Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3961|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[26.09] Phim Dunkirk của Christopher Nolan thúc đẩy chính sách hoàn tiền cho sản xuất phim tại Hà Lan

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Thiên sử thi về Chiến tranh Thế Giới thứ 2 của Nolan là một trong số những dự án điện ảnh quy mô lớn tận dụng chính sách này, truyền hình có thể là địa hạt tiếp theo.

Sau một khởi đầu lặng lẽ, chính sách hoàn 30% chi phí cho sản xuất phim tại Hà Lan, kế hoạch mà được khởi động từ mùa hè năm 2014, đã bắt đầu tiến triển và người Hà Lan đang tăng cường những hoạt động đồng sản xuất.

Kế hoạch táo bạo này đã thu hút đạo diễn Chirstopher Nolan đến Hà Lan sản xuất siêu phẩm Dunkirk về chiến tranh thế giới thứ 2, với sự tham gia của Tom HardyHarry Styles. Phim của Nolan đã quay trong hơn 4 tuần suốt mùa hè ở đây và đã được hoàn 1,2 triệu USD (tương đương 1 triệu EURO) bằng kế hoạch khuyến khích mới này.

Tác phẩm của hãng Warner Bros. được thực hiện tại cảng Urk, một làng đánh cá nhỏ, và có hồ nước ngọt lớn nhất của khu vực Tây Âu, hồ IJsselmeer. Nó cũng dễ hiểu là do đạo diễn hình ảnh của phim, Hoyte van Hoytema là người Hà Lan và là người rất nổi tiếng trong việc quay phim tại nước này. Kaap Holland Film cũng là công ty Hà Lan đồng sản xuất bộ phim.  

Bộ quốc phòng Hà Lan đã ban hành một lệnh cho phép đặc biệt đối với các nhà làm phim để dùng khu vực không quân tại Urk. Giới hạn duy nhất, cái mà Nolan và đoàn làm phim sẵn sàng đáp ứng, là không được quay vào chủ nhật (vì Urk vẫn còn cộng đồng tôn giáo bất ổn).

Dunkirk theo sau một dự án làm phim quan trọng khác của Mỹ The Hitman’s Bodyguard, cũng được quay vào mùa hè năm nay tại Hà Lan và đã nhận một khoản tiền khuyến khích là 960,000 USD (tương đương 857,000 Euro). Đây là bộ phim hành động hài, sản xuất bởi hãng Millennium Films kết hợp với Skydance ProductionsCampbell Grobman Films, sẽ được phát hành bởi LionsgateMỹ với sự tham gia của Ryan Reynolds, Salma HayekSamuel L. Jackson. Phim quay hoàn toàn ở Amsterdam.

Một bộ phim Pháp khác – Gangsterdam – đạo diễn bởi by Romain Levy, một phần được quay tại Quận đèn đỏ của Amsterdam, cũng đã nhận được khoảng 730,000 USD (tương đương 650,000 EURO) tiền khuyến khích làm phim. Tác phẩm hành động về trả thù với sự tham gia của Dakota Fanning và được công chiếu tại liên hoan phim Venice và TIFF – Brimstone – cũng nhận được một khoản tiền tương tự. Mặc dù bộ phim không được quay tại Hà Lan, đạo diễm kiêm biên kịch và gần như toàn bộ ê-kíp đều là người bản xứ.

Phim Gangsterdam

Phim Brimstone

Cũng được quay vào hè này là phần 2 của loạt phim truyền hình khoa học giả tưởng Sense8 – seri phim trên Netflix tạo ra bởi nhà sản xuất của Ma Trận – anh em nhà Wachowskis. Bộ phim không đủ điều kiện để hoàn chi phí, vì chính sách không áp dụng cho phim truyền hình. Tuy nhiên, Lana Wachowski đã được một sự cho phép đặc biệt để quay trong một trong những khu vực văn hóa nổi tiếng nhất của Hà Lan là bảo tàng Rijksmuseum Amsterdam, nơi trưng bày những tác phẩm bất hủ của danh họa Rembrandt.

Tính đến thời điểm hiện tại, 154 dự án đã nhận được hỗ trợ thông qua chính sách hoàn chi phí này, trong đó có 98 dự án quốc tế. Từ đây đã có những chuyển biến thắt chặt mối quan hệ giữa các ngành công nghiệp của AnhHà Lan. Ít nhất có 2 dự án phim của Anh sẽ nhận được khoản tiền hoàn chi phí sản xuất trong những tháng sắp tới.

Credit: Screendaily
Vtrans: [email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-9-2016 18:58:46 | Chỉ xem của tác giả
Ồ, những phim này thuộc thể loại mình không hay coi.

Cảm ơn bạn trans news đã cho mình thông tin

Hồi đó mình cũng có xem phim của Hà Lan.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-10-2016 00:08:23 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem Interstellar
Em đã bị cuồng bác Nolan
Nên phim nào của bác em cũng hóng hết
Xem Interstellar vì một người giới thiệu
Vì người đó mới xem để có thể bắt chuyện
Cơ mà lại chết đứ đừ với nam chính và bác đạo diễn
Hóng tất cả các phim của bác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-10-2016 11:22:40 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ film này, đọc nội dung và dàn cast là thấy mê rồi. Cảm ơn bạn dịch tin nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-12-2016 08:46:52 | Chỉ xem của tác giả
đây đúng là thể loại phim mà mình đang tìm kiếm.
Cảm ơn bạn mexteur nha. Chúc bạn sức khoẻ và có nhiều đóng góp hơn nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-12-2016 16:14:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim này diễn viên có vẻ hấp dẫn.Cảm ơn bạn dịch tin nha !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-2-2017 06:15:59 | Chỉ xem của tác giả
Ngoài hâm mộ Chritopher Nolan.
Mình cũng rút ra bài học kinh nghiệm về cái cách mà chính phủ Hà Lan thu hút đầu tư phim.
Đề tài chiến tranh rất hấp dẫn đối với mình, nó làm mình thêm yêu quý cuộc sống hơn.
Cám ơn bạn Mexteur vì đã chia thông tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách