Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: wonder_flower
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[23.12] Oscar's Best Picture yêu thích của bạn trong vòng 20 trở lại đ ...

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 27-12-2013 07:26:39 | Chỉ xem của tác giả
mình ko xem nhiều những fim đc giải Oscar, trong list trên cũng chỉ mới xem vài bộ chứ chưa xem được hết, vì thật ra mình thích xem mấy phim mang tính giải trí nhiều hơn là mấy phim nghệ thuật, haiz
nhưng có 1 phim mà đến giờ mình vẫn còn rất thích, là Slumdog Millionaire
vẫn nhớ như in cái cảm giác vỡ òa khi nam chính trả lời đúng câu hỏi ở đoạn cuối
bộ phim đã đem lại cho mình những cảm xúc tuyệt vời, phản ánh một phần hiện thực xã hội đen tối ở Ấn Độ, dù nội dung có tí huyền ảo nhưng xem vẫn xúc động

Bình luận

thích cuần áo của bn :3  Đăng lúc 27-12-2013 11:25 AM
thích cuần áo của bn :3  Đăng lúc 27-12-2013 11:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 27-12-2013 23:17:43 | Chỉ xem của tác giả
Mấy phim được Oscar toàn những phim ẩn chứa nhiều ý nghĩa sâu sa
và phải theo đánh giá chuyên môn là chính nên thú thực nhiều phim mình chưa xem lắm
cơ mà LOTR phần cuối hay :"> Titanic thì miễn bàn đi, xem đi xem lại bao nhiêu lần vẫn thấy thích vô cùng luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 28-12-2013 23:24:12 | Chỉ xem của tác giả
có nhiều phim trong danh sách trên mình chưa xem quá. Cũng có nhiều phim xem mà không cảm được cái hay của nó.
Chỉ vote có đúng 1 phiếu cho gladiator. Nói thực lòng thì không nhớ được quá nhiều chi tiết của phim. Nhưng hình ảnh của nam chính cuối phim đi giữa cánh đồng trở về với gia đình vẫn còn trong trí nhớ mình. Hồi đó còn nhỏ xem cảnh ấy mà chưa hiểu liền được là anh ấy còn sống hay chết cơ
Sau này khi phong trào làm phim hai, ba phần phát triển có người còn nói nhà làm phim Gladiator chắc hẳn sẽ tiếc vì lỡ để nam chính chết mất, k làm các phân tiếp theo được. Nhưng với mình thì có tiếc vì anh chết nhưng vẫn thích cách kết phim như vậy hơn làm nhiều phần lê thê. Một bộ phim vừa đủ, kết thúc đúng lúc để tạo nên giá trị của phim và có những người như mình sau nhiều năm vẫn ấn tượng, vẫn nhớ hình ảnh kết thúc ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 11-1-2014 20:16:01 | Chỉ xem của tác giả
Trong số này mình chỉ mới xem được vài phim.
Chắc là mọi phim trong list này đều rất hay, nhưng mình vẫn thích nhất là Titanic.
Chúa tể của những chiếc nhẫn thì khỏi phải nói rồi. The King's Speech cũng rất là hay, lôi cuốn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 27-8-2015 21:29:06 | Chỉ xem của tác giả
Ngoài oscar 199, 1994, 2004 và 2009 là đã từng xem qua thôi
hôm qua mới đi coi Tèo em về thấy có nhắc tới phim No country for old men nên cũng thấy quen
phim năm 2009 là thấy hay nhất, life of Pi không có nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách