Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Vẹo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2017] Quán ăn đêm/深夜食堂/ Vietsub Ep 12 HD Completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 14-7-2017 12:39:47 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự là một bộ phim đáng xem, phù hợp để có thể xem đi xem lại mà không thấy chán <3
Nội dung đánh vào thực tế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 14-7-2017 19:58:31 | Chỉ xem của tác giả
Xem trialer của phim thật là hấp dẫn với các món ăn thật là ngon mắt, lại đan xen vào đó là các câu chuyện của những vị khách ghé đến quán này. Ông chủ của quán cũng là mô nhân vật bí ẩn, không biết câu chuyện của ông là gì. Phim có vẻ sẽ rất xúc động lắm đây vì có nhiều nước mắt, phải down về xem mới được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 23-7-2017 20:54:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem hai tập nhưng đã thấy rất hay rồi, phải nhảy vào đây ngay để comment.
Bối cảnh phim xoay quanh một quán ăn, nhưng không phải là một quán ăn bình thường mà là một quán ăn đêm, lại còn phục vụ số lượng món có hạn...
Nếu bạn nào từng làm việc xuyên đêm thì sẽ hiểu, ban đêm im ắng, khi chỉ còn có một mình cảm thấy khá đơn độc. Thế nhưng quán ăn này lại khác. Quán chỉ mở từ 12h đêm, cái giờ mà con người bận rộn nhất cũng đã trở về nhà, và ngay khi một ngày làm việc mới bắt đầu, quán sẽ đóng cửa. Quán ăn đêm giống như một nơi "trốn" cho những con người đơn độc. Lần đầu bước chân vào quán, tất cả mọi người chỉ là người xa lạ. Nhưng tại nơi đó họ tìm thấy cho mình những người bạn mới, tìm thấy sự ấm áp mà cuộc sống xô bồ ban ngày đã vô tình tước mất khỏi họ. Cảm giác như chỉ khi đêm xuống, khi tất cả mọi vật và mọi người xung quanh đã ngủ, khi đó ngọn nến tâm hồn họ mới được thắp sáng, đem lại cho họ bình yên và ý nghĩa cuộc sống.
Mình chưa đọc câu chuyện gốc của Nhật, nhưng có lẽ cũng không cần thiết, vì Quán ăn đêm thật không chê vào đâu được. Từng hình ảnh, âm nhạc, biểu cảm, câu thoại, diễn biến,... đều rất "chuẩn" và cô đọng.
Lâu rồi chưa có bộ phim nào mình lưu để xem lại, thường thì xem xong sẽ xóa luôn, nhưng bộ phim này sẽ tạo một ngoại lệ nữa. Thấy may mắn vì tìm được bộ phim hay như thế này Cảm ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 27-7-2017 03:58:00 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi nhân vật đều có một câu chuyện, thích cái cách khai thác này
Có những tình tiết đơn giản nhưng cũng đủ làm tò mò người xem
Mong là sẽ nhanh có sub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 29-7-2017 23:02:16 | Chỉ xem của tác giả
Hix. Dự án vietsub của film này bị gián đoạn rồi hả ad
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 19-8-2017 19:50:08 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay nhưng lâu rồi không thấy kites làm sub, mình không có ý hối sub hay gì khác chỉ cần có ai biết thì báo cho mình lịch có phim với. Thanks!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 21-8-2017 10:35:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đang hay quá trời mà sao lại drop rồi vậy mấy bạn ơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 21-8-2017 21:48:19 | Chỉ xem của tác giả
Huhu film đã bị drop rồi đúng không m.người  Thực sự rất muốn subteam tiếp tục mà chắc không được nữa Mình đang cố gắng xem raw mà trình độ không đủ

Bình luận

bạn cũng xem raw ak? mình mới học nên biết mấy từ thôi thật sự là ko đủ để hiểu hết  Đăng lúc 23-8-2017 12:50 PM
cố xem đi bạn, ko đủ rồi cũng sẽ đủ :v  Đăng lúc 22-8-2017 07:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 23-8-2017 12:46:42 | Chỉ xem của tác giả
hoang.liu gửi lúc 21-8-2017 09:48 PM
Huhu film đã bị drop rồi đúng không m.người  Thực sự rất muốn subteam tiếp tục mà ch ...

bạn cũng xem raw ak? mình mới học nên biết mấy từ thôi thật sự là ko đủ để hiểu hết ((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 23-8-2017 19:45:47 | Chỉ xem của tác giả
hoang.liu gửi lúc 23-8-2017 12:46 PM
bạn cũng xem raw ak? mình mới học nên biết mấy từ thôi thật sự là ko đủ để hiểu  ...

mình mới xem tập 1 thôi à, còn 35 tập còn lại đang bỏ dở chưa xem, đợi khi nào rảnh thì xem vậy, mấy hôm nay còn cày bộ trạch thiên ký cái đã, phim ra đã lâu, tải về máy cũng đã lâu mà bây giờ mới xem được

Bình luận

mình xem raw đến tập 22 mà đuối qua' không cố nổi đành để khi nào giỏi thì xem tiếp vậy mình không biết film bạn đang xem  Đăng lúc 23-8-2017 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách