Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4045|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[21.09]Dương môn nữ tướng: Bộ poster nhân vật - Nữ diễn viên tố đạo diễn: Quá dã

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[21.09]Dương môn nữ tướng chi Quân lệnh như sơn công bố bộ poster

Giám chế Thành Long và đạo diễn:"Anh hùng chung ý tưởng lớn" - Diễn viên tố đạo diễn: Quá dã man!

Ngày 19/09, bộ phim điện ảnh Dương môn nữ tướng - Quân lệnh như sơn (tên tiếng Anh: Legendary Amazons) đề tài cổ trang, truyền kỳ do Thành Long đảm nhận vai trò giám chế, đạo diễn Trần Huân Kỳ đã tổ chức họp báo tại Bắc Kinh, lần đầu công bố bộ poster nhân vật trong phim.

Thành Long - Trần Huân Kỳ: "Anh hùng chung ý tưởng lớn"

Đạo diễn Trần Huân Kỳ cho biết, lần này đảm nhận vai trò đạo diễn Dương môn nữ tướng trách nhiệm rất nặng nề. Một mặt là ngại người ngoài nghề nói bộ phim tập trung nhiều vào các cảnh hành động (võ) mà quên đi phần tình cảm (văn), cuối cùng đem kịch bản sửa đổi nhiều lần, thành cảnh tình cảm cũng nhiều tương đương cảnh hành động, định nghĩa bộ phim: "sử thi điện ảnh ca ngợi phái nữ" chứ không đơn thuần là một bộ phim võ thuật nữa. Mặt khác, do Thành Long đảm nhiệm vai trò giám chế nên đối với những cảnh đánh võ mỗi cảnh đều yêu cầu phải thật tinh mỹ, vậy nên sợ lúc dựng phim cần cắt gọt, giữ cảnh nào bỏ cảnh nào sẽ rất khó khăn. May mắn là quá trình dựng phim Thành Long với Trần Huân Kỳ lại "anh hùng chung ý tưởng lớn", ý kiến rất nhất trí, kết cục cho ra bản phim cuối cùng độ dài 108 phút.

Kim Xảo Xảo tố đạo diễn: Quá dã man!

Bộ phim  Dương môn nữ tướng - Quân lệnh như sơn có không ít cảnh quay được thực hiện tại Ô Lương Tố Hải - Ngạc Nhĩ Đa Tư. Nói tới hoàn cảnh quay phim gian khổ, diễn viên Kim Xảo Xảo kêu khổ không ngớt, còn nói đạo diễn "quá dã man", rằng từ lúc vào nghề đến giờ đây là lần đầu tiên quay cảnh mạo hiểm tới sinh mạng như vậy:

Lúc đó đoàn phim chúng tôi thực hiện quay phim trên mặt nước đóng băng, chỉ cần sơ sảy chút xíu là có thể lâm vào hiểm cảnh "người ngã, xe chìm" ngay tức khắc. Tôi lúc đó đặc biệt muốn cái phao cứu sinh, chuẩn bị lỡ có bất trắc gì

Lần đầu công bố bộ poster phim

Trong buổi họp báo, bộ poster phim theo 5 chủ đề: phiên bản vợ chồng (Trương Bá Chi, Nhậm Hiền Tề), phiên bản các nàng dâu (Kim Xảo Xảo, Chu Hải Mi), phiên bản nữ tướng Dương gia (Bát muội Trần Tử Hàm - Cửu muội Lưu Đông), phiên bản mẹ chồng nàng dâu ( Trịnh Bội Bội, Lưu Hiểu Khánh, Trương Bá Chi, ), và bản cá nhân nhân vật đã lần đầu được công bố.

Source: http://ent.sina.com.cn/m/c/2011-09-19/20263421490.shtml
     Vtrans: Lộng Nguyệt (Lộng_Nguyệt@KST)
     [Kst.net.vn] Tin tức được thực hiện bởi thành viên KST, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2011 13:31:26 | Chỉ xem của tác giả
Phu thê bản

Dương gia nữ tướng bản

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-9-2011 13:54:51 | Chỉ xem của tác giả
Nói tới hoàn cảnh quay phim gian khổ, diễn viên Kim Xảo Xảo kêu khổ không ngớt, còn nói đạo diễn "quá dã man", rằng từ lúc vào nghề đến giờ đây là lần đầu tiên quay cảnh mạo hiểm tới sinh mạng như vậy

Đóng phim khổ thật đấy, nhưng diễn viên tố đạo diễn thế này mà ko ngại nhỉ
Poster phim này có 5 bộ lại được chia theo các chủ đề, cũng hay nhỉ

PS: Mà bạn Lộng_Nguyệt toàn giành mất sofa của mọi người thôi nhé ;P, lần sau là mình dỗi đấy

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 1 hí hí, đừng dỗi, rate bù nè

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-9-2011 14:01:33 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn phục trang thấy có vẻ đầu tư công phu quá nhỉ?
Nhưng mình có vẻ thích kiểu ngày xưa hơn
Trang phục nhìn toàn sắt là sắt, .
Chắc chỉ là than thở tí thôi chứ nhỉ, ai lại đi tố cáo đạo diễn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-9-2011 14:06:33 | Chỉ xem của tác giả
Lộng_Nguyệt gửi lúc 21-9-2011 13:31
Phu thê bản

Cảm ơn bạn đã rate cho mình nhé, nhưng nếu được rate nhiều xèng hơn thì tốt quá ;P

PS: mà thôi giờ ss gọi Lộng_Nguyệt là em nhé, ss biết em kém tuổi ss mà, thông tin này do Chích nói với ss đấy{:1_1:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-9-2011 22:24:11 | Chỉ xem của tác giả
hihi, lại gặp bác Trịnh Bối bối trong phiên bản của xa thái quân nữa rồi
nhớ xa thái quân trong phiên bản truyền hình của bác biết bao nhiêu
trong phim còn có cả con gái bác đóng nữa
khong biết lần này movie sẽ như thế nào?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-9-2011 07:27:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim TQ dạo này đổ bộ dồn dập, thông tin poster với quảng bá tung bay tứ trời ~

Phim này có Thành Long làm giám chế, mình nghĩ ko chỉ có cảnh quay võ thuật là đáng xem thôi đâu

Hóng phim ;P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-9-2011 12:31:57 | Chỉ xem của tác giả
nhìn nàng nào cũng đanh thép sắc xảo
kiên cường dũng mãnh cả
Dương gia là ta thích tất
thích cả các Lang lẫn các Nương
nam trung can, nghĩa đảm
nữa chung thủy, mạnh mẽ
cả nhà đều là anh hùng cả, thật đáng khâm phục và ngưỡng mộ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-9-2011 00:56:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì không thích Nhậm hiền Tề cho lémSao các phim hay , các vai anh hùng mà cho anh nè vô là sao nhỉ
Mình thấy không có khí chất tẹo nào à
Phim bản điện ảnh chắc phải hay hơn bản truyền hình ý nhỉ, nhất là khoản kĩ xảo nha
hóng , hóng nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-9-2011 07:05:21 | Chỉ xem của tác giả
hehe
phim này có vẻ đầu tư cho trang phục kinh quá
nhìn hoành tráng quá ak
đâm ra nhìn diễn viên
nàng nào cũng đanh thép quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo