Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thangldld
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[8.10] BXH các cuộc thăm dò drama của goo năm 2011

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-10-2011 00:54:57 | Chỉ xem của tác giả
deep gửi lúc 11-10-2011 13:43
Miaochan:
Tôi là Vietnamese american đây

Em cũng thuộc dạng tránh tối đa hàng K bên Jbox lắm rùi,ss đừng có lôi mấy cái vụ K vào đây,thậm chí mấy bảng xếp hạng liên quan đến K em còn chẳng muốn để mắt đến.
Thứ hai,bảng xếp hạng của J thì em tin tưởng vào độ chính xác và trung thực của nó,nhưng làm sao ss biết được nó chỉ thống kê số liệu nội địa.Nói như ss fan "ngoại" mua đồ ship về thì nó vứt đi chẳng thèm tính toán thành số lượng sale à.
Một nước thì ít,nhưng ss thừa biết fan ngoại khu vực Asia gộp lại tất tần tật thì số lượng fan không phải chỉ là con số nhỏ đâu,mà nếu con số không nhỏ đó cũng chả đáng lể thay đổi một hai con số trên Oricon sale cũng chẳng lạ gì.Chỉ là cái con số 98% dân Nhật mua thì đánh giá 1 là mức sale chỉ tính "nội địa",vậy ss nói thẳng luôn 100% cho rồi,để 2% làm gì.Còn nếu tính luôn cả lượng sale fan "ngoại địa" mà chỉ chiếm 2% thì hình như nó hơi bị "ảo" rồi.
Ss đừng lôi ở đâu xa,ngay tại VN này,ngay tại fan Kisumai này,em nói thật film thì em chả ham hố gì nhưng mà trong có CD đấy có nguyên cả hai bài của Tama+Taichan thì dù có hay không có xem phim hay cũng nghe thôi.Chẳng lẽ em tẩy chay tất tần tật à.
Em nói thật với ss câu cuối là...em biết trong lòng ss cũng là Kfan,dựa vào mấy bài commnet của ss trong Ikemen nhưng em không muốn chị em mình xích mích,bản thân em cũng không quan tâm lắm nên em cũng chả đá động vào làm gì,nhưng mà ở đây là Jnews,mà thậm chí là đang ở Jbox,em nghĩ ss nên hạn chế việc lôi K vào đây,dân tình không muốn "đá" vào không có nghĩa là không "khó chịu".Vậy nhé.
@for : =)) =)) =)) mấy cái rating K ta chả biết nhưng mấy cái rating J hơi bị chuẩn đấy.Nhiều phim bản thân thấy lạ bởi nội dung cốt truyện nhưng dân J người ta không thích xem vì một vài vấn đề nào đó...(chúa biết và họ biết) thì họ không xem thôi.Chứ rating của J thì ta tin nó hơi bị chuẩn,vì hầu hết phim mà rating cao đều là phim xem chưa bao giờ ta đánh giá nó..."không hay" cả...chí ít là rating của J nó không..."ảo tung chảo"

Bình luận

mà ss làm sao mất tích cả ngày nay thế T^T  Đăng lúc 14-10-2011 10:26 PM
em thích là được rồi, mọi người ném gạch thoải mái, đừng ném theo hướng vùi dập là được =)))) bực lắm =))))  Đăng lúc 14-10-2011 10:25 PM
thật sự thì rết ở đâu cũng thế mà ss '_' em đâu có ám chỉ là nhiều người Nhật thích Ikemen đâu '_' em bằng lòng với những gì nó làm được  Đăng lúc 14-10-2011 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 14-10-2011 22:33:51 | Chỉ xem của tác giả
ai dô, thôi thôi, các đồng chí, lạc đề rồi :)))))
allbum của Ikemen ai mua cũng được, nó thế nào cũng được, miễn là có người bỏ tiền ra mua nó là được rồi. Con số 150k nó chả phải nhiều, cũng chả phải ít, thấy TBS và bố già thu lợi một cách triệt để thế càng mừng =))))))) chả cần phải nổi tiếng này nọ gì đâu, trong lòng mình bằng lòng và thấy vui với nó là được, vấn đề gì đâu :))

@deep: em nghĩ ss không nhất thiết phải tranh luận vấn đề này nữa. đặc biệt là quan điểm hay hay không hay, nhiều hay ít, nổi tiếng hay không là "ở cảm nhận của mỗi người'' ss ơi. em thì bằng lòng và vui vì những gì phim đạt được dù nó chả phải xuất sắc gì cho cam. thôi thì mình cứ tự kỷ mà vui với niềm vui nho nhỏ của mình vậy '_'

về ZG, mình thích phim này mà sao sub lâu quá hả trời T^T bây giờ mún xem phim toàn phải mò phim cũ vì phim mới sub chưa ra, tội lười nữa nên ngại con eng lứm T^T. mùa này lười nên mới xem có hai phim thôi T^T khi nào sub ra đủ sẽ cố xem nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 26-1-2015 16:07:41 | Chỉ xem của tác giả

Mấy bảng xếp hạng này chủ yếu để tham khảo
Nhưng mùa này có phim Ichihara Hayato, lâu lắm mới thấy anh ấy đóng phim truyền hình.
Với lại Hunter và Hachimitsu no Aji cũng rất đáng xem.
Nghe chừng mùa này được hơn mùa trước.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách