Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Vẹo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2017] Quán ăn đêm/深夜食堂/ Vietsub Ep 12 HD Completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 22-6-2017 05:15:21 | Chỉ xem của tác giả
Bé Lạc Lạc đóng hay quá. Triệu Hựu Đình cũng vậy. Tình cha con thực sự cảm động :'(
P/S: Bác nào cho e thông tin diễn viên nhí đóng Lạc Lạc được ko

Bình luận

Thực sự bé đóng đạt quá đấy. Mà còn học được cả thủ ngữ. Giỏi.Quá giỏi luôn  Đăng lúc 22-6-2017 07:16 PM
Thank bác :D  Đăng lúc 22-6-2017 07:29 AM
bé tên là Mã Thiên Nhất.  Đăng lúc 22-6-2017 07:09 AM
http://2sao.vn/chan-dung-sao-nhi-noi-tieng-nho-lam-con-gai-cua-pham-bang-bang-va-trieu-huu-dinh-n-123720.html  Đăng lúc 22-6-2017 07:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 22-6-2017 10:57:31 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá, cảm ơn subteam, thật sự rất thích những món ăn trong phim rất đơn giản lẫn thực phẩm lẫn cách chế biến, quan trọng hơn nữa là trong đấy chan chưa tình cảm
p/s: tập 4 ko có sub món cơm ruốc cá tiếc quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 22-6-2017 21:04:30 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Check in xem tập 3 Cơm ruốc cá điều đầu tiên thấy tình cảm giữa con người với con người rất ấm áp. Nếu chú chủ quán ăn đêm không nhìn thấy được Kì Kì và cô bé không có ăn món Cơm Ruốc Cá đó thì sẽ không có cơ hội được thực hiện ước mơ của mình. Lúc đầu Tiểu Dương có vẻ khó tính nhưng vạn sự khởi đầu nan. Phải chịu khó thì mới có được thành công. Cảnh lúc quay MV đoạn đang hát xong có quả bóng rơi vào trương quay rồi kì kì cũng có được thước phim ý cũng rất rất hay nữa. Lúc chú chủ quan gọi điện cho quản lí của Kì Kì nhắc cô bé về ăn cơm lúc đó chính là cảm xúc của gia đình ấm áp. Như người cha nhắc nhở cô con gái của mình về ăn cơm. Cô bé đi về như vậy đúng giống như con đi học đi làm về rồi. Rồi hỏi thăm hôm nay như nào, có mệt không và rồi khi cố nước ấm được rót ra và cũng là lúc sức khoẻ lên tiến ấy. Kì Kì nói muốn được hoàn thành ước mơ thì như là cha luôn ủng hộ con. Đang đến đoạn trailer mấy ông F4 phiên bản thời thanh xuân của ai cũng có mà mấy bà chị ế Elizabeth, Miss Vân với Hermers chắc là buồn cười lắm kiểu thật á cô không đùa đấy chứ. Cá nhân thấy tập này mang đến hương vị gia đình không giống như tập 1,2 là nói lên tình bạn sự tin tưởng sự vị tha sẽ chiến thắng tất cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 23-6-2017 14:39:11 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát trong tập 4 mà có câu "Chúng ta sinh ra như hoa thơm mùa hạ nở bừng rực rỡ", bạn nào có link hay biết tên bài hát không, cho mình xin với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 23-6-2017 21:22:53 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xem tập 4 thấy Kì Kì rất đáng yêu khi chơi vs những đứa bé. Cuộc sống hối hả tấp nập đôi lúc cần những giây phút thư giãn như thế. À mà cái bài lúc hát ở trong phòng thu Kì Kì hát sau đó Tiểu Dương đi vào nghe hay hay lắm ý. Người cha nào đó luôn lo lắng cho con mình ở trong phòng thu hát thu âm nhiều quá mà kiệt sức. Khi cô bé về nhà gương mặt xanh xao nhợt nhạt. Và rồi Kì Kì nói hát là ước mơ của mình ước mơ mình khát khao bao lâu nay. kì Kì à cuối cùng ước mơ cũng thành hiện thực rồi. Khi người Kì Kì gặp lần cuối, ôm lần cuối chính là người đem lại bình an cho Kì Kì. Đã khóc khi xem đoạn này. Đây là bài hát đầu tiên của chúng cháu cũng là bài hát cuối cùng cô ấy thu. Huhu. Cô bé đáng yêu. Cuộc đời gặp quá nhiều đoạn éo le. Mấy bài của Kì Kì hát cũng rất rất hay hay. Mỗi giọt lệ óng ánh sẽ dẫn đường chỉ lối cho chúng ta. Bàn tay từng tuyệt vọnglaf đôi cánh bay lượn diệu kì.  Những đứa trẻ ngày đó đã có được đôi giày mag chúng ao ước và ao ước đó đã thực hiện. Tập phim Cơm Ruốc Cá hay hay lắm luôn. Xin tặng cho cô bé đáng yêu đó.
Xong rồi đến ngay được tập Thời thanh xuân nào đó ai cũng có của chúng ta. Tình yêu thuở ô mai. Mãi nhue vị ngọt ngọt chua chua của ô mai. Làm chúng ta mãi không dứt ra được ý. Cô gái mà năm đó chúng ta từng theo đuổi sắp kết hôn. Khi nhận được tin đó ai cũng giật mình mà. Tự hỏi có chế nào xem phim tầm muộn muộn như mình thấy đồ ăn xong thòm thèm thế là phải chạy ra lấy ngay gói bánh để ăn không? Cái anh béo mặc áo hồng đáng yêu lắm nhé tự mình là Hoa Trạch Loại đó. Ai cũng có thời ngông cuồng mà. Nghe thấy F4 mà ba chị gái kia cũng giật mình cười dữ dội. Ai cũng không tin ông anh là Hoa Trạch Loại đâu. Và đúng lúc đó khi đang thảo luận về mục tìm người cứu tinh đã đến. Anh cảnh sát Lí. Mà phải nói Hoa Trạch Loại bản Quán ăn đêm mặc sơ mi  màu sắc rất sặc sỡ. Và rồi hai anh bắt đầu chuyên mục tìm đồng đội thất lạc nhiều năm...các anh gặp nhau như thể được mùa ấy. Mặc dù có gia đình rồi nhưng mỗi lần nhắc đến tình đầu- người con gái đó ai mà không rung động chứ. Tình cảm trong sáng và thuần khiết mà. Giai Giai là cô gái đầu tiên tôi thích trong đời sao lại không có thể để cô ấy mãi mãi ở nơi nào đó chứ. Nếu 15 năm sau gặp lại có thể mãi mãi như này không? Chúng ta vẫn mãi là bạn của nhau. Vẫn có thể chia sẻ bao ưu tư của mình. Phải nói là hiệu trưởng Trần Đình đẹp zai lắm nhé. Hẹn ngày tái xuất giang hồ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 25-6-2017 09:22:10 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích bài hát cuối của Kì Kì trong tập 4. Sau 1 hồi tìm hiểu thì đó là bài "Life like summer flowers - Erika". Nhưng không thể tìm được trên các trang nghe nhạc và youtube. Hiện chỉ có ở trang Melon của Hàn thui nhưng ko tài nào nghe hay down về đc ((. Rất mong subteam dành chút thời gian sub riêng ca khúc rất hay này. Cám ơn các bạn rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 25-6-2017 10:31:54 | Chỉ xem của tác giả
Phim lạ thiệt á, lần đầu tiên có cái cảm giác xem phim mà cứ ngơ ngơ chi lạ, ảo ảo, thật thật, tập phim cứ như nhiều mảnh nhỏ nhặt ghép lại, cứ như thật mà cứ như mơ, mỗi câu chuyện nho nhỏ trong cuộc sống, cứ như vậy tập phim thật quá cơ.
Tóm lại một chút mơ hồ khi xem phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 25-6-2017 12:26:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
GentlemanLego gửi lúc 23-6-2017 02:39 PM
Bài hát trong tập 4 mà có câu "Chúng ta sinh ra như hoa thơm mùa hạ nở bừng rực rỡ",  ...

Đó là bài "Life like summer flowers - Erika" nha bạn. Mình cũng thích mà không tài nào tìm đc link mp3 hoặc video, youtube cũng chưa có luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-6-2017 17:43:41 | Chỉ xem của tác giả
skysandy gửi lúc 25-6-2017 09:22 AM
Mình rất thích bài hát cuối của Kì Kì trong tập 4. Sau 1 hồi tìm hiểu thì đó là bà ...

Bài bạn cần tìm đây!
https://www.youtube.com/watch?v=gLnL18Z-cFY
Bonus bài Small World.
https://www.youtube.com/watch?v=aqWNiYWmKoQ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 25-6-2017 18:02:16 | Chỉ xem của tác giả
GentlemanLego gửi lúc 23-6-2017 02:39 PM
Bài hát trong tập 4 mà có câu "Chúng ta sinh ra như hoa thơm mùa hạ nở bừng rực rỡ",  ...

Bài hát bạn cần tìm đây!
https://www.youtube.com/watch?v=gLnL18Z-cFY
Bonus bài Small World nữa.
https://www.youtube.com/watch?v=aqWNiYWmKoQ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách