23:31:09 | Chỉ xem của tác giả
l_v_2106 gửi lúc 16-6-2012 23:19
Ss thấy đoạn này e nói chưa có hợp lý lắm thì phải :). Đây là thi NTM cơ mà, nên ...

cái phần trả lời đó, là em giải thích cặn kẽ cho bạn ý hiểu cái nghĩa sâu xa của vấn đề
nó ko phải quy định cũng ko phải rule được đặt ra, theo như cách nói thông dụng thì đây như kiểu quy tắc ngầm ấy
dù luật rất rõ ràng và quang minh chính đại nhưng ko thể phủ nhận sự tồn tại của những yếu tố tình cảm xen kẽ trong đó. Con người là 1 sinh vật có tình cảm chứ ko phải 1 cỗ máy hành động vô tri, đôi lúc những quyết định của chúng ta dựa vào yếu tố tình cảm nhiều hơn lý trí, điều này luật lệ ko kiểm soát dc.

Còn chuyện mem mới mem cũ, đúng là sẽ tạo ra sự thiếu cân = trong vote, chính vì thế mới mở rộng thêm trên FB, vì trên đó là 1 xã hội còn lớn hơn nữa, những con người ko có quan hệ trên kites sẽ có cơ hội giành dc chiến thắng hơn. Nếu ngay cả sự nới rộng này họ cũng ko nắm bắt dc, em nghĩ việc họ bị loại cũng ko có gì đáng tiếc.

Chuyện công = em nói ở đây là công bằng trong cách vote của mọi người chứ ko phải cân = trong cách dự thi của mem. Bởi vòng cuối, giải quyết định em đã sửa lại thêm yếu tố của BGK nữa, như vậy 1 người dc ủng hộ nhiều nhất nhưng tài năng của người đó ko dc như những người khác thì ko thể đạt dc kết quả cao nhất ^^

Chuyện lập Poll thì sau khi vòng 1 kết thúc BTC sẽ có thông báo hướng dẫn cụ thể sau nhé ss.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 16-6-2012 23:37:08 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥Nh0kBj♥ღ gửi lúc 16-6-2012 23:31
cái phần trả lời đó, là em giải thích cặn kẽ cho bạn ý hiểu cái nghĩa sâu xa của ...

uhm, ss cũng thấy trong phần thể lệ thì k có, nên ss nghĩ việc rate nó chả ảnh hưởng gì đến kết quả cả. nên ai có nhiều bạn bè là st hay mod gì đó mà được rate, nhưng k bằng nhiều người khác thì khả năng thắng cuộc vẫn cứ thấp như thường.

nhưng vấn đề là thấy e trả lời như thế thấy hơi kỳ kỳ nên có hỏi lại cho chắc. vì ss thấy cái này rất thú vị,giúp mem gần nhau hơn. đúng là vì là bạn bè nên có thể bạn mình k xinh được bằng người khác nhưng vì lý do abc gì đó vẫn rate. điều đó sao tránh khỏi được. Nhưng yếu tố đó ảnh hưởng được càng ít thì càng tốt e ha.

trên fb thì ss thấy bt, ss quan tâm trên kites hơn ^^

Bình luận

Và giúp các con dê dễ thả dê nữa chứ =))  Đăng lúc 18-6-2012 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 17-6-2012 10:29:26 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥Nh0kBj♥ღ gửi lúc 16-6-2012 23:31
cái phần trả lời đó, là em giải thích cặn kẽ cho bạn ý hiểu cái nghĩa sâu xa của ...

Mình có một số thắc mắc muốn hỏi :)

Nhưng trước khi hỏi, mình xin nói trước:

- Thứ nhất, mình không tham gia cuộc thi này, cũng không có bạn bè tham gia, mình chỉ là quan tâm tới các hoạt động của diễn đàn nên vào đây ngó nghiêng cổ vũ cho các thí sinh và hoạt động của diễn đàn mà thôi :)

- Thứ hai, dù cái nick này của mình là mới, nhưng mình k phải mem mới, :) vì cái nick kia của mình bị quên pass, lại bị mất mail nên mới lập lại cái nick này :)

- Thứ ba, xét trên một mức độ nào đó thì mình giống một SR hơn :)

Sau đây là những thắc mắc của mình :

Tuy nói giải thưởng phụ thuộc vào tài năng của thí sinh nhưng ko thể phủ nhận những cống hiến của thí sinh với diễn đàn, ở đời luôn có luật nhân quả, mọi người cứ lo sợ những người có mối quan hệ rộng rãi sẽ được ưu tiên hơn nhưng họ ko nhìn lại 1 sự thật: làm sao những người đó lại có quan hệ rộng như vậy, đó là do những cống hiến của họ đối với cộng đồng Kites, các mối quan hệ của họ được xây dựng dựa trên thành quả sinh hoạt mà họ bỏ ra. Những SR hay mem mới, họ chưa từng bỏ ra công sức gì cho diễn đàn nhưng lại muốn 1 sự công bằng, vậy thì công bằng nào giành cho những mem đã có cống hiến.

Cuộc thi dựa trên tài năng? Nhưng theo mình biết thì đây là cuộc thi Next Top Model cơ mà? Dịch từ tiếng anh ra tiếng Việt thì Model là người mẫu, cho nên, thiết tưởng cuộc thi này dựa trên yếu tố ngoại hình, và việc chấm thi dựa trên pic mà thí sinh gửi về là chủ yếu chứ? K lẽ mình hiểu sai?

Về việc vote, điều hiển nhiên khi vote đã luôn có sự không công bằng rồi. Vì sao? Vì như bạn Bi nói, mỗi người có những mối quan hệ khác nhau, mức độ ảnh hưởng khác nhau, số lượng bạn bè và mức độ thân thiết khác nhau. Từ đó mà mỗi cuộc thi tổ chức poll đã là một sự thiếu công bằng nhất định trong khâu tổ chức rồi. Hẳn ai cũng hiểu và chấp nhận điều ấy. Nhưng nếu BTC lại "huỵch tẹt" nói ra điều ấy với tất cả các thí sinh thì đâu còn động lực cho thí sinh tham gia dự thi nữa?

Lại nói về tính công bằng của một cuộc thi.

Thử đặt bạn vào trường hợp bạn làm bài kiểm tra trên lớp, rõ ràng, bài làm của bạn nhỉnh hơn bạn bên cạnh, nhưng người bạn đó vì là cháu chắt họ hàng với giáo viên mà được ưu ái cộng thêm 1, 2 điểm, còn bạn thì bị bắt chẹt từng chi tiết của bài làm. Cảm giác của bạn như thế nào? OK. Bạn biết sự thật, bạn cắn răng chịu nhịn, vì người ta k nói ra. Nhưng nếu cô giáo đứng trước lớp tuyên bố, vì đứa đó nó là cháu tôi nên tôi cộng điểm cho nó, cảm giác của bạn như thế nào?

Huống hồ BTC đã mở thêm 1 đường vote nữa là Facebook, những mem mới và SR ko có quan hệ nhiều trong Kites hoàn toàn có thể cố gắng vớt vát được bằng cách nhờ vả bạn bè ngoài xã hội. Ngay cả con đường này họ cũng ko làm được, anh nghĩ họ ko nên nói đến 2 chữ "công bằng".

Việc mở thêm đường vote trên Facebook nhằm tạo thêm tính công bằng cho cuộc thi là điều ai cũng mong muốn và đồng tình. Nhưng cách dùng từ của Bi, người với tư cách ban tổ chức sẽ rất dễ làm cho mem và thí sinh bức xúc. "Vớt vát"? Chẳng khác nào nói những mem đó số phầm trăm hi vọng thắng giải là hầu như k có.

Thêm vào đó nữa, vòng cuối được đánh giá bởi BGK? Vậy cho hỏi, BKG nào gỗm những ai? Tính công bình của BGK này là bao lăm? Chẳng phải cũng nên làm rõ sao?

Một cuộc thi dù k thể hoàn toàn công bình, nhưng người ta vẫn đòi hỏi nhất ở nó chính là tính công bình. Nếu "linh động" ở một mức độ nào đó, phù hợp và vừa phải, người ta sẽ thoái mái chấp nhận. Nhưng nếu như ngay từ đầu BTC "lật bài ngửa" với thí sinh rằng, "luật ngầm" sẽ được áp dụng, vậy thí sinh còn tâm trạng dự thi nữa chăng?

Như Bi nói, những mem cũ quan hệ rộng có nhiều đóng góp với Kites, còn mem mới và SR k có đóng góp gì nên sự đối đãi dành cho họ là khác nhau? Ngay từ đầu BTC đã nói vậy, sẽ khiến thí sinh đặt câu hỏi cho BGK ở vòng cuối lắm lắm ạ? Vậy là ở vòng cuối BGK sẽ công khai sử dụng luật ngầm triệt để?

Bạn chỉ nghĩ 1 mà k nghĩ 2. Kites là diễn đàn, nhờ vào những mem năng nổ mà sống còn. Nhưng BTC và BGK chỉ đánh giá sự hoạt động năng nổ của mem cũ, những người quen biết, vậy không cần khích lệ mem mới để họ thêm năng nổ hoạt động phát triển diễn đàn sao? Nhiều người muốn gia nhập cộng đồng Kites, vừa vào diễn đàn đã thấy bảo Kites là nơi chỉ "bias" người cũ, đối xử thiếu công bằng với người mới, ai còn muốn gia nhập Kites nữa? Như thế Kites làm sao phát triển?

Một cuộc thi người ta âm thầm sử dụng luật ngầm đã bị chỉ trích, đằng này còn công khai rằng sẽ áp dụng luật ngầm, dù cho thể lệ khác, nhưng cách đánh giá thực tế lại khác? Vậy sao k nói ngay từ đầu là BTC đánh giá theo tiêu chí luật ngầm, đưa nó thành thể lệ chính thức luôn cho mem bớt bức xúc và băn khoăn? Hoặc là cứ im ỉm mà làm, sao còn phải huỵch tẹt ra với mem khiến mem nản lòng như thế?

Vì cách trả lời và cư xử của BTC, người ta sẽ đặ ra câu hỏi "Cuộc thi này còn có cái gọi là công bình không?" "Đòi hỏi sự công bình từ một người thiên vị liệu có thực tế không?"

Thêm nữa, nếu đã xét trên tiêu chí "cống hiến", nên chăng chúng ta nên đổi tên cuộc thi này thành "Vì sự cống hiến của Kites" hay cái gì na ná vậy? Để tên "Next Top Model" làm gì để gây hiểu lầm cho mem?

Mà đã là đánh giá dựa trên cống hiến dành cho Kites, việc hoạt đồng trên Kites mới là quan trọng, thì phải chăng việc mở thêm poll vote ở Facebook là thừa thãi?

Đây là những thắc mắc, đóng góp í kiến của cá nhân mình. Hy vọng BTC có thể tham khảo, xem xét và điều chỉnh để mem cho thể vui vẻ, thoải mái hơn khi tham gia cuộc thi nói riêng, và tiếp tục hoạt động ở cộng đồng Kites nói chung.

Thân!

Bình luận

thật chứ bạn của mềnh đã bỏ nơi này mà đi :(( đăc biệt là tri kỷ :(( cũng do đó đó :((  Đăng lúc 17-6-2012 05:36 PM
mún rết quá :(( òa òa :(( nếu gọi là Idol kites thì dựa vào mối quan hệ đc :-"  Đăng lúc 17-6-2012 05:35 PM
ta ko dc còm =)) còn nàng thì dc =)) ủng hộ nàng =)))))))))))  Đăng lúc 17-6-2012 10:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 17-6-2012 16:32:45 | Chỉ xem của tác giả
mới vào xem
không biết có bao nhiêu bạn nam tham gia rồi ta
nếu ít chắc mình cũng tham gia
lọt vào vòng 2 cũng được ít xèng
{:438:}{:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
 Tác giả| Đăng lúc 17-6-2012 16:53:36 | Chỉ xem của tác giả
thoathan gửi lúc 17-6-2012 10:29
Mình có một số thắc mắc muốn hỏi

Nhưng trước khi hỏi, mình xin nói trước:

Điều đầu tiên khi đọc com của bạn là mình cảm thấy....choáng .

Thật ko ngờ những điều mình nói được bạn phân tích tỉ mỉ và sâu sắc đến vậy. Mình xin chân thành cảm ơn những ý kiến góp ý và chia sẻ của các bạn, điều đó chứng tỏ những việc mình làm luôn có người quan tâm giám sát, có những góp ý giúp mình sửa chữa những sai lầm. Với tư cách là BTC event những câu nói của mình có 1 tầm ảnh hưởng nhất định, bản thân mình đã ko thể lường hết được mức độ nghiêm trọng của những điều mình nói khiến cho các bạn có những hiểu lầm và suy nghĩ tiêu cực không cần thiết. Đây là lỗi của mình, mình xin thành thực nhận lỗi với tất cả các bạn. Tuy mình là BTC nhưng mình cũng là 1 con người, cũng có lúc bị tình cảm chi phối, đôi lúc những câu nói của mình ko thật sự khách quan khiến 1 số bạn cảm thấy thiệt thòi, mình hứa sẽ rút kinh nghiệm lần này để sau này cẩn thận hơn khi phát ngôn với tư cách là người đại diện.
Với những ý kiến và bức xúc của bạn, mình đã đọc và hiểu. Quả thật mình hơi vô tâm khi ko nghĩ rằng các bạn lại suy nghĩ quá sâu xa về những điều mình nói đến vậy. Tuy các bạn có thể coi đây chỉ là ngụy biện nhưng những điều mình nói lúc đó với tư cách là 1 người bạn chia sẻ những điều "tế nhị" với bạn của mình lại được các bạn suy nghĩ thành việc BTC "hợp thức hóa" 1 cách công khai việc áp dụng quy tắc ngầm trong cuộc thi. Điều này thực sự khiến mình rất buồn, tuy mang tiếng là người tổ chức cuộc thi nhưng nếu các bạn để ý sẽ thấy, mình là người ít có quyền lực nhất trong việc quyết định bình chọn người đoạt giải. BTC thì không có khả năng vote, cũng ko có khả năng chấm điểm và càng ko có khả năng tham gia cuộc thi...

Về điều thắc mắc đầu tiên của bạn, đúng vậy, đây là cuộc thi Kites Next Top Model. Tiêu chí của cuộc thi chắc chắn sẽ xoay quanh chủ đề đó, còn việc mình nói đến chuyện "cống hiến" ở đây là liên quan đến cái gọi là "công bằng" giữa các thí sinh. Nó không liên quan gì đến tài năng hay tiêu chỉ bình chọn cả. Mình xin khẳng định 1 lần nữa, yếu tố quyết định của cuộc thi là dựa vào tài năng của chính thí sinh, nó không chỉ phụ thuộc vào ngoại hình của thí sinh đó, mà còn về cách họ chia sẻ những điều thú vị quanh những tấm hình và những lời tâm sự giới thiệu về bản thân.

Tuy nói giải thưởng phụ thuộc vào tài năng của thí sinh nhưng ko thể phủ nhận những cống hiến của thí sinh với diễn đàn...

Ngay những dòng đầu mình đã nói tiêu chí chính của cuộc thi là dựa vào "tài năng" nhưng có vẻ do cách diễn đạt và việc mình phân tích quá nhiều về việc "cống hiến" khiến các bạn hiểu lầm rằng cuộc thi này quan trọng chuyện quan hệ hơn. Đây là sai lầm của mình, mình ko có gì để thanh minh cả, mình xin ghi nhận và rút kinh nghiệm trong những lần trả lời sau đối với các bạn.

Điều tiếp theo cũng vẫn là về cách dùng từ của mình, với tư cách là BTC, là người đại diện thông báo Rule của cuộc thi khiến mem nhầm tưởng là BTC ủng hộ cho việc dùng "quy tắc ngầm". Việc đề ra cái Rule này ko chỉ có bản thân mình, còn có các anh chị đứng đằng sau góp ý và sửa chữa, giúp cho các điều luật có thể hoàn thiện tốt nhất. Bản thân mình chỉ mang danh nghĩa là người đại diện cho event chứ ko phải là người quyết định cuối cùng tất cả mọi việc, Rule được đưa ra sau khi đã tính toán cặn kẽ, giúp giảm thiểu tối đa sự mất cân bằng giữa các thí sinh, đảm bảo tính dân chủ của tất cả mọi người. Tất cả những quy định của Rule đều mang tính chính thức và dc công nhận, còn những điều mình góp ý chia sẻ, nó mang tính cá nhân nhiều hơn 1 chút, có thể do mình quá thẳng trong cách dùng từ khiến nhiều bạn bị tổn thương. Đây là lỗi của mình, mình xin nghiêm túc nhìn nhận và xin lỗi đến tất cả các bạn.

Việc Like trên FB, nó có tính nghiêm túc và quan trọng ngang bằng với việc vote trên Kites, điều này được chứng tỏ qua giá trị phần thưởng giữa 2 hạng mục là ngang nhau. Còn vì sao số lượng người được chọn trên FB lại ít hơn trên Kites thì chắc các bạn cũng hiểu, đa số chúng ta hoạt động trên diễn đàn, việc like trên FB có rất nhiều bạn lần đầu biết đến Kites, khiến việc chọn lựa của các bạn ấy gặp nhiều khó khăn và khả năng đánh giá các thí sinh của họ không được chính xác khiến kết quả cuối cùng của cuộc thi bị sai lệch.

Nhân đây, mình cũng xin thay mặt BTC có thông báo chính thức với các bạn : việc tồn tại "quy tắc ngầm" trong cuộc thi là hoàn toàn có thật, nhưng BTC ko hề khuyến khích điều đó mà ngược lại BTC luôn tìm mọi cách, sử dụng những quy tắc và luật lệ nhằm giảm thiểu tối đa mức độ ảnh hưởng của cái "quy tắc ngầm" này giúp cho mọi thí sinh có 1 sự đánh giá công bằng và khách quan nhất.

Vấn đề cuối cùng là thành phần BGK. Thú thực với các bạn là sự thành công ngoài sức mong đợi của cuộc thi này cũng khiến BTC rất bất ngờ, BĐH cũng rất quan tâm và tạo điều kiện tối đa giúp cuộc thi có thể phát triển hơn nữa. Điều đó thể hiện rất rõ ràng qua việc tăng vòng thi và cơ cấu giải thưởng. Chính vì mức độ quan trọng như vậy nên chắc chắn BTC sẽ mời những vị giám khảo uy tín, được nhiều members tín nhiệm và điều quan trọng nhất là công tâm, có kinh nghiệm sống và giao tiếp trong xã hội. Đa số những người trong BGK mình xưng là anh/chị ( mình là mem cuối 8x ) chứng tỏ họ đủ kinh nghiệm sống và va chạm ngoài xã hội để nhận biết rõ những quyết định của bản thân có ảnh hưởng như thế nào, họ cũng là người gắn bó với Kites ngay từ những ngày đầu thành lập, thừa tâm huyết và đủ nhiệt tình để đánh giá phần thi của các thí sinh có xứng đáng được đoạt giải hay ko.

Tất cả những thắc mắc của bạn đa phần là do lỗi chủ quan của mình, mình xin nhìn nhận sai lầm 1 lần nữa, khi phát ngôn trong những lần sau mình sẽ cố gắng dùng từ biểu đạt 1 cách khách quan nhất để ko làm các bạn cảm thấy bị thiệt thòi. Xin các bạn đừng vì những sai lầm của mình mà nghi ngờ tính chất của cuộc thi hay đặc biệt là tư cách của BGK, họ thực sự là những người đáng được kính trọng trong Kites, việc làm ảnh hưởng đến uy tín của các anh/chị ấy khiến mình thực sự rất buồn. Hy vọng sau khi đọc những lời xin lỗi này của mình các bạn sẽ có cái nhìn tốt hơn về cuộc thi và BGK, vẫn tiếp tục ủng hộ event và Kites.

Xin gửi lời xin lỗi và cảm ơn chân thành đến tất cả những bạn đã quan tâm và ủng hộ event cũng như các hoạt động của Kites trong suốt thời gian qua.

Thân!

ღ♥Nh0kBj♥ღ

Bình luận

Bj thị phi :-"  Đăng lúc 17-6-2012 07:49 PM
Ngay từ đầu Bj nói vậy thì đã k có hiểu lầm, thắc mắc :) Rút kinh nghiệm nhé, mình cũng chỉ là đưa ra góp ý thôi :)  Đăng lúc 17-6-2012 06:59 PM
có khi nào trên đường đời, vô tình ta vấp cục đá :-" té phát mới vở lẽ :-"  Đăng lúc 17-6-2012 05:34 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ngocxit + 5 Kham nhiều nó khổ quá Bj ơi ;))
Joongbo + 5 khổ thân chưa :-"

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách