Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cloudy_vt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[23.12] 10 poster tệ nhất năm 2013

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 29-12-2013 13:46:53 | Chỉ xem của tác giả
Haha. đồng ý. đồng ý. về mảng poster thôi nha, có lẽ các designer hơi lười trong việc vận động đầu óc nghĩ ra những ý tưởng mới nhỉ? hay là đã cạn ý tưởng những poster những phim khoảng 2 năm trở lại đây cứ na ná như nhau nếu như cùng chủ đề, trong khi poster lại chính là cái mặt của bộ phim mà ai cũng nhìn vào đầu tiên (nếu chưa nghe nói gì về bộ phim).
Riêng Iron man và Thor thì có vẻ poster cũng chẳng ảnh hưởng gì đến khán giả vì thương hiệu phim nó đã bảo chứng cho tất cả rồi, khán giả ra rạp mà thấy poster có xấu thì vẫn mua vé xem
Trừ poster của After Earth; Oblivion; The Hobbit ..mình thấy ổn. riêng khoảng ý tưởng thì thấy cũng chẳng có gì mới. Nhưng mình thích poster dạng này, cứ ra rạp thấy có phim dạng poster này là sẽ xem. haha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 31-12-2013 22:23:07 | Chỉ xem của tác giả
Poster Don Jon phong cách tuy hơi cổ điển nhưng vẫn đẹp đấy chứ
300: Rise of an Empire với Grudge Match chả có tí sáng tạo nào mà còn pst quá ẩu nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 3-1-2014 17:41:33 | Chỉ xem của tác giả
Cũng không đến nổi tệ nhất nhưng mấy poster này nhìn hơi quen thuộc với khán giả,đặc biệt là cái kiểu 1 người đứng giữa thiên nhiên hùng vĩ và kiểu tất cả diễn viên cùng chụm lại 1 chỗ.
Một trong những poster xấu nhất  trong nắm qua là cái số 10,đúng là sơ sài ghê,nhìn thấy cũng hết hứng coi phim rồi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 5-1-2014 12:07:40 | Chỉ xem của tác giả
300: Rise of an Empire công nhận là hơi nhàm, không thể hiện được nhiều.
Còn Iron Man 3 vơi Thor 2 theo kiểu anh hùng với mỹ nhân thì nó luôn là như thế.
Mình chả giám nhận xét nhiều, có phim xem là hạnh phúc rồi..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 5-1-2014 23:56:33 | Chỉ xem của tác giả
Cá nhân mình thấy. Nhiều cái poster mình thấy dở
thì mng lại khen. còn đâu những cái mng khen mình lại thấy dở
có lẽ gu thẩm mỹ của mình có ván đề
vì toàn đi ngc lại đám đông )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 6-1-2014 20:59:10 | Chỉ xem của tác giả
mấy tấm poster đầu còn đỡ ko có bị đựng hàng tuy ko mới mẻ, mình thik Don Jon, heeh mấy cái sau thì nhịn cười ko được lấy bối cảnh gì mà giống nahu vậy, bị thiếu ý tưởng quá đi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 8-1-2014 21:35:35 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng thường xem poster của các phim nhưng không phân tích tỉ mỉ hay có nhiều bình luận, chỉ 1 là đẹp hai là không thui!
chủ yếu chú tâm tới nội dung phim có hấp dẫn không hay diễn viên diễn xuất như thế nào!
đối khi cũng hay thấy các poster trùng lặp ý tưởng, giống nhau, không thích lắm!
có thể các nhà sản xuất cân fphair đầu tư hơn về poster để thu hút khán giả tới rạp! điều này cũng khá quan trọng!
cơ mà vẫn cốt nhất là nội dung và diễn xuất cũng như sự kỹ thuật của bộ phim!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 9-1-2014 16:56:30 | Chỉ xem của tác giả
Poster của những phim này khi các bác ra rạp xem thì ai cũng trầm trồ ngắm nghía, nhưng đem cả chục cái poster lại một chỗ thì bảo là nhàm chán đơn điệu không sang tạo. Chuyện này là hiển nhiên rồi, các bạn cầm 1 bó hoa cái nào cũng đẹp rang ngời gom lại thì mọi người chỉ thấy bó hoa chứ có ai thấy từng bông đẹp nữa đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 10-1-2014 15:57:34 | Chỉ xem của tác giả
cái cuối khó đỡ quá, thật lố bịch
há há há
còn mấy cái trên thì nói chung ko hiểu lắm nghệ thuật poster nên ko biết nói sao, nhưng mà theo như phân tích thì hình như xấu thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 10-1-2014 17:47:33 | Chỉ xem của tác giả
bình thường mền cũng chỉ toàn để ý teaser, chứ k có hay để ý đến poster lắm

hnay xem bài này nhìn cái poster của iron man và thor mà buồn cười, y hệt nhau, khác mỗi nhân vật

nói chung mà mấy phim anh hùng thì cũng khó có ý tưởng khác được

mền chả quan tâm poster, cái chính là phim có hay không

và iron man thì không chê được chỗ nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách