Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2315|Trả lời: 5
Thu gọn cột thông tin

[6.9] Thêm một bộ phim Trung Quốc tranh giải Sư Tử Vàng (Golden Lion)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-9-2011 15:25:15 | Xem tất |Chế độ đọc

Diễn viên trong phim "People Moutain People Sea" [Photo: ifeng.com]

Bộ phim "Núi người, Biển người", hay là "People Moutain People Sea" được xếp vào danh sách "những bộ phim đáng ngạc nhiên" để đưa đi tham gia giải Golden Lion tại Liên hoan phim Venice Film Festival lần thứ 68 vào ngày 4/9/2011 (theo tin tức của trang ifeng.com). Cố Tiểu Bạch, biên kịch phim, đã xác nhận rằng bộ phim của đạo diễn Thái Thượng Quân đang trên đường tới Venice.

Bộ phim được lấy cảm hứng từ câu chuyện có thật tại  Lục Bàn Thủy, tỉnh Quý Châu. Đây là câu chuyện của 5 anh em theo đuổi 1 tên tội phạm một quãng đường dài. Bộ phim sẽ được trình chiếu vào ngày 6/9 (giờ địa phương ở Venice).

"Bộ phim gây bất ngờ" này được đề cử trong hạng mục giải Golden Lion bởi đạo diễn Marco Muller năm 2004. Một bộ phim được đề cử  tham gia sẽ được công bố trước khi bồi thẩm đoàn bắt đầu đánh giá. Bộ phim Trung Quốc "Still Life" (Tam Hiệp hảo nhân - Người tốt Tam Hiệp) do đạo diễn Giả Chương Kha dàn dựng là một "bộ phim gây bất ngờ" vào năm 2006 và giành được giải Golden Lion vào năm đó.

Vtrans: luuan88 @ KST

[kst.net.vn] Tin tức được dịch bởi KST, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn! ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-9-2011 17:34:33 | Xem tất
ơ tem à? ^^
phin này là phin hiện đại hả mn?
diễn viên hem wen
lúc nói tới "Đây là câu chuyện của 5 anh em..." mình còn tưởng "siêu nhân" theo sau chứ xDD
sao cũng đc
chúc phim thành công :]

Bình luận

haha,mình cũng nghĩ giống bạn  Đăng lúc 8-9-2011 05:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-9-2011 18:36:15 | Xem tất
JunesRain gửi lúc 6-9-2011 17:34
ơ tem à? ^^
phin này là phin hiện đại hả mn?
diễn viên hem wen

Những đạo diễn, diễn viên, bộ phim tham gia liên hoan phim thì cứ xác định là sẽ lạ tai đi ^_^
Phim này là phim hiện đại, kể hành trình tìm kiếm hung thủ giết chết người em út của anh em họ Hầu trong khoảng thời gian hơn 1 năm, rong ruổi bao vùng đất, cuối cùng cũng bắt được tên tội phạm.

To Luuan88:

Khi dịch bạn cố gắng đầu tư thêm thời gian một chút, sử dụng google để biết tên tiếng Việt của đạo diễn, diễn viên đề cập trong news nhé.
Ví dụ bộ phim Nhân sơn nhân hải ("People Moutain People Sea" - Núi người, Biển người) là của đạo diễn Thái Thượng Quân, biên kịch Cố Tiểu Bạch

Phim Still Life (*Tam Hiệp hảo nhân - Người tốt Tam Hiệp*) là của đạo diễn Giả Chương Kha.

Luuan88 update lại tên riêng trong tin dịch của em ở trên nhé.

Bình luận

hi hi, cố lên, dần dần kỹ năng search google sẽ tiến tới super lun ^^  Đăng lúc 7-9-2011 06:54 AM
dạ, e đã tìm trên google rồi, nhưng ko tìm ra tên đó c ạ. Lần sau e sẽ cố gắng hơn nữa ạ!  Đăng lúc 6-9-2011 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:21:59 | Xem tất
sao nhìn hình hem quen ai
mà coi tên cũng hem ai quen
nhưng cái motip đuổi theo tội phạm thì cóa xem mấy phim roài
hem biết phim này có gì khác lạ hem mà nghe danh hơi bị kiu. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 21:35:03 | Xem tất
Thật sự mình hay xem mấy fim mang hơi hướng thần tượng nhưng những bộ fim thế này khi xem mới làm mình day dứt  khó quên

Vì gây cảm giác ám ảnh mạnh nên rất ngại xem những bộ phim mang tính nghệ thuật cao
Vừa xem vừa nghiền ngẫm suy nghĩ, vừa cảm nhận cái hay nên....ta rất lười xem những fim thế này:lol
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-9-2011 04:55:36 | Xem tất
Phim đi tham dự liên hoan phim thì sẽ thiên khá nhiều về tính nghệ thuật, kén người xem, đâm ra trẻ tuổi ít kinh nghiệm như mình ko biết cũng là phải thôi. Nhg cái cô ngồi giữa và chú mặc áo bò, thực ra nhìn quen lắm

Đoán phim này có lẽ nói về hành trình trả thù, truy tìm sự thật, và rồi ngộ ra các giá trị của cuộc sống của 5 anh em
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách