Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 29428|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2017 - Live action] Tháng 4 là lời nói dối của em | Shigatsu wa Kimi no Uso | 四月は君の嘘 |Hirose Suzu, Yamazaki Kento | Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tháng 4 là lời nói dối của em

四月は君の嘘

Thông tin

Tên Tiếng Anh: Your lie in April
Tên Tiếng Nhật: 四月は君の嘘
Đạo diễn: Takehiko Shinjo
Kịch bản: Naoshi Arakawa ( tác giả manga), Yukari Tatsui
Dựa trên:  Nguyên tác Maga "Shigatsu wa Kimi no Uso"
Diễn viên: Hirose Suzu, Yamazaki Kento
Âm nhạc:  Wacci, Ikimonogakari
Ngày công chiếu: ngày 9 tháng 10 năm 2016
Ngôn ngữ:Tiếng Nhật

Tóm tắt nội dung

Thần đồng piano Arima Kousei thống trị các giải đấu và trở nên nổi tiếng trong giới âm nhạc. Sau cái chết của mẹ, đồng thời là người dạy piano cho cậu, cậu bị suy nhược thần kinh trong một cuộc thi khi mới 11 tuổi. Sau đó, cậu không thể nghe tiếng đàn do chính mình đánh dù cậu không có vấn đề khác về thính giác. Nhiều năm trôi qua, Kousei không hề chạm vào phím đàn và nhìn thế giới qua cái nhìn đơn sắc. Cậu tự giải nghệ và bước tiếp cùng với những người bạn tốt, Tsubaki và Watari, cho tới một ngày, một cô gái xuất hiện đã thay đổi tất cả. Miyazono Kaori , một nữ sinh cùng lớp với Tsubaki, một nhạc công violin với thiên hướng tự do để những nốt nhạc phản ảnh bản thân, giúp Kousei trở lại với thế giới âm nhạc và cho cậu thấy nó là cả thế giới tự do mà không gò bó như cách cậu từng chơi.
Cre
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2017 23:10:38 | Chỉ xem của tác giả

J-Zone Subbing Team

Project Leader: ArviL
Translators : Aoi Hotaru, _Mướp
Retimer: BôngCute, AvriL
Timer-kara: AvriL, YuChunsa
OST-Translator: Houta, tlijnh
Typesetter: ArviL
Editor: _Mướp
Encoder: [Y]ang
Designer: pemeo1221
Uploader: AvriL

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2017 23:14:11 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-4-2017 22:26:43 | Chỉ xem của tác giả
Lướt qua K-zone, nhìn thấy Yamazaki Kento, và tui đã không chần chừ click chuột.
Ở Yamazaki Kento toát lên nét quyết rũ không lối thoát :V
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-4-2017 17:39:00 | Chỉ xem của tác giả
Hồi xem MV "Tháng tư là lời nói dối của em" của Hà Anh Tuấn, thấy mọi người nói về bộ Manga này nhiều quá, không ngờ là cũng có chuyển thể nữa, lại còn được kites sub, thì không có lý do gì để không down về xem cả.
Nhất định phải xem, mình thích Nhật chuyển thể các tác phẩm của họ vì luôn giữ được cái hồn của truyện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-5-2017 00:18:11 | Chỉ xem của tác giả
ôi thích 2 bạn nam nữ chính phim này lắm luôn. Mình đã xem bản anime của bộ này, hay nhưng cái kết buồn làm mình thấy luyến tiếc sao sao ấy. Giờ thấy kites làm sub phim này lại thấy ham hố nhưng ko biết có đủ dũng khí để xem hết không đây. Thanks st nhiều nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-5-2017 18:05:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã khóc sau khi xem xong anime của phim này mọi chi tiết đều buồn đến nao lòng. Và cũng say mê nhạc phim luôn, nó đã khiến mình nghe suốt 3 tháng trời. Mình thường không xem bản live action vì sợ nó sẽ làm hỏng hình tượng nhân vật trong lòng mình. Nhưng lần này mình vẫn quyết định xem, vì mình muốn biết, liệu Hirose Suzu và Yamazaki Kento có khiến mình buồn lần tiếp theo không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-5-2017 13:16:13 | Chỉ xem của tác giả
Ôi mình đã em bản  anime của phim này và rất thích không ngờ vào J-zone lại có bản live action, cảm ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 7-5-2017 17:06:36 | Chỉ xem của tác giả
Ôi nhạc của bộ phim này rất hay sau khi xem nhạc trưởng Chiaki thì mình thích xem phim về nhạc giao hưởng. Nội dung phim cũng rất hay, một bản tình ca buồn về một mối tình chưa bắt đầu đã phải kết thúc. Chắc mình phải xem anime của phim này quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 25-5-2017 11:07:01 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem qua Anime và cảm thấy rất buồn. Hi vọng xem bản live-action này sẽ k phải rơi lệ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách