Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: V-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[5.10.2015][vnexpress.net] Phim 'Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh' tạo cơn sốt phòng vé

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 7-10-2015 11:47:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình đã xem phim và thật sự muốn xem lại lần 2 ^^
Thấy phim hay lắm luôn í
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 7-10-2015 14:04:59 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Bộ phim "Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" xuất hiện giữa lúc thị trường giải trí bị luồng phim hài nhảm tràn ngập  như một mùa lũ lụt nhấn chìm mọi cảm xúc giác quan tinh tế cho mọi vật, "Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" như một ốc đảo xanh tươi mắt lành trong trẻo nổi lên trên tất cả những điều ngập ngụa về cái nhảm nhí, nhí nhố làm cho mọi người hân hoan hồ hởi tìm đến để làm sống lại những cảm xúc chân thật trong trẻo tinh khôi nhất mà mọi người đã lâu không tìm lại được. Phim tạo cơn sốt là đúng, mong rằng những ngọn lửa như thế này sẽ được tạo ra nhiều hơn nữa thiêu cháy hết những hài nhảm nhí nhố không cần thiết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 7-10-2015 15:50:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình hóng từ lúc bắt đầu có preview. Và cũng đã le te đi xem ngay từ ngày đầu tiên ^^
Quả là không uổng gần 2 tiếng xem phim, khóc đó, cười đó, cũng hơi nghẹn ngào nữa...
Thế hệ gần đầu 9x như mình, sinh ra và lớn lên ở vùng quê, cũng có những trò chơi, cũng có những rung động đầu đời, tuy không giống phim nhưng phần nào cảm nhận được nó
Phim mà, không chuyển tải được hết truyện cũng đương nhiên, nhưng mình thấy hơi hụt hẫng với nhân vật chú Đàn và chị người yêu, trong phim chi tiết đó không được nhắc đến nhiều. Nhưng thôi, khắc họa được 3 cô cậu bé của chúng ta là đã mãn nguyện rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 7-10-2015 16:35:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

không biết nói gì hơn, bộ phim này quả thực đã ghi dấu ấn trong lòng mình
lần đầu tiên bị xúc động, bị ấn tượng, và thoả mãn đến thế
cảm xúc của phim như một dòng chảy nó thấm dần ngấm sâu vào lòng người xem, rồi khiến người ta hồi niệm và ám ảnh
một cốt truyện hay được dựng thành công cho một bộ phim điện ảnh
cảm ơn đạo diễn Victor Vũ cùng toàn thể diễn vien va ekip làm phim, thực sự cảm ơn rất nhiều
có lẽ mình sẽ lại ra rạp mua vé và xem lại một lần nua để cảm nhận một cách khác và ủng hộ bộ phim này ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
panda_xinh + 5 :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 7-10-2015 17:00:18 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Một bộ phim nhẹ nhàng như cái tên, những cảm xúc rất thật, dù bản thân mình rất giỏi kìm nén cảm xúc nhưng vẫn bị Victor Vũ làm mắt rơm rớm. Khung cảnh làng quê quá đẹp, đi xem về chỉ muốn làm 1 chuyến ra PY.
Tóm lại, phim này khai thác cảm xúc tuổi thơ nhìn chung là phù hợp với những ai thích chiêm nghiệm.
Thanks bạn đưa tin nhiều nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 7-10-2015 20:00:53 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chưa bàn đến nội dung phim thì điều mình thích nhất có lẽ là những cảnh quay, những góc máy vô cùng nghệ
Làng quê Việt Nam hiện lên thanh bình, giản đơn mà vẫn sống động, nhiều màu sắc. Vừa xem phim vừa tự à ồ trong đầu "Ôi Việt Nam đây á" :">
Không chỉ thế, diễn xuất của các bé trong phim cũng khiến mình rung động, ánh mắt ngây thơ và trong sáng của cái Mận và thằng Tường vẻ điển trai của thằng Thiều :">
Ra rạp coi mà thấy đáng đồng tiền bát gạo ahihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 7-10-2015 20:19:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim Việt Nam đầu tiên mình phải công nhận là HAY
Dù không hoàn toàn giống với tuổi thơ của mình lắm nhưng xem phim luôn có những cảm giác sâu lắng
Từ lúc bắt đầu đến lúc kết thúc đã đi qua bao cung bậc cảm xúc... lúc thì vui lúc lại buồn rồi cả những giây phút xúc động ...
Điều mình ấn tượng nhất là nhạc phim 1 bài hát 3 bản hòa âm phối khí 3 cung bạc cảm xúc khác nhau xen lẫn những cảnh phim càng đánh động vào tâm trí người xem
Một phim Việt đặc biệt ấn tượng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 7-10-2015 23:35:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cac ban oi, hay ung ho  phim VN cua minh nhe. Nghi den su co gang cua cac em nho o nhung vung dong que xo xoi rat la dep cua VN, nhung cuc nhoc cua doan lam phim, chac chan minh se don xem phim mot ngay gan day de biet rang phim cua VN cung khong thua phim Han nhe. Cam on cac ban da chia se tin tuc nong hoi nay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 8-10-2015 01:14:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim này nghe mn bàn tán nhiều lắm
Cảnh đẹp, phim hay, rất có đầu tư
Muốn đi xem lắm nhưng chưa xem đc
Thấy mọi người bảo hay lắm, truyện NNA hay nhưng phim hình như cũng khác nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 8-10-2015 09:15:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mạch phim nhẹ nhàng từ đầu tới cuối, nhưng cảm xúc đọng lại cũng ko ít, từ ngỡ ngàng xuýt xoa bởi khung cảnh, đến bật cười trước tình cảm ngây thơ, hay giật mình nhói đau trước cảnh đói khổ, đau đớn của nhân vật. Bạn nào thích truyện của Nguyễn Nhật Ánh thì nên xem phim nha. Coi xong mà chỉ ước mama ở Xì phố dẫn đi xem chắc sẽ thích lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách