Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Leebabycutepro
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2017] My Mr. Mermaid - 浪花一朵朵 - Từng Cơn Sóng Vỗ: Đàm Tùng Vận, Hùng Tử Kỳ (Vietsub Ep 36 END)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 10-8-2017 13:44:54 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc truyện này rồi nên khi nghe nói sẽ có bản phim truyền hình thì rất háo hức chờ xem. Xem được mấy ep thì thấy cũng khá ok, nữ chính dễ thương và rất đáng yêu, nan chính thì đẹp trai miễn bàn kèm theo dàn nam phụ soái không cần chỉnh lun. Nhưng không biết có phải là đúng không mình cứ có  cảm giác là nhân vật trong bản phim truyền hình trẻ hơn so với nguyên tác truyện thì phải. Đây là bộ đầu tiên mình xem của 2 nam nữ chính nhưng thấy hay người diễn xuất rất ổn dù rằng có nhiều cảnh vẫn thấy hơi gượng gạo thiếu tự nhiên. Nhưng dù sao đây cũng vẫn là 1 bộ phim thanh xuân hay giữa 1 rừng cổ trang nhiều quá nhiều trong thời gian gần đây. Thanks St đã dịch phim cho mọi người.

Bình luận

Còn trẻ gì nữa bạn, Tùng Vận cũng 27 cái mùa lá rụng rồi, Nhất Bạch ngoài đời cũng 25, họ còn nhiều tuổi hơn nhân vật trong phim mà.  Đăng lúc 29-8-2017 06:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 10-8-2017 20:30:30 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu vì thấy có Đàm Tùng Vận nhận vai nên cũng hóng. Sau sa hố của Dylan nên theo luôn. Xem tập 1 xong phải lao đi tìm truyện đọc ngay. Luyện 2 ngày sạch bách 90 chương, quá tuyệt vời. Giờ ngồi chờ sub để cày cuốc nào )
À bạn nào có thể giữ seed cho mình down với ko? down đc 2 ep thì torrent đứng luôn T^T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 16-8-2017 08:22:57 | Chỉ xem của tác giả
Lạc vào động này qua post của Kites. Cảm ơn subteam đã dịch phim này nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 16-8-2017 20:10:47 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên phải cảm ơn subteam rất nhiều vì đã làm dự án này, theo đến tập 20 mới ngoi lên viết cảm nhận.
Mình đọc truyện trước khi xem phim, nên lúc đầu khi nghe tin truyện được dựng thành phim thì không mấy hào hứng. Vì truyện nghiêng về giới thể thao khá nhiều, sợ lên phim không thể thể hiện hết những cảnh thi đấu cũng như tinh thần thể thao của các vận động viên trong đó. Hơn nữa dàn diễn viên đều khá trẻ, lúc xem dàn cast thì mình chỉ biết mỗi Đàm Tùng Vận. Nếu bàn về diễn xuất thì phim có Vận Mon đúng là đều thể hiện được sự tươi trẻ của thanh xuân, nhưng thực sự để duy trì cả một bộ phim với toàn dàn diễn viên trẻ thì rất khó.
Vậy mà cuối cùng lại vẫn không thoát khỏi cảnh ngày nào cũng chờ đợi ep mới. Lúc đầu người khiến mình theo dõi không phải là cặp đôi chính mà là Kỳ Duệ Phong kia, công nhận độ tư tin của anh này ở max level rồi, công thêm Dương Dương và các đồng đội khác khiến cho bộ phim tràn đầy tuổi trẻ hẳn. Ở mấy tập đầu, vai diễn của Đường Nhất Bạch có lúc hơi cứng và còn có tí gượng gạo sao ấy, nhưng càng về sau có vể thấy đã ổn hơn. Về Vận Mon thì không bàn cãi về độ nhây của chị rồi, nhìn mấy cảnh có ăn uống là y như rằng mắt bả tỏa sáng cơ á.
Xem đến bây giờ thì phim khá ổn, tuy có thay đổi môt ít tình tiết khác với truyện nhưng mà vẫn không ảnh hưởng nhiều. Chỉ là "tẩy sạch" cho Lâm Tử với "hắc hóa" Trình Mỹ một tí thôi. Nhưng đạo diễn biến Lâm Tử trở nên si tình hơn, trở thành nam phụ chính hiệu thì cũng ổn, vì anh này là chất xúc tác cho cặp đôi chính mà.
Một lần nữa cảm ơn subteam vì đã sub phim này. Mong rằng sẽ sớm có ep mới để xem tiếp!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Leebabycutepro + 5 Bài viết hữu ích
sis_wanabe + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 18-8-2017 10:38:56 | Chỉ xem của tác giả
sau nhiều tháng không vô 4rum và khi vào lại vô cùng vui luôn á @@ cảm ơn subteam nhiều lắm, ước gì truyện của tác giả này lên phim hết đi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 27-8-2017 10:52:04 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhiều lắm ạ!
Lâu rồi không vào kites, hôm nay nhờ có sức mạnh của đôi Bạch Đóa siều cấp dễ thương và bộ Từng đóa bọt sóng siêu cấp thanh xuân tươi trẻ tui mới lại vào đây tìm kiếm cái thớt phim này.
May quá, kites vẫn luôn tuyệt vời như thế, luôn luôn cập nhật những phim hot nhất.
Và dù đi bao xa thì sub của kites vẫn là hay nhất và đội ngũ luôn luôn có tâm nhất.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 29-8-2017 17:55:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay lắm, cảm ơn subteam czone kites nhiều. Mình thấy Phim có Đàm Tùng Vận  phim nào cũng hay, xem xong phim lúc nào cũng vấn vương khắc khoải các nhân vật trong phim. Vừa xem xong lại nhớ mọi người quá hu hu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 3-9-2017 19:37:27 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi hồi trước đọc bộ này mê dữ lắm hiuhiu, mạch truyện nhẹ nhàng ngọt chết đi được lun nè
Không biết phim như nào, nhưng thấy Đàm Tùng Vận thì có vẻ đáng yêu ngọt ngào giống nữ chính phết nè.
Mong là phim sẽ không làm mình thất vọng hihi
Cảm ơn ST nhiều ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 15-8-2018 09:56:06 | Chỉ xem của tác giả
Lại một phim thanh xuân trong sáng rất đáng xem. Hùng Tử Kỳ chỉ hợp đóng phim thanh xuân như này thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 17-8-2018 14:39:40 | Chỉ xem của tác giả
Mừng muốn rớt nước mắt khi ghé nhà C-zone lại thấy bài viết mới của các Ad.
Lâu lắm rồi mới lại thấy các Ad hoạt động trở lại, mà toàn lợi hại hơn xưa mới kinh nha
Thực sự là đã muốn lưu bộ này về lap lâu lắm rồi, nhưng các bản dịch và chất lượng phim bên Kites vẫn là nhất luôn.
Cảm ơn các Ad nhiều lắm ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách