Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ruby4ever
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[24.09] Đài Hồ Nam dời lịch phát sóng Khuynh Thế sang 30.09, tiếp tục tung clips

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 25-9-2011 00:13:31 | Chỉ xem của tác giả
Chẹp, cái đài Hồ Nam này dạo này nhiều thị phi quá nhẩy :))

Ôi, hồi trc hóng phim này giờ tự dưng hết hóng =))) Coi trailer thấy bình thường, hơi nhạt nhẽo, chắc mình xem cổ trang TQ nhiều quá, phải đi đổi món tý :))

Bản thân thấy phim này nv phụ hấp dẫn hơn nv chính :))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2011 10:45:17 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 25-9-2011 00:13
Chẹp, cái đài Hồ Nam này dạo này nhiều thị phi quá nhẩy :))

Ôi, hồi trc hóng phim n ...

Theo bạn nhân vật phụ nào hấp dẫn hơn những nhân vật chính? Bạn nói cho mình nghe thử?

Trailer hầu hết chỉ xoay quanh 4 nhân vật chính và chính thứ. Ko biết bạn coi thế nào mà thấy nhân vật phụ hấp dẫn hơn nhân vật chính thì mình cũng phục bạn thiệt :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 25-9-2011 10:50:06 | Chỉ xem của tác giả
Ruby4ever gửi lúc 24-9-2011 23:45
Theo bạn nhân vật phụ nào hấp dẫn hơn những nhân vật chính? Bạn nói cho mình nghe t ...

2 bạn nam tớ coi là nv phụ bạn ạ =)))

Với lại nv bạn thân của Mã Phức Nhã :"> ko nhớ tên :">

Còn nv chính tớ nói đến là nv của LTN, vì tớ thấy kiểu nv này ko hấp dẫn ^ ^ na ná nv Đậu Y Phòng trong MNTK. 1 kiểu nv gặp quá nhiều, diễn cùng 1 phong cách sẽ gây ra sự nhàm chán bạn ạ ^ ^

Chứ còn tớ ko chê phim ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2011 11:09:24 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 25-9-2011 10:50
2 bạn nam tớ coi là nv phụ bạn ạ =)))

Với lại nv bạn thân của Mã Phức Nhã :"> ko n ...

Trước giờ mới nghe có người nói nam chính, nữ chính thứ, nam chính thứ đều bạn rớt xuống phụ như bạn.

Hình như bạn chưa coi phim, mình nghĩ bạn cũng chưa biết rõ kịch bản của phim mà bạn nói na ná với mấy phim khác.

Nếu vậy xin bạn chỉ ra cho mình xem cuộc đời của Mã Phức Nhã giống với cuộc đời của Đậu Y Phòng ra sao?

Chứ mình ko thích chỉ nói miệng ko có dẫn chứng đâu nhá bạn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 25-9-2011 11:12:58 | Chỉ xem của tác giả
Ruby4ever gửi lúc 25-9-2011 00:09
Trước giờ mới nghe có người nói nam chính, nữ chính thứ, nam chính thứ đều bạn r ...

uh, tớ chưa coi phim, tớ chỉ coi trailer và đọc nội dung thôi ;))

Và tớ ko nói về cuộc đời, mà nói kiểu nhân vật, tức là nói về cá tính của nhân vật, và cách xử lý vai diễn của LTN.

Còn chuyện tớ đẩy 2 vai nam xuống, thì vì tớ coi nv của LTN là chính nhất phim thôi :)) Ko phải Mã Phức Nhã là nv trung tâm của phim sao :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2011 11:23:23 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 25-9-2011 11:12
uh, tớ chưa coi phim, tớ chỉ coi trailer và đọc nội dung thôi ;))

Và tớ ko nói về c ...

Nội dung chính xác của bộ phim này ra sao mình còn chưa biết, ko biết bạn đọc qua nội dung ở đâu, xem qua trailer dài thế nào mà có đánh giá toàn diện về nhân vật của Lâm Tâm Như ghê nhỉ? :))

Không bàn về diễn xuất của LTN vì mỗi người mỗi quan điểm, bàn về tích cách nhân vật thui. Bạn thấy tính cách nhân vật Mã Phức Nhã giống với Đậu Y Phòng ở những điểm nào. Bạn cứ nói chung chung vậy ai mà biết đường đâu mà lần...

Còn về nhân vật chính thì đó chỉ là suy nghĩ của bạn. Trong khi ai cũng nói phim này, cả tiểu thuyết nữa. Nữ chính là Phức Nhã, nam chính là Kỳ Hữu. Bạn đừng cố áp đặt suy nghĩ của bạn lên bộ phim. Bạn nói như vậy thì chỉ có bạn hiểu mà thui. Nếu bạn mún thảo luận trên diễn đàn thì nên nói rõ quan điểm của bạn ah nhân vật chính Lâm Tâm Như, còn lại đều là nhân vật phụ. Như vậy mọi người mới hiểu. Thử kêu 10 người đọc bài trên của bạn coi có ai biết nv chính là ai, nv phụ là ai ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 25-9-2011 11:36:25 | Chỉ xem của tác giả
Ruby4ever gửi lúc 25-9-2011 00:23
Nội dung chính xác của bộ phim này ra sao mình còn chưa biết, ko biết bạn đọc qua n ...

Bạn hỏi thì tớ giải thik thôi :)) Hơn nữa trong bài đầu tớ viết rõ, coi trailer thì thấy ko còn hứng nữa, có thể do xem thể loại cung đấu nhiều quá còn gì :)). Còn về việc xem trailer dài tới đâu, thì trailer nào được KST up lên tớ xem trailer đó ;))

Về nv có gì giống, 1 là thông minh, 2 là dịu dàng từ tốn, 3 là dễ khóc, 4 là cuộc đời trắc trở long đong phận nhi nữ chốn cung đình; đấy là những gì tớ cảm nhận sau khi xem trailer KTHP và 1 nửa phim MNTK ( MNTK tớ lết được nửa phim thì ngừng vì phim quá dài dòng ).

Về diễn xuất thì LTN là 1 dv phim truyền hình kỳ cựu, có thâm niên, bản thân tớ tuy ko thik, nhg cũng ko ghét, cảm giác cô ấy là 1 dv tốt, diễn xuất cân bằng, ổn định, nhg xem 4-5 phim của cô ấy thì cảm thấy các nv có nhiều điểm tương đồng, vì thế ko cảm thấy hấp dẫn

Hơn nữa giống bạn nói, mỗi người một cảm nhận. Tớ xem trailer xong thì có cảm nhận như vậy, có thể sau này xem phim cảm nhận sẽ thay đổi, nhg khi xem qua ngần ấy trailer, thì tớ có cảm nhận như vậy, viết ra cho mọi ng cùng tham khảo ý kiến, còn đồng ý hay không thì tùy.

Đánh giá nv của LTN là nv chính, vì xem trailer, xem poster thấy nv ấy là nổi bật nhất, nhiều cảnh xuất hiện nhất ;))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2011 11:47:21 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 25-9-2011 11:36
Bạn hỏi thì tớ giải thik thôi :)) Hơn nữa trong bài đầu tớ viết rõ, coi trailer thì ...

Chỉ nói về trailer bạn xem mà nói Lâm Tâm Như nổi bật nhất nên là nhân vật chính, các nhân vật khác kém nổi bật nên là nhân vật phụ thì thui, chắc bạn vừa coi vừa tua qua quá nên ko nói nhiều với bạn nữa, ai cũng hiểu chỉ có một người không hiểu thì nói riết làm gì.

Trong trailer dài nhất của phim này, thật sự ai cũng thấy nhân vật nổi bật nhất, được ưu ái là nhân vật Liên Thành của Hoắc Kiến Hoa. Không phải vì thế mà người người "đổ" với nhân vật này hơn nhiều so với nhân vật nam chính Kỳ Hữu?

Đối với bạn chỉ coi sơ qua mà tỏ ra nắm rõ nội dung phim, nhân vật trong phim thì mình cũng ko mún nói nữa. Bạn cứ giữ cái quan điểm chính phụ mà chỉ có mình bạn hiểu đi. Coi như reply cuối cùng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 25-9-2011 11:52:51 | Chỉ xem của tác giả
Ruby4ever gửi lúc 25-9-2011 00:47
Chỉ nói về trailer bạn xem mà nói Lâm Tâm Như nổi bật nhất nên là nhân vật chính, ...

Uh, tớ cũng thấy lạ là tớ nói tớ nắm rõ nội dung phim bao giờ đấy, trong khi tớ nói thẳng là tớ ko xem phim trước mà chỉ xem trailer với lại tóm tắt nội dung :))

Còn 1 khi đã nói về vấn đề quan điểm, thì nó thuộc về cá nhân, dù có bao nhiêu ng đồng ý với bạn đi chăng nữa, nó cũng ko có nghĩa là đúng :))

Dù sao quan điểm của tớ cũng chỉ là phiến diện của cá nhân tớ, dù có xem hết phim thì đánh giá vẫn là đánh giá của chủ quan, chả ai nói được đúng hay sai cả :)) Mỗi ng có 1 điểm nhìn khác nhau ;))

Anyway, vẫn cám ơn bạn đã chia sẻ quan điểm ^ ^. Tớ cũng dừng ở đây :-"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 25-9-2011 16:40:23 | Chỉ xem của tác giả
karinedg_9x gửi lúc 25-9-2011 10:50
2 bạn nam tớ coi là nv phụ bạn ạ )

Với lại nv bạn thân của Mã Phức Nhã :"> ko n ...

A, sao lại cho 2 nam chính xuống làm Phụ thế cậu,hì
Thế nếu xem phim có nhân vật nam làm trung tâm thì vai nữ tính lun phụ hả bạn
Ví dụ nha : Tiếu ngạo giang hồ , nhân vật trung tâm là Lệnh Hồ Xung rùi,thế Nhậm Donah Doanh sẽ được nói là diễn viên phụ hay nữ chính thế
Dù sao đây là phim làm theo truyện ngôn tình nên nhân vật trung tâm sẽ là nhân vật nữ rùiVà mọi tình tiết phim sẽ chỉ xoay quay cuộc đời và số phân của nữ chính thui à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách