Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4714|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[3.10]Các sao tại lễ thắp đèn TVB 45 năm 2011

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Cr: weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 3-10-2011 18:50:01 | Chỉ xem của tác giả

Cr: weibo

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Rocky + 1 Chị ơi bổ sung nguồn ảnh nha :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-10-2011 18:53:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhìn ông Thiệu Phật Du mà thấy tội nghiệp ông quá!
Già đến từng tuổi này rồi, còn lại ngồi xe lăn có người đẩy đi nhưng vẫn phải đến thắp đền nếu không sẽ có những tin tức không hay cho TVB nữa.
TVB cố lên!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-10-2011 19:09:31 | Chỉ xem của tác giả
Một dàn sao khủng quá, buổi lễ rất hoành tráng ...
Mặc dù không thích phim TVB, nhưng mình lại rất thích một số ngôi sao xuất phát từ đây. {:297:}
p/s: cái hình nào cũng bị chèn water mark đến 50% ..xem bị khó chịu quá >"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-10-2011 19:24:58 | Chỉ xem của tác giả
dàn sao khủng thật ?? tiếc là sheh rời TVB rùi tiếc qá :(

mình thích phim cùa TVB lém vì mê xem phim HK mà ^^

Phim đc Dàn dựng rất công phu, Lồng tiếng của TVB thỳ khỏi chê lun ^^ dv thỳ Xinh hk chê vào âu đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-10-2011 20:12:49 | Chỉ xem của tác giả
sophietruong gửi lúc 3-10-2011 18:53
Mình nhìn ông Thiệu Phật Du mà thấy tội nghiệp ông quá!
Già đến từng tuổi này rồi, ...

Ừ, mình cũng nghĩ giống bạn.
Mấy năm trước, trong 1 lễ khánh đài, ông ấy từng nói là rút lui về hậu trường, nhưng mà giờ tin tức không tốt về TVB xuất hiện liên tục, nên thân già cũng phải đứng ra cản gió cản mưa. Cảm giác như TVB tới thời đóng cửa tới nơi rồi ấy.
Chẳng biết năm sau lễ khánh đài có còn được thế này không? Hay lịch sử TVB dừng lại ở con số 45?
Thời hoàng kim của TVB nay còn đâu?
(nhưng mà cũng phải trách TVB đối xử với nghệ sĩ không tốt, nên người ta bỏ đi hết, dù đấy là cái nôi đưa người ta đến với công chúng, coi như là quê hương đi...)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-10-2011 23:06:49 | Chỉ xem của tác giả
Toàn những gương mặt mới, những nhân vật gạo cội quen thuộc dần ít đi, phim TVB chắc sắp hết thời kỳ hoàng kim thật rồi...dàn diễn viên non trẻ thiếu kinh nghiệm diễn xuất, kịch bản ngày càng ngượng nghịu, kiên cưỡng, thiếu muối, thiếu kịch tính...ngay cả đội ngũ lồng phim cho TVB ở VN cũng mất dạng, làm mất đi quá nhiều cái gọi là phong thái của phim TVB một thời...
Xem phim của TVB từ nhỏ đến lớn, có thể nói là gắn liền một phần tuổi thơ tui, từ khi bắt đầu nhận thức được thì đã xem phim TVB...quen thuộc từng gương mặt diễn viên...ký ức về những câu giới thiệu đầu phim "Sài Gòn phim dịch và lồng tiếng, Fafilm VN phát hành, bộ phim...Diễn viên lồng tiếng: Thế Thanh, Bích Ngọc,Thanh Phúc, Nguyễn Vinh, Thế Phương, Bá Nghị, Thu Hương...Kỹ thuật lồng tiếng Thanh Vân, Phương Quỳnh...", và cả ký ức về những thước phim kinh điển vẫn luôn trong tâm trí từ khi còn bé cho đến tận bây giờ...Bây giờ, tuy rất muốn ủng hộ phim TVB nhưng mà cũng ko ép bản thân xem phim TVB được nữa vì nó nhạt quá...mất nhìu thứ quá...phim xem được chỉ đếm trên đầu ngón tay, nhưng ngặt nỗi đội ngũ lồng tiếng nghe nản quá làm giảm đến 50% giá trị bộ phim,nên thà ngậm ngùi ko xem cho rồi...để đỡ phải thất vọng...
Nhìn thấy tình trạng của TVB hiện nay mà đau lòng, cứ như là đánh mất đi thứ gì đó quý giá lắm lắm...và sợ rằng một ngày ko xa nó sẽ biến mất vĩnh viễn ko thể nào kiếm lại được...hức...sao muốn khóc quá nè trời...

Bình luận

iu cái com của bạn quá, nhất là đoạn "Sài Gòn phim.... Phương Quỳnh"  Đăng lúc 6-10-2011 04:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-10-2011 18:48:51 | Chỉ xem của tác giả
daudaudethuong gửi lúc 3-10-2011 23:06
Toàn những gương mặt mới, những nhân vật gạo cội quen thuộc dần ít đi, phim TVB chắc ...

đúng là TVB gắn liền với 1 thời tuổi thơ
còn *Sài Gòn phim dịch & lồng tiếng...* gắn với 1 thế hệ
tiếc là chắc k bao giờ tìm lại đc những kí ức ấy trg những bộ fim mới nữa
1 hôm tình cờ down thử phim do đội ngũ lồng tiếng hiện tại,nghe xong...ngỡ ngàng & tiếc nuối...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-10-2011 07:50:41 | Chỉ xem của tác giả
Uhm, có thể nói đúng là như vậy, nhớ một thời mười mấy năm về trước mami cứ mướn phim băng về coi, cứ mà coi đến khúc hay thì i như rằng băng mướn về ko bị răng cưa nhòe hình thì cũng bị mất tiếng mà hình rõ =)), rồi lại chạy ra tiệm băng đổi đi đổi lại mấy lần, có cả ăn vạ để mami mướn cho Tây Du Ký 2 về coi nữa, nhớ thật cái ngày đó, ko ít bạn trải qua tuổi thơ của mình với TVB, mình đến giờ vẫn yêu quý nó, ko hẳn kịch bản bây giờ thiếu muối, cũng có một số phim vẫn đạt tỷ suất bạn xem đài khá cao, nhưng do 1 phần đội ngũ lồng tiếng TVB tại VN giờ ko còn, nên khá hụt hẫng và thấy thiếu đi gì đó, mà nghe bản San Yan hay các kiểu lồng tiếng khác thì chịu, nghe ko nổi, thà coi thuyết minh còn tốt hơn.
Mà cũng còn 1 tháng nữa là đến Lễ trao giải thường niên của TVB rồi, mình nhớ ko nhầm hình như là 19/11, bác Thiệu hình như đã trăm tuổi chứ ko ít.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-10-2011 09:20:01 | Chỉ xem của tác giả
TVB đã được 45 năm rồi, nhanh nhỉ
Lễ thắp đèn 45 năm làm hoành tráng quá, toàn sao khủng đến dự thôi
Mà cái vụ TVB bị rút ruột ấy, chắc cũng làm ảnh hưởng nhiều đến TVB
Hy vọng TVB sẽ luôn vững mạnh, sản xuất ra nhiều bộ phim hay hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao