Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: V-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[5.10.2015][vnexpress.net] Phim 'Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh' tạo cơn sốt phòng vé

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 5-10-2015 16:37:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +7

Mình thấy mọi người đi xem nhiều lắm, review thì cũng có người khen, người nói hụt hẫng
Tuy vậy mình vẫn chưa có cơ hội đi xem,
Nhưng một bộ phim được chuyển thể từ tác phẩm của Nguyễn Nhật Ánh thì nó cũng đã là một cái gì đó nhẹ nhàng, trong trẻo và đáng để xem rồi
Sẽ đi xem sớm thôi, và cũng sẽ hy vọng kites có phim này để down về lâu lâu xem lại,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 5-10-2015 16:53:30 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng muốn đi xem, mình cũng muốn đi xem, mình cũng muốn đi xem chuyện quan trọng phải nói 3 lần
từ bữa giờ chỉ trông rảnh để đi xem phim
thấy bạn bè đi xem rồi khen quá chừng
lâu lắm rồi phim Việt mới có bộ phim thu hút và được đánh giá cao như thế

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-10-2015 17:30:20 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đến rạp và xem phim rồi!phim hay,nếu bạn nào muốn thì nhanh chân lên nhé..
Phim quay rất đẹp,xem phim cảm giác rất nhẹ nhàng..nhưng đi vào lòng người..Bộ phim rất "thơ"..Hai anh em nhân vật chính trong phim tuy còn bé nhưng diễn bằng ánh mắt không thua bất cứ diễn viên đàn anh nào..
Xem xong phim rồi về thơ thẩn cả ngày..cảm giác như bị đưa vào một miền kí ức,gơi nhớ tuổi thơ..xem phim để thấy rằng cuộc sông này màu sắc như thế nào là do chúng ta nhìn nhận nó..

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 5-10-2015 17:45:19 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim Việt Nam mà mình thích nhất, không những có những cảnh quay đẹp tuyệt vời mà diễn xuất của diễn viên cũng hay không kém. Theo ý kiến riêng của mình, phim chỉ hội tụ những thứ ở trên mà bộ phim còn phản ánh đúng sự thật của Việt Nam mình, rất thực và đó là thứ mình thích nhất của phim so với những bộ phim khác với những cảnh quay xa xỉ như biệt thự, nhà lầu xe hơi quá giả tạo.
Mong những ai chưa xem hãy đi thưởng thức bộ phim này ngay, nó làm ta nhớ đến tuổi thơ dữ dội của mình ngày xưa và có nhiều cảnh làm ta khá cảm động.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 5-10-2015 19:49:44 | Chỉ xem của tác giả
Vừa đi xem hôm qua. Là một độc giả yêu thích truyện của Nguyễn Nhật Ánh mình cảm thấy hơi tiếc vì một số tình tiết, một số nhân vật đã bị lượt bỏ trong phim. Nhưng trên hết phim đã giữ được tinh thần của truyện "Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" cũng như tinh thần chung trong các tác phẩm của Nguyễn Nhật Ánh: trong veo, nhẹ nhàng, 1 chút khờ dại, 1 chút gì đó để nhớ về tuổi thơ. Mình đã bật khóc khi xem phim, không hẳn vì diễn viên diễn quá đạt, phần nhiều vì liên tưởng đến những gì mình từng trải qua và cả những điều mình từng ao ước lúc nhỏ nhưng không thể đạt được. Như Victor Vũ nói thì đó hẳn cũng là thành công của phim rồi.  Có lẽ với nhiều người phần sau của phim từ khi Mận rời đi để lên thành phố khá nhàm chán nhưng với mình nó thật sự rất xúc động. Một người cha sẵn sàng biến thành kẻ khùng trong mắt người khác chỉ vì muốn con mình sống hạnh phúc trong thế giới cổ tích của riêng nó. Mình cũng từng ao ước
CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
Nếu bạn mong đợi một tác phẩm hành động với kỹ xảo hoành tráng như Hollywood
Hay một bộ phim hài hước khiến bạn cười lăn cười bò
Hay một bộ phim đầy kịch tính, mâu thuẫn, giằng xé nội tâm dữ dội
Thì tốt nhất đừng đi xem phim
Phim cũng có những nút thắt đấy nhưng nó nhẹ nhàng lắm
Vì đó là góc nhìn của một đứa không còn con nít cũng chẳng phải người lớn.
Vì đó là một cuốn phim hồi tưởng về quá khứ mà đã là quá khứ thì thời gian đã gọt dần những góc cạnh của sự đau đớn, mất mát

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
panda_xinh + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 5-10-2015 19:52:59 | Chỉ xem của tác giả
"Giữa lúc xu hướng làm phim hài nhảm, quên đi chất lượng mà tập trung vào chiêu trò quảng bá, PR đang trở thành vấn đề nhức nhối ở thị trường phim Việt, "Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" ra đời.
Không diễn viên nổi tiếng, không chiêu trò quảng bá, không cảnh nóng, thậm chí không có cao trào, không tăng kịch tính lên đỉnh điểm như bao bộ phim khác mà thay vào đó tác phẩm dịu dàng dẫn dắt người xem bằng nhịp điệu của cảm xúc."
Quá chuẩn, nhìn những tiêu đề phim hài là thấy không muốn xem rồi
Nội dung phim quá trong trẻo - đưa về 1 tuổi thơ bình yên mà ai cũng muốn nhớ lại - dù sống ở thành phố
Mong được xem phim vì nội dung truyện thì quá tuyệt vời rồi

Rate

panda_xinh + 5 cảm xúc dạt dào quớ

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 5-10-2015 21:15:37 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim vì rất nhiều lí do
Hóng từ nội dung phim chuyển thể từ tác phẩm quá hay của tác giả Nguyễn Nhật Ánh
Hóng từ cái lúc xem trailer phim được giới thiệu, kỉ niệm ùa về, nhớ rất nhớ cái thời ngô nghê ấy..
Và rồi chợt nhận ra lâu rồi mới có phim viết về tuổi thơ chân thực đến thế!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 5-10-2015 21:44:39 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay thấy tin trên báo vào xem nội dung phim rất hấp dẫn, phải mua vé xem thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 5-10-2015 22:16:39 | Chỉ xem của tác giả
đã coi mặc dù bị chê là không hết theo nguyên tác nhưng tui thấy vậy là được rồi
nhiu đó coi thấy phê rồi ôm hết có mà thành phim dài tập ah
nhưng mà công nhận là cảnh quay đẹp mê ly, gần gũi và chân thực, nhạc lồng vào đúng lúc
ai lái kịt

Rate

V-Zone + 5 Cảm ơn bạn
panda_xinh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 6-10-2015 03:01:47 | Chỉ xem của tác giả
E nói vừa đi coi về và thấy tâm hồn mình nhẹ nhàng và bình yên lắm...
Cảnh đẹp miễn chê... rồi mấy món đồ chơi nữa... lmnhows lại thời thơ ấu hoành tráng lệ của bản thân...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách